Bard แชมเปี้ยนใน League of Legends
อัตราชนะ
47.3%
อัตราการเลือก
1.1%
อัตราแบน
0.8%

Bard ซินเนอร์ยีและเพื่อนร่วมทีมที่ดีที่สุด

Bard เทียร์ Fซัพพอร์ตเมจ
แพตช์
26.20
แมตช์
2,167
เลน
ทุกเลน
Tier
ทุกเทียร์
อัปเดตล่าสุด
18 ต.ค. 2026 UTC
วิธีการคำนวณ
วิธีการจัดทำข้อมูล
ผู้เขียน
Dakota Chinnick

Bard ชนะเมื่อเล่นกับใครในแพตช์ 26.20: เพื่อนร่วมทีมทุกตัวในทุกตำแหน่ง วัดเทียบกับอัตราชนะที่แชมเปี้ยนทั้งสองทำได้เมื่อเล่นเดี่ยว คู่ที่แรงจึงเป็นซินเนอร์ยีจริง ไม่ใช่แค่แชมเปี้ยนแรงสองตัว

ADC ที่ดีที่สุด
Kai'Sa56.1% · 132 เกม
จังเกิลที่ดีที่สุด
Lee Sin56.1% · 114 เกม

ซินเนอร์จี้ของ Bard - แพตช์ 26.20

วัดคู่เพื่อนร่วมทีมแล้ว 75 คู่

Bard (ซัพพอร์ต) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Lee Sin เป็น จังเกิล (56.1% สูงกว่าที่คาด +12.9) และ Kai'Sa เป็น ADC (56.1%, +9.2) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Jinx เป็น ADC ที่ 43.1% ต่ำกว่าที่คาด 6.1 จุด คู่หูในเลนที่พบบ่อยที่สุดคือ Caitlyn ใน 11.5% ของเกม Bard

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Bard

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Kai'Sa56.1%+9.2132
Caitlyn49.2%+1.6236
Miss Fortune51.0%+3.3102
Twitch54.2%+5.859
Vayne51.5%+4.368
Xayah54.3%+6.846

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Jinx43.1%−6.1153
Ashe40.7%−5.281
Jhin47.3%−0.6201

จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Bard

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Lee Sin56.1%+12.9114
Sylas55.0%+10.160
Diana55.8%+8.743
Cho'Gath54.5%+4.077
Kayn48.1%+0.2133
Ekko52.7%+4.555

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Kha'Zix34.5%−11.758
Briar37.9%−11.958
Nocturne36.7%−9.649

มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Bard

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Fizz60.5%+11.676
Yasuo54.2%+5.996
Lissandra55.4%+8.356
Ahri51.8%+2.783
Zed47.9%+1.194
Sylas47.1%+1.870

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Syndra34.0%−12.350
Diana36.4%−11.944
Malzahar42.5%−6.773

ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Bard

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Aatrox59.2%+12.949
Yone54.5%+6.255
Renekton52.3%+6.044
Yorick53.1%+4.749
Tahm Kench51.2%+5.241
Mordekaiser50.7%+1.175

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Jax37.0%−9.646
Pantheon37.5%−8.640
Sett45.9%−2.5111

คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Bard

  • Lee Sin · จังเกิล+12.9
  • Kai'Sa · ADC+9.2
  • Yasuo · มิด+5.9
  • Viego · จังเกิล−4.0
  • Ashe · ADC−5.2
  • Jinx · ADC−6.1

ซินเนอร์จี้คืออัตราชนะเมื่อเล่นกับเพื่อนร่วมทีมคนนั้น ลบด้วยอัตราชนะที่คาดว่าสองแชมเปี้ยนจะทำได้ร่วมกันจากอัตราชนะของตัวเองในบทบาทของตน (log5) รายการเรียงตามขอบล่างของช่วง 95% ของแต่ละซินเนอร์จี้ ตัวอย่างน้อยๆ จึงขึ้นนำรายการได้ยากเพียงเพราะโชค

ตัวตรวจซินเนอร์จี้ทีมของ Bard

เลือกเพื่อนร่วมทีมของคุณ

เลือกเพื่อนร่วมทีมเพื่อดูว่าแต่ละคนทำให้อัตราชนะของ Bard ในตำแหน่ง ซัพพอร์ต เปลี่ยนไปอย่างไร พร้อมค่าประมาณของทั้งทีม

อัตราชนะโดยประมาณ47.3%เลือกเพื่อนร่วมทีมอย่างน้อยหนึ่งคน

เป็นเพียงค่าประมาณ: รวมซินเนอร์จี้ที่วัดได้ของแต่ละคู่ในสเกลอัตราต่อรอง และสมมติว่าแต่ละคู่เป็นอิสระต่อกัน ทีมจริงยังขึ้นกับดราฟต์ของฝ่ายตรงข้ามและตัวผู้เล่นด้วย

เปรียบเทียบคู่บอทเลนทั้งหมด →

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

คำถามที่พบบ่อยเรื่องซินเนอร์จี้ของ Bard - แพตช์ 26.20

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Bard คือใคร?

Kai'Sa Bard (ซัพพอร์ต) ชนะ 56.1% จาก 132 เกมแรงก์เมื่อมี Kai'Sa เป็น ADC สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 9.2 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Caitlyn, Miss Fortune

จังเกิล ที่ดีที่สุดสำหรับ Bard คือใคร?

Lee Sin Bard (ซัพพอร์ต) ชนะ 56.1% จาก 114 เกมแรงก์เมื่อมี Lee Sin เป็น จังเกิล สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 12.9 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Sylas, Cho'Gath

Bard เข้ากับแชมเปี้ยนตัวไหนบ้าง?

ในแพตช์นี้ Bard (ซัพพอร์ต) ได้รับแรงเสริมสูงสุดจาก Lee Sin (จังเกิล, 56.1%), Kai'Sa (ADC, 56.1%), Yasuo (มิด, 54.2%)

เพื่อนร่วมทีมคนไหนเข้ากับ Bard ได้ไม่ดี?

Bard (ซัพพอร์ต) ทำได้แย่ที่สุดเมื่อเล่นกับ Jinx (ADC, 43.1%), Ashe (ADC, 40.7%), Viego (จังเกิล, 42.4%) ทั้งหมดต่ำกว่าที่สองตัวนี้ชนะเมื่อเล่นแยกกัน

คำนวณซินเนอร์จี้อย่างไร?

จากเกมแรงก์โซโล่และเฟล็กซ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะเมื่อสองแชมเปี้ยนอยู่ทีมเดียวกัน ลบด้วยอัตราชนะที่คาดไว้จากอัตราชนะของแต่ละตัวในบทบาทของตัวเอง ค่าบวกหมายความว่าคู่นี้ชนะบ่อยกว่าที่ความแข็งแกร่งรายตัวอธิบายได้ คู่ที่จะแสดงในรายการต้องมีอย่างน้อย 40 เกม