
- อัตราชนะ
- 49.4%
- อัตราการเลือก
- 5.1%
- อัตราแบน
- 3.3%
Volibear ซินเนอร์ยีและเพื่อนร่วมทีมที่ดีที่สุด
- แพตช์
- 26.20
- แมตช์
- 10,269
- เลน
- ทุกเลน
- Tier
- ทุกเทียร์
- อัปเดตล่าสุด
- 17 ต.ค. 2026 UTC
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
Volibear ชนะเมื่อเล่นกับใครในแพตช์ 26.20: เพื่อนร่วมทีมทุกตัวในทุกตำแหน่ง วัดเทียบกับอัตราชนะที่แชมเปี้ยนทั้งสองทำได้เมื่อเล่นเดี่ยว คู่ที่แรงจึงเป็นซินเนอร์ยีจริง ไม่ใช่แค่แชมเปี้ยนแรงสองตัว
- จังเกิลที่ดีที่สุด
- Kayn53.7% · 602 เกม
- ซัพพอร์ตที่ดีที่สุด
- Nami56.9% · 332 เกม
- มิดที่ดีที่สุด
- Vex66.7% · 138 เกม
- ADC ที่ดีที่สุด
- Jhin53.8% · 606 เกม
ซินเนอร์จี้ของ Volibear - แพตช์ 26.20
วัดคู่เพื่อนร่วมทีมแล้ว 151 คู่Volibear (ท็อป) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Vex เป็น มิด (66.7% สูงกว่าที่คาด +15.4) และ Nami เป็น ซัพพอร์ต (56.9%, +6.0) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Vel'Koz เป็น ซัพพอร์ต ที่ 38.9% ต่ำกว่าที่คาด 10.9 จุด
จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Volibear
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 53.7% | +2.8 | 602 | |
| 56.0% | +4.1 | 327 | |
| 53.0% | +5.2 | 164 | |
| 48.6% | +2.6 | 366 | |
| 52.3% | +3.4 | 235 | |
| 58.8% | +6.1 | 97 |
คู่ที่แย่ที่สุด
ซัพพอร์ตที่ดีที่สุดสำหรับ Volibear
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 56.9% | +6.0 | 332 | |
| 53.2% | +4.1 | 342 | |
| 59.7% | +9.6 | 62 | |
| 53.1% | +2.6 | 292 | |
| 57.8% | +7.0 | 90 | |
| 54.5% | +11.2 | 44 |
คู่ที่แย่ที่สุด
คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Volibear
Volibear (ป่า) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Yone เป็น มิด (59.5% สูงกว่าที่คาด +8.0) และ Kai'Sa เป็น ADC (55.8%, +6.9) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Tristana เป็น ADC ที่ 42.3% ต่ำกว่าที่คาด 7.6 จุด
มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Volibear
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 59.5% | +8.0 | 126 | |
| 56.3% | +5.2 | 96 | |
| 59.5% | +8.6 | 42 | |
| 52.4% | +1.7 | 105 | |
| 50.0% | +5.2 | 50 | |
| 53.7% | +4.0 | 54 |
คู่ที่แย่ที่สุด
ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Volibear
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 60.7% | +10.0 | 61 | |
| 57.3% | +6.3 | 75 | |
| 56.4% | +4.9 | 78 | |
| 54.8% | +3.3 | 93 | |
| 55.7% | +5.5 | 61 | |
| 55.8% | +6.0 | 43 |
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 46.4% | −5.2 | 110 | |
| 46.0% | −4.8 | 113 | |
| 43.9% | −6.8 | 41 |
คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Volibear
ซินเนอร์จี้คืออัตราชนะเมื่อเล่นกับเพื่อนร่วมทีมคนนั้น ลบด้วยอัตราชนะที่คาดว่าสองแชมเปี้ยนจะทำได้ร่วมกันจากอัตราชนะของตัวเองในบทบาทของตน (log5) รายการเรียงตามขอบล่างของช่วง 95% ของแต่ละซินเนอร์จี้ ตัวอย่างน้อยๆ จึงขึ้นนำรายการได้ยากเพียงเพราะโชค
ตัวตรวจซินเนอร์จี้ทีมของ Volibear
เลือกเพื่อนร่วมทีมของคุณ
เลือกเพื่อนร่วมทีมเพื่อดูว่าแต่ละคนทำให้อัตราชนะของ Volibear ในตำแหน่ง ท็อป เปลี่ยนไปอย่างไร พร้อมค่าประมาณของทั้งทีม
เป็นเพียงค่าประมาณ: รวมซินเนอร์จี้ที่วัดได้ของแต่ละคู่ในสเกลอัตราต่อรอง และสมมติว่าแต่ละคู่เป็นอิสระต่อกัน ทีมจริงยังขึ้นกับดราฟต์ของฝ่ายตรงข้ามและตัวผู้เล่นด้วย
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
คำถามที่พบบ่อยเรื่องซินเนอร์จี้ของ Volibear - แพตช์ 26.20
จังเกิล ที่ดีที่สุดสำหรับ Volibear คือใคร?
Kayn Volibear (ท็อป) ชนะ 53.7% จาก 602 เกมแรงก์เมื่อมี Kayn เป็น จังเกิล สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 2.8 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Warwick, Kha'Zix
ซัพพอร์ต ที่ดีที่สุดสำหรับ Volibear คือใคร?
Nami Volibear (ท็อป) ชนะ 56.9% จาก 332 เกมแรงก์เมื่อมี Nami เป็น ซัพพอร์ต สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 6.0 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Nautilus, Renata Glasc
มิด ที่ดีที่สุดสำหรับ Volibear คือใคร?
Vex Volibear (ท็อป) ชนะ 66.7% จาก 138 เกมแรงก์เมื่อมี Vex เป็น มิด สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 15.4 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Akali, Yone
Volibear เข้ากับแชมเปี้ยนตัวไหนบ้าง?
ในแพตช์นี้ Volibear (ท็อป) ได้รับแรงเสริมสูงสุดจาก Vex (มิด, 66.7%), Nami (ซัพพอร์ต, 56.9%), Akali (มิด, 53.7%)
เพื่อนร่วมทีมคนไหนเข้ากับ Volibear ได้ไม่ดี?
Volibear (ท็อป) ทำได้แย่ที่สุดเมื่อเล่นกับ Vel'Koz (ซัพพอร์ต, 38.9%), Shyvana (จังเกิล, 46.1%), Ashe (ADC, 42.3%) ทั้งหมดต่ำกว่าที่สองตัวนี้ชนะเมื่อเล่นแยกกัน
คำนวณซินเนอร์จี้อย่างไร?
จากเกมแรงก์โซโล่และเฟล็กซ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะเมื่อสองแชมเปี้ยนอยู่ทีมเดียวกัน ลบด้วยอัตราชนะที่คาดไว้จากอัตราชนะของแต่ละตัวในบทบาทของตัวเอง ค่าบวกหมายความว่าคู่นี้ชนะบ่อยกว่าที่ความแข็งแกร่งรายตัวอธิบายได้ คู่ที่จะแสดงในรายการต้องมีอย่างน้อย 40 เกม