
- อัตราชนะ
- 48.9%
- อัตราการเลือก
- 2.5%
- อัตราแบน
- 1.9%
Karma ซินเนอร์ยีและเพื่อนร่วมทีมที่ดีที่สุด
- แพตช์
- 26.20
- แมตช์
- 3,239
- เลน
- ทุกเลน
- Tier
- ทุกเทียร์
- อัปเดตล่าสุด
- 12 ต.ค. 2026 UTC
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
Karma ชนะเมื่อเล่นกับใครในแพตช์ 26.20: เพื่อนร่วมทีมทุกตัวในทุกตำแหน่ง วัดเทียบกับอัตราชนะที่แชมเปี้ยนทั้งสองทำได้เมื่อเล่นเดี่ยว คู่ที่แรงจึงเป็นซินเนอร์ยีจริง ไม่ใช่แค่แชมเปี้ยนแรงสองตัว
- จังเกิลที่ดีที่สุด
- Cho'Gath59.4% · 106 เกม
- มิดที่ดีที่สุด
- Zed56.9% · 102 เกม
ซินเนอร์จี้ของ Karma - แพตช์ 26.20
วัดคู่เพื่อนร่วมทีมแล้ว 102 คู่Karma (ซัพพอร์ต) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Cho'Gath เป็น จังเกิล (59.4% สูงกว่าที่คาด +9.4) และ Zed เป็น มิด (56.9%, +8.5) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Yone เป็น ท็อป ที่ 40.6% ต่ำกว่าที่คาด 8.5 จุด คู่หูในเลนที่พบบ่อยที่สุดคือ Ezreal ใน 11.8% ของเกม Karma
ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Karma
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 53.8% | +7.0 | 117 | |
| 46.4% | +2.5 | 336 | |
| 51.0% | +1.0 | 245 | |
| 49.3% | +0.6 | 272 | |
| 51.3% | +2.4 | 152 | |
| 52.8% | +4.0 | 72 |
คู่ที่แย่ที่สุด
จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Karma
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 59.4% | +9.4 | 106 | |
| 59.6% | +12.7 | 47 | |
| 50.0% | +1.6 | 174 | |
| 60.0% | +9.1 | 40 | |
| 49.2% | +5.6 | 65 | |
| 52.3% | +4.7 | 65 |
คู่ที่แย่ที่สุด
มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Karma
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 56.9% | +8.5 | 102 | |
| 58.6% | +7.8 | 87 | |
| 58.6% | +8.9 | 70 | |
| 58.8% | +7.2 | 80 | |
| 50.0% | +0.6 | 146 | |
| 49.0% | +2.2 | 102 |
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 35.6% | −13.0 | 59 | |
| 41.0% | −7.8 | 100 | |
| 39.2% | −8.8 | 74 |
ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Karma
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 63.2% | +14.3 | 57 | |
| 60.5% | +12.7 | 43 | |
| 60.0% | +8.1 | 70 | |
| 55.3% | +5.6 | 103 | |
| 52.3% | +4.8 | 86 | |
| 52.8% | +3.5 | 106 |
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 34.0% | −15.8 | 47 | |
| 40.6% | −8.5 | 101 | |
| 41.0% | −6.7 | 61 |
คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Karma
ซินเนอร์จี้คืออัตราชนะเมื่อเล่นกับเพื่อนร่วมทีมคนนั้น ลบด้วยอัตราชนะที่คาดว่าสองแชมเปี้ยนจะทำได้ร่วมกันจากอัตราชนะของตัวเองในบทบาทของตน (log5) รายการเรียงตามขอบล่างของช่วง 95% ของแต่ละซินเนอร์จี้ ตัวอย่างน้อยๆ จึงขึ้นนำรายการได้ยากเพียงเพราะโชค
ตัวตรวจซินเนอร์จี้ทีมของ Karma
เลือกเพื่อนร่วมทีมของคุณ
เลือกเพื่อนร่วมทีมเพื่อดูว่าแต่ละคนทำให้อัตราชนะของ Karma ในตำแหน่ง ซัพพอร์ต เปลี่ยนไปอย่างไร พร้อมค่าประมาณของทั้งทีม
เป็นเพียงค่าประมาณ: รวมซินเนอร์จี้ที่วัดได้ของแต่ละคู่ในสเกลอัตราต่อรอง และสมมติว่าแต่ละคู่เป็นอิสระต่อกัน ทีมจริงยังขึ้นกับดราฟต์ของฝ่ายตรงข้ามและตัวผู้เล่นด้วย
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
คำถามที่พบบ่อยเรื่องซินเนอร์จี้ของ Karma - แพตช์ 26.20
จังเกิล ที่ดีที่สุดสำหรับ Karma คือใคร?
Cho'Gath Karma (ซัพพอร์ต) ชนะ 59.4% จาก 106 เกมแรงก์เมื่อมี Cho'Gath เป็น จังเกิล สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 9.4 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Kayn, Qiyana
มิด ที่ดีที่สุดสำหรับ Karma คือใคร?
Zed Karma (ซัพพอร์ต) ชนะ 56.9% จาก 102 เกมแรงก์เมื่อมี Zed เป็น มิด สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 8.5 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Fizz, Vladimir
Karma เข้ากับแชมเปี้ยนตัวไหนบ้าง?
ในแพตช์นี้ Karma (ซัพพอร์ต) ได้รับแรงเสริมสูงสุดจาก Cho'Gath (จังเกิล, 59.4%), Zed (มิด, 56.9%), Ashe (ADC, 53.8%)
เพื่อนร่วมทีมคนไหนเข้ากับ Karma ได้ไม่ดี?
Karma (ซัพพอร์ต) ทำได้แย่ที่สุดเมื่อเล่นกับ Yone (ท็อป, 40.6%), Malzahar (มิด, 41.0%), Viego (จังเกิล, 41.9%) ทั้งหมดต่ำกว่าที่สองตัวนี้ชนะเมื่อเล่นแยกกัน
คำนวณซินเนอร์จี้อย่างไร?
จากเกมแรงก์โซโล่และเฟล็กซ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะเมื่อสองแชมเปี้ยนอยู่ทีมเดียวกัน ลบด้วยอัตราชนะที่คาดไว้จากอัตราชนะของแต่ละตัวในบทบาทของตัวเอง ค่าบวกหมายความว่าคู่นี้ชนะบ่อยกว่าที่ความแข็งแกร่งรายตัวอธิบายได้ คู่ที่จะแสดงในรายการต้องมีอย่างน้อย 40 เกม