
- อัตราชนะ
- 52.8%
- อัตราการเลือก
- 4.1%
- อัตราแบน
- 6.0%
Wukong ซินเนอร์ยีและเพื่อนร่วมทีมที่ดีที่สุด
- แพตช์
- 26.20
- แมตช์
- 8,159
- เลน
- ทุกเลน
- Tier
- ทุกเทียร์
- อัปเดตล่าสุด
- 18 ต.ค. 2026 UTC
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
Wukong ชนะเมื่อเล่นกับใครในแพตช์ 26.20: เพื่อนร่วมทีมทุกตัวในทุกตำแหน่ง วัดเทียบกับอัตราชนะที่แชมเปี้ยนทั้งสองทำได้เมื่อเล่นเดี่ยว คู่ที่แรงจึงเป็นซินเนอร์ยีจริง ไม่ใช่แค่แชมเปี้ยนแรงสองตัว
- มิดที่ดีที่สุด
- Lux63.5% · 197 เกม
- ท็อปที่ดีที่สุด
- Renekton60.5% · 152 เกม
- ซัพพอร์ตที่ดีที่สุด
- Thresh57.6% · 408 เกม
- ADC ที่ดีที่สุด
- Kog'Maw63.7% · 102 เกม
ซินเนอร์จี้ของ Wukong - แพตช์ 26.20
วัดคู่เพื่อนร่วมทีมแล้ว 152 คู่Wukong (ป่า) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Lux เป็น มิด (63.5% สูงกว่าที่คาด +7.8) และ Renekton เป็น ท็อป (60.5%, +8.4) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Janna เป็น ซัพพอร์ต ที่ 45.8% ต่ำกว่าที่คาด 8.1 จุด
มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Wukong
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 63.5% | +7.8 | 197 | |
| 63.9% | +9.0 | 108 | |
| 58.4% | +6.2 | 161 | |
| 58.1% | +5.7 | 172 | |
| 56.0% | +4.4 | 243 | |
| 55.6% | +4.3 | 241 |
คู่ที่แย่ที่สุด
ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Wukong
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 66.2% | +14.9 | 74 | |
| 60.5% | +8.4 | 152 | |
| 60.6% | +8.2 | 142 | |
| 59.0% | +12.4 | 61 | |
| 62.7% | +7.6 | 110 | |
| 64.0% | +11.3 | 50 |
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 43.3% | −10.7 | 67 | |
| 52.7% | −2.7 | 364 | |
| 52.2% | −2.9 | 253 |
คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Wukong
จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Wukong
ยังไม่มีเพื่อนร่วมทีมในบทบาทนี้ที่ช่วยเพิ่มอัตราชนะได้อย่างชัดเจน
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 41.7% | −8.8 | 48 |
ซัพพอร์ตที่ดีที่สุดสำหรับ Wukong
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 52.5% | +1.7 | 40 |
มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Wukong
ยังไม่มีเพื่อนร่วมทีมในบทบาทนี้ที่ช่วยเพิ่มอัตราชนะได้อย่างชัดเจน
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 47.5% | −3.9 | 40 |
ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Wukong
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 58.2% | +7.8 | 55 | |
| 55.4% | +3.6 | 65 | |
| 52.8% | +3.4 | 53 | |
| 51.2% | +1.0 | 41 |
คู่ที่แย่ที่สุด
| เพื่อนร่วมทีม | อัตราชนะ | ซินเนอร์จี้ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 47.3% | −2.8 | 74 |
ซินเนอร์จี้คืออัตราชนะเมื่อเล่นกับเพื่อนร่วมทีมคนนั้น ลบด้วยอัตราชนะที่คาดว่าสองแชมเปี้ยนจะทำได้ร่วมกันจากอัตราชนะของตัวเองในบทบาทของตน (log5) รายการเรียงตามขอบล่างของช่วง 95% ของแต่ละซินเนอร์จี้ ตัวอย่างน้อยๆ จึงขึ้นนำรายการได้ยากเพียงเพราะโชค
ตัวตรวจซินเนอร์จี้ทีมของ Wukong
เลือกเพื่อนร่วมทีมของคุณ
เลือกเพื่อนร่วมทีมเพื่อดูว่าแต่ละคนทำให้อัตราชนะของ Wukong ในตำแหน่ง ป่า เปลี่ยนไปอย่างไร พร้อมค่าประมาณของทั้งทีม
เป็นเพียงค่าประมาณ: รวมซินเนอร์จี้ที่วัดได้ของแต่ละคู่ในสเกลอัตราต่อรอง และสมมติว่าแต่ละคู่เป็นอิสระต่อกัน ทีมจริงยังขึ้นกับดราฟต์ของฝ่ายตรงข้ามและตัวผู้เล่นด้วย
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
คำถามที่พบบ่อยเรื่องซินเนอร์จี้ของ Wukong - แพตช์ 26.20
มิด ที่ดีที่สุดสำหรับ Wukong คือใคร?
Lux Wukong (ป่า) ชนะ 63.5% จาก 197 เกมแรงก์เมื่อมี Lux เป็น มิด สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 7.8 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Hwei, Syndra
ท็อป ที่ดีที่สุดสำหรับ Wukong คือใคร?
Renekton Wukong (ป่า) ชนะ 60.5% จาก 152 เกมแรงก์เมื่อมี Renekton เป็น ท็อป สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 8.4 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Ambessa, Gangplank
ซัพพอร์ต ที่ดีที่สุดสำหรับ Wukong คือใคร?
Thresh Wukong (ป่า) ชนะ 57.6% จาก 408 เกมแรงก์เมื่อมี Thresh เป็น ซัพพอร์ต สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 3.5 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Poppy, Seraphine
Wukong เข้ากับแชมเปี้ยนตัวไหนบ้าง?
ในแพตช์นี้ Wukong (ป่า) ได้รับแรงเสริมสูงสุดจาก Lux (มิด, 63.5%), Renekton (ท็อป, 60.5%), Gangplank (ท็อป, 60.6%)
เพื่อนร่วมทีมคนไหนเข้ากับ Wukong ได้ไม่ดี?
Wukong (ป่า) ทำได้แย่ที่สุดเมื่อเล่นกับ Janna (ซัพพอร์ต, 45.8%), Karma (ซัพพอร์ต, 44.0%), Zoe (มิด, 42.6%) ทั้งหมดต่ำกว่าที่สองตัวนี้ชนะเมื่อเล่นแยกกัน
คำนวณซินเนอร์จี้อย่างไร?
จากเกมแรงก์โซโล่และเฟล็กซ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะเมื่อสองแชมเปี้ยนอยู่ทีมเดียวกัน ลบด้วยอัตราชนะที่คาดไว้จากอัตราชนะของแต่ละตัวในบทบาทของตัวเอง ค่าบวกหมายความว่าคู่นี้ชนะบ่อยกว่าที่ความแข็งแกร่งรายตัวอธิบายได้ คู่ที่จะแสดงในรายการต้องมีอย่างน้อย 40 เกม