Pantheon แชมเปี้ยนใน League of Legends
อัตราชนะ
49.1%
อัตราการเลือก
4.4%
อัตราแบน
2.9%

Pantheon ซินเนอร์ยีและเพื่อนร่วมทีมที่ดีที่สุด

Pantheon เทียร์ Dไฟเตอร์แอสแซสซิน
แพตช์
26.20
แมตช์
5,726
เลน
ทุกเลน
Tier
ทุกเทียร์
อัปเดตล่าสุด
12 ต.ค. 2026 UTC
วิธีการคำนวณ
วิธีการจัดทำข้อมูล
ผู้เขียน
Dakota Chinnick

Pantheon ชนะเมื่อเล่นกับใครในแพตช์ 26.20: เพื่อนร่วมทีมทุกตัวในทุกตำแหน่ง วัดเทียบกับอัตราชนะที่แชมเปี้ยนทั้งสองทำได้เมื่อเล่นเดี่ยว คู่ที่แรงจึงเป็นซินเนอร์ยีจริง ไม่ใช่แค่แชมเปี้ยนแรงสองตัว

จังเกิลที่ดีที่สุด
Lillia59.5% · 84 เกม
ท็อปที่ดีที่สุด
Malphite58.1% · 86 เกม

ซินเนอร์จี้ของ Pantheon - แพตช์ 26.20

วัดคู่เพื่อนร่วมทีมแล้ว 85 คู่

Pantheon (ซัพพอร์ต) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Lillia เป็น จังเกิล (59.5% สูงกว่าที่คาด +9.9) และ Malphite เป็น ท็อป (58.1%, +8.8) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Sett เป็น ท็อป ที่ 42.1% ต่ำกว่าที่คาด 6.6 จุด คู่หูในเลนที่พบบ่อยที่สุดคือ Jhin ใน 9.0% ของเกม Pantheon

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Vayne59.7%+12.362
Smolder56.8%+7.874
Twitch54.9%+6.491
Aphelios54.5%+7.266
Lucian45.5%+0.577
Xayah48.9%+1.047

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Kai'Sa43.9%−4.8180
Jhin46.0%−2.5224
Yunara42.0%−5.988

จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Lillia59.5%+9.984
Lee Sin51.1%+6.888
Kayn50.0%+1.9150
Fiddlesticks53.5%+6.643
Shyvana52.3%+2.188
Cho'Gath51.1%+1.394

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Briar43.0%−6.086
Ekko40.4%−8.352
Viego43.4%−4.883

มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Ekko57.8%+6.564
Galio54.9%+7.551
Viktor52.4%+3.584
Malzahar50.5%+1.9109
Locke50.0%+3.568
LeBlanc52.2%+5.946

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Xerath36.5%−11.852
Yone43.3%−6.0104
Yasuo46.5%−3.7127

ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Dr. Mundo61.7%+12.547
Malphite58.1%+8.886
Ornn60.0%+9.845
Garen56.3%+6.180
Darius47.0%+1.3100
Nasus50.0%+0.774

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Cho'Gath40.0%−11.755
Sett42.1%−6.6114
Jax40.3%−9.362

คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Pantheon

  • Lillia · จังเกิล+9.9
  • Malphite · ท็อป+8.8
  • Lee Sin · จังเกิล+6.8
  • Yone · มิด−6.0
  • Kai'Sa · ADC−4.8
  • Sett · ท็อป−6.6

Pantheon (ท็อป) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Caitlyn เป็น ADC (54.5% สูงกว่าที่คาด +4.2) และ Nautilus เป็น ซัพพอร์ต (54.2%, +4.3) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Tristana เป็น ADC ที่ 43.8% ต่ำกว่าที่คาด 6.3 จุด

จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Nocturne60.0%+10.745
Shaco58.3%+9.048
Warwick56.9%+5.965
Cho'Gath57.4%+5.754
Graves54.5%+4.655
Kayn50.5%+0.4101

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Jarvan IV37.0%−12.646
Ekko42.5%−8.240
Master Yi48.0%−4.175

ซัพพอร์ตที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Nautilus54.2%+4.396
Swain56.9%+6.558
Morgana55.1%+4.469
Senna55.4%+4.856
Karma50.9%+2.555
Lulu52.4%+1.363

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Blitzcrank34.9%−15.563
Lux44.7%−5.794
Thresh47.5%−3.699

มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Veigar64.4%+12.945
Galio61.9%+12.542
Malzahar54.5%+4.099
Lux59.1%+7.844
Sylas54.7%+5.464
Akali53.2%+4.762

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Ahri44.3%−6.879
Syndra41.7%−8.160
Fizz46.2%−6.465

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Samira67.4%+17.743
Caitlyn54.5%+4.2165
Vayne60.0%+10.745
Smolder53.1%+2.164
Ashe49.4%+0.879
Ezreal47.5%+1.961

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Tristana43.8%−6.396
Miss Fortune44.9%−5.3107
Jhin46.9%−3.6128

คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Pantheon

  • Caitlyn · ADC+4.2
  • Nautilus · ซัพพอร์ต+4.3
  • Malzahar · มิด+4.0
  • Lux · ซัพพอร์ต−5.7
  • Miss Fortune · ADC−5.3
  • Tristana · ADC−6.3

ซัพพอร์ตที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Lux50.8%+0.763
Thresh51.1%+0.345

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Seraphine48.1%−2.654

ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Mordekaiser53.5%+2.743

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Caitlyn61.3%+11.262
Jinx54.8%+3.373
Miss Fortune53.5%+3.543

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Jhin46.9%−3.349
Kai'Sa46.3%−4.041

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Jhin68.3%+17.241

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Kai'Sa38.1%−13.242
Caitlyn42.5%−8.540
Jinx45.5%−6.944

ซินเนอร์จี้คืออัตราชนะเมื่อเล่นกับเพื่อนร่วมทีมคนนั้น ลบด้วยอัตราชนะที่คาดว่าสองแชมเปี้ยนจะทำได้ร่วมกันจากอัตราชนะของตัวเองในบทบาทของตน (log5) รายการเรียงตามขอบล่างของช่วง 95% ของแต่ละซินเนอร์จี้ ตัวอย่างน้อยๆ จึงขึ้นนำรายการได้ยากเพียงเพราะโชค

ตัวตรวจซินเนอร์จี้ทีมของ Pantheon

เลือกเพื่อนร่วมทีมของคุณ

เลือกเพื่อนร่วมทีมเพื่อดูว่าแต่ละคนทำให้อัตราชนะของ Pantheon ในตำแหน่ง ซัพพอร์ต เปลี่ยนไปอย่างไร พร้อมค่าประมาณของทั้งทีม

อัตราชนะโดยประมาณ48.1%เลือกเพื่อนร่วมทีมอย่างน้อยหนึ่งคน

เป็นเพียงค่าประมาณ: รวมซินเนอร์จี้ที่วัดได้ของแต่ละคู่ในสเกลอัตราต่อรอง และสมมติว่าแต่ละคู่เป็นอิสระต่อกัน ทีมจริงยังขึ้นกับดราฟต์ของฝ่ายตรงข้ามและตัวผู้เล่นด้วย

เปรียบเทียบคู่บอทเลนทั้งหมด →

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

คำถามที่พบบ่อยเรื่องซินเนอร์จี้ของ Pantheon - แพตช์ 26.20

จังเกิล ที่ดีที่สุดสำหรับ Pantheon คือใคร?

Lillia Pantheon (ซัพพอร์ต) ชนะ 59.5% จาก 84 เกมแรงก์เมื่อมี Lillia เป็น จังเกิล สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 9.9 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Lee Sin, Kayn

Pantheon เข้ากับแชมเปี้ยนตัวไหนบ้าง?

ในแพตช์นี้ Pantheon (ซัพพอร์ต) ได้รับแรงเสริมสูงสุดจาก Lillia (จังเกิล, 59.5%), Malphite (ท็อป, 58.1%), Lee Sin (จังเกิล, 51.1%)

เพื่อนร่วมทีมคนไหนเข้ากับ Pantheon ได้ไม่ดี?

Pantheon (ซัพพอร์ต) ทำได้แย่ที่สุดเมื่อเล่นกับ Sett (ท็อป, 42.1%), Kai'Sa (ADC, 43.9%), Yone (มิด, 43.3%) ทั้งหมดต่ำกว่าที่สองตัวนี้ชนะเมื่อเล่นแยกกัน

คำนวณซินเนอร์จี้อย่างไร?

จากเกมแรงก์โซโล่และเฟล็กซ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะเมื่อสองแชมเปี้ยนอยู่ทีมเดียวกัน ลบด้วยอัตราชนะที่คาดไว้จากอัตราชนะของแต่ละตัวในบทบาทของตัวเอง ค่าบวกหมายความว่าคู่นี้ชนะบ่อยกว่าที่ความแข็งแกร่งรายตัวอธิบายได้ คู่ที่จะแสดงในรายการต้องมีอย่างน้อย 40 เกม