Lux แชมเปี้ยนใน League of Legends
อัตราชนะ
50.8%
อัตราการเลือก
9.3%
อัตราแบน
15.8%

Lux ซินเนอร์ยีและเพื่อนร่วมทีมที่ดีที่สุด

Lux เทียร์ Sเมจซัพพอร์ต
แพตช์
26.20
แมตช์
12,236
เลน
ทุกเลน
Tier
ทุกเทียร์
อัปเดตล่าสุด
13 ต.ค. 2026 UTC
วิธีการคำนวณ
วิธีการจัดทำข้อมูล
ผู้เขียน
Dakota Chinnick

Lux ชนะเมื่อเล่นกับใครในแพตช์ 26.20: เพื่อนร่วมทีมทุกตัวในทุกตำแหน่ง วัดเทียบกับอัตราชนะที่แชมเปี้ยนทั้งสองทำได้เมื่อเล่นเดี่ยว คู่ที่แรงจึงเป็นซินเนอร์ยีจริง ไม่ใช่แค่แชมเปี้ยนแรงสองตัว

ADC ที่ดีที่สุด
Yunara55.0% · 251 เกม
จังเกิลที่ดีที่สุด
Warwick55.6% · 329 เกม
มิดที่ดีที่สุด
Sylas56.6% · 196 เกม
ท็อปที่ดีที่สุด
Dr. Mundo58.2% · 146 เกม

ซินเนอร์จี้ของ Lux - แพตช์ 26.20

วัดคู่เพื่อนร่วมทีมแล้ว 163 คู่

Lux (ซัพพอร์ต) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Sylas เป็น มิด (56.6% สูงกว่าที่คาด +7.1) และ Fizz เป็น มิด (58.9%, +6.1) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Riven เป็น ท็อป ที่ 35.6% ต่ำกว่าที่คาด 12.5 จุด คู่หูในเลนที่พบบ่อยที่สุดคือ Caitlyn ใน 15.5% ของเกม Lux

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Yunara55.0%+4.8251
Caitlyn51.9%+1.31,158
Ziggs60.6%+9.071
Jhin51.3%+0.6751
Samira53.8%+3.8132
Ezreal45.9%±0.0425

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Miss Fortune48.5%−1.9528
Tristana47.6%−2.6338
Aphelios45.6%−4.0182

จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Warwick55.6%+4.4329
Wukong57.3%+4.0316
Master Yi55.5%+3.2371
Shaco53.0%+3.5217
Shyvana54.0%+1.6287
Briar52.4%+1.2267

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Qiyana40.0%−5.5155
Lee Sin43.6%−2.9241
Kindred44.7%−4.9132

มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Sylas56.6%+7.1196
Fizz58.9%+6.1258
Yone55.4%+3.9433
Xerath57.6%+7.0132
Locke52.7%+4.0220
Twisted Fate56.8%+6.2111

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Mel38.2%−7.9170
Galio42.8%−6.9166
Katarina44.3%−5.5192

ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Dr. Mundo58.2%+6.8146
Cho'Gath59.2%+5.3174
Ambessa57.8%+8.290
Darius51.1%+3.1333
Shen58.3%+6.4120
Yorick55.5%+3.9209

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Riven35.6%−12.587
Kennen33.3%−15.745
Gnar39.2%−10.0125

คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Lux

  • Sylas · มิด+7.1
  • Fizz · มิด+6.1
  • Yone · มิด+3.9
  • Mel · มิด−7.9
  • Gnar · ท็อป−10.0
  • Riven · ท็อป−12.5

Lux (มิด) ชนะมากที่สุดเมื่อมี Shyvana เป็น จังเกิล (62.2% สูงกว่าที่คาด +8.8) และ Malphite เป็น ท็อป (60.8%, +8.3) คู่ที่อ่อนที่สุดคือ Samira เป็น ADC ที่ 39.1% ต่ำกว่าที่คาด 11.9 จุด

จังเกิลที่ดีที่สุดสำหรับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Shyvana62.2%+8.8127
Master Yi60.0%+6.7150
Kayn54.3%+2.9282
Diana57.1%+7.477
Graves57.1%+6.084
Warwick55.6%+3.4133

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Sejuani38.0%−16.550
Lee Sin38.5%−9.0143
Qiyana37.0%−9.581

ซัพพอร์ตที่ดีที่สุดสำหรับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Maokai71.4%+17.949
Rakan66.0%+15.247
Yuumi58.8%+10.080
Lulu59.8%+7.5132
Leona59.7%+6.2176
Morgana57.3%+5.4164

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Xerath37.7%−13.153
Janna42.4%−8.985
Soraka45.2%−7.4115

ท็อปที่ดีที่สุดคู่กับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Malphite60.8%+8.3120
Tryndamere60.6%+8.866
Mordekaiser56.9%+4.7144
Sett55.3%+3.3190
Garen55.5%+2.2173
Renekton56.6%+5.383

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Teemo46.6%−6.1148
Yasuo40.0%−10.750
Tahm Kench43.1%−9.658

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Jinx55.7%+2.8314
Lucian54.1%+5.9122
Kai'Sa54.8%+2.9221
Twitch56.0%+4.3141
Caitlyn52.9%+1.4323
Ashe52.8%+2.9163

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Samira39.1%−11.992
Miss Fortune45.9%−5.5270
Yunara44.5%−6.6137

คู่ที่แข็งที่สุดและอ่อนที่สุดของ Lux

  • Shyvana · จังเกิล+8.8
  • Malphite · ท็อป+8.3
  • Yuumi · ซัพพอร์ต+10.0
  • Miss Fortune · ADC−5.5
  • Lee Sin · จังเกิล−9.0
  • Samira · ADC−11.9

คู่หูในเลนที่พบบ่อยที่สุดคือ Morgana ใน 9.9% ของเกม Lux

ซัพพอร์ตที่ดีที่สุดสำหรับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Morgana58.3%+2.960

คู่ที่แย่ที่สุด

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Seraphine50.0%−5.854

มิดที่ดีที่สุดคู่กับ Lux

เพื่อนร่วมทีมอัตราชนะซินเนอร์จี้แมตช์
Yasuo71.1%+14.245
Yone69.0%+13.042

ซินเนอร์จี้คืออัตราชนะเมื่อเล่นกับเพื่อนร่วมทีมคนนั้น ลบด้วยอัตราชนะที่คาดว่าสองแชมเปี้ยนจะทำได้ร่วมกันจากอัตราชนะของตัวเองในบทบาทของตน (log5) รายการเรียงตามขอบล่างของช่วง 95% ของแต่ละซินเนอร์จี้ ตัวอย่างน้อยๆ จึงขึ้นนำรายการได้ยากเพียงเพราะโชค

ตัวตรวจซินเนอร์จี้ทีมของ Lux

เลือกเพื่อนร่วมทีมของคุณ

เลือกเพื่อนร่วมทีมเพื่อดูว่าแต่ละคนทำให้อัตราชนะของ Lux ในตำแหน่ง ซัพพอร์ต เปลี่ยนไปอย่างไร พร้อมค่าประมาณของทั้งทีม

อัตราชนะโดยประมาณ50.3%เลือกเพื่อนร่วมทีมอย่างน้อยหนึ่งคน

เป็นเพียงค่าประมาณ: รวมซินเนอร์จี้ที่วัดได้ของแต่ละคู่ในสเกลอัตราต่อรอง และสมมติว่าแต่ละคู่เป็นอิสระต่อกัน ทีมจริงยังขึ้นกับดราฟต์ของฝ่ายตรงข้ามและตัวผู้เล่นด้วย

เปรียบเทียบคู่บอทเลนทั้งหมด →

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

คำถามที่พบบ่อยเรื่องซินเนอร์จี้ของ Lux - แพตช์ 26.20

ADC ที่ดีที่สุดสำหรับ Lux คือใคร?

Yunara Lux (ซัพพอร์ต) ชนะ 55.0% จาก 251 เกมแรงก์เมื่อมี Yunara เป็น ADC สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 4.8 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Caitlyn, Ziggs

จังเกิล ที่ดีที่สุดสำหรับ Lux คือใคร?

Warwick Lux (ซัพพอร์ต) ชนะ 55.6% จาก 329 เกมแรงก์เมื่อมี Warwick เป็น จังเกิล สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 4.4 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Wukong, Master Yi

มิด ที่ดีที่สุดสำหรับ Lux คือใคร?

Sylas Lux (ซัพพอร์ต) ชนะ 56.6% จาก 196 เกมแรงก์เมื่อมี Sylas เป็น มิด สูงกว่าที่สองตัวนี้ชนะแยกกัน 7.1 จุด ที่แข็งด้วยเช่นกัน: Fizz, Yone

Lux เข้ากับแชมเปี้ยนตัวไหนบ้าง?

ในแพตช์นี้ Lux (ซัพพอร์ต) ได้รับแรงเสริมสูงสุดจาก Sylas (มิด, 56.6%), Fizz (มิด, 58.9%), Yone (มิด, 55.4%)

เพื่อนร่วมทีมคนไหนเข้ากับ Lux ได้ไม่ดี?

Lux (ซัพพอร์ต) ทำได้แย่ที่สุดเมื่อเล่นกับ Riven (ท็อป, 35.6%), Gnar (ท็อป, 39.2%), Mel (มิด, 38.2%) ทั้งหมดต่ำกว่าที่สองตัวนี้ชนะเมื่อเล่นแยกกัน

คำนวณซินเนอร์จี้อย่างไร?

จากเกมแรงก์โซโล่และเฟล็กซ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะเมื่อสองแชมเปี้ยนอยู่ทีมเดียวกัน ลบด้วยอัตราชนะที่คาดไว้จากอัตราชนะของแต่ละตัวในบทบาทของตัวเอง ค่าบวกหมายความว่าคู่นี้ชนะบ่อยกว่าที่ความแข็งแกร่งรายตัวอธิบายได้ คู่ที่จะแสดงในรายการต้องมีอย่างน้อย 40 เกม