Ragewing TFT trait icon
อัตราชนะเฉลี่ย
49.26%
แชมเปียน
6
คอมป์
1

Ragewing Synergy ของ Trait ใน TFT

เซ็ต 7
เซ็ต
7
แมตช์
623,923
Tier
ทุกเทียร์
อันดับ
ทุกแรงก์
อัปเดตล่าสุด
14 ต.ค. 2026 UTC
วิธีการคำนวณ
วิธีการจัดทำข้อมูล
ผู้เขียน
Dakota Chinnick

Ragewing เข้ากับ Trait 8 ตัวใน TFT Set 16.20 คู่ที่ดีที่สุด : Cavalier, Swiftshot, Shapeshifter ค้นหาการจับคู่ Trait ที่เหมาะสมที่สุดเพื่อทีม Ragewing ที่แข็งแกร่งขึ้น

แชมเปี้ยนที่มี Trait Ragewing มักจับคู่กับ Cavalier, Swiftshot, และ Shapeshifter ใน TFT Set 18 Synergy Trait 8 ตัวนี้สร้างคอมโบที่ทรงพลังเมื่อสร้างทีม Ragewing ดูแต่ละ Synergy ด้านล่างเพื่อค้นหาว่าแชมเปี้ยนตัวไหนซ้อนกัน และจะปรับแต่งบิลด์ Ragewing ให้ดีที่สุดได้อย่างไร

MetaBot Desktop

คอมป์ที่ดีที่สุด ในเกมของคุณเลย

โอเวอร์เลย์คอมป์แนะนำจะแสดงคอมป์เมตาที่แข็งแกร่งที่สุดซึ่งตรงกับเทรตและยูนิตที่คุณมีอยู่ พร้อมอัตราชนะ อันดับเฉลี่ย และโอกาสได้ที่ 1 โดยไม่ต้องออกจาก TFT

  • ดูคอมป์เมตาได้โดยไม่ต้อง Alt+Tab
  • จับคู่กับเทรตที่คุณมีอยู่ตอนนี้
  • อัตราชนะ อันดับเฉลี่ย และโอกาสได้ที่ 1
โอเวอร์เลย์คอมป์แนะนำของ MetaBot Desktop กำลังแนะนำคอมป์ Teamfight Tactics พร้อมสถิติอัตราชนะ

แชมเปี้ยนที่มี Trait Cavalier: 5 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Hecarim: Lillia (51.47% WR, 2.45% PR), Hecarim (51.32% WR, 2.30% PR), Sejuani (49.52% WR, 1.95% PR), Nunu & Willump (46.90% WR, 1.98% PR), Rell (45.99% WR, 1.33% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
2-4.4351.47%2.45%
1-4.5149.52%1.95%
3-4.6646.90%1.98%
2-4.7545.99%1.33%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Swiftshot: 4 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Xayah: Varus (48.94% WR, 2.38% PR), Ezreal (48.61% WR, 1.03% PR), Twitch (47.85% WR, 1.44% PR), Xayah (44.46% WR, 1.33% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
3-4.5448.94%2.38%
1-4.6148.61%1.03%
2-4.5847.85%1.44%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Shapeshifter: 4 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Shyvana: Shyvana (66.06% WR, 1.59% PR), Jayce (61.68% WR, 2.29% PR), Gnar (59.16% WR, 2.16% PR), Nidalee (51.55% WR, 2.88% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
4-3.8661.68%2.29%
2-4.0459.16%2.16%
1-4.4251.55%2.88%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Dragon: 12 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Shyvana: Aurelion Sol (68.37% WR, 1.41% PR), Ao Shin (66.25% WR, 0.94% PR), Shyvana (66.06% WR, 1.59% PR), Shi Oh Yu (64.06% WR, 1.72% PR), Terra (57.23% WR, 0.72% PR), Sy'fen (54.56% WR, 1.41% PR), Daeja (52.24% WR, 1.58% PR), Nomsy (50.00% WR, 0.86% PR), Sohm (49.50% WR, 1.87% PR), Idas (48.75% WR, 2.12% PR), Zippy (46.66% WR, 1.01% PR), Tyrant Swain (45.89% WR, 0.75% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
8-3.5068.37%1.41%
8-3.6866.25%0.94%
7-3.7864.06%1.72%
8-4.1057.23%0.72%
7-4.2554.56%1.41%
7-4.3452.24%1.58%
6-4.5250.00%0.86%
7-4.4749.50%1.87%
7-4.4948.75%2.12%
6-4.6046.66%1.01%
7-4.6845.89%0.75%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Guardian: 6 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Rakan: Braum (53.29% WR, 1.57% PR), Rakan (51.27% WR, 2.93% PR), Idas (48.75% WR, 2.12% PR), Leona (47.32% WR, 1.68% PR), Nasus (45.81% WR, 1.76% PR), Zac (45.77% WR, 2.22% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
2-4.3453.29%1.57%
7-4.4948.75%2.12%
1-4.6547.32%1.68%
1-4.7445.81%1.76%
2-4.7345.77%2.22%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Mystic: 4 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Rakan: Bard (66.59% WR, 2.32% PR), Shi Oh Yu (64.06% WR, 1.72% PR), Rakan (51.27% WR, 2.93% PR), Seraphine (49.59% WR, 2.14% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
5-3.5566.59%2.32%
7-3.7864.06%1.72%
3-4.5149.59%2.14%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Dragonmancer: 6 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Sett: Yasuo (62.87% WR, 2.74% PR), Lee Sin (51.78% WR, 2.57% PR), Karma (50.23% WR, 2.07% PR), Volibear (48.23% WR, 2.95% PR), Sett (44.62% WR, 2.30% PR), Kai'Sa (42.44% WR, 2.11% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
5-3.8162.87%2.74%
3-4.4351.78%2.57%
1-4.5350.23%2.07%
3-4.5948.23%2.95%
2-4.9242.44%2.11%

แชมเปี้ยนที่มี Trait Cannoneer: 5 ตัว แชมเปี้ยนเหล่านี้เข้ากับ Senna: Graves (58.49% WR, 1.65% PR), Zeri (42.63% WR, 1.43% PR), Aphelios (42.62% WR, 0.82% PR), Tristana (39.75% WR, 0.23% PR), Senna (37.83% WR, 1.11% PR)

Synergy กับแชมเปี้ยน Ragewing เหล่านี้:

แชมเปี้ยน
ราคา
Tier
อันดับเฉลี่ย
อัตรา Top 4
อัตราการเลือก
4-4.0858.49%1.65%
3-4.8642.63%1.43%
2-4.9142.62%0.82%
0-5.0939.75%0.23%
🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Synergy ของ Trait Ragewing - คำถามที่พบบ่อย

Trait อะไรเข้ากับ Ragewing ใน TFT Set 18?

Trait Ragewing เข้ากับ Trait อื่นได้ 8 ตัวใน TFT Set 18 Synergy Trait ที่พบบ่อยที่สุดคือ Cavalier, Swiftshot, and Shapeshifter ซึ่งมักอยู่ร่วมกับแชมเปี้ยน Ragewing ในทีมที่ประสบความสำเร็จ

Trait ไหนจับคู่กับ Ragewing ได้ดีที่สุด?

Cavalier คือ Trait ที่จับคู่กับ Ragewing ได้ดีที่สุดใน TFT Set 18 คู่นี้สร้าง Synergy ที่ทรงพลัง เสริมโบนัสของทั้งสอง Trait และช่วยให้สร้างทีมได้อย่างยืดหยุ่น

มีแชมเปี้ยนกี่ตัวที่มีทั้ง Ragewing และ Trait อื่น?

แชมเปี้ยนที่มี Trait Ragewing ยังมี Synergy Trait อื่นอีก 8 ตัวใน TFT Set 18 โดย Cavalier ซ้อนกันมากที่สุด มีแชมเปี้ยนร่วมกัน 1 ตัว จึงเป็นคู่ที่เข้ากันตามธรรมชาติสำหรับทีม Ragewing

การจับคู่ Trait Ragewing ที่ดีที่สุดคืออะไร?

การจับคู่ Trait Ragewing ที่ดีที่สุดใน TFT Set 18 ได้แก่ Cavalier, Swiftshot, and Shapeshifter Synergy เหล่านี้ทำงานเข้ากันดี เพราะมีแชมเปี้ยนร่วมกันหลายตัวและโบนัสเสริมกัน ช่วยให้ทีมแข็งแกร่งขึ้น