
- อัตราชนะ
- 64.0%
- แมตช์
- 3,046
- KDA
- 2.91
เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์ vs ฮอลลิเดย์
- ระดับฝีมือ
- ทุกระดับสกิล
- แมตช์
- 48,706
- เวอร์ชัน
- 6860
- อัปเดตล่าสุด
- 8 พ.ย. 2026 UTC
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
เกรฟส์ ข่ม ฮอลลิเดย์ ได้อย่างเด็ดขาดด้วยอัตราชนะ 64.0% ใน Deadlock จาก 3,046 เกม เกรฟส์ ได้เฉลี่ย 4.8 คิล และทำดาเมจใส่ผู้เล่นมากกว่า 3,545 ต่อแมตช์ แมตช์อัพที่ได้เปรียบนี้เปิดทางให้เล่นเชิงรุกและหาจังหวะต่อสู้ตั้งแต่ต้นเกม
สรุปแมตช์อัปของ เกรฟส์
ใช้ดรอปดาวน์เลือกคู่ต่อสู้เพื่อดูรายละเอียดว่า เกรฟส์ ทำผลงานเมื่อเจอตัวนั้นเป็นอย่างไร คุณจะเห็นอัตราชนะแบบตัวต่อตัว สถิติการต่อสู้ การเปรียบเทียบ net worth และการวิเคราะห์ดาเมจ ทั้งหมดอิงจากข้อมูลแรงก์จริงของ Deadlock
ใครชนะแมตช์อัป เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์

สรุปแมตช์อัพ เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์
แมตช์อัพ เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์ ใน Deadlock คือ แมตช์อัปที่เอียงข้างอย่างเด็ดขาด จากการวิเคราะห์ 3,046 แมตช์ล่าสุด เกรฟส์ ชนะด้วยอัตราชนะ 64.0% เทียบกับ 36.0% ของ ฮอลลิเดย์ ทำให้ เกรฟส์ นำอยู่ 27.9 จุดเปอร์เซ็นต์ ช่องว่างทางสถิติที่สำคัญที่สุดอยู่ที่ การมีส่วนร่วมกับออบเจกทีฟ ซึ่ง เกรฟส์ เหนือกว่าอย่างสม่ำเสมอ เกรฟส์ เหนือกว่าอย่างท่วมท้นตามสถิติในแมตช์อัพนี้ ฮอลลิเดย์ ควรหลีกเลี่ยงการปะทะตรง ๆ เน้นฟาร์มและเป้าหมายอย่างเดียว และรอทีมไฟต์ที่ความได้เปรียบรายตัวจางลง
วิเคราะห์การต่อสู้ เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์
- ดาเมจต่อออบเจกทีฟ
เกรฟส์ ทำดาเมจใส่เป้าหมายได้เหนือกว่า ฮอลลิเดย์ อย่างมาก (6,351 เทียบกับ 3,226) ส่วนต่าง 3,124 แต้มนี้ทำให้ เกรฟส์ เป็นตัวทำลายเป้าหมายชั้นนำ เกรฟส์ ควรกดดันป้อมและเป้าหมายอย่างต่อเนื่อง ส่วน ฮอลลิเดย์ ต้องเน้นสร้างพิคและขัดขวางการดันของ เกรฟส์
- ดาเมจใส่ผู้เล่น
เกรฟส์ ทำดาเมจเหนือ ฮอลลิเดย์ อย่างมากในการเผชิญหน้าตัวต่อตัว โดยเฉลี่ย 27,601 เทียบกับ 24,055 ความได้เปรียบดาเมจ 3,545 นี้ทำให้ เกรฟส์ ชนะการแลกดาเมจในการต่อสู้อย่างสม่ำเสมอ ไม่ว่าจะปิดคิลได้เลยหรือทิ้งศัตรูให้อ่อนแอเพื่อให้เพื่อนร่วมทีมเก็บ ผู้เล่น ฮอลลิเดย์ ควรหลีกเลี่ยงการสู้ยืดเยื้อกับ เกรฟส์ และมองหาการจับตัวเร็วด้วยดาเมจระเบิด หรือพึ่งดาเมจสกิลและการยิงไขว้ของทีมเพื่อชดเชย
- เดธเฉลี่ย
ฮอลลิเดย์ รอดได้นานกว่าในแมตช์อัปนี้ ตาย 4.5 ครั้งต่อเกม เทียบกับ เกรฟส์ ที่ตาย 5.0 ครั้ง ส่วนต่างเดธ 0.4 ต่อแมตช์นี้หมายความว่า ฮอลลิเดย์ พร้อมลงสนามบ่อยกว่า และมีส่วนร่วมในช่วงท้ายเกมและการต่อสู้ออบเจกทีฟบ่อยกว่า ผู้เล่น เกรฟส์ ควรทบทวนตำแหน่งและจังหวะการบุก เพราะข้อมูลชี้ว่าแนวทางของ ฮอลลิเดย์ ในการดวลเหล่านี้ให้ผลการเอาตัวรอดที่ดีกว่า
- มูลค่าสุทธิ
เกรฟส์ ได้ souls มากกว่า ฮอลลิเดย์ เฉลี่ยประมาณ 1,001 ความได้เปรียบทางเศรษฐกิจระดับปานกลางนี้แปลเป็นพลังพุ่งและการทำไอเทมครบที่เร็วขึ้น ทำให้ เกรฟส์ ได้เปรียบช่วงกลางเกม ฮีโร่ทั้งสองฟาร์มได้ในอัตราใกล้เคียงกัน การคุมเลนจึงขึ้นอยู่กับรูปแบบการรังควานและการซัพพอร์ตจากป่า ไม่ใช่ความได้เปรียบด้านการฟาร์ม
ไอเทมแนะนำสำหรับ เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์
บิลด์ เกรฟส์ vs ฮอลลิเดย์
บิลด์ ฮอลลิเดย์ vs เกรฟส์
อัตราชนะของไอเทมมาจาก 3,046 เกมของ เกรฟส์ ปะทะ ฮอลลิเดย์ โดยใช้สีเทียบกับอัตราชนะของฮีโร่นั้นในแมตช์อัปนี้
สร้างทีมที่ดีที่สุดรอบ เกรฟส์
Comp Lab ให้คะแนนทุกคู่ในทีมของคุณจากอัตราชนะจริงของหลายแสนแมตช์ ตรวจสอบการเลือกของคุณกับรายชื่อฝ่ายตรงข้าม และโหลดคอมพ์อัตราชนะสูงที่พิสูจน์แล้ว
- บอร์ดทีมหกฮีโร่
- อัตราชนะของซินเนอร์ยีคู่
- คอมพ์อัตราชนะสูงที่พิสูจน์แล้ว

เกรฟส์ ได้เปรียบเหนือฮีโร่ 42 คนและเสียเปรียบกับฮีโร่ 1 คนใน Deadlock แมตช์อัพที่แข็งแกร่งที่สุดของ เกรฟส์ คือเจอกับ ซินแคลร์ อัตราชนะ 66.4% แมตช์อัพที่ยากที่สุดคือ เพจ อัตราชนะ 49.1% ใช้ตารางด้านล่างเพื่อดูรายละเอียดแมตช์อัพและบิลด์แนะนำ
คู่ต่อสู้ | อัตราชนะ | แมตช์ | KDA | คิล | เดธ | ดาเมจใส่ผู้เล่น | มูลค่าสุทธิ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 51.07% | 6,704 | 2.67 | 4.3 | 5.0 | 25,686 | 35,853 | |
| 57.43% | 6,343 | 2.76 | 4.8 | 5.2 | 27,502 | 35,947 | |
| 53.63% | 6,340 | 2.61 | 4.6 | 5.1 | 27,466 | 35,947 | |
| 62.57% | 6,033 | 2.90 | 4.7 | 4.9 | 27,592 | 35,826 | |
| 63.13% | 5,996 | 2.79 | 4.8 | 5.3 | 28,665 | 36,188 | |
| 57.88% | 5,952 | 2.83 | 4.4 | 4.8 | 29,093 | 35,019 | |
| 58.95% | 5,442 | 2.88 | 4.9 | 5.0 | 28,025 | 35,997 | |
| 58.43% | 5,160 | 2.72 | 5.1 | 5.5 | 29,287 | 36,218 | |
| 65.64% | 5,081 | 2.96 | 5.0 | 5.0 | 28,081 | 35,700 | |
| 49.08% | 4,959 | 2.61 | 4.3 | 5.0 | 25,143 | 35,945 | |
| 60.81% | 4,950 | 2.93 | 4.8 | 4.9 | 27,243 | 35,799 | |
| 57.70% | 4,712 | 2.80 | 4.9 | 5.2 | 29,506 | 36,094 | |
| 59.85% | 4,702 | 2.88 | 4.8 | 5.0 | 28,478 | 36,065 | |
| 58.94% | 4,698 | 2.76 | 4.7 | 5.2 | 28,127 | 36,437 | |
| 62.04% | 4,642 | 2.92 | 5.2 | 5.1 | 29,560 | 35,753 | |
| 58.36% | 4,611 | 2.86 | 4.7 | 5.0 | 27,657 | 36,092 | |
| 54.25% | 4,448 | 2.84 | 4.7 | 5.0 | 27,401 | 36,413 | |
| 59.64% | 4,331 | 2.64 | 4.7 | 5.2 | 26,226 | 35,617 | |
| 63.95% | 4,313 | 3.00 | 4.9 | 4.7 | 27,106 | 35,678 | |
| 64.51% | 4,131 | 3.01 | 4.8 | 4.9 | 27,972 | 35,565 | |
| 66.13% | 4,127 | 3.11 | 5.1 | 4.9 | 28,608 | 36,069 | |
| 56.08% | 4,064 | 2.76 | 4.9 | 5.2 | 29,490 | 36,042 | |
| 60.24% | 3,637 | 2.86 | 5.1 | 5.2 | 29,263 | 35,959 | |
| 65.21% | 3,590 | 3.07 | 5.1 | 4.9 | 27,871 | 36,279 | |
| 57.94% | 3,521 | 2.96 | 4.5 | 4.6 | 26,335 | 35,488 | |
| 63.84% | 3,515 | 2.94 | 5.1 | 5.1 | 28,946 | 35,619 | |
| 58.43% | 3,447 | 2.78 | 4.5 | 4.9 | 28,019 | 35,876 | |
| 59.61% | 3,127 | 2.89 | 4.9 | 5.1 | 29,575 | 36,626 | |
| 63.95% | 3,046 | 2.91 | 4.8 | 5.0 | 27,601 | 36,025 | |
| 56.38% | 3,026 | 2.91 | 4.6 | 4.8 | 28,102 | 36,121 | |
| 63.34% | 2,706 | 2.85 | 4.7 | 4.9 | 27,228 | 36,535 | |
| 59.66% | 2,692 | 2.74 | 4.9 | 5.3 | 29,658 | 36,034 | |
| 63.48% | 2,533 | 3.09 | 5.1 | 4.9 | 28,462 | 37,005 | |
| 58.91% | 2,531 | 2.87 | 4.3 | 4.6 | 26,073 | 35,614 | |
| 65.86% | 2,311 | 3.05 | 5.0 | 4.8 | 27,739 | 35,926 | |
| 54.90% | 2,266 | 2.71 | 4.3 | 4.9 | 26,361 | 35,203 | |
| 58.53% | 2,233 | 2.75 | 4.6 | 5.1 | 28,054 | 36,245 | |
| 65.68% | 2,229 | 3.10 | 4.6 | 4.6 | 27,095 | 35,392 | |
| 64.07% | 2,218 | 3.13 | 4.6 | 4.5 | 26,014 | 34,446 | |
| 57.70% | 2,090 | 2.79 | 4.3 | 4.9 | 28,087 | 35,380 | |
| 62.76% | 2,076 | 2.83 | 5.1 | 5.3 | 28,768 | 36,120 | |
| 65.70% | 1,869 | 2.95 | 4.6 | 4.7 | 27,798 | 36,167 | |
| 66.43% | 1,716 | 3.34 | 5.0 | 4.5 | 27,368 | 35,888 | |
ช่วยเรารักษาความถูกต้อง! หากพบสถิติที่ไม่ถูกต้อง ข้อมูลที่หายไป หรือปัญหาอื่นๆ ความเห็นของคุณช่วยยกระดับคุณภาพข้อมูลของเราให้ทั้งชุมชน
แมตช์อัพ เกรฟส์ - คำถามที่พบบ่อย
แมตช์อัพที่ดีที่สุดของ เกรฟส์ ใน Deadlock คืออะไร?
แมตช์อัพที่ดีที่สุดของ เกรฟส์ คือเจอกับ ซินแคลร์ อัตราชนะ 66.4% เกรฟส์ เหนือกว่าในแมตช์อัพนี้ด้วยสถิติการต่อสู้ที่ดีกว่าและความเข้ากันของสกิล
แมตช์อัปที่ยากที่สุดของ เกรฟส์ คืออะไร?
แมตช์อัพที่ยากที่สุดของ เกรฟส์ คือเจอกับ เพจ อัตราชนะเพียง 49.1% เมื่อเจอคู่ต่อสู้นี้ เกรฟส์ ควรเน้นการประสานงานกับทีมและซื้อไอเทมเชิงป้องกัน
เกรฟส์ มีแมตช์อัปที่ได้เปรียบกี่แมตช์?
เกรฟส์ มีแมตช์อัพที่ได้เปรียบ (อัตราชนะ 50%+) 42 แมตช์อัพ และแมตช์อัพที่เสียเปรียบ 1 แมตช์อัพใน Deadlock การเข้าใจแมตช์อัพเหล่านี้ช่วยให้เลือกฮีโร่ได้ดีขึ้นและปรับสไตล์การเล่นได้
เล่น เกรฟส์ อย่างไรในแมตช์อัปที่ยาก?
เมื่อเล่น เกรฟส์ ในแมตช์อัพที่ยาก ให้เน้นฟาร์มอย่างปลอดภัย การวางตำแหน่ง และการประสานงานกับทีม ปรับบิลด์ไอเทมเพื่อชดเชยข้อเสียเปรียบ และมองหาโอกาสสร้างผลกระทบในการต่อสู้ด้วยสกิลแทนการปะทะตรงๆ
ควรดูสถิติอะไรในแมตช์อัพของ เกรฟส์?
สถิติสำคัญที่ควรวิเคราะห์ในแมตช์อัพของ เกรฟส์ ได้แก่ อัตราชนะ KDA ดาเมจเฉลี่ยต่อผู้เล่น และส่วนต่าง net worth แมตช์อัพที่ดาเมจสูงเหมาะกับการเล่นเชิงรุก ส่วนแมตช์อัพที่ KDA ต่ำควรเล่นเชิงรับและพึ่งการสนับสนุนจากทีม

