
- อัตราชนะ
- 49.1%
- อัตราการเลือก
- 19.3%
Coup de Grace เอฟเฟกต์และค่าตัวเลขของรูน
- แพตช์
- 26.20
- เกมที่ใช้รูน
- 126,195
- เลน
- ทุกเลน
- Tier
- ทุกเทียร์
- อัปเดตล่าสุด
- 15 ต.ค. 2026 UTC
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
- สายรูน
- Precision · แถว 3
- อัตราชนะ
- 49.1%−0.8 เทียบค่าเฉลี่ยแถว
- อัตราการเลือก
- 19.3%
- แชมเปี้ยนที่ดีที่สุด
- Shyvana · 57.0%
- เล่นมากที่สุดโดย
- Caitlyn
- เลนหลัก
- ADC · 41%
Coup de Grace ทำงานอย่างไร
Precision · แถว 3Coup de Grace: สร้างดาเมจใส่แชมเปี้ยนที่เลือดต่ำกว่า 40% มากขึ้น 8%
- โบนัสใช้กับดาเมจทั้งหมดที่ทำต่อแชมเปี้ยนที่มีเลือดต่ำกว่า 40% ทำให้จบคิลได้ง่ายขึ้น
- ได้ผลดีที่สุดเมื่อทีมของคุณทำดาเมจเป้าหมายก่อน หรือเมื่อดาเมจของคุณมาในช่วงท้ายไฟต์
- เลือกแทน Cut Down เมื่อทีมศัตรูไม่ได้สร้างรอบแทงก์เลือดเยอะ
แถวเดียวกันในสาย Precision:
Cut Down
Last Stand
ตัวเลขของ Coup de Grace
แพตช์ 26.20ทุกค่าในทูลทิปของ Coup de Grace ดูได้ในพริบตา
- ดาเมจที่เพิ่มขึ้น
- 8%
Coup de Grace ดีไหมในแพตช์ 26.20?
แพตช์ 26.20Coup de Grace ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ในแพตช์นี้: อัตราชนะ 49.1% จาก 126,195 เกม ควรเลือกใช้กับแชมเปี้ยนที่ใช้ได้ดีที่สุด ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของแถวนี้ (49.9%) อยู่ 0.8 จุด
- Tier
- D
- อัตราชนะ
- 49.1%เทียบแถว −0.8
- อัตราการเลือก
- 19.3%
- เกมที่ใช้รูน
- 126,195ตัวอย่างมาก
เลนที่ดีที่สุดสำหรับ Coup de Grace
ทุกแรงค์Coup de Grace ส่วนใหญ่เล่นในเลน ADC (41% ของเกม) ชนะมากที่สุดใน ป่า ที่ 49.5%
| เลน | อัตราชนะ | อัตราการเลือก | สัดส่วน | แมตช์ |
|---|---|---|---|---|
| ADC | 49.2% | 39.6% | 41% | 51,876 |
| ป่า | 49.5% | 31.2% | 32% | 40,872 |
| มิด | 48.8% | 13.4% | 14% | 17,495 |
| ท็อป | 48.8% | 6.3% | 6% | 8,187 |
| ซัพพอร์ต | 47.4% | 5.9% | 6% | 7,724 |
แชมเปี้ยนที่เหมาะกับ Coup de Grace ที่สุด
ทุกแรงค์Shyvana นำด้วยอัตราชนะ 57.0% เมื่อใช้ Coup de Grace มีแชมเปี้ยน 137 ตัวเลือกใช้ในแพตช์นี้
Shyvanaป่า57.0% 358 เกมS
Fizzมิด53.9% 1,395 เกมS
YunaraADC57.1% 212 เกมS
Garenท็อป56.4% 204 เกมS
Lilliaป่า52.0% 2,538 เกมS
Aniviaมิด53.0% 549 เกมS
ดูตัวเลือกแชมเปี้ยนและเลนทั้งหมด 248 รายการของ Coup de Grace →
อัตราชนะของ Coup de Grace ตามความยาวเกม
Coup de Grace แข็งแกร่งที่สุดช่วงต้น: 49.1% ในเกมที่ไม่เกิน 25 นาที เทียบกับ 49.0% หลัง 35 นาที
รูนที่ใช้คู่กับ Coup de Grace
ในหน้ารูนที่ดีที่สุดที่มี Coup de Grace นั้น Triumph ปรากฏบ่อยที่สุด (78% ของหน้ารูน)
ใครเลือก Coup de Grace
แชมเปี้ยน มาร์คส์แมน คิดเป็น 47% ของเกมที่ใช้ Coup de Grace
- มาร์คส์แมน · 47%
- ไฟเตอร์ · 30%
- แอสแซสซิน · 11%
- เมจ · 10%
- แทงค์ · 1%
- ซัพพอร์ต · 1%
รับความได้เปรียบเพื่อชัยชนะ
โอเวอร์เลย์เรียลไทม์ การติดตามแมตช์อัตโนมัติ และเครื่องมือพิเศษ — ทุกอย่างที่ต้องใช้ไต่แรงก์ ใช้ฟรีบนพีซีของคุณ
- โอเวอร์เลย์ในเกม
- การติดตามแมตช์อัตโนมัติ
- เครื่องมือเฉพาะเดสก์ท็อป
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
คำถามที่พบบ่อยของ Coup de Grace – แพตช์ 26.20
Coup de Grace ทำอะไรใน League of Legends?
Coup de Grace: สร้างดาเมจใส่แชมเปี้ยนที่เลือดต่ำกว่า 40% มากขึ้น 8% อยู่ในสาย Precision (แถว 3)
ค่าตัวเลขที่แน่นอนของ Coup de Grace คืออะไร
Coup de Grace: ดาเมจที่เพิ่มขึ้น 8% ไม่มีคูลดาวน์
Coup de Grace ดีไหมในแพตช์ 26.20?
ขึ้นกับสถานการณ์: อัตราชนะ 49.09% จาก 126,195 เกมในแพตช์ 26.20 จึงคุ้มค่าเป็นหลักกับแชมเปี้ยนที่ใช้ได้ดีที่สุด อยู่ระดับ D ในทีเออร์ลิสต์รูน ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของแถวที่ 49.9% อยู่ 0.8 จุด
แชมเปี้ยนตัวไหนควรเลือก Coup de Grace
ตามอัตราชนะเมื่อใช้รูน: Shyvana (ป่า), Fizz (มิด), Yunara (ADC) Shyvana นำที่ 57.0% จาก 358 เกม เล่นกับรูนนี้มากที่สุด: Caitlyn (ADC), Jhin (ADC), Kai'Sa (ADC) แชมเปี้ยนประเภท มาร์คส์แมน คิดเป็น 47% ของเกมที่ใช้รูนนี้
Coup de Grace หรือ Last Stand: อันไหนดีกว่า
บนแชมเปี้ยนตัวเดียวกัน Last Stand ชนะบ่อยกว่า Coup de Grace อยู่ 0.3 จุด (ในคู่แชมเปี้ยน-เลน 116 คู่) ทุกเกมรวมกัน: Coup de Grace 49.1%, Last Stand 50.2%
Coup de Grace ดีกว่าในช่วงต้นหรือช่วงท้ายเกม
ช่วงต้น: Coup de Grace ชนะ 49.1% ของเกมที่จบภายใน 25 นาที แต่ 49.0% ของเกมที่เกิน 35 นาที