
- อัตราชนะ
- 49.6%
- อัตราการเลือก
- 1.2%
- อัตราแบน
- 1.6%
Aurora บิลด์ มิด: ไอเทมและรองเท้า
- แพตช์
- 26.20
- แมตช์
- 1,523
- เลน
- มิด
- Tier
- ทุกเทียร์
- อัปเดตล่าสุด
- 12 ต.ค. 2026 UTC
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
บิลด์ Aurora ที่เล่นมากที่สุดในแพตช์ 26.20 คือ Spellslinger's Shoes, Stormsurge, Shadowflame, Rabadon's Deathcap, Mejai's Soulstealer, Luden's Echo, Oracle Lens: 9.93% ของเกม อัตราชนะ 59.02% ด้านล่างคือรองเท้า ไอเทมแรก ไอเทมเริ่มต้น และสัมมอนเนอร์สเปลล์ที่ผู้เล่นเลือกมากที่สุด พร้อมอัตราชนะและจำนวนเกมของแต่ละอย่าง
เลือกบิลด์ Aurora
Stormsurge
Shadowflame
Rabadon's Deathcap
Luden's Echo
Shadowflame
Zhonya's Hourglass
Luden's Echo
Shadowflame
Rabadon's Deathcap
Luden's Echo
Stormsurge
Shadowflame
บิลด์ Aurora ที่ดีที่สุด - ไอเทมที่มีอัตราชนะสูงสุด
บิลด์เต็ม
ลำดับบิลด์ช่วงต้นเกม
สมมอนเนอร์สเปลล์ยอดนิยม

Teleport + Flash58.5%อัตราชนะ59.4%อัตราการเลือก
Flash + Ignite47.3%อัตราชนะ39.9%อัตราการเลือก
สถิติบิลด์
บิลด์ Aurora นี้เน้น พลังเวทเพื่อดาเมจสกิลสูงสุด สร้างไอเทมหลักก่อนเพื่อให้ถึงจุดพีก แล้วปรับด้วยไอเทมตามสถานการณ์ให้เข้ากับทีมศัตรู
ไอเทมหลักของบิลด์ Aurora นี้คือ Luden's Echo Stormsurge และShadowflame ชุดไอเทมนี้ทำอัตราชนะได้ 54.4% จาก 138 แมตช์ที่วิเคราะห์
เมื่อบิลด์เต็ม Aurora ได้สเตตัสรวม 535 APและ50 เกราะ ให้โปรไฟล์พลังที่แข็งแกร่งสำหรับความเสียหายเวท
ไอเทมเริ่มต้นยอดนิยมของ Aurora คือ Doran's Ring, Health Potion, Health Potion, Stealth Ward อัตราชนะ 50.9% และอัตราการเลือก 38.4%
- Luden's Echo เทียร์ S

Luden's Echo
2,75050.06%อัตราชนะ+0.49%ผลต่าง WR52.46%อัตราการเลือก - Stormsurge เทียร์ S

Stormsurge
2,80050.42%อัตราชนะ+0.85%ผลต่าง WR55.09%อัตราการเลือก - Shadowflame เทียร์ S

Shadowflame
3,20051.78%อัตราชนะ+2.21%ผลต่าง WR72.03%อัตราการเลือก
ทฤษฎีคราฟต์บิลด์ Aurora ถัดไปของคุณ
ทดสอบคอมโบไอเทมแบบไหนก็ได้ แม้นอกเมตา กับแมตช์ Aurora จริงหลายพันแมตช์ ดูวินเรต KDA ดาเมจ และผลกระทบจริงของไอเทมทุกชิ้นก่อนตัดสินใจเลือก
- คอมโบไอเทมแบบไหนก็ได้ แม้นอกเมตา
- แมตช์จริงหลายพันแมตช์
- วินเรตแยกตามแรงก์และความยาวเกม

ผู้เล่น Aurora ทำ Hextech Rocketbelt เสร็จเป็นอย่างแรกใน 2% ของเกม และชนะ 66.7% ของเกมเหล่านั้น ค่ามัธยฐานของไอเทมแรกที่ทำเสร็จคือ 11:24 (เปอร์เซนไทล์ที่ 25 ถึง 75: 10:54 ถึง 12:30)
ไอเทมแรก
| บิลด์ | อัตราชนะ | อัตราการเลือก | เสร็จที่ | แมตช์ |
|---|---|---|---|---|
| 66.7% | 1.7% | 11:24 | 24 | |
| 49.9% | 53.2% | 11:30 | 770 | |
| 49.6% | 38.4% | 11:48 | 556 |
สองไอเทมแรก
| บิลด์ | อัตราชนะ | อัตราการเลือก | เสร็จที่ | แมตช์ |
|---|---|---|---|---|
| 86.4% | 1.7% | 15:18 | 22 | |
| 50.7% | 38.6% | 21:00 | 493 | |
| 50.0% | 32.6% | 21:06 | 416 |
แกนหลัก 3 ไอเทม
| บิลด์ | อัตราชนะ | อัตราการเลือก | เสร็จที่ | แมตช์ |
|---|---|---|---|---|
| 77.3% | 2.6% | 23:00 | 22 | |
| 55.7% | 23.0% | 27:30 | 194 | |
| 48.4% | 14.7% | 28:00 | 124 |
แต่ละขั้นจะคงลำดับการซื้อไว้ ดังนั้น "A แล้ว B" กับ "B แล้ว A" จะนับแยกกัน เวลาที่ทำเสร็จคือนาทีที่ซื้อไอเทมสุดท้ายของขั้นนั้น รองเท้าติดตามแยกต่างหาก
ผู้เล่น Aurora อัปสกิล Q > E > W จนเต็มใน 98% ของเกม และชนะ 49.9% จาก 1,441 เกมที่เป็นไปตามลำดับนั้น ตารางแสดงสกิลที่พบบ่อยที่สุดในแต่ละเลเวล
| เลเวล | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7 | 8 | 9 | 10 | 11 | 12 | 13 | 14 | 15 | 16 | 17 | 18 |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Q | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | |||||||||||||
| W | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | |||||||||||||
| E | 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | |||||||||||||
| R | 1 | 2 | 3 |
- E > Q > W: 1% ของเกม อัตราชนะ 50.0%
- Q > W > E: 1% ของเกม อัตราชนะ 66.7%
- Rabadon's Deathcap เทียร์ S

Rabadon's Deathcap
3,50056.64%อัตราชนะ+7.07%ผลต่าง WR35.59%อัตราการเลือก - Zhonya's Hourglass เทียร์ S

Zhonya's Hourglass
3,25050.40%อัตราชนะ+0.83%ผลต่าง WR16.41%อัตราการเลือก
- Spellslinger's Shoes เทียร์ S

Spellslinger's Shoes
1,10050.71%อัตราชนะ+1.14%ผลต่าง WR83.78%อัตราการเลือก
- Oracle Lens เทียร์ S

Oracle Lens
053.63%อัตราชนะ+4.06%ผลต่าง WR18.98%อัตราการเลือก
สถิติรวมจากไอเทมทั้งหมดในบิลด์ Aurora นี้
ความเร็วในการเคลื่อนที่:45
มานา:600
พลังเวท:535
ความเร็วในการเคลื่อนที่:6%
เกราะ:50
เปรียบเทียบบิลด์
บิลด์ Aurora แบบ เมจดาเมจระเบิด นี้ถูกปรับให้เหมาะกับผู้เล่นที่ต้องการสร้างผลกระทบสูงสุดใน League of Legends อัตราชนะ 54.4% มาจากเพียง 138 เกม ดังนั้นควรมองเป็นข้อสังเกต ไม่ใช่ข้อได้เปรียบที่พิสูจน์แล้ว จุดแข็งหลักของบิลด์นี้คือ สเกลพลังเวทรุนแรง รวม AP 535 เลือกบิลด์นี้เมื่อทีมต้องการดาเมจเวท โดยเฉพาะเมื่อเพื่อนร่วมทีมส่วนใหญ่เน้น AD Aurora ในบิลด์นี้สามารถเอาชนะทีมที่สต็อกเกราะได้ พิจารณาทีมศัตรูตอนเลือกไอเทมตามสถานการณ์ เพื่อให้ Aurora ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ อย่างไรก็ตาม โปรดทราบว่าบิลด์นี้ เลือดน้อย ต้องยืนตำแหน่งอย่างระมัดระวังและไม่มีการฟื้นฟูในตัวสำหรับการต่อสู้ที่ยืดเยื้อ ด้วยต้นทุนทองรวม 16,600 บิลด์ Aurora นี้จะสเกลไปถึงช่วงท้ายเกม โฟกัสที่การฟาร์มให้มีประสิทธิภาพและไปถึงพาวเวอร์สไปก์ของ Luden's Echo Stormsurge และShadowflame ก่อนเข้าปะทะใหญ่ เพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุดกับบิลด์ Aurora นี้ ให้เน้นจังหวะการซื้อไอเทม การยืนตำแหน่งในทีมไฟต์ และปรับไอเทมตามสถานการณ์ให้เข้ากับความท้าทายของแต่ละเกม
จุดแข็ง
- สเกลพลังเวทรุนแรง รวม AP 535
จุดอ่อน
- เลือดน้อย ต้องยืนตำแหน่งอย่างระมัดระวัง
- ไม่มีการฟื้นฟูในตัวสำหรับการต่อสู้ที่ยืดเยื้อ
- ความเร็วสกิลจำกัด อาจทำให้คูลดาวน์ยาวขึ้น
แชมเปี้ยนที่มีบิลด์คล้ายกับ Aurora
รองเท้า ไอเทมเริ่มต้น และสัมมอนเนอร์สเปลล์ของ Aurora ตำแหน่ง มิด (แพตช์ 26.20)
1,467 เกมผู้เล่น Aurora ตำแหน่ง มิด ส่วนใหญ่รีบทำ Luden's Echo ก่อน (53% ของเกม) โดยทำเสร็จที่ค่ามัธยฐานนาทีที่ 11.5 Spellslinger's Shoes คือรองเท้าที่นิยมใช้ (87%) สัมมอนเนอร์สเปลล์มาตรฐานคือ Flash + Teleport (57%) เกมมักเริ่มด้วย Doran's Ring + Health Potion + Health Potion
รองเท้าของ Aurora
ไอเทมเริ่มต้นของ Aurora
สัมมอนเนอร์สเปลล์ของ Aurora
| ตัวเลือก | ผู้เล่น | อัตราชนะ | แมตช์ |
|---|---|---|---|
| 57.5% | 50.4% | 843 | |
| 40.4% | 49.1% | 593 |
ทุกตัวเลือกแสดงพร้อมอัตราเลือก อัตราชนะ และจำนวนเกมของตัวเองจากเกมแรงค์ในแพตช์นี้ ตัวเลือกที่มีน้อยกว่า 40 เกมจะไม่แสดง
จังหวะไอเทมแรกและชุดหลักของ Aurora
ไอเทมที่ผู้เล่น Aurora สร้างเสร็จก่อนและชุดหลักสามชิ้นที่สร้าง พร้อมนาทีที่สร้างเสร็จแบบมัธยฐานและช่วงกลาง 50% ของเกม เป็นจังหวะที่ต้องเอาชนะหากอยากขึ้นสไปก์ก่อนคู่ต่อสู้
ไอเทมแรกที่สร้างเสร็จ
แกนหลัก 3 ไอเทม
ไอเทมทุกชิ้นของ Aurora ตำแหน่ง มิด เรียงตามอัตราชนะ
ไอเทมที่สร้างเสร็จซึ่งผู้เล่น Aurora สร้างมากที่สุดในแพตช์นี้ พร้อมสัดส่วนเกมที่แต่ละชิ้นปรากฏและอัตราชนะ ไอเทมตามสถานการณ์มีอัตราเลือกต่ำด้วยเหตุผล ให้ดูอัตราชนะควบคู่กับจำนวนเกม
ตัววางแผนบิลด์ Aurora
วางแผนบิลด์
เริ่มจากไอเทมหลักที่พบบ่อยที่สุดของ Aurora แล้วสลับไอเทมเพื่อดูทองรวมและสเตตัส เมื่อไอเทมที่เลือกตรงกับชุดสามชิ้นที่ผู้เล่นสร้างจริง จะแสดงอัตราชนะที่บันทึกไว้
ชุดหลักนี้อยู่ในข้อมูลแรงค์ของเรา: อัตราชนะ 55.7% จาก 194 เกม
- พลังเวท
- 330
- ทะลุเวท
- 50
- ทะลุเวท %
- 8%
- ความเร็วเคลื่อนที่
- 45








