
- อัตราชนะ
- 58.5%
- แมตช์
- 1,452
- KDA
- 3.10
บาบา vs เรม vs เรม
- ระดับฝีมือ
- ทุกระดับสกิล
- แมตช์
- 13,813
- เวอร์ชัน
- 6860
- อัปเดตล่าสุด
- 8 พ.ย. 2026 UTC
- ผู้เขียน
- Dakota Chinnick
- วิธีการคำนวณ
- วิธีการจัดทำข้อมูล
บาบา ข่ม เรม ได้อย่างเด็ดขาดด้วยอัตราชนะ 58.5% ใน Deadlock จาก 1,452 เกม บาบา ได้เฉลี่ย 4.8 คิล และทำดาเมจใส่ผู้เล่นมากกว่า 8,579 ต่อแมตช์ แมตช์อัพที่ได้เปรียบนี้เปิดทางให้เล่นเชิงรุกและหาจังหวะต่อสู้ตั้งแต่ต้นเกม
สรุปแมตช์อัปของ บาบา
ใช้ดรอปดาวน์เลือกคู่ต่อสู้เพื่อดูรายละเอียดว่า บาบา ทำผลงานเมื่อเจอตัวนั้นเป็นอย่างไร คุณจะเห็นอัตราชนะแบบตัวต่อตัว สถิติการต่อสู้ การเปรียบเทียบ net worth และการวิเคราะห์ดาเมจ ทั้งหมดอิงจากข้อมูลแรงก์จริงของ Deadlock
ใครชนะแมตช์อัป บาบา vs เรม

สรุปแมตช์อัพ บาบา vs เรม
แมตช์อัพ บาบา vs เรม ใน Deadlock คือ แมตช์อัปที่เอียงข้างอย่างเด็ดขาด จากการวิเคราะห์ 1,452 แมตช์ล่าสุด บาบา ชนะด้วยอัตราชนะ 58.5% เทียบกับ 41.5% ของ เรม ทำให้ บาบา นำอยู่ 17.1 จุดเปอร์เซ็นต์ ช่องว่างทางสถิติที่สำคัญที่สุดอยู่ที่ การมีส่วนร่วมกับออบเจกทีฟ ซึ่ง บาบา เหนือกว่าอย่างสม่ำเสมอ บาบา เหนือกว่าอย่างท่วมท้นตามสถิติในแมตช์อัพนี้ เรม ควรหลีกเลี่ยงการปะทะตรง ๆ เน้นฟาร์มและเป้าหมายอย่างเดียว และรอทีมไฟต์ที่ความได้เปรียบรายตัวจางลง
วิเคราะห์การต่อสู้ บาบา vs เรม
- คิลเฉลี่ย
ในแมตช์อัพนี้ บาบา ทำคิลได้มากกว่า เรม อย่างชัดเจน เฉลี่ย 4.8 คิล เทียบกับ 2.3 คิล ต่างกันเกือบ 2.5 คิลต่อแมตช์ เมื่อ บาบา เจอ เรม ข้อมูลแสดงชัดว่า บาบา หาโอกาสทำคิลได้มากกว่าและปิดคิลได้จริง ผู้เล่น เรม ควรยอมรับข้อเท็จจริงนี้และปรับการเล่น เช่น เล่นเน้นซัพพอร์ตมากขึ้น ช่วยเพื่อนร่วมทีม และหลีกเลี่ยงการท้าดวลกับ บาบา ในจังหวะที่ทีมไม่ได้ต้องการให้คุณดวล
- ดาเมจต่อออบเจกทีฟ
บาบา ทำดาเมจใส่เป้าหมายได้มากกว่า เรม เฉลี่ย 1,461 จึงมีคุณค่ามากกว่าในการสปลิทพุช ปิดคิล Guardian และเร่งการทำลายป้อม ทีมที่มี บาบา อาจเลือกเน้นกลยุทธ์รอบเป้าหมาย ส่วน เรม ควรเน้นสร้างพิคขณะที่ บาบา ดันเป้าหมาย
- ดาเมจใส่ผู้เล่น
ส่วนต่างดาเมจระหว่าง บาบา และ เรม สูงมาก: 23,901 เทียบกับเพียง 15,322 บาบา ทำดาเมจมากกว่าเฉลี่ย 8,579 ต่อเกม แสดงถึงการครองการแลกหมัดโดยตรงอย่างเด็ดขาด ความต่างระดับนี้บ่งชี้ว่าชุดสกิล สไตล์การเล่น หรือการเลือกตำแหน่งของ บาบา ให้ความได้เปรียบด้านดาเมจมหาศาล ขณะที่ เรม แลกอย่างมีประสิทธิภาพยังลำบาก ผู้เล่น เรม ควรมองว่า บาบา เป็นคู่ดวลที่ต้องหลีกเลี่ยง และโฟกัสที่การมีส่วนร่วมนอกการต่อสู้หรือดาเมจจากสกิลทั้งหมด
- มูลค่าสุทธิ
บาบา และ เรม มีผลงานทางเศรษฐกิจเกือบเท่ากันในแมตช์อัปนี้ ได้ souls ใกล้เคียงกันตลอดเกม ความได้เปรียบเรื่องจังหวะไอเทมจะมาจากการฟาร์มอย่างมีประสิทธิภาพและการปิดคิล ไม่ใช่ความได้เปรียบของฮีโร่เอง ฮีโร่ทั้งสองฟาร์มได้ในอัตราใกล้เคียงกัน การคุมเลนจึงขึ้นอยู่กับรูปแบบการรังควานและการซัพพอร์ตจากป่า ไม่ใช่ความได้เปรียบด้านการฟาร์ม
ไอเทมแนะนำสำหรับ บาบา vs เรม
บิลด์ บาบา vs เรม
บิลด์ เรม vs บาบา
อัตราชนะของไอเทมมาจาก 1,452 เกมของ บาบา ปะทะ เรม โดยใช้สีเทียบกับอัตราชนะของฮีโร่นั้นในแมตช์อัปนี้
สร้างทีมที่ดีที่สุดรอบ บาบา
Comp Lab ให้คะแนนทุกคู่ในทีมของคุณจากอัตราชนะจริงของหลายแสนแมตช์ ตรวจสอบการเลือกของคุณกับรายชื่อฝ่ายตรงข้าม และโหลดคอมพ์อัตราชนะสูงที่พิสูจน์แล้ว
- บอร์ดทีมหกฮีโร่
- อัตราชนะของซินเนอร์ยีคู่
- คอมพ์อัตราชนะสูงที่พิสูจน์แล้ว

บาบา ได้เปรียบเหนือฮีโร่ 38 คนและเสียเปรียบกับฮีโร่ 5 คนใน Deadlock แมตช์อัพที่แข็งแกร่งที่สุดของ บาบา คือเจอกับ ซินแคลร์ อัตราชนะ 64.7% แมตช์อัพที่ยากที่สุดคือ แรตคิง อัตราชนะ 45.0% ใช้ตารางด้านล่างเพื่อดูรายละเอียดแมตช์อัพและบิลด์แนะนำ
คู่ต่อสู้ | อัตราชนะ | แมตช์ | KDA | คิล | เดธ | ดาเมจใส่ผู้เล่น | มูลค่าสุทธิ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 44.95% | 2,963 | 2.75 | 4.3 | 5.0 | 21,788 | 33,774 | |
| 48.37% | 2,814 | 2.73 | 4.2 | 5.0 | 21,582 | 33,248 | |
| 54.99% | 2,413 | 2.88 | 4.6 | 5.1 | 22,797 | 33,522 | |
| 54.68% | 2,403 | 3.09 | 4.5 | 4.7 | 24,768 | 33,031 | |
| 52.54% | 2,381 | 2.92 | 4.8 | 5.2 | 23,434 | 33,968 | |
| 57.59% | 2,311 | 3.00 | 4.9 | 5.1 | 24,542 | 33,978 | |
| 45.10% | 2,266 | 2.97 | 4.9 | 5.0 | 23,841 | 34,402 | |
| 54.63% | 2,116 | 3.02 | 4.7 | 5.0 | 22,717 | 33,549 | |
| 55.59% | 2,047 | 3.10 | 4.7 | 4.9 | 24,028 | 33,605 | |
| 56.54% | 1,979 | 3.01 | 5.2 | 5.3 | 24,845 | 33,821 | |
| 59.36% | 1,929 | 3.15 | 4.8 | 4.8 | 23,078 | 33,857 | |
| 51.69% | 1,919 | 3.02 | 4.7 | 4.9 | 24,355 | 33,666 | |
| 56.61% | 1,839 | 3.10 | 5.0 | 4.9 | 25,061 | 33,969 | |
| 54.25% | 1,834 | 3.09 | 4.9 | 5.0 | 23,365 | 33,619 | |
| 60.58% | 1,796 | 3.20 | 5.2 | 5.0 | 24,402 | 34,026 | |
| 54.75% | 1,768 | 2.96 | 4.7 | 5.0 | 23,422 | 33,979 | |
| 56.88% | 1,767 | 3.15 | 5.1 | 4.9 | 23,757 | 33,956 | |
| 45.82% | 1,722 | 2.88 | 4.7 | 4.9 | 22,380 | 34,361 | |
| 49.46% | 1,658 | 3.00 | 4.6 | 4.8 | 22,559 | 33,861 | |
| 54.02% | 1,603 | 3.08 | 5.1 | 5.1 | 25,336 | 34,696 | |
| 60.19% | 1,550 | 3.14 | 5.4 | 5.2 | 24,939 | 34,412 | |
| 50.36% | 1,515 | 2.59 | 4.3 | 5.3 | 20,654 | 34,075 | |
| 58.54% | 1,452 | 3.10 | 4.8 | 4.9 | 23,901 | 33,600 | |
| 52.27% | 1,429 | 2.85 | 4.3 | 5.0 | 23,666 | 33,648 | |
| 61.85% | 1,418 | 3.21 | 4.9 | 4.8 | 22,775 | 33,738 | |
| 55.07% | 1,311 | 3.12 | 5.1 | 5.1 | 24,622 | 33,518 | |
| 58.85% | 1,271 | 3.12 | 5.2 | 5.2 | 24,814 | 33,665 | |
| 50.66% | 1,216 | 3.02 | 4.7 | 4.9 | 24,344 | 34,254 | |
| 52.77% | 1,139 | 2.95 | 4.3 | 4.7 | 22,147 | 33,678 | |
| 53.00% | 1,132 | 3.15 | 4.9 | 4.9 | 24,565 | 34,190 | |
| 57.22% | 1,094 | 2.88 | 4.6 | 5.0 | 21,913 | 33,106 | |
| 57.20% | 1,042 | 2.95 | 4.8 | 5.1 | 23,637 | 34,029 | |
| 56.02% | 989 | 3.11 | 5.0 | 5.0 | 24,498 | 34,756 | |
| 59.65% | 964 | 3.34 | 4.9 | 4.7 | 23,919 | 32,989 | |
| 55.45% | 936 | 3.03 | 4.5 | 4.8 | 22,789 | 33,300 | |
| 57.66% | 933 | 3.29 | 4.9 | 4.6 | 22,649 | 33,292 | |
| 54.41% | 908 | 2.81 | 4.0 | 4.7 | 21,104 | 33,839 | |
| 54.66% | 902 | 2.98 | 4.8 | 5.0 | 24,887 | 33,755 | |
| 60.66% | 849 | 3.15 | 4.5 | 4.5 | 22,366 | 33,183 | |
| 61.23% | 815 | 3.33 | 5.0 | 4.6 | 23,815 | 34,849 | |
| 57.05% | 808 | 3.06 | 5.0 | 5.2 | 23,939 | 33,906 | |
| 61.57% | 791 | 3.04 | 4.6 | 4.8 | 23,499 | 33,692 | |
| 64.72% | 618 | 3.47 | 4.7 | 4.4 | 22,367 | 33,699 | |
ช่วยเรารักษาความถูกต้อง! หากพบสถิติที่ไม่ถูกต้อง ข้อมูลที่หายไป หรือปัญหาอื่นๆ ความเห็นของคุณช่วยยกระดับคุณภาพข้อมูลของเราให้ทั้งชุมชน
แมตช์อัพ บาบา - คำถามที่พบบ่อย
แมตช์อัพที่ดีที่สุดของ บาบา ใน Deadlock คืออะไร?
แมตช์อัพที่ดีที่สุดของ บาบา คือเจอกับ ซินแคลร์ อัตราชนะ 64.7% บาบา เหนือกว่าในแมตช์อัพนี้ด้วยสถิติการต่อสู้ที่ดีกว่าและความเข้ากันของสกิล
แมตช์อัปที่ยากที่สุดของ บาบา คืออะไร?
แมตช์อัพที่ยากที่สุดของ บาบา คือเจอกับ แรตคิง อัตราชนะเพียง 45.0% เมื่อเจอคู่ต่อสู้นี้ บาบา ควรเน้นการประสานงานกับทีมและซื้อไอเทมเชิงป้องกัน
บาบา มีแมตช์อัปที่ได้เปรียบกี่แมตช์?
บาบา มีแมตช์อัพที่ได้เปรียบ (อัตราชนะ 50%+) 38 แมตช์อัพ และแมตช์อัพที่เสียเปรียบ 5 แมตช์อัพใน Deadlock การเข้าใจแมตช์อัพเหล่านี้ช่วยให้เลือกฮีโร่ได้ดีขึ้นและปรับสไตล์การเล่นได้
เล่น บาบา อย่างไรในแมตช์อัปที่ยาก?
เมื่อเล่น บาบา ในแมตช์อัพที่ยาก ให้เน้นฟาร์มอย่างปลอดภัย การวางตำแหน่ง และการประสานงานกับทีม ปรับบิลด์ไอเทมเพื่อชดเชยข้อเสียเปรียบ และมองหาโอกาสสร้างผลกระทบในการต่อสู้ด้วยสกิลแทนการปะทะตรงๆ
ควรดูสถิติอะไรในแมตช์อัพของ บาบา?
สถิติสำคัญที่ควรวิเคราะห์ในแมตช์อัพของ บาบา ได้แก่ อัตราชนะ KDA ดาเมจเฉลี่ยต่อผู้เล่น และส่วนต่าง net worth แมตช์อัพที่ดาเมจสูงเหมาะกับการเล่นเชิงรุก ส่วนแมตช์อัพที่ KDA ต่ำควรเล่นเชิงรับและพึ่งการสนับสนุนจากทีม

