Chỉ số CS2 theo cấp độ
Một người chơi trung bình làm được gì ở mỗi cấp độ CS2: tỷ lệ headshot, ADR, K/D và số mạng mỗi hiệp ở từng khoảng điểm Premier đủ dữ liệu, điều gì thay đổi giữa các khoảng, và mốc tham chiếu FACEIT cấp 10 theo khu vực.
- Lượt trận Premier
- 3.762
- Khoảng điểm có dữ liệu
- 5
- Thay đổi HS%, Xám → Hồng
- +13,2%
- ADR FACEIT cấp 10
- 87,9
Thang chỉ số Premier
Mỗi thanh là giá trị trung bình của một màu CS Rating, từ các trận Premier được ghi lại bằng MetaBot. Tìm màu của bạn rồi xem khoảng phía trên để biết bước tiếp theo trông như thế nào.
HS%
- Xám36,8%
- Xanh nhạt40,7%
- Xanh dương42,5%
- Tím45,1%
- Hồng50,0%
ADR
- Xám77,9
- Xanh nhạt80,4
- Xanh dương81,1
- Tím82,2
- Hồng86,8
K/D
- Xám0,95
- Xanh nhạt1,00
- Xanh dương1,02
- Tím1,08
- Hồng1,10
KPR
- Xám0,70
- Xanh nhạt0,74
- Xanh dương0,74
- Tím0,76
- Hồng0,80
| Màu | CS Rating | Người chơi | HS% | ADR | K/D | KPR | Mẫu |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Xám | 0–4.999 | 30,0% | 36,8% | 77,9 | 0,95 | 0,70 | 1.152 |
| Xanh nhạt | 5.000–9.999 | 24,8% | 40,7% | 80,4 | 1,00 | 0,74 | 953 |
| Xanh dương | 10.000–14.999 | 26,7% | 42,5% | 81,1 | 1,02 | 0,74 | 975 |
| Tím | 15.000–19.999 | 15,3% | 45,1% | 82,2 | 1,08 | 0,76 | 572 |
| Hồng | 20.000–24.999 | 2,7% | 50,0% | 86,8 | 1,10 | 0,80 | 96 |
Các khoảng có quá ít lượt trận được ghi lại sẽ bị ẩn thay vì hiển thị số trung bình không đáng tin. Tỷ lệ thắng bị bỏ qua vì hệ thống ghép trận giữ nó gần 50% ở mọi khoảng.
Điều gì thay đổi giữa các khoảng điểm
Mức thay đổi của từng chỉ số trung bình giữa một khoảng và khoảng ngay bên dưới. Màu xanh lá nghĩa là khoảng cao hơn làm tốt hơn.
- Xám → Xanh nhạt
- HS%
- +3,9%
- ADR
- +2,4
- K/D
- +0,05
- KPR
- +0,04
- Xanh nhạt → Xanh dương
- HS%
- +1,8%
- ADR
- +0,7
- K/D
- +0,02
- KPR
- ±0,00
- Xanh dương → Tím
- HS%
- +2,6%
- ADR
- +1,1
- K/D
- +0,06
- KPR
- +0,02
- Tím → Hồng
- HS%
- +4,9%
- ADR
- +4,6
- K/D
- +0,02
- KPR
- +0,04
Mốc FACEIT cấp 10 theo khu vực
Chỉ số trung bình của người chơi FACEIT cấp 10 ở từng khu vực, từ các trận FACEIT 5v5. Đây là mốc ở đỉnh FACEIT.
| Khu vực | Người chơi | Khoảng Elo | Elo TB | ADR | K/D | HS% | KPR | Trận |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Mọi khu vực | 450 | 3.102–5.278 | 3.598 | 87,9 | 1,28 | 53,9% | 0,82 | 1.059 |
| Châu Âu | 121 | 3.994–5.278 | 4.173 | 87,4 | 1,31 | 54,7% | 0,82 | 509 |
| Bắc Mỹ | 107 | 3.261–3.989 | 3.503 | 89,0 | 1,23 | 53,4% | 0,82 | 382 |
| Nam Mỹ | 106 | 3.137–4.061 | 3.372 | 86,8 | 1,30 | 52,8% | 0,81 | 143 |
| Đông Nam Á | 116 | 3.102–4.243 | 3.294 | 89,6 | 1,24 | 55,6% | 0,83 | 39 |
Mẫu FACEIT hiện chỉ gồm người chơi cấp 10 nên không có cấp 1–9. Các khoảng Premier ở trên bao quát phần còn lại của thang.
Từ Xám đến Hồng, tỷ lệ headshot trung bình đi từ 36,8% lên 50,0% và K/D từ 0,95 lên 1,10, trong khi ADR đi từ 77,9 đến 86,8. Bước nhảy headshot lớn nhất giữa hai khoảng liền kề là từ Tím lên Hồng: 4,9 điểm phần trăm. Người chơi FACEIT cấp 10 đạt trung bình 87,9 ADR, K/D 1,28 và 53,9% headshot, trên 450 người chơi trong mẫu.
Giành lợi thế chiến thắng
Overlay thời gian thực, tự động theo dõi trận đấu và công cụ độc quyền — mọi thứ bạn cần để leo hạng, miễn phí trên PC.
- Overlay trong game
- Tự động theo dõi trận đấu
- Công cụ độc quyền trên Desktop
Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.
Câu hỏi thường gặp về chỉ số CS2 theo cấp độ (tháng 11 năm 2026)
Tỷ lệ headshot bao nhiêu là tốt trong CS2?
Trong Premier, tỷ lệ headshot trung bình từ 36,8% ở Xám đến 50,0% ở Hồng, và 41,1% trên toàn bộ điểm đã ghi lại. Vượt mức trung bình của màu bạn nghĩa là khả năng ngắm của bạn đang đi trước điểm số. Người chơi FACEIT cấp 10 đạt trung bình 53,9%.
ADR bao nhiêu là tốt trong CS2?
Người chơi Premier được ghi lại có ADR trung bình 80,2. Theo màu, ADR từ 77,9 ở Xám đến 86,8 ở Hồng. Thường xuyên vượt mức trung bình của khoảng mình nghĩa là bạn gây nhiều sát thương hơn phần của mình trong đội. Người chơi FACEIT cấp 10 đạt trung bình 87,9.
Chỉ số nào quan trọng nhất để lên rank trong CS2 Premier?
Giữa Xám và Hồng, tỷ lệ headshot thay đổi +13,2 điểm phần trăm và K/D thay đổi +0,15, còn ADR thay đổi +8,9. Khả năng ngắm và thắng đấu tay đôi phân biệt các khoảng rõ hơn sát thương thuần, nên đặt tâm ngắm và độ chính xác viên đạn đầu là điều đáng luyện nhất.
Người chơi FACEIT cấp 10 có chỉ số thế nào?
Trên 450 người chơi cấp 10 trong mẫu, trung bình là 87,9 ADR, K/D 1,28, 53,9% headshot và 0,82 mạng mỗi hiệp, với Elo trung bình 3.598. Đông Nam Á có ADR cấp 10 cao nhất với 89,6.
Dữ liệu này lấy từ đâu?
Số liệu Premier lấy từ 3.762 lượt trận trong các phòng Premier do người dùng MetaBot Desktop ghi lại; khoảng nào quá ít trận sẽ bị ẩn. Số liệu FACEIT lấy từ các trận FACEIT 5v5 của người chơi cấp 10. Cả hai đều tự động cập nhật.
