
- Tỷ lệ thắng
- 50.1%
- Trận đấu
- 1.222
- KDA
- 3.09
Solomon vs Rem vs Rem
- Cấp độ kỹ năng
- Tất cả cấp độ kỹ năng
- Trận đấu
- 47.498
- Phien ban
- 6774
- Cập nhật lần cuối
- 12 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Đối đầu Solomon vs Rem cực kỳ gần với tỷ lệ thắng 50.1% vs 49.9% trong 1.222 trận. Rem có một lợi thế nhẹ trong tỷ lệ giết chết. Kỹ năng cá nhân và định vị sẽ xác định kết quả nhiều hơn việc lựa chọn anh hùng trong đối đầu cân bằng này.
Phân tích đối đầu của Solomon
Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Solomon hoạt động chống lại họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng đối đầu, thống kê chiến đấu, so sánh giá trị ròng và phân tích sát thương — dựa trên dữ liệu xếp hạng Deadlock thực tế.
Ai thắng trong trận đấu Solomon vs Rem?

Solomon vs Rem Tóm tắt đối đầu
The Solomon vs Rem matchup in Deadlock is một đối đầu cực kỳ sít sao nơi kỹ năng cá nhân là yếu tố quyết định. Based on 1.222 recent matches analyzed, Solomon wins with a 50.1% win rate compared to Rem's 49.9%, giving Solomon a 0.2 percentage point advantage. The most significant statistical gap is in damage output, where Solomon consistently outperforms. Both Solomon and Rem have roughly equal chances of winning. Focus on outplaying your opponent through superior positioning, ability usage, and map awareness rather than relying on any inherent hero advantage.
Solomon vs Rem Phân tích chiến đấu
Solomon edges out Rem in a competitive combat comparison, winning 3 of 5 metrics with notable advantages in kill production, damage output, objective damage. With only a 3-2 margin based on 1.222 matches analyzed, this Solomon vs Rem matchup remains contestable for both sides. Rem shouldn't feel outmatched — the statistical gap is narrow enough that individual skill, positioning choices, and in-game decision making can easily swing specific encounters in Rem's favor.
Solomon vs Rem Phân tích kinh tế
Rem generates approximately 1.616 more souls than Solomon on average. This moderate economic edge translates to earlier power spikes and item completions, giving Rem a mid-game advantage. Solomon secures more last hits (58.7 vs 45.6), while Rem leads in denies (1.1 vs 0.6). These farming dynamics shape the lane equilibrium and gold distribution.
Trang bị được đề xuất cho Solomon vs Rem
Build Solomon vs Rem







This winning build for Solomon against Rem focuses on maximizing your statistical advantages in this favorable matchup. With a 50.1% win rate against Rem, these 7 items help Solomon press the advantage and close out games efficiently. Hunter's Aura, Surge of Power, Ballistic Enchantment, and 4 more items, totaling approximately 22.400 souls The build includes high-value items that scale well into the late game. Farm efficiently and look for opportunities to extend your lead before completing these power spikes.
Build Rem vs Solomon







Rem's counter-build against Solomon attempts to mitigate the matchup disadvantage through smart itemization. Facing an unfavorable matchup, Rem players typically prioritize items that help them survive and scale. Scourge, Spirit Lifesteal, Extra Spirit, and 4 more items, totaling approximately 31.599 souls Knowing Rem's likely itemization helps you exploit windows where they're weaker and predict their item timing.
Các build trang bị này được tối ưu hóa cho đối đầu Solomon vs Rem dựa trên dữ liệu tỷ lệ thắng từ 1.222 trận đấu cạnh tranh. Lựa chọn trang bị trong Deadlock ảnh hưởng đáng kể đến kết quả đối đầu — build đúng có thể giúp khắc phục bất lợi thống kê hoặc mở rộng lợi thế hiện có. Nhớ điều chỉnh build của bạn dựa trên tình trạng game, đội hình, trang bị địch và liệu bạn đang dẫn trước hay đi sau về linh hồn.
Xây đội hình tốt nhất quanh Solomon
Phòng Đội Hình chấm điểm mọi cặp trong đội bạn theo tỷ lệ thắng thực tế từ hàng trăm nghìn trận, đối chiếu lựa chọn với đội hình địch và tải các đội hình tỷ lệ thắng cao đã được chứng minh.
- Bảng đội sáu anh hùng
- Tỷ lệ thắng theo cặp
- Đội hình thắng cao đã chứng minh

Solomon có matchup thuận lợi với 21 tướng và matchup bất lợi với 19 tướng trong Deadlock. Matchup mạnh nhất của Solomon là với Mirage với tỷ lệ thắng 57.3%. Matchup khó nhất là Rat King với tỷ lệ thắng 33.3%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết matchup cụ thể và đề xuất build.
Đối Thủ | Tỷ lệ thắng | Trận đấu | KDA | Hạ gục | Chết | Sát thương người chơi | Tài sản |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 40.86% | 3.174 | 2.85 | 2.7 | 4.1 | 21.691 | 33.443 | |
| 33.29% | 3.088 | 2.73 | 2.7 | 4.2 | 21.534 | 33.377 | |
| 43.24% | 1.767 | 2.92 | 3.0 | 4.3 | 22.405 | 33.206 | |
| 37.18% | 1.751 | 2.83 | 2.9 | 4.1 | 21.697 | 33.717 | |
| 36.99% | 1.322 | 3.02 | 3.0 | 4.0 | 22.574 | 33.410 | |
| 51.14% | 1.269 | 3.21 | 3.1 | 4.1 | 23.574 | 33.576 | |
| 52.59% | 1.255 | 3.21 | 3.2 | 4.1 | 23.395 | 33.641 | |
| 51.66% | 1.237 | 2.94 | 3.1 | 4.5 | 23.632 | 33.756 | |
| 50.78% | 1.225 | 3.05 | 3.4 | 4.6 | 24.730 | 33.971 | |
| 50.08% | 1.222 | 3.09 | 3.0 | 4.2 | 24.621 | 33.936 | |
| 47.61% | 1.153 | 3.21 | 3.2 | 4.1 | 23.568 | 34.120 | |
| 46.29% | 1.145 | 3.32 | 3.1 | 3.9 | 22.364 | 33.600 | |
| 42.21% | 1.033 | 2.65 | 3.0 | 4.5 | 21.009 | 33.000 | |
| 52.25% | 976 | 3.29 | 3.2 | 4.2 | 23.068 | 33.755 | |
| 43.99% | 957 | 3.09 | 3.2 | 4.2 | 23.341 | 33.347 | |
| 43.29% | 947 | 2.78 | 3.4 | 5.0 | 24.277 | 33.928 | |
| 50.29% | 855 | 3.26 | 3.2 | 4.0 | 25.106 | 33.424 | |
| 54.90% | 847 | 3.35 | 3.4 | 4.1 | 23.597 | 34.183 | |
| 51.48% | 812 | 3.03 | 3.1 | 4.4 | 23.012 | 33.026 | |
| 53.49% | 787 | 3.40 | 3.3 | 4.1 | 23.654 | 34.048 | |
| 52.91% | 773 | 3.44 | 3.3 | 3.9 | 23.752 | 33.588 | |
| 45.84% | 770 | 2.86 | 3.1 | 4.6 | 24.340 | 33.481 | |
| 53.41% | 747 | 3.15 | 3.6 | 4.7 | 25.837 | 34.577 | |
| 49.04% | 730 | 3.17 | 3.4 | 4.3 | 25.344 | 33.855 | |
| 44.63% | 726 | 3.05 | 3.1 | 4.2 | 24.223 | 33.470 | |
| 50.22% | 685 | 3.19 | 3.4 | 4.3 | 23.744 | 34.643 | |
| 52.98% | 672 | 3.07 | 3.5 | 4.7 | 25.647 | 34.818 | |
| 54.45% | 663 | 3.78 | 3.4 | 3.6 | 22.940 | 34.244 | |
| 44.43% | 646 | 2.92 | 3.3 | 4.7 | 25.217 | 33.644 | |
| 49.11% | 621 | 3.18 | 3.3 | 4.4 | 25.177 | 34.059 | |
| 54.16% | 613 | 3.16 | 3.3 | 4.5 | 24.128 | 33.719 | |
| 48.56% | 554 | 2.87 | 2.9 | 4.3 | 22.058 | 33.445 | |
| 44.65% | 533 | 2.70 | 2.8 | 4.4 | 23.326 | 32.942 | |
| 48.55% | 517 | 2.96 | 3.3 | 4.6 | 24.888 | 32.605 | |
| 55.99% | 509 | 3.47 | 3.1 | 3.8 | 24.108 | 33.341 | |
| 50.71% | 495 | 3.35 | 3.3 | 4.0 | 23.110 | 33.720 | |
| 47.84% | 462 | 3.26 | 2.8 | 3.5 | 21.714 | 32.835 | |
| 54.69% | 426 | 3.02 | 3.2 | 4.8 | 24.218 | 34.442 | |
| 57.29% | 391 | 3.41 | 3.4 | 3.9 | 23.874 | 33.736 | |
| 54.10% | 305 | 3.53 | 3.1 | 3.8 | 23.135 | 32.989 | |
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Solomon Đối đầu - FAQ
Trận đấu tốt nhất của Solomon trong Deadlock là gì?
Trận đấu tốt nhất của Solomon là chống lại Mirage, đạt tỷ lệ thắng 57.3%. Solomon xuất sắc trong trận đấu này thông qua các chỉ số chiến đấu vượt trội và tương tác khả năng thuận lợi.
Trận đấu khó nhất của Solomon là gì?
Trận đấu khó nhất của Solomon là chống lại Rat King, chỉ với tỷ lệ thắng 33.3%. Chống lại đối thủ này, Solomon nên tập trung vào phối hợp đội hình và mặc áo phòng thủ.
Solomon có bao nhiêu trận đấu thuận lợi?
Solomon có 21 trận đấu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 19 trận đấu bất lợi trong Deadlock. Hiểu những động lực trận đấu này giúp bạn đưa ra những lựa chọn anh hùng tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi của bạn.
Tôi nên chơi Solomon trong những trận đấu khó như thế nào?
Khi chơi Solomon trong những trận đấu khó, ưu tiên canh tác an toàn, định vị và phối hợp đội hình. Điều chỉnh xây dựng vật phẩm của bạn để bù đắp cho nhược điểm trận đấu và tìm kiếm cơ hội để tác động đến những cuộc chiến thông qua những khả năng thay vì đối đầu trực tiếp.
Tôi nên tập trung vào những chỉ số nào trong trận đấu của Solomon?
Những chỉ số chính để phân tích trong trận đấu của Solomon bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương người chơi trung bình và sự khác biệt giá trị ròng. Những trận đấu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi những trận đấu tỷ lệ KDA thấp gợi ý chơi phòng thủ hơn và dựa vào hỗ trợ đội hình.
