Apollo
Tỷ lệ thắng
54.9%
Trận đấu
2.853
KDA
2.67

Apollo vs Shiv vs Shiv

Cấp độ kỹ năng
Tất cả cấp độ kỹ năng
Trận đấu
34.353
Phien ban
6860
Cập nhật lần cuối
8 thg 11, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Apollo duy trì lợi thế tỷ lệ thắng 54.9% so với Shiv dựa trên 2.853 trận Deadlock. Apollo trung bình có giá trị ròng 114 hơn, dịch sang các power spike vật phẩm sớm hơn. Chơi xung quanh lợi thế kinh tế của bạn để tối đa hóa đối đầu này.

Phân tích đối đầu của Apollo

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Apollo hoạt động chống lại họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng đối đầu, thống kê chiến đấu, so sánh giá trị ròng và phân tích sát thương — dựa trên dữ liệu xếp hạng Deadlock thực tế.

So sánh với đối thủ
Apollo - 54.9% tỷ lệ thắng trong trận đối đầu này
Apollo
54.9% TT
VS
Đối đầu Shiv vs Apollo - 45.1% tỷ lệ thắng
Shiv
45.1% TT

Ai thắng trong trận đấu Apollo vs Shiv?

Apollo thắng trận đối đầu Apollo vs Shiv
Người chiến thắng
Apollo
Trận: 2.853
54.9%
Tỷ lệ thắng
45.1%
5.2
TB Hạ gục
6.2
5.5
TB Chết
5.4
9.4
TB Hỗ trợ
8.2
34.563
TB Tài sản
34.449
24.070
Sát thương người chơi
25.021
3.555
Sát thương mục tiêu
3.226
43.6
Đòn kết liễu
42.2

Apollo vs Shiv Tóm tắt đối đầu

The Apollo vs Shiv matchup in Deadlock is một lợi thế thống kê đáng kể. Based on 2.853 recent matches analyzed, Apollo wins with a 54.9% win rate compared to Shiv's 45.1%, giving Apollo a 9.7 percentage point advantage. The most significant statistical gap is in objective contribution, where Apollo consistently outperforms. Apollo dominates this matchup statistically. Apollo can play aggressively and look for solo kills, while Shiv should focus on minimizing losses, farming safely, and relying on teammates to even the odds.

Apollo vs Shiv Phân tích chiến đấu

  • Hạ gục TB

    Shiv secures approximately 1.0 more kills per match than Apollo in this head-to-head (6.2 vs 5.2).

  • Sát thương mục tiêu

    Objective damage contribution is similar between Apollo (3.555) and Shiv (3.226).

  • Sát thương người chơi

    Shiv applies 951 more damage per game than Apollo in this matchup (25.021 vs 24.070).

  • Giá trị ròng

    Apollo and Shiv have nearly identical economic performance in this matchup, generating comparable souls throughout the game.

Trang bị được đề xuất cho Apollo vs Shiv

Tỷ lệ thắng của vật phẩm lấy từ 2.853 trận Apollo gặp Shiv, tô màu theo tỷ lệ thắng của tướng đó trong cặp đấu này.

MetaBot Desktop

Xây đội hình tốt nhất quanh Apollo

Phòng Đội Hình chấm điểm mọi cặp trong đội bạn theo tỷ lệ thắng thực tế từ hàng trăm nghìn trận, đối chiếu lựa chọn với đội hình địch và tải các đội hình tỷ lệ thắng cao đã được chứng minh.

  • Bảng đội sáu anh hùng
  • Tỷ lệ thắng theo cặp
  • Đội hình thắng cao đã chứng minh
Phòng Đội Hình Deadlock trong MetaBot Desktop

Apollo có matchup thuận lợi với 26 tướng và matchup bất lợi với 17 tướng trong Deadlock. Matchup mạnh nhất của Apollo là với Mirage với tỷ lệ thắng 57.6%. Matchup khó nhất là Graves với tỷ lệ thắng 39.8%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết matchup cụ thể và đề xuất build.

Apollo matchup win rates and combat stats in Deadlock (Version 6860)
Đối Thủ
Tỷ lệ thắng
Trận đấu
KDA
Hạ gục
Chết
Sát thương người chơi
Tài sản
42.71%4.5312.555.15.523.79233.943
45.04%3.8372.415.05.724.39534.338
52.83%3.7972.535.56.025.70134.112
53.74%3.7142.565.45.825.33134.766
39.76%3.6372.355.26.023.76634.157
49.33%3.4202.584.95.426.16533.749
49.28%3.3832.405.66.425.72034.046
48.71%3.3692.585.65.825.05834.146
51.45%3.2072.655.55.724.98834.308
52.71%2.9862.635.45.825.93834.829
49.15%2.8792.535.35.825.82334.645
54.85%2.8532.675.25.524.07034.563
52.06%2.8332.645.45.724.30634.148
56.39%2.8002.605.76.025.35434.541
50.94%2.7622.605.45.825.43734.411
50.09%2.7272.565.45.824.77834.016
50.02%2.6672.505.25.824.62934.054
41.37%2.6542.424.95.622.71634.830
44.93%2.5732.585.35.724.26934.757
47.68%2.4752.575.45.825.60634.615
50.55%2.4712.435.45.923.75334.408
54.69%2.4012.685.65.825.30134.523
55.81%2.3512.785.85.625.54734.914
53.81%2.3472.725.55.524.89333.912
53.43%2.1752.635.65.925.95833.940
48.27%2.0762.435.05.825.44034.580
54.60%1.9362.525.66.025.58734.973
49.70%1.8352.555.45.826.15434.844
48.23%1.7562.605.25.625.42634.502
54.19%1.7072.645.45.624.51334.417
52.45%1.5942.735.55.725.39335.352
49.40%1.5042.534.75.322.98433.723
51.89%1.4842.505.56.026.17233.740
49.47%1.4032.635.05.223.66934.311
54.45%1.3832.815.55.424.32033.715
52.25%1.3342.585.66.025.97034.344
56.53%1.3252.755.35.524.72734.788
44.93%1.3112.324.75.722.85932.863
57.22%1.3022.835.35.224.44633.836
49.03%1.2832.585.15.525.96233.978
51.46%1.2652.535.15.824.85034.215
57.64%1.1852.635.15.524.99934.714
56.12%9482.725.25.523.64934.526
🔍

Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.

Báo cáo vấn đề

Apollo Đối đầu - FAQ

Trận đấu tốt nhất của Apollo trong Deadlock là gì?

Trận đấu tốt nhất của Apollo là chống lại Mirage, đạt tỷ lệ thắng 57.6%. Apollo xuất sắc trong trận đấu này thông qua các chỉ số chiến đấu vượt trội và tương tác khả năng thuận lợi.

Trận đấu khó nhất của Apollo là gì?

Trận đấu khó nhất của Apollo là chống lại Graves, chỉ với tỷ lệ thắng 39.8%. Chống lại đối thủ này, Apollo nên tập trung vào phối hợp đội hình và mặc áo phòng thủ.

Apollo có bao nhiêu trận đấu thuận lợi?

Apollo có 26 trận đấu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 17 trận đấu bất lợi trong Deadlock. Hiểu những động lực trận đấu này giúp bạn đưa ra những lựa chọn anh hùng tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi của bạn.

Tôi nên chơi Apollo trong những trận đấu khó như thế nào?

Khi chơi Apollo trong những trận đấu khó, ưu tiên canh tác an toàn, định vị và phối hợp đội hình. Điều chỉnh xây dựng vật phẩm của bạn để bù đắp cho nhược điểm trận đấu và tìm kiếm cơ hội để tác động đến những cuộc chiến thông qua những khả năng thay vì đối đầu trực tiếp.

Tôi nên tập trung vào những chỉ số nào trong trận đấu của Apollo?

Những chỉ số chính để phân tích trong trận đấu của Apollo bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương người chơi trung bình và sự khác biệt giá trị ròng. Những trận đấu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi những trận đấu tỷ lệ KDA thấp gợi ý chơi phòng thủ hơn và dựa vào hỗ trợ đội hình.