
- Tỷ lệ thắng
- 48.3%
- Trận đấu
- 12.741
- KDA
- 2.73
Baba vs Drifter vs Drifter
- Cấp độ kỹ năng
- Tất cả cấp độ kỹ năng
- Trận đấu
- 35.409
- Phien ban
- 6774
- Cập nhật lần cuối
- 12 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Baba phải đối mặt với tỷ lệ thắng 48.3% thử thách chống lại Drifter trong đối đầu Deadlock này. Dữ liệu từ 12.741 trò chơi cho thấy Baba trung bình có -0.5 cái chết nhiều hơn. Tập trung vào nông cụ an toàn, phối hợp đội và tránh các cuộc đối đầu 1v1.
Phân tích đối đầu của Baba
Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Baba hoạt động chống lại họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng đối đầu, thống kê chiến đấu, so sánh giá trị ròng và phân tích sát thương — dựa trên dữ liệu xếp hạng Deadlock thực tế.
Ai thắng trong trận đấu Baba vs Drifter?

Baba vs Drifter Tóm tắt đối đầu
The Baba vs Drifter matchup in Deadlock is một đối đầu có lợi vừa phải. Based on 12.741 recent matches analyzed, Drifter wins with a 51.7% win rate compared to Baba's 48.3%, giving Drifter a 3.4 percentage point advantage. The most significant statistical gap is in damage output, where Drifter consistently outperforms. Drifter holds a meaningful advantage in this matchup. Baba players should play more cautiously, prioritize safe farming, and look for team fight opportunities where positioning and coordination matter more than 1v1 statistics.
Baba vs Drifter Phân tích chiến đấu
Drifter edges out Baba in a competitive combat comparison, winning 3 of 5 metrics with notable advantages in kill production, damage output, objective damage. With only a 3-2 margin based on 12.741 matches analyzed, this Baba vs Drifter matchup remains contestable for both sides. Baba shouldn't feel outmatched — the statistical gap is narrow enough that individual skill, positioning choices, and in-game decision making can easily swing specific encounters in Baba's favor.
Baba vs Drifter Phân tích kinh tế
Drifter vastly out-earns Baba by 3.159 souls on average. This substantial economic gap means Drifter will consistently hit item breakpoints earlier, creating a snowballing advantage throughout the game. Both heroes farm at comparable rates, so lane control will depend on harassment patterns and jungle support rather than inherent farming advantages.
Trang bị được đề xuất cho Baba vs Drifter
Build Baba vs Drifter







This optimized build for Baba against Drifter is designed to help overcome a statistically challenging matchup. Facing a 51.7% win rate disadvantage against Drifter, these items prioritize survivability and efficient trading to close the gap. Mystic Conduit, Restorative Locket, Spirit Burn, and 4 more items, totaling approximately 40.399 souls Focus on hitting item timings and avoid extended fights until you've completed key items that can shift the matchup in your favor.
Build Drifter vs Baba







Drifter's recommended build against Baba leverages their statistical advantage in this matchup. With the matchup favoring Drifter, these items emphasize aggressive play and damage output to secure the advantage. Glass Cannon, Frenzy, Colossus, and 4 more items, totaling approximately 44.800 souls Understanding Drifter's likely build helps you anticipate their power spikes and adjust your timing accordingly.
Các build trang bị này được tối ưu hóa cho đối đầu Baba vs Drifter dựa trên dữ liệu tỷ lệ thắng từ 12.741 trận đấu cạnh tranh. Lựa chọn trang bị trong Deadlock ảnh hưởng đáng kể đến kết quả đối đầu — build đúng có thể giúp khắc phục bất lợi thống kê hoặc mở rộng lợi thế hiện có. Nhớ điều chỉnh build của bạn dựa trên tình trạng game, đội hình, trang bị địch và liệu bạn đang dẫn trước hay đi sau về linh hồn.
Xây đội hình tốt nhất quanh Baba
Phòng Đội Hình chấm điểm mọi cặp trong đội bạn theo tỷ lệ thắng thực tế từ hàng trăm nghìn trận, đối chiếu lựa chọn với đội hình địch và tải các đội hình tỷ lệ thắng cao đã được chứng minh.
- Bảng đội sáu anh hùng
- Tỷ lệ thắng theo cặp
- Đội hình thắng cao đã chứng minh

Baba có matchup thuận lợi với 23 tướng và matchup bất lợi với 17 tướng trong Deadlock. Matchup mạnh nhất của Baba là với Solomon với tỷ lệ thắng 59.1%. Matchup khó nhất là Rat King với tỷ lệ thắng 41.9%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết matchup cụ thể và đề xuất build.
Đối Thủ | Tỷ lệ thắng | Trận đấu | KDA | Hạ gục | Chết | Sát thương người chơi | Tài sản |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 41.85% | 32.134 | 2.69 | 5.0 | 6.5 | 24.690 | 37.095 | |
| 43.26% | 17.266 | 2.59 | 5.2 | 7.0 | 25.427 | 36.603 | |
| 50.30% | 14.811 | 2.75 | 5.4 | 6.8 | 26.117 | 37.526 | |
| 49.26% | 14.803 | 2.81 | 5.5 | 6.8 | 26.524 | 37.762 | |
| 52.50% | 14.443 | 2.90 | 5.7 | 6.7 | 27.284 | 37.950 | |
| 42.52% | 13.096 | 2.66 | 5.2 | 6.7 | 25.033 | 37.182 | |
| 42.92% | 13.091 | 2.86 | 5.6 | 6.5 | 26.747 | 37.806 | |
| 48.32% | 12.741 | 2.73 | 5.6 | 7.1 | 26.990 | 37.064 | |
| 48.55% | 12.487 | 2.70 | 5.3 | 6.9 | 26.338 | 37.251 | |
| 52.15% | 12.041 | 2.75 | 5.6 | 7.0 | 27.420 | 37.294 | |
| 43.57% | 11.277 | 2.86 | 5.5 | 6.5 | 26.426 | 37.678 | |
| 52.49% | 11.230 | 2.91 | 5.5 | 6.6 | 27.357 | 37.435 | |
| 46.01% | 10.865 | 2.75 | 5.3 | 6.7 | 25.851 | 36.770 | |
| 51.49% | 10.345 | 3.00 | 5.8 | 6.4 | 27.466 | 37.751 | |
| 46.78% | 10.185 | 2.51 | 5.2 | 7.1 | 24.679 | 37.017 | |
| 46.89% | 9.317 | 2.69 | 5.4 | 6.9 | 27.443 | 37.206 | |
| 51.67% | 9.123 | 2.88 | 5.8 | 6.7 | 27.528 | 37.605 | |
| 50.89% | 9.006 | 2.96 | 5.8 | 6.7 | 28.005 | 37.705 | |
| 46.85% | 8.959 | 2.87 | 5.7 | 6.6 | 28.037 | 37.585 | |
| 54.56% | 8.820 | 2.92 | 5.8 | 6.8 | 27.270 | 37.720 | |
| 48.51% | 8.759 | 2.76 | 5.5 | 6.8 | 27.579 | 37.162 | |
| 54.14% | 8.553 | 2.92 | 5.5 | 6.5 | 26.315 | 37.764 | |
| 45.40% | 8.527 | 2.75 | 5.3 | 6.7 | 26.496 | 36.677 | |
| 52.94% | 8.311 | 2.91 | 5.6 | 6.6 | 26.298 | 37.842 | |
| 51.25% | 8.078 | 2.88 | 5.8 | 6.8 | 27.968 | 37.379 | |
| 52.93% | 7.653 | 2.96 | 5.6 | 6.7 | 27.294 | 38.491 | |
| 49.97% | 7.213 | 2.92 | 5.8 | 6.7 | 28.657 | 38.315 | |
| 50.43% | 6.742 | 2.84 | 5.6 | 6.8 | 27.676 | 37.329 | |
| 49.74% | 6.453 | 2.70 | 5.3 | 6.8 | 26.559 | 37.231 | |
| 55.14% | 5.918 | 3.03 | 5.8 | 6.4 | 27.772 | 38.695 | |
| 46.02% | 5.821 | 2.71 | 5.3 | 6.8 | 27.887 | 36.649 | |
| 50.20% | 5.504 | 2.77 | 5.5 | 7.0 | 27.006 | 37.335 | |
| 55.76% | 5.303 | 2.86 | 5.5 | 6.7 | 26.977 | 38.167 | |
| 50.18% | 5.149 | 2.90 | 5.5 | 6.5 | 25.757 | 37.073 | |
| 50.77% | 5.029 | 2.67 | 5.2 | 6.8 | 25.667 | 37.858 | |
| 53.36% | 4.796 | 2.91 | 5.6 | 6.5 | 27.435 | 37.457 | |
| 53.62% | 4.556 | 3.12 | 5.6 | 6.2 | 26.784 | 37.918 | |
| 51.65% | 4.103 | 2.87 | 5.3 | 6.2 | 25.857 | 37.617 | |
| 55.42% | 3.208 | 2.93 | 5.6 | 6.6 | 26.597 | 37.822 | |
| 59.14% | 3.174 | 3.71 | 4.4 | 4.0 | 22.224 | 34.481 | |
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Baba Đối đầu - FAQ
Trận đấu tốt nhất của Baba trong Deadlock là gì?
Trận đấu tốt nhất của Baba là chống lại Solomon, đạt tỷ lệ thắng 59.1%. Baba xuất sắc trong trận đấu này thông qua các chỉ số chiến đấu vượt trội và tương tác khả năng thuận lợi.
Trận đấu khó nhất của Baba là gì?
Trận đấu khó nhất của Baba là chống lại Rat King, chỉ với tỷ lệ thắng 41.9%. Chống lại đối thủ này, Baba nên tập trung vào phối hợp đội hình và mặc áo phòng thủ.
Baba có bao nhiêu trận đấu thuận lợi?
Baba có 23 trận đấu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 17 trận đấu bất lợi trong Deadlock. Hiểu những động lực trận đấu này giúp bạn đưa ra những lựa chọn anh hùng tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi của bạn.
Tôi nên chơi Baba trong những trận đấu khó như thế nào?
Khi chơi Baba trong những trận đấu khó, ưu tiên canh tác an toàn, định vị và phối hợp đội hình. Điều chỉnh xây dựng vật phẩm của bạn để bù đắp cho nhược điểm trận đấu và tìm kiếm cơ hội để tác động đến những cuộc chiến thông qua những khả năng thay vì đối đầu trực tiếp.
Tôi nên tập trung vào những chỉ số nào trong trận đấu của Baba?
Những chỉ số chính để phân tích trong trận đấu của Baba bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương người chơi trung bình và sự khác biệt giá trị ròng. Những trận đấu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi những trận đấu tỷ lệ KDA thấp gợi ý chơi phòng thủ hơn và dựa vào hỗ trợ đội hình.
