โมแอนด์คริลล์
อัตราชนะ
46.4%
แมตช์
1,118
KDA
2.75

โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน vs วอร์เดน

ระดับฝีมือ
ทุกระดับสกิล
แมตช์
18,922
เวอร์ชัน
6860
อัปเดตล่าสุด
8 พ.ย. 2026 UTC
ผู้เขียน
Dakota Chinnick
วิธีการคำนวณ
วิธีการจัดทำข้อมูล

ในแมตช์อัพ Deadlock นี้ โมแอนด์คริลล์ เจอ วอร์เดน ด้วยอัตราชนะ 46.4% ซึ่งท้าทาย ข้อมูลจาก 1,118 เกมแสดงว่า โมแอนด์คริลล์ ตายมากกว่าโดยเฉลี่ย 0.0 เน้นฟาร์มอย่างปลอดภัย ประสานงานกับทีม และหลีกเลี่ยงการดวล 1v1

สรุปแมตช์อัปของ โมแอนด์คริลล์

ใช้ดรอปดาวน์เลือกคู่ต่อสู้เพื่อดูรายละเอียดว่า โมแอนด์คริลล์ ทำผลงานเมื่อเจอตัวนั้นเป็นอย่างไร คุณจะเห็นอัตราชนะแบบตัวต่อตัว สถิติการต่อสู้ การเปรียบเทียบ net worth และการวิเคราะห์ดาเมจ ทั้งหมดอิงจากข้อมูลแรงก์จริงของ Deadlock

เปรียบเทียบกับคู่ต่อสู้
โมแอนด์คริลล์ - อัตราชนะ 46.4% ในแมตช์อัปนี้
โมแอนด์คริลล์
46.4% WR
VS
แมตช์อัป วอร์เดน vs โมแอนด์คริลล์ - อัตราชนะ 53.6%
วอร์เดน
53.6% WR

ใครชนะแมตช์อัป โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน

วอร์เดน ชนะแมตช์อัป โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน
ผู้ชนะ
วอร์เดน
แมตช์: 1,118
46.4%
อัตราชนะ
53.6%
3.9
คิลเฉลี่ย
5.5
5.4
เดธเฉลี่ย
5.4
10.9
แอสซิสต์เฉลี่ย
9.2
35,595
Net Worth เฉลี่ย
35,636
21,495
ดาเมจใส่ผู้เล่น
27,074
3,315
ดาเมจต่อออบเจกทีฟ
6,174
53.0
ลาสต์ฮิต
64.1

สรุปแมตช์อัพ โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน

แมตช์อัพ โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน ใน Deadlock คือ ได้เปรียบทางสถิติอย่างมีนัยสำคัญ จากการวิเคราะห์ 1,118 แมตช์ล่าสุด วอร์เดน ชนะด้วยอัตราชนะ 53.6% เทียบกับ 46.4% ของ โมแอนด์คริลล์ ทำให้ วอร์เดน นำอยู่ 7.2 จุดเปอร์เซ็นต์ ช่องว่างทางสถิติที่สำคัญที่สุดอยู่ที่ การมีส่วนร่วมกับออบเจกทีฟ ซึ่ง วอร์เดน เหนือกว่าอย่างสม่ำเสมอ วอร์เดน เหนือกว่าในแมตช์อัพนี้ตามสถิติ วอร์เดน เล่นเชิงรุกและมองหาโซโลคิลได้ ส่วน โมแอนด์คริลล์ ควรเน้นลดความสูญเสีย ฟาร์มอย่างปลอดภัย และพึ่งเพื่อนร่วมทีมให้ช่วยดึงสถานการณ์กลับมา

วิเคราะห์การต่อสู้ โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน

  • ดาเมจต่อออบเจกทีฟ

    วอร์เดน ทำดาเมจใส่เป้าหมายได้มากกว่า โมแอนด์คริลล์ เฉลี่ย 2,859 จึงมีคุณค่ามากกว่าในการสปลิทพุช ปิดคิล Guardian และเร่งการทำลายป้อม ทีมที่มี วอร์เดน อาจเลือกเน้นกลยุทธ์รอบเป้าหมาย ส่วน โมแอนด์คริลล์ ควรเน้นสร้างพิคขณะที่ วอร์เดน ดันเป้าหมาย

  • คิลเฉลี่ย

    ในแมตช์อัพนี้ วอร์เดน ทำคิลได้มากกว่า โมแอนด์คริลล์ อย่างชัดเจน เฉลี่ย 5.5 คิล เทียบกับ 3.9 คิล ต่างกันเกือบ 1.6 คิลต่อแมตช์ เมื่อ วอร์เดน เจอ โมแอนด์คริลล์ ข้อมูลแสดงชัดว่า วอร์เดน หาโอกาสทำคิลได้มากกว่าและปิดคิลได้จริง ผู้เล่น โมแอนด์คริลล์ ควรยอมรับข้อเท็จจริงนี้และปรับการเล่น เช่น เล่นเน้นซัพพอร์ตมากขึ้น ช่วยเพื่อนร่วมทีม และหลีกเลี่ยงการท้าดวลกับ วอร์เดน ในจังหวะที่ทีมไม่ได้ต้องการให้คุณดวล

  • ดาเมจใส่ผู้เล่น

    ส่วนต่างดาเมจระหว่าง วอร์เดน และ โมแอนด์คริลล์ สูงมาก: 27,074 เทียบกับเพียง 21,495 วอร์เดน ทำดาเมจมากกว่าเฉลี่ย 5,580 ต่อเกม แสดงถึงการครองการแลกหมัดโดยตรงอย่างเด็ดขาด ความต่างระดับนี้บ่งชี้ว่าชุดสกิล สไตล์การเล่น หรือการเลือกตำแหน่งของ วอร์เดน ให้ความได้เปรียบด้านดาเมจมหาศาล ขณะที่ โมแอนด์คริลล์ แลกอย่างมีประสิทธิภาพยังลำบาก ผู้เล่น โมแอนด์คริลล์ ควรมองว่า วอร์เดน เป็นคู่ดวลที่ต้องหลีกเลี่ยง และโฟกัสที่การมีส่วนร่วมนอกการต่อสู้หรือดาเมจจากสกิลทั้งหมด

  • มูลค่าสุทธิ

    โมแอนด์คริลล์ และ วอร์เดน มีผลงานทางเศรษฐกิจเกือบเท่ากันในแมตช์อัปนี้ ได้ souls ใกล้เคียงกันตลอดเกม ความได้เปรียบเรื่องจังหวะไอเทมจะมาจากการฟาร์มอย่างมีประสิทธิภาพและการปิดคิล ไม่ใช่ความได้เปรียบของฮีโร่เอง วอร์เดน ได้ลาสต์ฮิตมากกว่า (64.1 vs 53.0) ขณะที่ วอร์เดน นำด้านดีไนย์ (1.9 vs 1.7) พลวัตการฟาร์มนี้กำหนดสมดุลของเลนและการกระจายทอง

ไอเทมแนะนำสำหรับ โมแอนด์คริลล์ vs วอร์เดน

อัตราชนะของไอเทมมาจาก 1,118 เกมของ โมแอนด์คริลล์ ปะทะ วอร์เดน โดยใช้สีเทียบกับอัตราชนะของฮีโร่นั้นในแมตช์อัปนี้

MetaBot Desktop

สร้างทีมที่ดีที่สุดรอบ โมแอนด์คริลล์

Comp Lab ให้คะแนนทุกคู่ในทีมของคุณจากอัตราชนะจริงของหลายแสนแมตช์ ตรวจสอบการเลือกของคุณกับรายชื่อฝ่ายตรงข้าม และโหลดคอมพ์อัตราชนะสูงที่พิสูจน์แล้ว

  • บอร์ดทีมหกฮีโร่
  • อัตราชนะของซินเนอร์ยีคู่
  • คอมพ์อัตราชนะสูงที่พิสูจน์แล้ว
Deadlock Comp Lab ใน MetaBot Desktop

โมแอนด์คริลล์ ได้เปรียบเหนือฮีโร่ 12 คนและเสียเปรียบกับฮีโร่ 31 คนใน Deadlock แมตช์อัพที่แข็งแกร่งที่สุดของ โมแอนด์คริลล์ คือเจอกับ ​ซินแคลร์​ อัตราชนะ 56.9% แมตช์อัพที่ยากที่สุดคือ เพจ อัตราชนะ 40.1% ใช้ตารางด้านล่างเพื่อดูรายละเอียดแมตช์อัพและบิลด์แนะนำ

โมแอนด์คริลล์ matchup win rates and combat stats in Deadlock (Version 6860)
คู่ต่อสู้
อัตราชนะ
แมตช์
KDA
คิล
เดธ
ดาเมจใส่ผู้เล่น
มูลค่าสุทธิ
42.03%3,3742.764.15.321,38635,280
49.22%2,8342.704.25.722,58035,435
40.34%2,6922.744.35.521,66235,836
45.34%2,5012.763.85.222,87534,761
48.60%2,4652.784.15.521,92535,874
41.07%2,3862.493.75.520,53034,792
46.32%2,3212.814.25.522,71935,223
45.32%2,3062.824.55.622,76535,875
44.78%2,2802.714.25.622,48135,618
46.18%2,2242.644.05.621,06435,610
48.96%2,1592.774.05.421,11335,671
40.12%2,1262.593.85.419,84335,224
46.74%2,1012.724.45.722,73335,605
46.84%1,9942.824.45.523,18535,838
45.89%1,9242.784.15.421,79635,261
47.48%1,8092.824.55.823,08136,217
50.58%1,7952.804.25.522,09535,623
48.30%1,7952.784.15.522,81935,566
49.94%1,7902.954.35.221,81736,153
42.66%1,7582.794.15.421,70836,099
54.04%1,7062.974.65.522,70536,181
52.25%1,6882.974.55.422,33736,031
50.88%1,5982.964.45.423,08436,438
43.16%1,5202.473.85.619,41034,967
49.73%1,5002.874.45.522,99835,714
48.11%1,4842.984.55.322,92435,314
45.41%1,4712.643.85.422,12436,079
52.10%1,3822.864.25.422,12335,505
47.82%1,3302.834.35.422,69435,856
43.37%1,2982.824.25.321,97935,583
50.92%1,1472.794.15.320,67935,243
46.42%1,1182.753.95.421,49535,595
45.36%1,1002.693.75.019,81534,545
50.67%1,0522.964.25.222,08536,179
53.89%9762.994.35.423,04237,414
40.35%9642.433.35.318,76433,279
45.63%9492.734.05.523,22335,515
40.18%9012.513.55.319,76035,811
49.44%8902.824.25.322,12036,288
53.47%8493.064.75.523,78236,978
50.00%8462.874.05.119,89334,309
51.02%7822.834.05.221,76536,038
56.92%7013.384.44.822,02736,626
🔍

ช่วยเรารักษาความถูกต้อง! หากพบสถิติที่ไม่ถูกต้อง ข้อมูลที่หายไป หรือปัญหาอื่นๆ ความเห็นของคุณช่วยยกระดับคุณภาพข้อมูลของเราให้ทั้งชุมชน

รายงานปัญหา

แมตช์อัพ โมแอนด์คริลล์ - คำถามที่พบบ่อย

แมตช์อัพที่ดีที่สุดของ โมแอนด์คริลล์ ใน Deadlock คืออะไร?

แมตช์อัพที่ดีที่สุดของ โมแอนด์คริลล์ คือเจอกับ ​ซินแคลร์​ อัตราชนะ 56.9% โมแอนด์คริลล์ เหนือกว่าในแมตช์อัพนี้ด้วยสถิติการต่อสู้ที่ดีกว่าและความเข้ากันของสกิล

แมตช์อัปที่ยากที่สุดของ โมแอนด์คริลล์ คืออะไร?

แมตช์อัพที่ยากที่สุดของ โมแอนด์คริลล์ คือเจอกับ เพจ อัตราชนะเพียง 40.1% เมื่อเจอคู่ต่อสู้นี้ โมแอนด์คริลล์ ควรเน้นการประสานงานกับทีมและซื้อไอเทมเชิงป้องกัน

โมแอนด์คริลล์ มีแมตช์อัปที่ได้เปรียบกี่แมตช์?

โมแอนด์คริลล์ มีแมตช์อัพที่ได้เปรียบ (อัตราชนะ 50%+) 12 แมตช์อัพ และแมตช์อัพที่เสียเปรียบ 31 แมตช์อัพใน Deadlock การเข้าใจแมตช์อัพเหล่านี้ช่วยให้เลือกฮีโร่ได้ดีขึ้นและปรับสไตล์การเล่นได้

เล่น โมแอนด์คริลล์ อย่างไรในแมตช์อัปที่ยาก?

เมื่อเล่น โมแอนด์คริลล์ ในแมตช์อัพที่ยาก ให้เน้นฟาร์มอย่างปลอดภัย การวางตำแหน่ง และการประสานงานกับทีม ปรับบิลด์ไอเทมเพื่อชดเชยข้อเสียเปรียบ และมองหาโอกาสสร้างผลกระทบในการต่อสู้ด้วยสกิลแทนการปะทะตรงๆ

ควรดูสถิติอะไรในแมตช์อัพของ โมแอนด์คริลล์?

สถิติสำคัญที่ควรวิเคราะห์ในแมตช์อัพของ โมแอนด์คริลล์ ได้แก่ อัตราชนะ KDA ดาเมจเฉลี่ยต่อผู้เล่น และส่วนต่าง net worth แมตช์อัพที่ดาเมจสูงเหมาะกับการเล่นเชิงรุก ส่วนแมตช์อัพที่ KDA ต่ำควรเล่นเชิงรับและพึ่งการสนับสนุนจากทีม