- Tỷ Lệ Thắng
- 52.9%
- Tỷ Lệ Chọn
- 13.9%
- KDA
- 1.43
Clove Đội Hình
- Ban cap nhat
- 13.06
- Trận
- 873.870
- Khu vuc
- Tat ca khu vuc
- Hang
- Tat ca hang
- Nen tang
- Tat ca nen tang
- Che do
- Competitive
- Cap nhat lan cuoi
- 13 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Khám phá các đội hình tốt nhất với Clove trong Valorant. Đội hình hàng đầu: Clove, Cypher, Jett, Phoenix, Sova (55.9% tỷ lệ thắng). Với 41 đội hình được phân tích, tìm những sự kết hợp hoàn hảo cho Kiểm soát này.
Khám phá các đội hình hiệu quả nhất với Clove trong meta cạnh tranh Valorant, được phân tích từ 136.047 trận trên tất cả các cấp độ kỹ năng. Đội hình hoạt động tốt nhất ghép Clove với Cypher, Jett, Phoenix, Sova, đạt tỷ lệ thắng ấn tượng 55.9%. Trong số 41 đội hình chứa Clove, 3 là tier A đội hình, cho thấy tiềm năng cộng hưởng mạnh. Là một Kiểm soát, Clove đóng góp giá trị độc đáo cho đội hình thông qua từ chối tầm nhìn và kiểm soát khu vực bằng khói và tiện ích. Tỷ lệ thắng trung bình trên tất cả đội hình Clove là 52.4%, thể hiện ảnh hưởng tích cực của điệp viên này đến thành công của đội. Người chơi tìm cách tối đa hóa hiệu suất rank nên xem xét ghép Clove với đồng đội đã được chứng minh từ các đội hình hoạt động tốt nhất này, đồng thời cũng xem xét cộng hưởng theo bản đồ cụ thể và tiềm năng counter-pick.
Hang | Dac vu | Tier | Che do | Hang | Nen tang | Trận | Tỷ Lệ Thắng | Tỷ Lệ Chọn |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Tier A | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 5.307 | 55.9% | 1.15% | ||
| Tier A | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 4.909 | 55.5% | 1.06% | ||
| Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.666 | 55.2% | 0.36% | ||
| #4 | Tier A | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 4.736 | 55.0% | 1.02% | |
| #5 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.749 | 55.0% | 0.38% | |
| #6 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.450 | 55.0% | 0.31% | |
| #7 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.273 | 54.1% | 0.27% | |
| #8 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.379 | 54.1% | 0.30% | |
| #9 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.147 | 54.0% | 0.46% | |
| #10 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.194 | 53.7% | 0.47% | |
| #11 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.404 | 53.7% | 0.30% | |
| #12 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.386 | 53.7% | 0.52% | |
| #13 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 3.411 | 53.4% | 0.74% | |
| #14 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 5.665 | 53.4% | 1.22% | |
| #15 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.217 | 53.1% | 0.48% | |
| #16 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 6.363 | 53.1% | 1.37% | |
| #17 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 4.473 | 52.6% | 0.97% | |
| #18 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 3.198 | 52.5% | 0.69% | |
| #19 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 5.376 | 52.4% | 1.16% | |
| #20 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.640 | 52.3% | 0.35% | |
| #21 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.812 | 52.2% | 0.61% | |
| #22 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 3.271 | 52.1% | 0.71% | |
| #23 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.585 | 52.1% | 0.34% | |
| #24 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.971 | 52.1% | 0.64% | |
| #25 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 7.595 | 51.9% | 1.64% | |
| #26 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.882 | 51.9% | 0.62% | |
| #27 | Tier B | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 16.619 | 51.7% | 3.59% | |
| #28 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.511 | 51.6% | 0.33% | |
| #29 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.818 | 51.5% | 0.39% | |
| #30 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.963 | 51.3% | 0.42% | |
| #31 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.310 | 50.9% | 0.50% | |
| #32 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.691 | 50.8% | 0.58% | |
| #33 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.384 | 50.7% | 0.30% | |
| #34 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.695 | 50.7% | 0.37% | |
| #35 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 9.320 | 50.6% | 2.01% | |
| #36 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.859 | 50.4% | 0.40% | |
| #37 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.631 | 50.3% | 0.35% | |
| #38 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.404 | 50.2% | 0.30% | |
| #39 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 2.750 | 50.0% | 0.59% | |
| #40 | Tier C | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 3.530 | 49.1% | 0.76% | |
| #41 | Tier D | Competitive | Tat ca hang | Tat ca nen tang | 1.503 | 46.5% | 0.32% | |
Xây dựng đội hình hoàn hảo
Xếp cả hai đội trong Comp Lab, chọn bản đồ và xem cân bằng vai trò, độ phù hợp bản đồ của từng đặc vụ cùng lợi thế đối đầu — tất cả được tính từ các trận đấu xếp hạng thực tế trước khi vòng đấu bắt đầu.
- Trình xây dựng đội hình 5v5 đầy đủ
- Độ phù hợp bản đồ và tỷ lệ thắng theo đặc vụ
- Lợi thế đối đầu trước lựa chọn của địch

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Frequently Asked Questions
Đội hình tốt nhất với Clove trong Valorant là gì?
Đội hình tốt nhất với Clove bao gồm Clove, Cypher, Jett, Phoenix, Sova, đạt tỷ lệ thắng 55.9% trên 5.307 trận cạnh tranh. Đội hình tier A này tối đa hóa tiềm năng của Clove với vai trò Kiểm soát.
Có bao nhiêu đội hình khả thi bao gồm Clove?
Có 41 đội hình được ghi nhận với Clove trong meta Valorant hiện tại. Trong số này, 3 được coi là đội hình tier cao (S hoặc A tier) với tỷ lệ thắng trên trung bình.
Những điệp viên nào cộng hưởng tốt nhất với Clove?
Dựa trên phân tích tỷ lệ thắng, Clove cộng hưởng tốt nhất với các điệp viên được tìm thấy trong các đội hình hoạt động tốt nhất. Các cặp thành công nhất đến từ các đội bao gồm Cypher, Jett, Phoenix, Sova. Những tổ hợp này tận dụng hiệu quả kỹ năng Kiểm soát của Clove.
Tỷ lệ thắng đội hình trung bình của Clove là bao nhiêu?
Trên 41 đội hình, Clove có tỷ lệ thắng trung bình 52.4%. Đội hình tốt nhất đạt 55.9% trong khi duy trì tỷ lệ chọn 1.15% trong chơi cạnh tranh.
Tôi có nên chọn Clove cho đội hình rank không?
Clove là lựa chọn mạnh cho đội hình rank, xuất hiện trong 41 đội hình được ghi nhận. Với 38 đội hình có tỷ lệ thắng trên 50%, Clove có thể đóng góp tích cực khi ghép với đồng đội phù hợp. Hãy xem xét các pick hiện có của đội và lựa chọn bản đồ khi quyết định.