Killjoy - Điệp Viên Hộ vệ Valorant
Tỷ Lệ Thắng
51.9%
Tỷ Lệ Chọn
1.8%
KDA
1.31

Killjoy Khac che

Hộ vệ
Ban cap nhat
13.06
Trận
873.870
Khu vuc
Tat ca khu vuc
Hang
Tat ca hang
Nen tang
Tat ca nen tang
Che do
Competitive
Cap nhat lan cuoi
13 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Khám phá ai Killjoy khắc chế và ai khắc chế Killjoy trong Valorant 2026. Killjoy mạnh trước Fade và gặp khó khăn trước Clove. Vũ khí tốt nhất: Shorty (65.6% TLT). Tránh: Guardian (47.2% TLT). Xem phân tích đối đầu đầy đủ và hiệu suất vũ khí cho Hộ vệ này.

Khi chơi Killjoy trong Valorant, một số điệp viên đặt ra thách thức đáng kể trong các trận cạnh tranh. Phân tích 8.531 trận cho thấy Fade, Phoenix, and Sova liên tục hoạt động tốt với Killjoy. Fade là counter khó khăn nhất với chênh lệch tỷ lệ thắng -0.0% so với tỷ lệ thắng 51.9% của Killjoy. Các điệp viên counter này có tỷ lệ thắng trung bình 51.1%. Khi đối mặt với những đối đầu này, hãy xem xét điều chỉnh phong cách chơi, phối hợp sử dụng tiện ích với đồng đội, hoặc chọn điệp viên khác trong giai đoạn draft.

Trong bối cảnh cạnh tranh của Valorant, Killjoy thể hiện hiệu suất mạnh mẽ với một số điệp viên quan trọng. Dựa trên phân tích tỷ lệ thắng từ 8.531 trận, Killjoy liên tục vượt trội Clove, Sage, and Neon trong các đối đầu head-to-head. Clove dẫn đầu danh sách này với chênh lệch tỷ lệ thắng 1.0%, khiến họ trở thành mục tiêu thuận lợi khi chơi Killjoy. Các điệp viên hiển thị bên dưới có tỷ lệ thắng trung bình 52.2%, tất cả đều cao hơn mức cơ sở 51.9% của Killjoy. Hiểu những đối đầu này giúp bạn xác định khi nào nên tấn công tích cực để tận dụng lợi thế và đảm bảo thắng round.

MetaBot Desktop

Thắng cuộc đấu súng trước khi nó bắt đầu

Đặt hai vũ khí bất kỳ đối đầu trong Duel Lab — chỉnh tầm bắn, giáp và kiểu ngắm để so sánh mức giảm sát thương theo khoảng cách, số phát bắn để hạ gục và thời gian hạ gục thực tế theo bậc rank.

  • Vũ khí bất kỳ đấu vũ khí bất kỳ
  • Thời gian hạ gục thực tế theo bậc rank
  • Giảm sát thương theo khoảng cách
Duel Lab trong ứng dụng MetaBot Desktop so sánh cuộc đấu giữa Vandal và Phantom trong Valorant

Tỷ lệ thắng theo vũ khí của Killjoy trong meta xếp hạng Valorant, từ 8.531 trận. Các hiệp dùng Shorty, Frenzy, and Outlaw có tỷ lệ thắng cao nhất. Shorty dẫn đầu với 65.6%, so với mức trung bình 51.9% của Killjoy; nhóm vũ khí này trung bình 59.0%. Hãy hiểu đây là tỷ lệ thắng ở các hiệp có vũ khí đó, không phải bảng xếp hạng mức độ thành thạo của Killjoy: quyết định mua phụ thuộc vào kinh tế hiệp đấu, nên vũ khí rẻ thường được mua khi đội đã dẫn trước.

Một số vũ khí gây thách thức cho người chơi Killjoy trong môi trường cạnh tranh của Valorant. Phân tích 8.531 trận cho thấy Killjoy gặp khó khăn khi dựa vào Guardian, Stinger, and Sheriff. Guardian cho thấy hiệu suất thấp nhất với chỉ 47.2% tỷ lệ thắng, dưới mức cơ bản 51.9% của Killjoy. Các vũ khí hoạt động kém này có tỷ lệ thắng trung bình chỉ 50.8% cho Killjoy. Khi chơi Killjoy, hãy cân nhắc tránh các vũ khí này trong hiệp mua và chọn súng bổ sung tốt hơn cho phong cách chơi Hộ vệ.

Tỷ lệ thắng của Killjoy thay đổi đáng kể dựa trên loại vũ khí địch trong Valorant 2026. Killjoy hoạt động tốt nhất trước Heavy với tỷ lệ thắng 58.1%, trong khi Rifle chứng minh thách thức nhất với 51.6%. Biết loại vũ khí nào Killjoy xuất sắc hoặc gặp khó khăn giúp bạn điều chỉnh vị trí và chiến lược giao tranh như một Hộ vệ.

58.1%
Heavy
58.0%
Sniper
52.4%
SMG
52.4%
Sidearm
52.0%
Shotgun
51.6%
Rifle
Heavy58.1%
Sniper58.0%
SMG52.4%
Sidearm52.4%
Shotgun52.0%
Rifle51.6%

Trong Valorant 2026, Killjoy đối mặt các thách thức khác nhau tùy thuộc vào đội hình địch. Kiểm soát có tỷ lệ thắng trung bình thấp nhất 49.1%, khiến họ trở thành matchup dễ hơn về mặt thống kê cho Killjoy. Trong khi đó, Hộ vệ có tỷ lệ thắng trung bình 51.0%, gây ra các cuộc đối đầu khó khăn hơn. Là Hộ vệ, hiểu các động lực matchup dựa trên vai trò này giúp bạn dự đoán mối đe dọa và phối hợp với đồng đội hiệu quả.

51.0%
Hộ vệ
50.4%
Đối đầu
49.5%
Khởi tranh
49.1%
Kiểm soát
Hộ vệ51.0%
Đối đầu50.4%
Khởi tranh49.5%
Kiểm soát49.1%
🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Frequently Asked Questions

Killjoy khắc chế ai trong Valorant?

Killjoy hoạt động tốt trước Fade, Phoenix, Sova dựa trên so sánh tỷ lệ thắng qua 8.531 trận đấu cạnh tranh. Các đặc vụ này có tỷ lệ thắng tổng thể thấp hơn, cho thấy Killjoy có matchup thuận lợi trước họ trong meta Valorant hiện tại.

Ai khắc chế Killjoy trong Valorant?

Killjoy gặp khó khăn trước Clove, Sage, Neon trong các chế độ xếp hạng cạnh tranh của Valorant. Các đặc vụ này có tỷ lệ thắng cao hơn và bộ kỹ năng của họ có thể gây thách thức cho người chơi Killjoy. Hãy cân nhắc điều chỉnh phong cách chơi hoặc phối hợp với đồng đội khi đối mặt với các matchup này.

Vũ khí tốt nhất cho Killjoy trong Valorant là gì?

Vũ khí tốt nhất cho Killjoy dựa trên dữ liệu tỷ lệ thắng là Shorty (65.6% WR), Frenzy (62.8% WR), Outlaw (59.0% WR). Các vũ khí này bổ sung cho phong cách chơi Hộ vệ của Killjoy và liên tục mang lại hiệu suất trên trung bình trong các trận đấu cạnh tranh.

Vũ khí nào tôi nên tránh khi sử dụng Killjoy?

Killjoy cho thấy hiệu suất dưới trung bình với Guardian (47.2% WR), Stinger (48.8% WR), Sheriff (50.2% WR). Các vũ khí này có thể không bổ sung hiệu quả cho bộ kỹ năng của Killjoy. Hãy cân nhắc chọn vũ khí có tỷ lệ thắng cao hơn như Shorty trong các hiệp mua.

Tôi nên chơi Killjoy như thế nào khi đối mặt với khắc chế?

Khi đối mặt với matchup khó khăn với Killjoy, hãy tập trung vào thế mạnh của bạn như một Hộ vệ. Phối hợp với đồng đội, sử dụng kỹ năng chiến lược, và tránh đối đầu trực tiếp với hard counter khi có thể. Kiến thức bản đồ, vị trí và lựa chọn vũ khí trở nên quan trọng hơn trong các matchup bất lợi.

Tỷ lệ thắng của Killjoy với các vũ khí khác nhau là bao nhiêu?

Tỷ lệ thắng vũ khí của Killjoy thay đổi đáng kể trong Valorant. Vũ khí hoạt động tốt nhất bao gồm Shorty với 65.6% tỷ lệ thắng, trong khi vũ khí như Guardian cho thấy hiệu suất thấp hơn với 47.2% tỷ lệ thắng. Tỷ lệ thắng vũ khí trung bình cho Killjoy là 54.6% trên tất cả súng.