Trang Bị TFT Phổ Biến Nhất
Bảng này hiển thị các trang bị TFT phổ biến nhất dựa trên tỷ lệ chọn, giúp bạn hiểu trang bị nào người chơi chế tạo thường xuyên nhất. Trang bị hàng đầu Mùa 4 theo tỷ lệ top 4: Lá Chắn Chiến Thuật (67.5% top 4, hạng TB 3.5), Vương Miện Chiến Thuật (62.4% top 4, hạng TB 3.8), Mũ Thích Nghi (62.0% top 4, hạng TB 3.9). Lá Chắn Chiến Thuật có tỷ lệ top 4 cao nhất, 67.46%, với tỷ lệ chọn 0.33%. Theo dõi 132 trang bị, cập nhật hằng ngày từ trận xếp hạng.
Hạng | Trang bị | Tier | Thành Phần | Hạng TB | Tỷ Lệ Top 4 | Hạng Nhất | Tỷ Lệ Chọn |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Thú Tượng Thạch Giáp Tier D | 4.34 | 13.67% | 52.89% | 70.74% | ||
| 2 | Giáp Máu Warmog Tier C | 4.27 | 13.90% | 54.12% | 52.22% | ||
| 3 | Cuồng Đao Guinsoo Tier D | 4.39 | 13.17% | 51.68% | 51.35% | ||
| 4 | Ngọn Giáo Shojin Tier C | 4.22 | 14.64% | 55.16% | 42.46% | ||
| 5 | Găng Bảo Thạch Tier C | 4.29 | 13.64% | 53.81% | 40.24% | ||
| 6 | Giáp Tâm Linh Tier B | 4.20 | 14.24% | 55.75% | 37.34% | ||
| 7 | Vô Cực Kiếm Tier C | 4.22 | 14.04% | 55.16% | 33.84% | ||
| 8 | Mũ Phù Thủy Rabadon Tier A | 4.09 | 15.85% | 57.60% | 27.76% | ||
| 9 | Bùa Xanh Tier B | 4.18 | 14.54% | 55.97% | 26.22% | ||
| 10 | Áo Choàng Lửa Tier A | 4.08 | 14.78% | 58.01% | 24.72% | ||
| 11 | Găng Đạo Tặc Tier A | 4.01 | 16.27% | 58.99% | 24.14% | ||
| 12 | Kiếm Súng Hextech Tier B | 4.16 | 14.94% | 56.32% | 24.05% | ||
| 13 | Trượng Hư Vô Tier A | 4.04 | 16.15% | 58.72% | 22.63% | ||
| 14 | Kiếm Tử Thần Tier B | 4.13 | 15.49% | 56.76% | 22.23% | ||
| 15 | Diệt Khổng Lồ Tier A | 4.08 | 14.82% | 58.01% | 22.02% | ||
| 16 | Vuốt Rồng Tier B | 4.17 | 13.83% | 56.49% | 20.55% | ||
| 17 | Cung Xanh Tier B | 4.13 | 16.49% | 56.44% | 20.51% | ||
| 18 | Bùa Đỏ Tier S | 4.01 | 16.40% | 59.11% | 20.46% | ||
| 19 | Bàn Tay Công Lý Tier B | 4.17 | 14.39% | 56.33% | 20.39% | ||
| 20 | Quyền Trượng Thiên Thần Tier B | 4.20 | 13.75% | 55.62% | 20.38% | ||
| 21 | Lời Thề Hộ Vệ Tier S | 4.01 | 15.53% | 59.81% | 18.83% | ||
| 22 | Thịnh Nộ Thủy Quái Tier B | 4.18 | 15.11% | 55.96% | 17.04% | ||
| 23 | Áo Choàng Gai Tier A | 4.10 | 14.27% | 58.03% | 16.56% | ||
| 24 | Mũ Thích Nghi Tier S | 3.89 | 16.72% | 62.00% | 16.37% | ||
| 25 | Quỷ Thư Morello Tier S | 3.92 | 17.35% | 60.85% | 15.67% | ||
| 26 | Huyết Kiếm Tier A | 4.13 | 13.73% | 57.01% | 14.63% | ||
| 27 | Chùy Đoản Côn Tier S | 4.01 | 16.26% | 59.40% | 14.52% | ||
| 28 | Vương Miện Hoàng Gia Tier S | 3.91 | 16.82% | 61.56% | 14.30% | ||
| 29 | Quyền Năng Khổng Lồ Tier B | 4.18 | 13.58% | 56.10% | 14.14% | ||
| 30 | Móng Vuốt Sterak Tier S | 3.94 | 14.49% | 61.25% | 14.12% | ||
| 31 | Trái Tim Kiên Định Tier S | 4.00 | 15.13% | 59.91% | 13.91% | ||
| 32 | Áo Choàng Bóng Tối Tier A | 4.08 | 15.17% | 58.11% | 13.89% | ||
| 33 | Nỏ Sét Tier S | 3.86 | 17.36% | 61.91% | 12.73% | ||
| 34 | Nanh Nashor Tier A | 4.08 | 14.77% | 58.08% | 11.51% | ||
| 35 | Giáp Vai Nguyệt Thần Tier S | 3.92 | 16.56% | 61.16% | 10.83% | ||
| 36 | Áo Choàng Thủy Ngân Tier S | 3.99 | 15.10% | 59.84% | 6.53% | ||
| 37 | Ấn Đao Phủ Tier B | 4.11 | 17.42% | 56.78% | 4.25% | ||
| 38 | Ấn Thuật Sĩ Tier C | 4.27 | 14.33% | 54.28% | 3.59% | ||
| 39 | Ấn Mặt Trăng Tier A | 4.08 | 16.46% | 57.64% | 3.35% | ||
| 40 | Ấn Thần Rừng Tier C | 4.15 | 17.36% | 55.78% | 3.13% | ||
| 41 | Vương Miện Chiến Thuật Tier S | 3.81 | 19.52% | 62.36% | 2.96% | ||
| 42 | Ấn Đấu Sĩ Tier B | 4.10 | 15.26% | 57.40% | 2.86% | ||
| 43 | Ấn Liên Kích Tier A | 4.05 | 15.04% | 58.97% | 2.81% | ||
| 44 | Ấn Hỏa Ngục Tier D | 4.35 | 14.09% | 51.97% | 2.70% | ||
| 45 | Ấn Thuật Sư Tier D | 4.30 | 14.69% | 53.34% | 2.62% | ||
| 46 | Ấn Tiên Phong Tier B | 4.11 | 16.08% | 56.76% | 2.56% | ||
| 47 | Ấn Hoa Linh Tier F | 4.51 | 11.76% | 49.28% | 2.38% | ||
| 48 | Ấn Vệ Quân Tier C | - | 4.21 | 14.16% | 55.55% | 2.24% | |
| 49 | Ấn Tàn Phá Tier C | 4.27 | 12.80% | 54.83% | 2.24% | ||
| 50 | Ấn Thợ Săn Tier D | 4.41 | 12.75% | 51.63% | 2.23% | ||
| 51 | Ấn Dũng Sĩ Tier C | - | 4.19 | 15.42% | 55.22% | 2.20% | |
| 52 | Ấn Gai Đen Tier F | 4.47 | 12.77% | 50.21% | 2.03% | ||
| 53 | Ấn Tinh Nghịch Tier F | 4.64 | 9.56% | 47.01% | 1.94% | ||
| 54 | Ấn Tiên Linh Tier F | 4.45 | 14.17% | 50.14% | 1.89% | ||
| 55 | Ấn Nguyên Sinh Tier D | 4.44 | 11.73% | 51.37% | 1.84% | ||
| 56 | Ấn Thực Vật Tier C | - | 4.25 | 13.37% | 54.62% | 1.83% | |
| 57 | Lõi Bình Minh Tier A | - | 4.04 | 17.62% | 58.08% | 1.65% | |
| 58 | Đao Chớp Tier C | - | 4.27 | 13.47% | 54.17% | 1.64% | |
| 59 | Huy Hiệu Thánh Khiên Tier A | - | 4.06 | 15.91% | 58.58% | 1.44% | |
| 60 | Ấn Thực Vật Tier F | - | 4.64 | 10.28% | 47.56% | 1.40% | |
| 61 | Thánh Kiếm Manazane Tier C | - | 4.21 | 14.87% | 55.41% | 1.30% | |
| 62 | Bão Tố Luden Tier B | - | 4.09 | 15.97% | 57.56% | 1.28% | |
| 63 | Bất Khuất Tier C | - | 4.22 | 14.56% | 55.11% | 1.26% | |
| 64 | Khiên Hừng Đông Tier D | - | 4.35 | 12.39% | 52.77% | 1.19% | |
| 65 | Găng Đạo Tặc Ánh Sáng Tier A | - | 3.94 | 18.10% | 59.78% | 1.17% | |
| 66 | Áo Choàng Chiến Thuật Tier B | 4.14 | 15.68% | 56.38% | 1.14% | ||
| 67 | Khiên Hoàng Hôn Tier C | - | 4.28 | 13.54% | 54.34% | 1.09% | |
| 68 | Giáp Đại Hãn Tier F | - | 4.39 | 14.05% | 51.03% | 1.05% | |
| 69 | Đá Hắc Hóa Tier C | - | 4.25 | 13.90% | 55.01% | 1.04% | |
| 70 | Kiếm Tai Ương Tier B | - | 4.11 | 14.38% | 57.11% | 1.04% | |
| 71 | Ấn Tiên Hắc Ám Tier F | - | 5.04 | 10.04% | 40.00% | 0.96% | |
| 72 | Bùa Thăng Hoa Tier D | - | 4.29 | 12.39% | 54.34% | 0.95% | |
| 73 | Dao Điện Statikk Tier C | - | 4.26 | 12.69% | 54.82% | 0.89% | |
| 74 | Khế Ước Vĩnh Hằng Tier B | - | 4.08 | 14.70% | 57.96% | 0.87% | |
| 75 | Cuồng Đao Guinsoo Ánh Sáng Tier B | - | 4.12 | 17.49% | 56.68% | 0.87% | |
| 76 | Giáp Tay Seeker Tier F | - | 4.39 | 13.46% | 51.61% | 0.86% | |
| 77 | Kiếm Của Tay Bạc Tier D | - | 4.36 | 14.64% | 52.29% | 0.84% | |
| 78 | Tam Luyện Kiếm Tier B | - | 4.15 | 14.24% | 56.63% | 0.83% | |
| 79 | Đao Tím Tier C | - | 4.19 | 14.58% | 56.08% | 0.82% | |
| 80 | Mũ Phù Thủy Rabadon Ánh Sáng Tier A | - | 4.01 | 19.04% | 58.82% | 0.80% | |
| 81 | Đại Bác Liên Thanh Tier F | - | 4.46 | 11.70% | 50.65% | 0.77% | |
| 82 | Găng Hư Không Tier C | - | 4.17 | 14.37% | 56.43% | 0.76% | |
| 83 | Pháo Xương Cá Tier F | - | 4.43 | 12.81% | 51.77% | 0.72% | |
| 84 | Đại Bác Hải Tặc Tier D | - | 4.25 | 15.73% | 54.61% | 0.72% | |
| 85 | Thần Búa Tiến Công Tier F | - | 4.41 | 10.98% | 51.55% | 0.68% | |
| 86 | Găng Bảo Thạch Ánh Sáng Tier C | - | 4.11 | 17.48% | 56.71% | 0.67% | |
| 87 | Găng Đấu Sĩ Tier D | - | 4.35 | 13.53% | 52.22% | 0.59% | |
| 88 | Rìu Hỏa Ngục Tier C | - | 4.27 | 11.69% | 55.11% | 0.58% | |
| 89 | Thú Tượng Thạch Giáp Ánh Sáng Tier D | - | 4.29 | 15.69% | 53.82% | 0.56% | |
| 90 | Dị Vật Tai Ương Tier D | - | 4.38 | 12.90% | 52.52% | 0.55% | |
| 91 | Bùa Xanh Ánh Sáng Tier C | - | 4.08 | 17.98% | 56.37% | 0.54% | |
| 92 | Giáp Máu Warmog Ánh Sáng Tier D | - | 4.37 | 13.03% | 52.95% | 0.53% | |
| 93 | Chùy Bạch Ngân Tier C | - | 4.25 | 13.05% | 55.97% | 0.52% | |
| 94 | Lưỡng Cực Zhonya Tier C | - | 4.21 | 15.41% | 54.95% | 0.49% | |
| 95 | Rìu Đại Mãng Xà Tier D | - | 4.33 | 11.58% | 53.71% | 0.48% | |
| 96 | Kính Nhắm Ma Pháp Tier C | - | 4.20 | 15.45% | 55.32% | 0.41% | |
| 97 | Bàn Tay Công Lý Ánh Sáng Tier D | - | 4.20 | 16.69% | 54.24% | 0.37% | |
| 98 | Ngọn Giáo Shojin Ánh Sáng Tier D | - | 4.25 | 14.28% | 54.08% | 0.37% | |
| 99 | Giáp Tâm Linh Ánh Sáng Tier D | - | 4.32 | 14.33% | 53.15% | 0.36% | |
| 100 | Kiếm Tử Thần Ánh Sáng Tier D | - | 4.24 | 14.41% | 54.58% | 0.35% | |
| 101 | Vô Cực Kiếm Ánh Sáng Tier D | - | 4.26 | 14.47% | 53.97% | 0.35% | |
| 102 | Lá Chắn Chiến Thuật Tier S | 3.51 | 23.30% | 67.46% | 0.33% | ||
| 103 | Diệt Khổng Lồ Ánh Sáng Tier B | - | 4.11 | 14.97% | 57.45% | 0.31% | |
| 104 | Kiếm Súng Hextech Ánh Sáng Tier D | - | 4.20 | 16.82% | 55.21% | 0.31% | |
| 105 | Quyền Trượng Thiên Thần Ánh Sáng Tier D | - | 4.30 | 13.61% | 54.61% | 0.29% | |
| 106 | Lọ Thuốc Phát Nổ Tier D | - | 4.39 | 8.48% | 54.89% | 0.29% | |
| 107 | Mũ Thích Nghi Ánh Sáng Tier B | - | 4.00 | 18.21% | 58.60% | 0.28% | |
| 108 | Thịnh Nộ Thủy Quái Ánh Sáng Tier D | - | 4.23 | 15.56% | 54.71% | 0.23% | |
| 109 | Chùy Đoản Côn Ánh Sáng Tier C | - | 4.12 | 17.71% | 56.38% | 0.20% | |
| 110 | Vuốt Rồng Ánh Sáng Tier F | - | 4.33 | 15.42% | 52.38% | 0.20% | |
| 111 | Trượng Hư Vô Ánh Sáng Tier C | - | 4.18 | 16.58% | 56.22% | 0.19% | |
| 112 | Bùa Đỏ Ánh Sáng Tier D | - | 4.13 | 19.11% | 55.18% | 0.19% | |
| 113 | Quyền Năng Khổng Lồ Ánh Sáng Tier D | - | 4.35 | 13.25% | 53.84% | 0.18% | |
| 114 | Áo Choàng Bóng Tối Ánh Sáng Tier C | - | 4.05 | 16.26% | 57.99% | 0.18% | |
| 115 | Nanh Nashor Ánh Sáng Tier D | - | 4.13 | 16.59% | 55.91% | 0.18% | |
| 116 | Huyết Kiếm Ánh Sáng Tier F | - | 4.31 | 15.15% | 52.87% | 0.17% | |
| 117 | Quỷ Thư Morello Ánh Sáng Tier D | - | 4.21 | 15.98% | 56.13% | 0.15% | |
| 118 | Móng Vuốt Sterak Ánh Sáng Tier C | - | 4.05 | 15.82% | 58.21% | 0.15% | |
| 119 | Lời Thề Hộ Vệ Ánh Sáng Tier F | - | 4.28 | 17.07% | 52.13% | 0.15% | |
| 120 | Áo Choàng Lửa Ánh Sáng Tier F | - | 4.21 | 15.73% | 53.80% | 0.14% | |
| 121 | Áo Choàng Gai Ánh Sáng Tier B | - | 4.00 | 17.40% | 58.85% | 0.14% | |
| 122 | Nỏ Sét Ánh Sáng Tier F | - | 4.28 | 16.70% | 51.17% | 0.13% | |
| 123 | Cung Xanh Ánh Sáng Tier F | - | 4.23 | 16.21% | 51.47% | 0.13% | |
| 124 | Vương Miện Hoàng Gia Ánh Sáng Tier F | - | 4.24 | 15.66% | 53.58% | 0.10% | |
| 125 | Trái Tim Kiên Định Ánh Sáng Tier F | - | 4.37 | 14.90% | 52.02% | 0.10% | |
| 126 | Bình Máu Tier S | - | 2.58 | 46.90% | 78.53% | 0.08% | |
| 127 | Bình Năng Lượng Tier F | - | 4.34 | 10.15% | 54.11% | 0.07% | |
| 128 | Lọ Thuốc Phát Nổ Ánh Sáng Tier C | - | 4.17 | 9.91% | 58.63% | 0.06% | |
| 129 | Giáp Vai Nguyệt Thần Ánh Sáng Tier D | - | 4.18 | 17.81% | 56.19% | 0.06% | |
| 130 | Áo Choàng Thủy Ngân Ánh Sáng Tier F | - | 4.21 | 18.32% | 54.48% | 0.06% | |
| 131 | Bình Máu Ánh Sáng Tier S | - | 2.34 | 38.49% | 75.86% | 0.01% | |
| 132 | Bình Năng Lượng Ánh Sáng Tier F | - | 4.26 | 8.98% | 58.45% | 0.01% | |
Đội hình mạnh nhất, ngay trong trận đấu
Overlay Recommended Comps hiển thị những đội hình meta mạnh nhất phù hợp với hệ tướng và các tướng bạn đang chơi — kèm tỷ lệ thắng, thứ hạng trung bình và khả năng top 1 — mà không cần rời khỏi TFT.
- Đội hình meta không cần alt-tab
- Phù hợp với hệ tướng hiện tại của bạn
- Tỷ lệ thắng, hạng trung bình và top 1

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Frequently Asked Questions
Trang bị nào có tỉ lệ thắng cao nhất trong TFT Mùa 4?
Trong các trang bị có đủ số trận để đánh giá, Lá Chắn Chiến Thuật có tỷ lệ top 4 cao nhất: 67.46%.
Trang bị nào được sử dụng nhiều nhất trong TFT Mùa 4?
Thú Tượng Thạch Giáp là trang bị phổ biến nhất với tỉ lệ chọn 70.74%.
Trang bị nào có thứ hạng trung bình tốt nhất?
Lá Chắn Chiến Thuật có thứ hạng trung bình tốt nhất là 3.51.