Đối đầu Skye vs Sage trong Valorant
Tỷ Lệ Thắng
50.0%
Trận
66
KDA
1.53

Skye vs Sage Doi dau

Khởi tranh
Ban cap nhat
13.06
Trận
873.870
Khu vuc
Tat ca khu vuc
Hang
Tat ca hang
Nen tang
Tat ca nen tang
Che do
Competitive
Cap nhat lan cuoi
13 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Phân tích đối đầu Skye vs Sage. Skye giữ tỷ lệ thắng 50.0% trong matchup cạnh tranh này. Với 66 trận được phân tích, khám phá các thống kê quan trọng—KDA, sát thương mỗi vòng và hiệu suất theo phe—phân biệt người thắng với người thua.

Phân tích đối đầu của Skye

Chọn một điệp viên đối thủ để xem thống kê chi tiết đối đầu trực tiếp. So sánh hiệu suất của Skye về tỷ lệ thắng, KDA, sát thương, tỷ lệ headshot và hiệu quả tấn công/phòng thủ — dựa trên dữ liệu trận đấu cạnh tranh Valorant thực tế.

So sánh với đối thủ
Skye - 50.0% tỷ lệ thắng trong trận đối đầu này
Skye
50.0% TT
VS
Đối đầu Sage vs Skye - 50.0% tỷ lệ thắng
Sage
50.0% TT

Ai thắng trong trận đấu Skye vs Sage?

Skye thắng trận đối đầu Skye vs Sage
Người chiến thắng
Skye
Trận: 66
50.0%
Tỷ Lệ Thắng
50.0%
1.53
KDA Trung Bình
1.52
14.6
Hạ Gục TB
15.8
14.7
Chết TB
14.9
127.4
Sát thương/Hiệp
141.2
30.0%
HS %
27.3%
196
Điểm Chiến Đấu
215
50.9%
TLT Tấn Công
48.9%
51.1%
TLT Phòng Thủ
49.1%

Phân Tích Hiệu Suất Skye vs Sage

Phân tích đối đầu Skye vs Sage - người thắng về hiệu suất tổng thể

Phân tích 66 trận đấu cho thấy Skye có lợi thế rõ ràng trước Sage trong cuộc đối đầu trực tiếp này, thắng 3 trong 4 chỉ số hiệu suất quan trọng. Mặc dù Sage thể hiện sức mạnh ở một hạng mục, lợi thế thống kê tổng thể của Skye về frag, sát thương và tỷ lệ thắng theo phe mang lại ưu thế trong hầu hết các giao tranh.

Sức Mạnh Tiêu Diệt
1.53Skye
1.52Sage
Khả năng frag được cân bằng giữa Skye và Sage, với tỷ lệ KDA lần lượt là 1.53 và 1.52. Sự ngang bằng này có nghĩa là kỹ năng cơ học và vị trí thường sẽ quyết định điệp viên nào chiếm ưu thế trong các cuộc đối đầu trực tiếp.
Damage Output
127.4Skye
141.2Sage
Sage gây ra 141.2 sát thương trung bình mỗi hiệp, vượt qua 127.4 ADR của Skye. Lợi thế sát thương ổn định này giúp Sage đảm bảo thêm điểm hỗ trợ và hạ gục đối thủ bị thương.
Attack Side
50.9%Skye
48.9%Sage
Skye thể hiện hiệu suất phe tấn công mạnh hơn với tỷ lệ thắng 50.9% so với 48.9% của Sage. Khi đội của bạn cần đặt spike, Skye cung cấp khả năng thực hiện site và tiềm năng entry đáng tin cậy hơn trong trận đối đầu cụ thể này.
Defense Side
51.1%Skye
49.1%Sage
Khả năng phòng thủ ưu tiên Skye với tỷ lệ thắng 51.1% so với 49.1% của Sage. Khi giữ site chống lại các đợt push của đối thủ, Skye cung cấp sự hiện diện phòng thủ đáng tin cậy hơn và tiềm năng retake trong trận đối đầu này.

Tóm tắt đối đầu Skye vs Sage

Trận đấu Skye vs Sage trong Valorant là một cuộc đấu tay đôi cực kỳ cân bằng nơi ngắm bắn và hiểu biết về game quyết định người chiến thắng. Dựa trên 66 trận đấu cạnh tranh được phân tích, Skye thắng 50.0% so với 50.0% của Sage, chênh lệch 0.0 điểm phần trăm. Khoảng cách lớn nhất là ở sát thương đầu ra, nơi Sage luôn vượt trội. Trong trận đấu Khởi tranh vs Sentinel này, Cả Skye và Sage đều không có lợi thế thống kê rõ ràng. Chiến thắng phụ thuộc vào kỹ năng cơ học cá nhân, thời điểm sử dụng utility và đọc vị trí đối thủ. Tập trung vào việc thắng các trận đấu aim và xoay chuyển thông minh.

Phân tích fragging Skye vs Sage

Skye thắng thống kê fragging chống lại Sage trong Valorant

Skye vượt qua Sage sát nút trong một so sánh fragging cạnh tranh, thắng 3 trong 5 chỉ số với lợi thế đáng chú ý trong KDA efficiency, survivability, headshot accuracy. Với biên độ chỉ 3-2 dựa trên 66 trận được phân tích, trận đấu Skye vs Sage này vẫn có thể tranh chấp cho cả hai phía. Sage không nên cảm thấy bị áp đảo — khoảng cách thống kê đủ hẹp để kỹ năng cá nhân, lựa chọn định vị và ra quyết định trong trận có thể dễ dàng nghiêng các cuộc chạm trán cụ thể theo hướng có lợi cho Sage.

KDA Trung Bình
1.53Skye
1.52Sage
So sánh KDA giữa Skye và Sage cho thấy một cuộc cạnh tranh cực kỳ sít sao, với Skye đạt trung bình 1.53 và Sage ghi nhận 1.52. Biên độ mỏng manh chỉ 0.02 này chứng minh rằng không agent nào có lợi thế fragging có hệ thống trong trận đấu này. Khi đối đầu trong các trận xếp hạng, thành công phụ thuộc gần như hoàn toàn vào cơ học cá nhân của người chơi, đặt crosshair và ra quyết định trong tích tắc thay vì bất kỳ lợi thế kit agent cố hữu nào. Người chơi ở cả hai phía nên tiếp cận những cuộc đấu này với sự tự tin, biết rằng sân chơi thống kê được cân bằng.
Hạ Gục TB
14.6Skye
15.8Sage
Sage đảm bảo khoảng 1.2 kill nhiều hơn mỗi trận so với Skye trong cuộc đối đầu trực tiếp này (15.8 vs 14.6). Trong suốt một trận đấu 20+ round điển hình, điều này chuyển thành Sage đóng góp thêm một số tiêu diệt cho nỗ lực của đội. Khoảng cách cho thấy phong cách chơi hoặc kit của Sage cung cấp cơ hội đảm bảo kill tốt hơn một chút, mặc dù Skye có thể bù đắp thông qua hỗ trợ utility vượt trội, giữ site hoặc clutch.
Chết TB
14.7Skye
14.9Sage
Các chỉ số sống sót gần như bằng nhau giữa Skye (14.7 chết/trận) và Sage (14.9 chết/trận). Không agent nào thể hiện lợi thế rõ ràng trong việc sống sót trong các trận đấu này, gợi ý cả hai có hồ sơ rủi ro tương tự và không kit nào cung cấp công cụ thoát hoặc utility phòng thủ tốt hơn đáng kể so với agent kia. Kết quả round trong trận đấu này phụ thuộc vào người chơi nào mắc ít lỗi định vị quan trọng hơn thay vì bất kỳ lợi thế sống sót dựa trên agent nào.
Sát thương/Hiệp
127.4Skye
141.2Sage
Sage gây sát thương nhiều hơn đáng kể so với Skye trong các cuộc chạm trán trực tiếp, đạt 141.2 ADR so với 127.4. Lợi thế 13.8 sát thương mỗi round này có nghĩa là Sage liên tục thắng trong trao đổi sát thương trong các cuộc đấu súng, hoặc đảm bảo kill trực tiếp hoặc để lại đối thủ yếu cho đồng đội dọn dẹp. Người chơi Skye nên tránh các cuộc đấu kéo dài với Sage — thay vào đó, tìm các pick nhanh với vũ khí sát thương burst hoặc dựa vào sát thương ability và crossfire đội để bù đắp bất lợi đấu súng thuần.
HS %
30.0%Skye
27.3%Sage
Skye thể hiện độ chính xác headshot vượt trội đáng kể so với Sage: 30.0% so với 27.3%. Khoảng cách 2.6 điểm phần trăm về độ chính xác này có nghĩa là Skye kết thúc các cuộc đấu súng nhanh hơn, tiết kiệm nhiều đạn hơn và thắng nhiều cuộc đấu 50-50 hơn nơi cả hai người chơi thấy nhau đồng thời. Sage đối mặt với bất lợi thực sự trong các cuộc đấu aim và nên bù đắp thông qua utility, định vị hoặc lựa chọn vũ khí không yêu cầu độ chính xác headshot (shotgun, spray Odin qua smoke, v.v.).

Hiệu suất tấn công và phòng thủ Skye vs Sage

Attack Side
Skye
Skye50.9%
Sage48.9%
Defense Side
Skye
Skye51.1%
Sage49.1%

Phân tích phe tấn công

Skye thể hiện lợi thế tấn công khiêm tốn so với Sage trong trận đấu này, chuyển đổi 50.9% round tấn công so với 48.9%. Lợi thế 2.0 điểm này cho Skye khả năng chiếm site tốt hơn một chút, nhưng khoảng cách vẫn đủ hẹp cho người chơi Sage có kỹ năng.

Dữ liệu từ 66 game thi đấu cho thấy kit của Skye cung cấp công cụ tốt hơn một chút cho các tình huống tấn công. Tuy nhiên, đội Sage không nên thay đổi đột ngột cách tiếp cận — thay vào đó tập trung vào timing thực hiện chặt chẽ hơn và phối hợp chuỗi utility chính xác hơn. Những cải thiện nhỏ trong phối hợp đội có thể dễ dàng vượt qua khoảng cách 2.0%.

Khi lấy các cuộc đấu entry, Skye có lợi thế thống kê nhẹ nhưng không đủ để thay đổi cách tiếp cận cơ bản. Người chơi Sage vẫn nên tự tin lấy entry khi có thông tin tốt. Skye có thể chơi hung hăng hơn một chút ở entry.

Trong tình huống post-plant, lợi thế nhẹ của Skye có thể đến từ utility tốt hơn để từ chối tháo gỡ. Sage nên bù đắp bằng cách thận trọng hơn về vị trí post-plant. Khoảng cách 2.0 điểm có thể được trung hòa thông qua các nguyên tắc post-plant thông minh.

Phân tích phe phòng thủ

Skye cho thấy khả năng phòng thủ tốt hơn một chút so với Sage, thắng 51.1% round phòng thủ so với 49.1%. Lợi thế 2.0 điểm phần trăm này cho thấy kit của Skye cung cấp công cụ tốt hơn một chút cho chơi phía CT.

Khi quyết định phân công site, Skye có thể tự tin hơn khi nhận vai trò neo solo. Lợi thế phòng thủ 2.0% của họ có thể đến từ utility trì hoãn tốt hơn hoặc thu thập thông tin vượt trội. Sage nên xem xét ghép cặp với đồng đội trên site.

Skye thể hiện khả năng retake tốt hơn một chút. Sage nên tập trung vào retake với ưu thế số lượng — đừng lấy retake anh hùng 1v1 chống Skye khi bạn có thể đợi đồng đội.

Trong round eco và force buy, khoảng cách 2.0% trở nên rõ rệt hơn. Sage nên thận trọng hơn với aggro eco chống Skye và ưu tiên tiết kiệm cho full buy nơi utility đội có thể bù đắp bất lợi cá nhân.

Phân tích tổng thể các phe

Skye giữ lợi thế rõ ràng ở cả tấn công (50.9%) và phòng thủ (51.1%), thiết lập là lựa chọn vượt trội trong trận đấu Skye vs Sage bất kể side map.

Lợi thế của Skye được giữ trên tất cả loại map và đội hình. Đội Sage nên xem xét đội hình có thể che phủ điểm yếu — ghép Sage với các đặc vụ fragging mạnh.

Để leo rank cụ thể, Skye là pick tốt hơn một cách khách quan trong trận đấu này. Nếu bạn thoải mái như nhau ở cả hai đặc vụ, luyện Skye cung cấp lợi thế rank đo lường được. Người chơi Sage nên tập trung vào teamplay và giá trị utility.

Phán quyết rõ ràng: Skye thắng trận đấu này ở cả hai side map. Lợi thế kết hợp 4.0 điểm phần trăm đại diện cho lợi thế thống kê có ý nghĩa. Sage không phải không chơi được, nhưng đối mặt với trận chiến khó khăn.

Động lực Khởi tranh vs Sentinel

Động lực Khởi tranh (Skye) vs Sentinel (Sage) tạo ra các cuộc chạm trán bất đối xứng nơi mỗi agent mang đến các công cụ khác nhau về cơ bản cho các giao tranh. Các kỹ năng Khởi tranh của Skye phục vụ mục đích khác với kit Sentinel của Sage, nghĩa là các trận đấu trực tiếp thường có các trao đổi utility không tương đương.

Hiểu cách các kỹ năng Khởi tranh tương tác với lối chơi phản công của Sentinel là cần thiết để tối đa hóa tiềm năng của agent. Bộ công cụ Khởi tranh của Skye có thể xuất sắc ở một số khía cạnh trong khi kit Sentinel của Sage phản công các khía cạnh khác. Lợi thế của Skye cho thấy khả năng của vai trò họ chuyển đổi tốt hơn để thắng các cuộc chạm trán chéo vai trò trung bình.

MetaBot Desktop

Xây dựng đội hình hoàn hảo

Xếp cả hai đội trong Comp Lab, chọn bản đồ và xem cân bằng vai trò, độ phù hợp bản đồ của từng đặc vụ cùng lợi thế đối đầu — tất cả được tính từ các trận đấu xếp hạng thực tế trước khi vòng đấu bắt đầu.

  • Trình xây dựng đội hình 5v5 đầy đủ
  • Độ phù hợp bản đồ và tỷ lệ thắng theo đặc vụ
  • Lợi thế đối đầu trước lựa chọn của địch
Comp Lab trong ứng dụng MetaBot Desktop đang phân tích một đội hình Valorant trên Haven

Skye có các trận đối đầu thuận lợi với 14 điệp viên và đối đầu bất lợi với 14 điệp viên trong Valorant. Đối đầu mạnh nhất của Skye là với Breach với tỷ lệ thắng 69.2%. Đối đầu khó khăn nhất là Gekko ở mức tỷ lệ thắng 33.3%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết đối đầu cụ thể và các chỉ số hiệu suất.

Tỉ lệ thắng và thống kê chiến đấu của Skye trong Valorant (Patch 13.06)
Đối thủ
Tỷ Lệ Thắng
Trận Đấu
KDA
Sát thương/​Hiệp
HS %
TL Tấn công
TL Phòng thủ
46.24%4521.46126.429.5%46.7%52.5%
45.00%2601.40123.028.9%44.6%52.6%
48.24%2551.47125.329.7%45.3%54.4%
52.50%2401.47127.328.4%49.1%52.5%
54.10%1831.49126.128.8%49.1%53.0%
49.43%1761.48124.430.7%46.5%54.7%
49.64%1371.41120.331.0%46.9%53.6%
53.33%1351.42119.927.7%47.2%54.0%
50.00%1221.51130.029.1%48.9%53.7%
47.19%891.45121.429.3%48.4%51.3%
48.19%831.52133.627.9%47.7%53.2%
50.00%661.53127.430.0%50.9%51.1%
47.17%531.46123.428.3%48.0%52.8%
40.00%451.53130.126.5%48.3%49.0%
45.00%401.36123.529.3%43.3%53.6%
56.76%371.41123.729.0%45.7%53.3%
61.76%341.47118.827.0%47.1%56.7%
51.85%271.40116.625.9%54.6%50.5%
59.09%221.56125.926.8%50.4%52.2%
52.63%191.71147.633.8%45.5%58.2%
42.11%191.47132.730.5%47.5%50.8%
44.44%181.56134.529.2%43.0%48.2%
43.75%161.23104.624.3%50.3%53.0%
50.00%161.41125.026.7%50.6%52.4%
69.23%131.76136.627.4%51.8%55.7%
50.00%41.23127.525.7%45.9%48.9%
33.33%31.24126.523.0%58.8%25.8%
66.67%32.00136.018.1%51.9%71.4%
🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Frequently Asked Questions

Đối đầu tốt nhất của Skye trong Valorant là gì?

Đối đầu tốt nhất của Skye là với Breach, đạt tỷ lệ thắng 69.2%. Skye xuất sắc trong đối đầu này thông qua khả năng frag vượt trội và tương tác tiện ích thuận lợi.

Đối đầu khó nhất của Skye là gì?

Đối đầu khó nhất của Skye là với Gekko, chỉ với tỷ lệ thắng 33.3%. Khi đối mặt với đối thủ này, Skye nên tập trung vào phối hợp đội và sử dụng tiện ích để bù đắp.

Skye có bao nhiêu đối đầu thuận lợi?

Skye có 14 đối đầu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 14 đối đầu bất lợi trong Valorant. Hiểu động lực đối đầu này giúp bạn đưa ra quyết định chọn điệp viên tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi.

Tôi nên chơi Skye như thế nào trong các đối đầu khó?

Khi chơi Skye trong các đối đầu khó, hãy ưu tiên phối hợp đội, sử dụng tiện ích và crossfire. Tránh các cuộc đấu 1v1 đơn lẻ với đối thủ bất lợi và tìm kiếm cơ hội sử dụng kỹ năng của Skye để tạo lợi thế. Điều chỉnh vị trí của bạn dựa trên việc bạn đang tấn công hay phòng thủ.

Những chỉ số nào quan trọng nhất trong các đối đầu của Skye?

Các chỉ số chính để phân tích trong đối đầu của Skye bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương trung bình mỗi round, và tỷ lệ thắng tấn công/phòng thủ. Các đối đầu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi các đối đầu KDA thấp gợi ý chơi hỗ trợ hơn và dựa vào trade với đồng đội.

Xem Thêm: Các Khởi tranh Khác