Đối đầu Skye vs Brimstone trong Valorant
Tỷ Lệ Thắng
56.8%
Trận
37
KDA
1.41

Skye vs Brimstone Doi dau

Khởi tranh
Ban cap nhat
13.09
Trận
961.220
Khu vuc
Tat ca khu vuc
Hang
Tat ca hang
Nen tang
Tat ca nen tang
Che do
Competitive
Cap nhat lan cuoi
3 thg 11, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Phân tích matchup Skye vs Brimstone: Skye thống trị với tỷ lệ thắng 56.8% qua 37 trận. Sát thương cao hơn (124 ADR) mang lại cho Skye lợi thế rõ ràng. Xem thống kê tấn công/phòng thủ và phân tích chiến đấu.

Phân tích đối đầu của Skye

Chọn một điệp viên đối thủ để xem thống kê chi tiết đối đầu trực tiếp. So sánh hiệu suất của Skye về tỷ lệ thắng, KDA, sát thương, tỷ lệ headshot và hiệu quả tấn công/phòng thủ — dựa trên dữ liệu trận đấu cạnh tranh Valorant thực tế.

So sánh với đối thủ
Skye - 56.8% tỷ lệ thắng trong trận đối đầu này
Skye
56.8% TT
VS
Đối đầu Brimstone vs Skye - 43.2% tỷ lệ thắng
Brimstone
43.2% TT

Ai thắng trong trận đấu Skye vs Brimstone?

Skye thắng trận đối đầu Skye vs Brimstone
Người chiến thắng
Skye
Trận: 37
56.8%
Tỷ Lệ Thắng
43.2%
1.41
KDA Trung Bình
1.76
13.7
Hạ Gục TB
15.3
14.7
Chết TB
14.2
123.7
Sát thương/Hiệp
141.2
29.0%
HS %
27.5%
193
Điểm Chiến Đấu
219
45.7%
TLT Tấn Công
46.7%
53.3%
TLT Phòng Thủ
54.3%

Phân Tích Hiệu Suất Skye vs Brimstone

Phân tích đối đầu Skye vs Brimstone - người thắng về hiệu suất tổng thể

Trong trận đối đầu Skye vs Brimstone, Brimstone thể hiện sự vượt trội hoàn toàn trên cả bốn hạng mục hiệu suất chính. Dựa trên 37 trận đấu được phân tích, Brimstone vượt qua Skye về hiệu quả hạ gục, sát thương đầu ra, và tỷ lệ thắng cả tấn công lẫn phòng thủ. Lợi thế toàn diện này khiến Brimstone trở thành lựa chọn được ưu tiên về mặt thống kê khi đối đầu Skye trong các trận xếp hạng Valorant.

Sức Mạnh Tiêu Diệt
1.41Skye
1.76Brimstone
Brimstone duy trì lợi thế frag đáng chú ý với KDA 1.76 so với 1.41 của Skye. Sự khác biệt trong tỷ lệ hạ-chết-hỗ trợ này cho thấy người chơi Brimstone đáng tin cậy hơn trong các tình huống clutch và đóng góp nhất quán hơn vào các chiến thắng hiệp.
Sát thương gây ra
123.7Skye
141.2Brimstone
Brimstone gây sát thương cao hơn đáng kể mỗi hiệp (141.2 ADR) so với 123.7 ADR của Skye. Chênh lệch 17.5 sát thương mỗi hiệp này tích lũy đáng kể qua một trận, mang lại cho Brimstone lợi thế lớn trong các tình huống trade và tiềm năng multi-kill.
Phe tấn công
45.7%Skye
46.7%Brimstone
Hiệu suất phe tấn công cân bằng giữa các điệp viên này, với Skye ở 45.7% và Brimstone ở 46.7% tỷ lệ thắng. Thành công trong tấn công sẽ phụ thuộc nhiều hơn vào chiến thuật đội và kiểm soát bản đồ hơn là lựa chọn điệp viên cá nhân.
Phe phòng thủ
53.3%Skye
54.3%Brimstone
Cả hai điệp viên thể hiện tương tự trong phòng thủ, với Skye ghi nhận tỷ lệ thắng 53.3% và Brimstone ở 54.3%. Thành công phòng thủ trong trận đối đầu này phụ thuộc vào vị trí tâm ngắm, thời điểm kỹ năng và giao tiếp đội thay vì lợi thế cụ thể của điệp viên.

Tóm tắt đối đầu Skye vs Brimstone

Trận đấu Skye vs Brimstone trong Valorant là một đối đầu thống trị nơi một đặc vụ vượt trội đáng kể. Dựa trên 37 trận đấu cạnh tranh được phân tích, Skye thắng 56.8% so với 43.2% của Brimstone, chênh lệch 13.5 điểm phần trăm. Khoảng cách lớn nhất là ở khả năng fragging, nơi Brimstone luôn vượt trội. Trong trận đấu Khởi tranh vs Controller này, Skye có ưu thế áp đảo trong trận đấu tướng này. Brimstone không bao giờ nên tham gia các trận chiến cô lập với Skye và phải hoàn toàn dựa vào phối hợp đội, utility và crossfire để cạnh tranh hiệu quả.

Phân tích fragging Skye vs Brimstone

Brimstone thắng thống kê fragging chống lại Skye trong Valorant

Brimstone giành 4 trong 5 chỉ số fragging trong trận đấu Skye vs Brimstone, thiết lập sự vượt trội cơ học rõ ràng với lợi thế trong KDA efficiency, kill production, survivability. Phân tích của chúng tôi về 37 trận xếp hạng cho thấy Brimstone liên tục vượt trội Skye trong các kịch bản chiến đấu trực tiếp. Trong khi Skye quản lý để thắng chỉ số còn lại, bức tranh tổng thể ủng hộ Brimstone trong các cuộc đấu súng. Người chơi Skye nên chơi quanh điểm mạnh duy nhất của họ trong khi giảm thiểu tiếp xúc ở các khu vực nơi Brimstone thống trị.

KDA Trung Bình
1.41Skye
1.76Brimstone
Brimstone thể hiện hiệu suất kill-death-assist mạnh mẽ hơn đáng kể so với Skye, duy trì KDA 1.76 so với 1.41. Khoảng cách 0.35 điểm này phản ánh khả năng vượt trội của Brimstone trong việc đảm bảo tiêu diệt trong khi tránh chết trong các cuộc đối đầu trực tiếp này. Người chơi Skye đối mặt với Brimstone nên ưu tiên phối hợp đội hơn là hung hăng solo — tìm các tình huống 2v1, phối hợp sử dụng utility với đồng đội và tập trung vào trade thay vì các cuộc đấu cô lập nơi lợi thế thống kê của Brimstone trở nên rõ ràng nhất.
Hạ Gục TB
13.7Skye
15.3Brimstone
Brimstone vượt trội đáng kể Skye về frag trong trận đấu này, đạt trung bình 15.3 kill so với 13.7 — chênh lệch gần 1.6 tiêu diệt mỗi trận. Khi Brimstone đối mặt Skye, dữ liệu rõ ràng cho thấy Brimstone tìm được nhiều cơ hội fragging hơn và chuyển đổi chúng thành kill. Người chơi Skye nên nhận ra thực tế thống kê này và điều chỉnh cách tiếp cận: chơi hỗ trợ hơn, tập trung vào việc hỗ trợ đồng đội và tránh thách thức ego Brimstone trong các tình huống mà đội của bạn không cần bạn tham gia cuộc đấu đó.
Chết TB
14.7Skye
14.2Brimstone
Brimstone sống lâu hơn trong trận đấu này, chết 14.2 lần mỗi trận so với 14.7 chết của Skye. Sự khác biệt 0.5 chết mỗi trận này có nghĩa là Brimstone có sẵn cho nhiều round hơn, đóng góp vào các kịch bản cuối round và tình huống clutch thường xuyên hơn. Người chơi Skye nên xem xét vị trí và thời điểm hung hăng của họ — dữ liệu gợi ý cách tiếp cận của Brimstone với các cuộc đấu này mang lại kết quả sống sót tốt hơn.
Sát thương/Hiệp
123.7Skye
141.2Brimstone
Brimstone gây sát thương nhiều hơn đáng kể so với Skye trong các cuộc chạm trán trực tiếp, đạt 141.2 ADR so với 123.7. Lợi thế 17.5 sát thương mỗi round này có nghĩa là Brimstone liên tục thắng trong trao đổi sát thương trong các cuộc đấu súng, hoặc đảm bảo kill trực tiếp hoặc để lại đối thủ yếu cho đồng đội dọn dẹp. Người chơi Skye nên tránh các cuộc đấu kéo dài với Brimstone — thay vào đó, tìm các pick nhanh với vũ khí sát thương burst hoặc dựa vào sát thương ability và crossfire đội để bù đắp bất lợi đấu súng thuần.
HS %
29.0%Skye
27.5%Brimstone
Skye bắn headshot với tỷ lệ cao hơn một chút (29.0% vs 27.5%), cung cấp lợi thế khiêm tốn nhưng có ý nghĩa về thời gian giết trong các cuộc đấu. Lợi thế 1.5 điểm phần trăm này chuyển thành Skye thường xuyên one-tap hoặc two-tap đối thủ trước khi Brimstone có thể phản ứng hoàn toàn. Người chơi Brimstone nên đối phó bằng cách tránh giữ góc có thể đoán trước, sử dụng di chuyển để làm lệch vị trí crosshair của Skye và prefire các vị trí phổ biến để vô hiệu hóa khoảng cách độ chính xác.

Hiệu suất tấn công và phòng thủ Skye vs Brimstone

Phe tấn công
Brimstone
Skye45.7%
Brimstone46.7%
Phe phòng thủ
Brimstone
Skye53.3%
Brimstone54.3%

Phân tích phe tấn công

So sánh tấn công giữa Skye và Brimstone cho thấy sự cân bằng gần như hoàn hảo, với Skye thắng 45.7% các round tấn công so với 46.7% của Brimstone. Sự chênh lệch 1.0 điểm phần trăm không đáng kể này cho thấy không đặc vụ nào có lợi thế vốn có khi thực hiện vào site hoặc đi qua các điểm hẹp.

Về mặt chiến thuật, cả Skye và Brimstone đều không nên điều chỉnh cách tiếp cận tấn công tiêu chuẩn dựa trên trận đấu này. Cả hai đặc vụ có thể chạy các mẫu thực hiện điển hình mà không lo về bất lợi thống kê. Dữ liệu từ 37 trận đấu cho thấy người chơi có game sense và ngắm tốt hơn sẽ thắng các cuộc chạm trán tấn công.

Đối với entry fragging cụ thể, cả người chơi Skye và Brimstone đều có thể tự tin lấy cuộc đấu đầu tiên khi thực hiện vào site. Khả năng của không đặc vụ nào tạo ra lợi thế tiếp xúc đầu tiên có ý nghĩa, vì vậy thành công entry phụ thuộc vào vị trí tâm ngắm và kỹ thuật jiggle-peeking.

Các tình huống post-plant trong trận đấu này cũng cân bằng tương tự. Không đặc vụ nào thể hiện khả năng phòng thủ spike vượt trội. Khi spike được đặt, tập trung vào các nguyên tắc cơ bản post-plant: định vị cho crossfire, sử dụng utility để trì hoãn tháo gỡ. Sự khác biệt 1.0% đủ nhỏ để là nhiễu thống kê.

Phân tích phe phòng thủ

Hiệu suất phòng thủ giữa Skye và Brimstone gần như giống hệt, với Skye giữ 53.3% round phía CT và Brimstone ở 54.3%. Biên độ 1.0 điểm này cho thấy cả hai đặc vụ đóng góp như nhau khi neo site, retake hoặc từ chối post-plant.

Cả Skye và Brimstone đều có thể neo site với hiệu quả như nhau trong trận đấu này. Dù giữ A, B hay mid trên bất kỳ map nào, kit phòng thủ của không đặc vụ nào cung cấp lợi thế có ý nghĩa. Quyết định neo site nên dựa trên kiến thức map và nhu cầu đội hình, không phải cân nhắc trận đấu. Sự khác biệt 1.0% là quá nhỏ để ảnh hưởng đến quyết định phân công site.

Các tình huống retake cũng cân bằng tương tự giữa Skye và Brimstone, dựa trên dữ liệu phòng thủ của chúng tôi từ 37 trận đấu. Tập trung vào các nguyên tắc retake tiêu chuẩn: utility để dọn các spot phổ biến, timing phối hợp với đồng đội và trade hiệu quả. Đừng điều chỉnh cách tiếp cận retake dựa trên việc bạn đối mặt Skye hay Brimstone.

Quyết định kinh tế và sử dụng utility không nên thay đổi dựa trên trận đấu cụ thể này trong phòng thủ. Cả hai đặc vụ có tỷ lệ thành công force buy và hiệu quả utility tương đương. Đưa ra quyết định kinh tế dựa trên nhu cầu đội và nguyên tắc phòng thủ chung thay vì các cân nhắc cụ thể về Skye vs Brimstone.

Phân tích tổng thể các phe

Brimstone duy trì lợi thế nhất quán nhưng mỏng ở cả hai phía map, với tỷ lệ thắng tấn công 46.7% và tỷ lệ thắng phòng thủ 54.3%. Trong khi Brimstone được ưu ái về mặt thống kê, Skye vẫn cạnh tranh cao thông qua hiệu suất cá nhân mạnh.

Lựa chọn map và đội hình có tác động tối thiểu đến kết quả trận đấu cụ thể này. Cả hai đặc vụ đều chơi tương tự trên tất cả loại map. Chọn dựa trên sự thoải mái cá nhân và nhu cầu đội thay vì các yếu tố cụ thể Skye vs Brimstone. Lợi thế nhỏ của Brimstone không thay đổi dựa trên các yếu tố bên ngoài.

Để leo rank, đừng nghĩ quá nhiều về trận đấu này. Sự khác biệt thống kê đủ nhỏ để kỹ năng cá nhân, phối hợp đội và game sense vẫn là yếu tố chính. Cả Skye và Brimstone đều là pick khả thi cho ranked.

Tóm lại: đây là một trong những trận đấu đặc vụ cân bằng hơn trong Valorant. Brimstone có lợi thế thống kê nhẹ, nhưng Skye hoàn toàn khả thi. Nếu bạn thoải mái với Skye, đừng đổi sang Brimstone chỉ vì trận đấu này.

Động lực Khởi tranh vs Controller

Động lực Khởi tranh (Skye) vs Controller (Brimstone) tạo ra các cuộc chạm trán bất đối xứng nơi mỗi agent mang đến các công cụ khác nhau về cơ bản cho các giao tranh. Các kỹ năng Khởi tranh của Skye phục vụ mục đích khác với kit Controller của Brimstone, nghĩa là các trận đấu trực tiếp thường có các trao đổi utility không tương đương.

Hiểu cách các kỹ năng Khởi tranh tương tác với lối chơi phản công của Controller là cần thiết để tối đa hóa tiềm năng của agent. Bộ công cụ Khởi tranh của Skye có thể xuất sắc ở một số khía cạnh trong khi kit Controller của Brimstone phản công các khía cạnh khác. Lợi thế của Brimstone cho thấy khả năng của vai trò họ chuyển đổi tốt hơn để thắng các cuộc chạm trán chéo vai trò trung bình.

MetaBot Desktop

Xây dựng đội hình hoàn hảo

Xếp cả hai đội trong Comp Lab, chọn bản đồ và xem cân bằng vai trò, độ phù hợp bản đồ của từng đặc vụ cùng lợi thế đối đầu — tất cả được tính từ các trận đấu xếp hạng thực tế trước khi vòng đấu bắt đầu.

  • Trình xây dựng đội hình 5v5 đầy đủ
  • Độ phù hợp bản đồ và tỷ lệ thắng theo đặc vụ
  • Lợi thế đối đầu trước lựa chọn của địch
Comp Lab trong ứng dụng MetaBot Desktop đang phân tích một đội hình Valorant trên Haven

Skye có các trận đối đầu thuận lợi với 14 điệp viên và đối đầu bất lợi với 14 điệp viên trong Valorant. Đối đầu mạnh nhất của Skye là với Breach với tỷ lệ thắng 69.2%. Đối đầu khó khăn nhất là Gekko ở mức tỷ lệ thắng 33.3%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết đối đầu cụ thể và các chỉ số hiệu suất.

Tỉ lệ thắng và thống kê chiến đấu của Skye trong Valorant (Patch 13.09)
Đối thủ
Tỷ Lệ Thắng
Trận Đấu
KDA
Sát thương/​Hiệp
HS %
TL Tấn công
TL Phòng thủ
46.51%4581.46126.429.5%46.8%52.7%
45.25%2631.40122.828.9%44.6%52.7%
47.88%2591.47125.129.6%45.1%54.3%
53.25%2461.48127.028.5%49.1%52.7%
53.80%1841.49125.928.8%49.1%52.9%
49.17%1811.48124.630.9%46.4%54.7%
49.64%1371.41120.331.0%46.9%53.6%
53.28%1371.42119.727.9%47.1%54.2%
50.79%1261.52131.029.3%49.1%54.0%
47.31%931.43121.229.3%48.0%51.2%
47.06%851.52133.527.5%47.3%52.9%
50.00%661.53127.430.0%50.9%51.1%
47.17%531.46123.428.3%48.0%52.8%
40.82%491.50126.926.6%48.1%50.0%
43.90%411.36123.328.7%43.7%53.0%
56.76%371.41123.729.0%45.7%53.3%
61.76%341.47118.827.0%47.1%56.7%
51.85%271.40116.625.9%54.6%50.5%
59.09%221.56125.926.8%50.4%52.2%
52.63%191.71147.633.8%45.5%58.2%
42.11%191.47132.730.5%47.5%50.8%
44.44%181.56134.529.2%43.0%48.2%
43.75%161.23104.624.3%50.3%53.0%
50.00%161.41125.026.7%50.6%52.4%
69.23%131.76136.627.4%51.8%55.7%
50.00%41.23127.525.7%45.9%48.9%
33.33%31.24126.523.0%58.8%25.8%
66.67%32.00136.018.1%51.9%71.4%
🔍

Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.

Báo cáo vấn đề

Frequently Asked Questions

Đối đầu tốt nhất của Skye trong Valorant là gì?

Đối đầu tốt nhất của Skye là với Breach, đạt tỷ lệ thắng 69.2%. Skye xuất sắc trong đối đầu này thông qua khả năng frag vượt trội và tương tác tiện ích thuận lợi.

Đối đầu khó nhất của Skye là gì?

Đối đầu khó nhất của Skye là với Gekko, chỉ với tỷ lệ thắng 33.3%. Khi đối mặt với đối thủ này, Skye nên tập trung vào phối hợp đội và sử dụng tiện ích để bù đắp.

Skye có bao nhiêu đối đầu thuận lợi?

Skye có 14 đối đầu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 14 đối đầu bất lợi trong Valorant. Hiểu động lực đối đầu này giúp bạn đưa ra quyết định chọn điệp viên tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi.

Tôi nên chơi Skye như thế nào trong các đối đầu khó?

Khi chơi Skye trong các đối đầu khó, hãy ưu tiên phối hợp đội, sử dụng tiện ích và crossfire. Tránh các cuộc đấu 1v1 đơn lẻ với đối thủ bất lợi và tìm kiếm cơ hội sử dụng kỹ năng của Skye để tạo lợi thế. Điều chỉnh vị trí của bạn dựa trên việc bạn đang tấn công hay phòng thủ.

Những chỉ số nào quan trọng nhất trong các đối đầu của Skye?

Các chỉ số chính để phân tích trong đối đầu của Skye bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương trung bình mỗi round, và tỷ lệ thắng tấn công/phòng thủ. Các đối đầu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi các đối đầu KDA thấp gợi ý chơi hỗ trợ hơn và dựa vào trade với đồng đội.

Xem Thêm: Các Khởi tranh Khác