
- Tỷ lệ thắng
- 58.7%
- Trận đấu
- 2.303
- KDA
- 3.73
Ivy vs Paradox vs Paradox
- Cấp độ kỹ năng
- Tất cả cấp độ kỹ năng
- Trận đấu
- 10.608
- Phien ban
- 6774
- Cập nhật lần cuối
- 12 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Ivy vượt trội hơn Paradox với tỷ lệ thắng ấn tượng 58.7% trong Deadlock. Trong 2.303 trò chơi, Ivy trung bình có 4.5 tiêu diệt và sát thương người chơi -7.726 hơn trên mỗi trận. Đối đầu thuận lợi này cho phép chơi tấn công và cơ hội chiến đấu sớm.
Phân tích đối đầu của Ivy
Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Ivy hoạt động chống lại họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng đối đầu, thống kê chiến đấu, so sánh giá trị ròng và phân tích sát thương — dựa trên dữ liệu xếp hạng Deadlock thực tế.
Ai thắng trong trận đấu Ivy vs Paradox?

Ivy vs Paradox Tóm tắt đối đầu
The Ivy vs Paradox matchup in Deadlock is một đối đầu một chiều rõ ràng. Based on 2.303 recent matches analyzed, Ivy wins with a 58.7% win rate compared to Paradox's 41.3%, giving Ivy a 17.4 percentage point advantage. The most significant statistical gap is in objective contribution, where Ivy consistently outperforms. Ivy has overwhelming statistical superiority in this matchup. Paradox should avoid direct confrontation, focus entirely on farm and objectives, and wait for team fight scenarios where individual matchup advantages are diluted.
Ivy vs Paradox Phân tích chiến đấu
Ivy edges out Paradox in a competitive combat comparison, winning 3 of 5 metrics with notable advantages in KDA efficiency, survivability, objective damage. With only a 3-2 margin based on 2.303 matches analyzed, this Ivy vs Paradox matchup remains contestable for both sides. Paradox shouldn't feel outmatched — the statistical gap is narrow enough that individual skill, positioning choices, and in-game decision making can easily swing specific encounters in Paradox's favor.
Ivy vs Paradox Phân tích kinh tế
Ivy generates approximately 1.365 more souls than Paradox on average. This moderate economic edge translates to earlier power spikes and item completions, giving Ivy a mid-game advantage. Ivy secures more last hits (94.1 vs 87.7), while Ivy leads in denies (3.9 vs 3.1). These farming dynamics shape the lane equilibrium and gold distribution.
Trang bị được đề xuất cho Ivy vs Paradox
Build Ivy vs Paradox







This winning build for Ivy against Paradox focuses on maximizing your statistical advantages in this favorable matchup. With a 58.7% win rate against Paradox, these 7 items help Ivy press the advantage and close out games efficiently. Trophy Collector, Healing Tempo, Escalating Exposure, and 4 more items, totaling approximately 30.400 souls The build includes high-value items that scale well into the late game. Farm efficiently and look for opportunities to extend your lead before completing these power spikes.
Build Paradox vs Ivy







Paradox's counter-build against Ivy attempts to mitigate the matchup disadvantage through smart itemization. Facing an unfavorable matchup, Paradox players typically prioritize items that help them survive and scale. Glass Cannon, Eternal Gift, Spirit Burn, and 4 more items, totaling approximately 37.199 souls Knowing Paradox's likely itemization helps you exploit windows where they're weaker and predict their item timing.
Các build trang bị này được tối ưu hóa cho đối đầu Ivy vs Paradox dựa trên dữ liệu tỷ lệ thắng từ 2.303 trận đấu cạnh tranh. Lựa chọn trang bị trong Deadlock ảnh hưởng đáng kể đến kết quả đối đầu — build đúng có thể giúp khắc phục bất lợi thống kê hoặc mở rộng lợi thế hiện có. Nhớ điều chỉnh build của bạn dựa trên tình trạng game, đội hình, trang bị địch và liệu bạn đang dẫn trước hay đi sau về linh hồn.
Xây đội hình tốt nhất quanh Ivy
Phòng Đội Hình chấm điểm mọi cặp trong đội bạn theo tỷ lệ thắng thực tế từ hàng trăm nghìn trận, đối chiếu lựa chọn với đội hình địch và tải các đội hình tỷ lệ thắng cao đã được chứng minh.
- Bảng đội sáu anh hùng
- Tỷ lệ thắng theo cặp
- Đội hình thắng cao đã chứng minh

Ivy có matchup thuận lợi với 35 tướng và matchup bất lợi với 5 tướng trong Deadlock. Matchup mạnh nhất của Ivy là với Sinclair với tỷ lệ thắng 60.5%. Matchup khó nhất là Rat King với tỷ lệ thắng 46.5%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết matchup cụ thể và đề xuất build.
Đối Thủ | Tỷ lệ thắng | Trận đấu | KDA | Hạ gục | Chết | Sát thương người chơi | Tài sản |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 46.49% | 8.617 | 3.44 | 4.1 | 5.3 | 25.033 | 39.420 | |
| 54.60% | 8.527 | 3.54 | 4.2 | 5.2 | 25.106 | 39.184 | |
| 48.98% | 4.667 | 3.33 | 4.3 | 5.6 | 25.913 | 38.913 | |
| 47.55% | 4.299 | 3.37 | 4.1 | 5.3 | 24.215 | 39.225 | |
| 55.35% | 3.886 | 3.57 | 4.3 | 5.3 | 26.098 | 38.821 | |
| 56.23% | 3.788 | 3.52 | 4.2 | 5.3 | 25.266 | 39.186 | |
| 52.88% | 3.748 | 3.46 | 4.4 | 5.4 | 25.837 | 39.657 | |
| 56.95% | 3.633 | 3.46 | 4.3 | 5.5 | 25.433 | 39.367 | |
| 46.61% | 3.471 | 3.42 | 4.2 | 5.3 | 25.045 | 39.330 | |
| 56.71% | 3.430 | 3.53 | 4.6 | 5.5 | 27.209 | 39.559 | |
| 54.33% | 3.370 | 3.45 | 4.3 | 5.5 | 26.369 | 39.622 | |
| 55.18% | 3.311 | 3.41 | 4.4 | 5.6 | 26.272 | 39.255 | |
| 53.54% | 2.942 | 3.56 | 4.2 | 5.3 | 25.123 | 38.700 | |
| 47.19% | 2.922 | 3.43 | 4.1 | 5.4 | 25.119 | 39.371 | |
| 52.51% | 2.826 | 3.14 | 4.3 | 5.7 | 24.862 | 38.978 | |
| 54.93% | 2.614 | 3.66 | 4.3 | 5.2 | 25.834 | 39.728 | |
| 58.15% | 2.404 | 3.53 | 4.3 | 5.4 | 25.039 | 38.937 | |
| 52.43% | 2.323 | 3.40 | 4.4 | 5.5 | 26.538 | 39.027 | |
| 58.71% | 2.303 | 3.73 | 4.5 | 5.2 | 25.679 | 39.835 | |
| 55.92% | 2.298 | 3.45 | 4.4 | 5.6 | 25.718 | 39.043 | |
| 54.54% | 2.281 | 3.42 | 4.2 | 5.5 | 25.498 | 38.863 | |
| 50.69% | 2.241 | 3.25 | 4.2 | 5.6 | 26.470 | 38.965 | |
| 50.56% | 2.239 | 3.37 | 4.2 | 5.4 | 26.778 | 38.861 | |
| 55.70% | 2.185 | 3.55 | 4.5 | 5.5 | 26.514 | 39.008 | |
| 59.05% | 2.095 | 3.63 | 4.3 | 5.2 | 25.359 | 39.581 | |
| 55.38% | 2.035 | 3.39 | 4.2 | 5.5 | 25.651 | 39.366 | |
| 56.94% | 2.009 | 3.56 | 4.4 | 5.4 | 26.642 | 40.454 | |
| 53.96% | 1.970 | 3.60 | 4.4 | 5.4 | 27.220 | 40.406 | |
| 58.73% | 1.902 | 3.81 | 4.5 | 5.2 | 26.311 | 40.170 | |
| 55.61% | 1.890 | 3.53 | 4.4 | 5.4 | 26.827 | 38.929 | |
| 56.59% | 1.532 | 3.38 | 4.2 | 5.6 | 25.122 | 38.770 | |
| 53.80% | 1.407 | 3.49 | 4.1 | 5.3 | 24.271 | 38.068 | |
| 51.36% | 1.394 | 3.35 | 4.1 | 5.4 | 26.445 | 38.440 | |
| 57.39% | 1.387 | 3.39 | 4.2 | 5.4 | 25.058 | 39.740 | |
| 60.47% | 1.362 | 3.90 | 4.3 | 4.9 | 25.196 | 39.463 | |
| 57.37% | 1.309 | 3.45 | 4.3 | 5.4 | 26.017 | 39.063 | |
| 59.95% | 1.176 | 3.72 | 4.2 | 5.2 | 26.071 | 40.447 | |
| 53.33% | 1.125 | 3.53 | 4.2 | 5.0 | 24.748 | 39.743 | |
| 58.54% | 931 | 3.78 | 4.6 | 5.1 | 25.830 | 39.917 | |
| 55.37% | 726 | 3.66 | 3.0 | 3.8 | 18.833 | 35.258 | |
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Ivy Đối đầu - FAQ
Trận đấu tốt nhất của Ivy trong Deadlock là gì?
Trận đấu tốt nhất của Ivy là chống lại Sinclair, đạt tỷ lệ thắng 60.5%. Ivy xuất sắc trong trận đấu này thông qua các chỉ số chiến đấu vượt trội và tương tác khả năng thuận lợi.
Trận đấu khó nhất của Ivy là gì?
Trận đấu khó nhất của Ivy là chống lại Rat King, chỉ với tỷ lệ thắng 46.5%. Chống lại đối thủ này, Ivy nên tập trung vào phối hợp đội hình và mặc áo phòng thủ.
Ivy có bao nhiêu trận đấu thuận lợi?
Ivy có 35 trận đấu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 5 trận đấu bất lợi trong Deadlock. Hiểu những động lực trận đấu này giúp bạn đưa ra những lựa chọn anh hùng tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi của bạn.
Tôi nên chơi Ivy trong những trận đấu khó như thế nào?
Khi chơi Ivy trong những trận đấu khó, ưu tiên canh tác an toàn, định vị và phối hợp đội hình. Điều chỉnh xây dựng vật phẩm của bạn để bù đắp cho nhược điểm trận đấu và tìm kiếm cơ hội để tác động đến những cuộc chiến thông qua những khả năng thay vì đối đầu trực tiếp.
Tôi nên tập trung vào những chỉ số nào trong trận đấu của Ivy?
Những chỉ số chính để phân tích trong trận đấu của Ivy bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương người chơi trung bình và sự khác biệt giá trị ròng. Những trận đấu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi những trận đấu tỷ lệ KDA thấp gợi ý chơi phòng thủ hơn và dựa vào hỗ trợ đội hình.
