Apollo
Tỷ lệ thắng
49.1%
Trận đấu
2.879
KDA
2.53

Apollo vs Abrams vs Abrams

Cấp độ kỹ năng
Tất cả cấp độ kỹ năng
Trận đấu
35.170
Phien ban
6860
Cập nhật lần cuối
7 thg 11, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Đối đầu Apollo vs Abrams cực kỳ gần với tỷ lệ thắng 49.1% vs 50.9% trong 2.879 trận. Apollo có một lợi thế nhẹ trong tỷ lệ giết chết. Kỹ năng cá nhân và định vị sẽ xác định kết quả nhiều hơn việc lựa chọn anh hùng trong đối đầu cân bằng này.

Phân tích đối đầu của Apollo

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Apollo hoạt động chống lại họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng đối đầu, thống kê chiến đấu, so sánh giá trị ròng và phân tích sát thương — dựa trên dữ liệu xếp hạng Deadlock thực tế.

So sánh với đối thủ
Apollo - 49.1% tỷ lệ thắng trong trận đối đầu này
Apollo
49.1% TT
VS
Đối đầu Abrams vs Apollo - 50.9% tỷ lệ thắng
Abrams
50.9% TT

Ai thắng trong trận đấu Apollo vs Abrams?

Abrams thắng trận đối đầu Apollo vs Abrams
Người chiến thắng
Abrams
Trận: 2.879
49.1%
Tỷ lệ thắng
50.9%
5.3
TB Hạ gục
5.3
5.8
TB Chết
5.9
9.5
TB Hỗ trợ
9.9
34.645
TB Tài sản
35.148
25.823
Sát thương người chơi
24.417
3.464
Sát thương mục tiêu
3.902
45.8
Đòn kết liễu
48.6

Apollo vs Abrams Tóm tắt đối đầu

The Apollo vs Abrams matchup in Deadlock is một đối đầu tương đối cân bằng với lợi thế nhỏ. Based on 2.879 recent matches analyzed, Abrams wins with a 50.9% win rate compared to Apollo's 49.1%, giving Abrams a 1.7 percentage point advantage. The most significant statistical gap is in objective contribution, where Abrams consistently outperforms. Abrams has a small statistical advantage, but Apollo can absolutely win through smart play. The margin is thin enough that jungle rotations, team coordination, and mechanical outplays will often determine the outcome more than champion select.

Apollo vs Abrams Phân tích chiến đấu

Apollo wins combat stats against Abrams in Deadlock

Apollo edges out Abrams in a competitive combat comparison, winning 3 of 5 metrics with notable advantages in kill production, survivability, damage output. With only a 3-2 margin based on 2.879 matches analyzed, this Apollo vs Abrams matchup remains contestable for both sides. Abrams shouldn't feel outmatched — the statistical gap is narrow enough that individual skill, positioning choices, and in-game decision making can easily swing specific encounters in Abrams's favor.

Tỷ lệ KDA
2.53Apollo
2.59Abrams
The KDA comparison between Apollo and Abrams reveals an exceptionally tight contest, with Apollo averaging 2.53 and Abrams posting 2.59. This razor-thin margin demonstrates that neither hero has a systematic fragging advantage in this matchup. When facing each other in ranked games, success depends almost entirely on individual player mechanics, ability timing, and split-second decision making rather than any inherent hero kit advantage.
Hạ gục TB
5.3Apollo
5.3Abrams
Kill production between Apollo and Abrams is virtually identical, with Apollo averaging 5.3 kills per game and Abrams securing 5.3. This parity suggests both heroes are equally capable of finding frags in this matchup, and outcomes depend more heavily on objective play, ability usage, and team coordination than raw elimination numbers. Players should focus on impactful kills — lane denials, objective fights, and trading — rather than simply padding their kill count.
Tử vong TB
5.8Apollo
5.9Abrams
Survivability metrics are nearly equal between Apollo (5.8 deaths/game) and Abrams (5.9 deaths/game). Neither hero demonstrates a clear advantage in staying alive during these matchups, suggesting both have similar risk profiles and neither kit provides notably better escape tools or defensive utility against the other. Outcomes in this matchup hinge on which player makes fewer critical positioning errors rather than any hero-based survival advantage.
Sát thương người chơi
25.823Apollo
24.417Abrams
Apollo applies 1.406 more damage per game than Abrams in this matchup (25.823 vs 24.417). While not overwhelming, this gap compounds meaningfully over a full match: Apollo contributes noticeably more chip damage, assists, and near-kills that set up teammates. Abrams can close this gap through better trading patterns, ensuring their damage leads to actual eliminations rather than just tagging opponents who then escape or get healed.
Sát thương mục tiêu
3.464Apollo
3.902Abrams
Objective damage contribution is similar between Apollo (3.464) and Abrams (3.902). Neither hero has a distinct advantage when it comes to taking towers, walkers, or the patron. Team coordination will be more important than hero selection for objective control.

Apollo vs Abrams Phân tích kinh tế

Giá trị ròng
34.645Apollo
35.148Abrams
Đòn cuối
45.8Apollo
48.6Abrams

Abrams generates approximately 503 more souls than Apollo on average. This moderate economic edge translates to earlier power spikes and item completions, giving Abrams a mid-game advantage. Both heroes farm at comparable rates, so lane control will depend on harassment patterns and jungle support rather than inherent farming advantages.

Trang bị được đề xuất cho Apollo vs Abrams

Apollo build for Abrams matchup

Build Apollo vs Abrams

This optimized build for Apollo against Abrams is designed to help overcome a statistically challenging matchup. Facing a 50.9% win rate disadvantage against Abrams, these items prioritize survivability and efficient trading to close the gap. Scourge, Mystic Conduit, Spirit Burn, and 4 more items, totaling approximately 45.199 souls Focus on hitting item timings and avoid extended fights until you've completed key items that can shift the matchup in your favor.

Abrams build for Apollo matchup

Build Abrams vs Apollo

Abrams's recommended build against Apollo leverages their statistical advantage in this matchup. With the matchup favoring Abrams, these items emphasize aggressive play and damage output to secure the advantage. Shrink Ray, Escalating Exposure, Colossus, and 4 more items, totaling approximately 48.399 souls Understanding Abrams's likely build helps you anticipate their power spikes and adjust your timing accordingly.

Các build trang bị này được tối ưu hóa cho đối đầu Apollo vs Abrams dựa trên dữ liệu tỷ lệ thắng từ 2.879 trận đấu cạnh tranh. Lựa chọn trang bị trong Deadlock ảnh hưởng đáng kể đến kết quả đối đầu — build đúng có thể giúp khắc phục bất lợi thống kê hoặc mở rộng lợi thế hiện có. Nhớ điều chỉnh build của bạn dựa trên tình trạng game, đội hình, trang bị địch và liệu bạn đang dẫn trước hay đi sau về linh hồn.

MetaBot Desktop

Xây đội hình tốt nhất quanh Apollo

Phòng Đội Hình chấm điểm mọi cặp trong đội bạn theo tỷ lệ thắng thực tế từ hàng trăm nghìn trận, đối chiếu lựa chọn với đội hình địch và tải các đội hình tỷ lệ thắng cao đã được chứng minh.

  • Bảng đội sáu anh hùng
  • Tỷ lệ thắng theo cặp
  • Đội hình thắng cao đã chứng minh
Phòng Đội Hình Deadlock trong MetaBot Desktop

Apollo có matchup thuận lợi với 26 tướng và matchup bất lợi với 17 tướng trong Deadlock. Matchup mạnh nhất của Apollo là với Mirage với tỷ lệ thắng 57.6%. Matchup khó nhất là Graves với tỷ lệ thắng 39.8%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết matchup cụ thể và đề xuất build.

Apollo matchup win rates and combat stats in Deadlock (Version 6860)
Đối Thủ
Tỷ lệ thắng
Trận đấu
KDA
Hạ gục
Chết
Sát thương người chơi
Tài sản
42.71%4.5312.555.15.523.79233.943
45.04%3.8372.415.05.724.39534.338
52.83%3.7972.535.56.025.70134.112
53.74%3.7142.565.45.825.33134.766
39.76%3.6372.355.26.023.76634.157
49.33%3.4202.584.95.426.16533.749
49.28%3.3832.405.66.425.72034.046
48.71%3.3692.585.65.825.05834.146
51.45%3.2072.655.55.724.98834.308
52.71%2.9862.635.45.825.93834.829
49.15%2.8792.535.35.825.82334.645
54.85%2.8532.675.25.524.07034.563
52.06%2.8332.645.45.724.30634.148
56.39%2.8002.605.76.025.35434.541
50.94%2.7622.605.45.825.43734.411
50.09%2.7272.565.45.824.77834.016
50.02%2.6672.505.25.824.62934.054
41.37%2.6542.424.95.622.71634.830
44.93%2.5732.585.35.724.26934.757
47.68%2.4752.575.45.825.60634.615
50.55%2.4712.435.45.923.75334.408
54.69%2.4012.685.65.825.30134.523
55.81%2.3512.785.85.625.54734.914
53.81%2.3472.725.55.524.89333.912
53.43%2.1752.635.65.925.95833.940
48.27%2.0762.435.05.825.44034.580
54.60%1.9362.525.66.025.58734.973
49.70%1.8352.555.45.826.15434.844
48.23%1.7562.605.25.625.42634.502
54.19%1.7072.645.45.624.51334.417
52.45%1.5942.735.55.725.39335.352
49.40%1.5042.534.75.322.98433.723
51.89%1.4842.505.56.026.17233.740
49.47%1.4032.635.05.223.66934.311
54.45%1.3832.815.55.424.32033.715
52.25%1.3342.585.66.025.97034.344
56.53%1.3252.755.35.524.72734.788
44.93%1.3112.324.75.722.85932.863
57.22%1.3022.835.35.224.44633.836
49.03%1.2832.585.15.525.96233.978
51.46%1.2652.535.15.824.85034.215
57.64%1.1852.635.15.524.99934.714
56.12%9482.725.25.523.64934.526
🔍

Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.

Báo cáo vấn đề

Apollo Đối đầu - FAQ

Trận đấu tốt nhất của Apollo trong Deadlock là gì?

Trận đấu tốt nhất của Apollo là chống lại Mirage, đạt tỷ lệ thắng 57.6%. Apollo xuất sắc trong trận đấu này thông qua các chỉ số chiến đấu vượt trội và tương tác khả năng thuận lợi.

Trận đấu khó nhất của Apollo là gì?

Trận đấu khó nhất của Apollo là chống lại Graves, chỉ với tỷ lệ thắng 39.8%. Chống lại đối thủ này, Apollo nên tập trung vào phối hợp đội hình và mặc áo phòng thủ.

Apollo có bao nhiêu trận đấu thuận lợi?

Apollo có 26 trận đấu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 17 trận đấu bất lợi trong Deadlock. Hiểu những động lực trận đấu này giúp bạn đưa ra những lựa chọn anh hùng tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi của bạn.

Tôi nên chơi Apollo trong những trận đấu khó như thế nào?

Khi chơi Apollo trong những trận đấu khó, ưu tiên canh tác an toàn, định vị và phối hợp đội hình. Điều chỉnh xây dựng vật phẩm của bạn để bù đắp cho nhược điểm trận đấu và tìm kiếm cơ hội để tác động đến những cuộc chiến thông qua những khả năng thay vì đối đầu trực tiếp.

Tôi nên tập trung vào những chỉ số nào trong trận đấu của Apollo?

Những chỉ số chính để phân tích trong trận đấu của Apollo bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương người chơi trung bình và sự khác biệt giá trị ròng. Những trận đấu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi những trận đấu tỷ lệ KDA thấp gợi ý chơi phòng thủ hơn và dựa vào hỗ trợ đội hình.