- Tỷ Lệ Thắng
- 43.2%
- Trận
- 37
- KDA
- 1.76
Brimstone vs Skye Doi dau
- Ban cap nhat
- 13.06
- Trận
- 873.870
- Khu vuc
- Tat ca khu vuc
- Hang
- Tat ca hang
- Nen tang
- Tat ca nen tang
- Che do
- Competitive
- Cap nhat lan cuoi
- 12 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Hướng dẫn matchup Brimstone vs Skye: Skye dẫn đầu với tỷ lệ thắng 56.8%, nhưng Brimstone vẫn có thể thắng. Học cách ADR 141 của Brimstone tạo cơ hội để biến 37 trận dữ liệu này thành chiến thắng xếp hạng.
Phân tích đối đầu của Brimstone
Chọn một điệp viên đối thủ để xem thống kê chi tiết đối đầu trực tiếp. So sánh hiệu suất của Brimstone về tỷ lệ thắng, KDA, sát thương, tỷ lệ headshot và hiệu quả tấn công/phòng thủ — dựa trên dữ liệu trận đấu cạnh tranh Valorant thực tế.
Ai thắng trong trận đấu Brimstone vs Skye?
Phân Tích Hiệu Suất Brimstone vs Skye
Trong trận đối đầu Brimstone vs Skye, Brimstone thể hiện sự vượt trội hoàn toàn trên cả bốn hạng mục hiệu suất chính. Dựa trên 37 trận đấu được phân tích, Brimstone vượt qua Skye về hiệu quả hạ gục, sát thương đầu ra, và tỷ lệ thắng cả tấn công lẫn phòng thủ. Lợi thế toàn diện này khiến Brimstone trở thành lựa chọn được ưu tiên về mặt thống kê khi đối đầu Skye trong các trận xếp hạng Valorant.
Tóm tắt đối đầu Brimstone vs Skye
Trận đấu Brimstone vs Skye trong Valorant là một đối đầu thống trị nơi một đặc vụ vượt trội đáng kể. Dựa trên 37 trận đấu cạnh tranh được phân tích, Skye thắng 56.8% so với 43.2% của Brimstone, chênh lệch 13.5 điểm phần trăm. Khoảng cách lớn nhất là ở khả năng fragging, nơi Brimstone luôn vượt trội. Trong trận đấu Kiểm soát vs Initiator này, Skye có ưu thế áp đảo trong trận đấu tướng này. Brimstone không bao giờ nên tham gia các trận chiến cô lập với Skye và phải hoàn toàn dựa vào phối hợp đội, utility và crossfire để cạnh tranh hiệu quả.
Phân tích fragging Brimstone vs Skye
Brimstone giành 4 trong 5 chỉ số fragging trong trận đấu Brimstone vs Skye, thiết lập sự vượt trội cơ học rõ ràng với lợi thế trong KDA efficiency, kill production, survivability. Phân tích của chúng tôi về 37 trận xếp hạng cho thấy Brimstone liên tục vượt trội Skye trong các kịch bản chiến đấu trực tiếp. Trong khi Skye quản lý để thắng chỉ số còn lại, bức tranh tổng thể ủng hộ Brimstone trong các cuộc đấu súng. Người chơi Skye nên chơi quanh điểm mạnh duy nhất của họ trong khi giảm thiểu tiếp xúc ở các khu vực nơi Brimstone thống trị.
Hiệu suất tấn công và phòng thủ Brimstone vs Skye
Phân tích phe tấn công
So sánh tấn công giữa Brimstone và Skye cho thấy sự cân bằng gần như hoàn hảo, với Brimstone thắng 46.7% các round tấn công so với 45.7% của Skye. Sự chênh lệch 1.0 điểm phần trăm không đáng kể này cho thấy không đặc vụ nào có lợi thế vốn có khi thực hiện vào site hoặc đi qua các điểm hẹp.
Về mặt chiến thuật, cả Brimstone và Skye đều không nên điều chỉnh cách tiếp cận tấn công tiêu chuẩn dựa trên trận đấu này. Cả hai đặc vụ có thể chạy các mẫu thực hiện điển hình mà không lo về bất lợi thống kê. Dữ liệu từ 37 trận đấu cho thấy người chơi có game sense và ngắm tốt hơn sẽ thắng các cuộc chạm trán tấn công.
Đối với entry fragging cụ thể, cả người chơi Brimstone và Skye đều có thể tự tin lấy cuộc đấu đầu tiên khi thực hiện vào site. Khả năng của không đặc vụ nào tạo ra lợi thế tiếp xúc đầu tiên có ý nghĩa, vì vậy thành công entry phụ thuộc vào vị trí tâm ngắm và kỹ thuật jiggle-peeking.
Các tình huống post-plant trong trận đấu này cũng cân bằng tương tự. Không đặc vụ nào thể hiện khả năng phòng thủ spike vượt trội. Khi spike được đặt, tập trung vào các nguyên tắc cơ bản post-plant: định vị cho crossfire, sử dụng utility để trì hoãn tháo gỡ. Sự khác biệt 1.0% đủ nhỏ để là nhiễu thống kê.
Phân tích phe phòng thủ
Hiệu suất phòng thủ giữa Brimstone và Skye gần như giống hệt, với Brimstone giữ 54.3% round phía CT và Skye ở 53.3%. Biên độ 1.0 điểm này cho thấy cả hai đặc vụ đóng góp như nhau khi neo site, retake hoặc từ chối post-plant.
Cả Brimstone và Skye đều có thể neo site với hiệu quả như nhau trong trận đấu này. Dù giữ A, B hay mid trên bất kỳ map nào, kit phòng thủ của không đặc vụ nào cung cấp lợi thế có ý nghĩa. Quyết định neo site nên dựa trên kiến thức map và nhu cầu đội hình, không phải cân nhắc trận đấu. Sự khác biệt 1.0% là quá nhỏ để ảnh hưởng đến quyết định phân công site.
Các tình huống retake cũng cân bằng tương tự giữa Brimstone và Skye, dựa trên dữ liệu phòng thủ của chúng tôi từ 37 trận đấu. Tập trung vào các nguyên tắc retake tiêu chuẩn: utility để dọn các spot phổ biến, timing phối hợp với đồng đội và trade hiệu quả. Đừng điều chỉnh cách tiếp cận retake dựa trên việc bạn đối mặt Brimstone hay Skye.
Quyết định kinh tế và sử dụng utility không nên thay đổi dựa trên trận đấu cụ thể này trong phòng thủ. Cả hai đặc vụ có tỷ lệ thành công force buy và hiệu quả utility tương đương. Đưa ra quyết định kinh tế dựa trên nhu cầu đội và nguyên tắc phòng thủ chung thay vì các cân nhắc cụ thể về Brimstone vs Skye.
Phân tích tổng thể các phe
Brimstone duy trì lợi thế nhất quán nhưng mỏng ở cả hai phía map, với tỷ lệ thắng tấn công 46.7% và tỷ lệ thắng phòng thủ 54.3%. Trong khi Brimstone được ưu ái về mặt thống kê, Skye vẫn cạnh tranh cao thông qua hiệu suất cá nhân mạnh.
Lựa chọn map và đội hình có tác động tối thiểu đến kết quả trận đấu cụ thể này. Cả hai đặc vụ đều chơi tương tự trên tất cả loại map. Chọn dựa trên sự thoải mái cá nhân và nhu cầu đội thay vì các yếu tố cụ thể Brimstone vs Skye. Lợi thế nhỏ của Brimstone không thay đổi dựa trên các yếu tố bên ngoài.
Để leo rank, đừng nghĩ quá nhiều về trận đấu này. Sự khác biệt thống kê đủ nhỏ để kỹ năng cá nhân, phối hợp đội và game sense vẫn là yếu tố chính. Cả Brimstone và Skye đều là pick khả thi cho ranked.
Tóm lại: đây là một trong những trận đấu đặc vụ cân bằng hơn trong Valorant. Brimstone có lợi thế thống kê nhẹ, nhưng Skye hoàn toàn khả thi. Nếu bạn thoải mái với Skye, đừng đổi sang Brimstone chỉ vì trận đấu này.
Động lực Kiểm soát vs Initiator
Động lực Kiểm soát (Brimstone) vs Initiator (Skye) tạo ra các cuộc chạm trán bất đối xứng nơi mỗi agent mang đến các công cụ khác nhau về cơ bản cho các giao tranh. Các kỹ năng Kiểm soát của Brimstone phục vụ mục đích khác với kit Initiator của Skye, nghĩa là các trận đấu trực tiếp thường có các trao đổi utility không tương đương.
Hiểu cách các kỹ năng Kiểm soát tương tác với lối chơi phản công của Initiator là cần thiết để tối đa hóa tiềm năng của agent. Bộ công cụ Kiểm soát của Brimstone có thể xuất sắc ở một số khía cạnh trong khi kit Initiator của Skye phản công các khía cạnh khác. Lợi thế của Brimstone cho thấy khả năng của vai trò họ chuyển đổi tốt hơn để thắng các cuộc chạm trán chéo vai trò trung bình.
Xây dựng đội hình hoàn hảo
Xếp cả hai đội trong Comp Lab, chọn bản đồ và xem cân bằng vai trò, độ phù hợp bản đồ của từng đặc vụ cùng lợi thế đối đầu — tất cả được tính từ các trận đấu xếp hạng thực tế trước khi vòng đấu bắt đầu.
- Trình xây dựng đội hình 5v5 đầy đủ
- Độ phù hợp bản đồ và tỷ lệ thắng theo đặc vụ
- Lợi thế đối đầu trước lựa chọn của địch

Brimstone có các trận đối đầu thuận lợi với 9 điệp viên và đối đầu bất lợi với 16 điệp viên trong Valorant. Đối đầu mạnh nhất của Brimstone là với Miks với tỷ lệ thắng 66.7%. Đối đầu khó khăn nhất là Astra ở mức tỷ lệ thắng 16.7%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết đối đầu cụ thể và các chỉ số hiệu suất.
Đối thủ | Tỷ Lệ Thắng | Trận Đấu | KDA | Sát thương/Hiệp | HS % | TL Tấn công | TL Phòng thủ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 50.00% | 88 | 1.71 | 134.9 | 25.3% | 50.4% | 50.2% | |
| 44.71% | 85 | 1.77 | 145.7 | 27.7% | 45.9% | 50.5% | |
| 40.30% | 67 | 1.69 | 132.5 | 26.7% | 47.5% | 49.9% | |
| 50.00% | 52 | 1.87 | 142.8 | 26.8% | 45.8% | 54.4% | |
| 49.02% | 51 | 1.69 | 140.4 | 29.1% | 48.9% | 49.5% | |
| 50.00% | 44 | 1.85 | 145.0 | 28.6% | 50.4% | 52.3% | |
| 45.45% | 44 | 1.73 | 139.8 | 24.8% | 47.6% | 52.0% | |
| 43.24% | 37 | 1.76 | 141.2 | 27.5% | 46.7% | 54.3% | |
| 42.42% | 33 | 1.78 | 141.5 | 26.9% | 44.9% | 53.1% | |
| 46.88% | 32 | 1.78 | 150.4 | 28.3% | 43.3% | 53.8% | |
| 37.93% | 29 | 1.75 | 139.5 | 29.0% | 47.9% | 47.6% | |
| 50.00% | 26 | 1.47 | 129.0 | 31.3% | 45.9% | 53.7% | |
| 47.83% | 23 | 1.77 | 134.8 | 25.7% | 46.2% | 56.5% | |
| 57.14% | 21 | 1.95 | 133.6 | 27.7% | 49.6% | 53.4% | |
| 42.86% | 14 | 1.54 | 122.1 | 22.6% | 49.0% | 43.5% | |
| 50.00% | 8 | 1.88 | 140.2 | 29.4% | 45.6% | 53.7% | |
| 42.86% | 7 | 2.13 | 160.1 | 22.9% | 50.6% | 52.1% | |
| 33.33% | 6 | 1.96 | 151.4 | 29.8% | 57.9% | 40.5% | |
| 16.67% | 6 | 1.29 | 118.0 | 26.3% | 37.1% | 39.6% | |
| 25.00% | 4 | 1.38 | 133.1 | 38.2% | 53.1% | 44.2% | |
| 33.33% | 3 | 1.93 | 148.5 | 25.7% | 31.3% | 57.1% | |
| 66.67% | 3 | 1.59 | 146.7 | 24.4% | 33.3% | 60.5% | |
| 66.67% | 3 | 2.00 | 147.3 | 16.2% | 76.2% | 55.6% | |
| 66.67% | 3 | 1.82 | 122.4 | 27.8% | 50.0% | 70.0% | |
| 33.33% | 3 | 2.13 | 175.5 | 25.6% | 64.7% | 29.4% |
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Frequently Asked Questions
Đối đầu tốt nhất của Brimstone trong Valorant là gì?
Đối đầu tốt nhất của Brimstone là với Miks, đạt tỷ lệ thắng 66.7%. Brimstone xuất sắc trong đối đầu này thông qua khả năng frag vượt trội và tương tác tiện ích thuận lợi.
Đối đầu khó nhất của Brimstone là gì?
Đối đầu khó nhất của Brimstone là với Astra, chỉ với tỷ lệ thắng 16.7%. Khi đối mặt với đối thủ này, Brimstone nên tập trung vào phối hợp đội và sử dụng tiện ích để bù đắp.
Brimstone có bao nhiêu đối đầu thuận lợi?
Brimstone có 9 đối đầu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 16 đối đầu bất lợi trong Valorant. Hiểu động lực đối đầu này giúp bạn đưa ra quyết định chọn điệp viên tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi.
Tôi nên chơi Brimstone như thế nào trong các đối đầu khó?
Khi chơi Brimstone trong các đối đầu khó, hãy ưu tiên phối hợp đội, sử dụng tiện ích và crossfire. Tránh các cuộc đấu 1v1 đơn lẻ với đối thủ bất lợi và tìm kiếm cơ hội sử dụng kỹ năng của Brimstone để tạo lợi thế. Điều chỉnh vị trí của bạn dựa trên việc bạn đang tấn công hay phòng thủ.
Những chỉ số nào quan trọng nhất trong các đối đầu của Brimstone?
Các chỉ số chính để phân tích trong đối đầu của Brimstone bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương trung bình mỗi round, và tỷ lệ thắng tấn công/phòng thủ. Các đối đầu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi các đối đầu KDA thấp gợi ý chơi hỗ trợ hơn và dựa vào trade với đồng đội.