- Tỷ Lệ Thắng
- 50.0%
- Trận
- 6
- KDA
- 1.26
Vyse vs Gekko Doi dau
- Ban cap nhat
- 13.09
- Trận
- 961.220
- Khu vuc
- Tat ca khu vuc
- Hang
- Tat ca hang
- Nen tang
- Tat ca nen tang
- Che do
- Competitive
- Cap nhat lan cuoi
- 3 thg 11, 2026 UTC
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
Phân tích đối đầu Vyse vs Gekko. Vyse giữ tỷ lệ thắng 50.0% trong matchup cạnh tranh này. Với 6 trận được phân tích, khám phá các thống kê quan trọng—KDA, sát thương mỗi vòng và hiệu suất theo phe—phân biệt người thắng với người thua.
Phân tích đối đầu của Vyse
Chọn một điệp viên đối thủ để xem thống kê chi tiết đối đầu trực tiếp. So sánh hiệu suất của Vyse về tỷ lệ thắng, KDA, sát thương, tỷ lệ headshot và hiệu quả tấn công/phòng thủ — dựa trên dữ liệu trận đấu cạnh tranh Valorant thực tế.
Ai thắng trong trận đấu Vyse vs Gekko?
Phân Tích Hiệu Suất Vyse vs Gekko
Phân tích 6 trận đấu cho thấy Gekko có lợi thế rõ ràng trước Vyse trong cuộc đối đầu trực tiếp này, thắng 3 trong 4 chỉ số hiệu suất quan trọng. Mặc dù Vyse thể hiện sức mạnh ở một hạng mục, lợi thế thống kê tổng thể của Gekko về frag, sát thương và tỷ lệ thắng theo phe mang lại ưu thế trong hầu hết các giao tranh.
Tóm tắt đối đầu Vyse vs Gekko
Trận đấu Vyse vs Gekko trong Valorant là một cuộc đấu tay đôi cực kỳ cân bằng nơi ngắm bắn và hiểu biết về game quyết định người chiến thắng. Dựa trên 6 trận đấu cạnh tranh được phân tích, Vyse thắng 50.0% so với 50.0% của Gekko, chênh lệch 0.0 điểm phần trăm. Khoảng cách lớn nhất là ở độ chính xác headshot, nơi Vyse luôn vượt trội. Trong trận đấu Hộ vệ vs Initiator này, Cả Vyse và Gekko đều không có lợi thế thống kê rõ ràng. Chiến thắng phụ thuộc vào kỹ năng cơ học cá nhân, thời điểm sử dụng utility và đọc vị trí đối thủ. Tập trung vào việc thắng các trận đấu aim và xoay chuyển thông minh.
Phân tích fragging Vyse vs Gekko
Vyse giành 4 trong 5 chỉ số fragging trong trận đấu Vyse vs Gekko, thiết lập sự vượt trội cơ học rõ ràng với lợi thế trong kill production, survivability, damage output. Phân tích của chúng tôi về 6 trận xếp hạng cho thấy Vyse liên tục vượt trội Gekko trong các kịch bản chiến đấu trực tiếp. Trong khi Gekko quản lý để thắng chỉ số còn lại, bức tranh tổng thể ủng hộ Vyse trong các cuộc đấu súng. Người chơi Gekko nên chơi quanh điểm mạnh duy nhất của họ trong khi giảm thiểu tiếp xúc ở các khu vực nơi Vyse thống trị.
Hiệu suất tấn công và phòng thủ Vyse vs Gekko
Phân tích phe tấn công
Gekko vượt trội đáng kể so với Vyse ở phía tấn công, đạt tỷ lệ thắng round 47.0% so với 40.0%. Sự chênh lệch 7.0 điểm này cho thấy Gekko là đặc vụ tấn công vượt trội rõ ràng.
Dựa trên 6 trận đấu được phân tích, Gekko thống trị các tình huống tấn công qua nhiều vector. Đội Vyse phải thực hiện điều chỉnh cấu trúc: ít dựa vào Vyse cho các vai trò fragging chính, thiết kế thực hiện giảm thiểu đối đầu trực tiếp với Gekko. Chỉ đơn giản "chơi tốt hơn" là không đủ để vượt qua khoảng cách 7.0%.
Vyse nên tránh vai trò entry fragging chống Gekko bất cứ khi nào có thể. Dữ liệu cho thấy rõ Gekko thắng phần không cân xứng các tiếp xúc đầu tiên trong tấn công. Người chơi Vyse nên tình nguyện cho vai trò hỗ trợ.
Các tình huống post-plant ủng hộ mạnh mẽ Gekko. Đội Vyse không bao giờ nên để Vyse một mình trong post-plant — luôn có đồng đội gần đó cho crossfire và trade. Gekko nên nhận ra sự thống trị post-plant và chơi hung hăng cho spike.
Phân tích phe phòng thủ
Gekko vượt trội đáng kể so với Vyse trong phòng thủ, đạt 60.0% thắng round so với 53.0%. Khoảng cách 7.0 điểm phần trăm này cho thấy Gekko xuất sắc ở các nhiệm vụ phòng thủ cốt lõi — neo site, thu thập thông tin, trì hoãn thực hiện và đóng góp retake.
Vyse không bao giờ nên neo solo chống Gekko. Khoảng cách phòng thủ 7.0% làm cho giữ site cô lập cực kỳ bất lợi. Thay vào đó ghép Vyse với đồng đội hoặc cho vị trí ngoài site cho phép rotate sớm.
Động lực retake ủng hộ mạnh mẽ Gekko. Khi Vyse cần retake chống Gekko, thành công đòi hỏi ưu thế số lượng áp đảo và phối hợp utility — không bao giờ thử retake với số lượng bằng nhau.
Quản lý kinh tế trở nên quan trọng cho Vyse. Force buy chống Gekko bất lợi về mặt toán học. Vyse nên ủng hộ full save, đảm bảo round full buy có utility tối đa.
Phân tích tổng thể các phe
Gekko thể hiện ưu thế áp đảo ở cả tấn công (47.0%) và phòng thủ (60.0%), vượt trội toàn diện so với Vyse ở tất cả giai đoạn game. Dựa trên 6 trận đấu thi đấu, đây là một trong những trận đấu một chiều hơn trong Valorant.
Lựa chọn map và đội hình không thể sửa bất lợi của Vyse. Gekko vượt trội trên tất cả loại map và cấu trúc đội. Nếu bạn chơi Vyse chống Gekko, đội hình của bạn cần bù đắp mạnh mẽ.
Để leo rank, tránh chơi Vyse khi bạn mong đợi gặp Gekko thường xuyên. Bất lợi kết hợp 13.9 điểm phần trăm quá lớn để vượt qua bằng cải thiện cá nhân. Xem xét thêm Gekko vào pool đặc vụ của bạn.
Phán quyết cuối cùng: Gekko thắng quyết định trận đấu Vyse vs Gekko. Đây không phải là bài kiểm tra kỹ năng — Gekko có lợi thế hệ thống qua hàng nghìn game. Người chơi Vyse nên điều chỉnh kỳ vọng và chơi hỗ trợ hơn.
Động lực Hộ vệ vs Initiator
Động lực Hộ vệ (Vyse) vs Initiator (Gekko) tạo ra các cuộc chạm trán bất đối xứng nơi mỗi agent mang đến các công cụ khác nhau về cơ bản cho các giao tranh. Các kỹ năng Hộ vệ của Vyse phục vụ mục đích khác với kit Initiator của Gekko, nghĩa là các trận đấu trực tiếp thường có các trao đổi utility không tương đương.
Hiểu cách các kỹ năng Hộ vệ tương tác với lối chơi phản công của Initiator là cần thiết để tối đa hóa tiềm năng của agent. Bộ công cụ Hộ vệ của Vyse có thể xuất sắc ở một số khía cạnh trong khi kit Initiator của Gekko phản công các khía cạnh khác. Lợi thế của Gekko cho thấy khả năng của vai trò họ chuyển đổi tốt hơn để thắng các cuộc chạm trán chéo vai trò trung bình.
Xây dựng đội hình hoàn hảo
Xếp cả hai đội trong Comp Lab, chọn bản đồ và xem cân bằng vai trò, độ phù hợp bản đồ của từng đặc vụ cùng lợi thế đối đầu — tất cả được tính từ các trận đấu xếp hạng thực tế trước khi vòng đấu bắt đầu.
- Trình xây dựng đội hình 5v5 đầy đủ
- Độ phù hợp bản đồ và tỷ lệ thắng theo đặc vụ
- Lợi thế đối đầu trước lựa chọn của địch

Vyse có các trận đối đầu thuận lợi với 18 điệp viên và đối đầu bất lợi với 10 điệp viên trong Valorant. Đối đầu mạnh nhất của Vyse là với Miks với tỷ lệ thắng 85.7%. Đối đầu khó khăn nhất là Iso ở mức tỷ lệ thắng 30.8%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết đối đầu cụ thể và các chỉ số hiệu suất.
Đối thủ | Tỷ Lệ Thắng | Trận Đấu | KDA | Sát thương/Hiệp | HS % | TL Tấn công | TL Phòng thủ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 56.30% | 238 | 1.40 | 141.5 | 32.7% | 49.8% | 54.3% | |
| 49.70% | 169 | 1.34 | 134.7 | 33.5% | 49.8% | 50.1% | |
| 50.32% | 155 | 1.30 | 134.1 | 33.2% | 50.6% | 49.1% | |
| 48.39% | 155 | 1.34 | 139.4 | 32.7% | 47.5% | 50.8% | |
| 51.33% | 113 | 1.26 | 130.9 | 31.5% | 49.4% | 49.6% | |
| 48.51% | 101 | 1.30 | 140.7 | 35.1% | 49.1% | 50.6% | |
| 51.11% | 90 | 1.37 | 134.8 | 33.5% | 47.3% | 52.6% | |
| 49.43% | 87 | 1.35 | 141.4 | 32.4% | 47.2% | 52.8% | |
| 60.94% | 64 | 1.34 | 134.7 | 35.7% | 50.2% | 54.9% | |
| 45.24% | 42 | 1.33 | 136.5 | 31.8% | 48.6% | 50.2% | |
| 41.46% | 41 | 1.25 | 135.7 | 32.7% | 43.5% | 49.2% | |
| 38.89% | 36 | 1.30 | 141.7 | 32.1% | 42.6% | 52.9% | |
| 50.00% | 28 | 1.26 | 130.8 | 32.2% | 51.4% | 47.1% | |
| 71.43% | 21 | 1.43 | 147.6 | 35.6% | 57.1% | 51.8% | |
| 55.56% | 18 | 1.27 | 118.8 | 30.7% | 45.0% | 53.1% | |
| 55.56% | 18 | 1.40 | 142.1 | 32.5% | 51.8% | 57.0% | |
| 70.59% | 17 | 1.38 | 135.0 | 33.2% | 53.3% | 54.0% | |
| 52.94% | 17 | 1.26 | 136.4 | 31.6% | 45.5% | 52.4% | |
| 40.00% | 15 | 1.20 | 130.5 | 31.3% | 47.1% | 42.8% | |
| 30.77% | 13 | 1.21 | 140.6 | 33.0% | 38.1% | 48.8% | |
| 50.00% | 12 | 1.27 | 136.9 | 33.7% | 52.6% | 53.5% | |
| 58.33% | 12 | 1.32 | 136.1 | 33.2% | 50.9% | 50.8% | |
| 85.71% | 7 | 1.67 | 146.7 | 31.2% | 59.4% | 53.4% | |
| 50.00% | 6 | 1.26 | 138.9 | 33.2% | 40.0% | 53.0% | |
| 80.00% | 5 | 1.25 | 128.5 | 37.9% | 62.1% | 51.0% | |
| 40.00% | 5 | 1.68 | 173.3 | 31.6% | 41.8% | 63.2% | |
| 60.00% | 5 | 1.49 | 138.9 | 29.6% | 59.6% | 54.5% | |
| 66.67% | 3 | 1.27 | 127.5 | 34.4% | 42.9% | 68.8% |
Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.
Frequently Asked Questions
Đối đầu tốt nhất của Vyse trong Valorant là gì?
Đối đầu tốt nhất của Vyse là với Miks, đạt tỷ lệ thắng 85.7%. Vyse xuất sắc trong đối đầu này thông qua khả năng frag vượt trội và tương tác tiện ích thuận lợi.
Đối đầu khó nhất của Vyse là gì?
Đối đầu khó nhất của Vyse là với Iso, chỉ với tỷ lệ thắng 30.8%. Khi đối mặt với đối thủ này, Vyse nên tập trung vào phối hợp đội và sử dụng tiện ích để bù đắp.
Vyse có bao nhiêu đối đầu thuận lợi?
Vyse có 18 đối đầu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 10 đối đầu bất lợi trong Valorant. Hiểu động lực đối đầu này giúp bạn đưa ra quyết định chọn điệp viên tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi.
Tôi nên chơi Vyse như thế nào trong các đối đầu khó?
Khi chơi Vyse trong các đối đầu khó, hãy ưu tiên phối hợp đội, sử dụng tiện ích và crossfire. Tránh các cuộc đấu 1v1 đơn lẻ với đối thủ bất lợi và tìm kiếm cơ hội sử dụng kỹ năng của Vyse để tạo lợi thế. Điều chỉnh vị trí của bạn dựa trên việc bạn đang tấn công hay phòng thủ.
Những chỉ số nào quan trọng nhất trong các đối đầu của Vyse?
Các chỉ số chính để phân tích trong đối đầu của Vyse bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương trung bình mỗi round, và tỷ lệ thắng tấn công/phòng thủ. Các đối đầu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi các đối đầu KDA thấp gợi ý chơi hỗ trợ hơn và dựa vào trade với đồng đội.