
- Tỷ lệ thắng
- 52.5%
- Tỷ lệ chọn
- 6.3%
- Tỉ lệ cấm
- 8.4%
Cho'Gath vs Bel'Veth
- Ban cap nhat
- 26.20
- Số trận
- 12.690
- Duong
- Tất cả đường
- Tier
- Tất cả hạng
- Cập nhật lần cuối
- 18 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Cho'Gath vs Bel'Veth là đối đầu a decisive trong LoL bản 26.20. Cho'Gath thắng với 61.3% tỷ lệ thắng (+22.6%) trước Bel'Veth dựa trên 106 trận. Cho'Gath holds the advantage in both the early and late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Cho'Gath tốt nhất cho đối đầu Cho'Gath vs Bel'Veth.
Phân tích đối đầu của Cho'Gath
Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Cho'Gath đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.


Cho'Gath vs Bel'Veth: ai thắng?
Cho'Gath thắng 64.0% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 54.2% đến 72.7% (khoảng 95%).
- Dự kiến
- 53.2% Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đi rừng của cả hai tướng
- Hiệu ứng kèo đấu
- +10.8 điểm Thực tế trừ dự kiến
- Mẫu
- 100 trận Đường: Đi rừng
- so với phiên bản 26.19
- +16.3 điểm Thay đổi thực sự so với phiên bản trước
Đường: Đi rừng · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.20 · 10 thg 10 – 18 thg 10
Điểm chính
- Cho'Gath chiếm ưu thế trong kèo này: Cho'Gath thắng 64.0% trong 100 trận, và toàn bộ khoảng 95% (54.2–72.7%) nằm cùng một phía so với 50%.
- Kết quả này tốt hơn 10.8 điểm cho Cho'Gath so với mức dự đoán từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đi rừng của cả hai tướng (53.2%), nên chính kèo đấu có lợi cho lựa chọn này — không chỉ do sức mạnh của tướng.
- Không bên nào thắng đường một cách ổn định: chênh lệch vàng trung bình ở phút 15 là 64, trong biên độ sai số (100 trận).
- Người chơi Cho'Gath chọn Giáp Thiên Nhiên ít hơn hẳn khi gặp Bel'Veth: 34.4% ở các trận Đi rừng khác, 24.0% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán
Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).
Một trận chỉ được tính khi Cho'Gath và Bel'Veth chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.
Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.
Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.
"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Cho'Gath trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).
Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.
Thống kê đi đường Cho'Gath vs Bel'Veth
Ở phút 15
Trung bình cả trận
Tỷ lệ thắng Cho'Gath vs Bel'Veth theo thời lượng trận
Tỷ lệ thắng của Cho'Gath trước Bel'Veth theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.
Không có thời lượng nào nổi bật: kết quả của Cho'Gath trước Bel'Veth ở trận ngắn và trận dài nằm trong biên độ sai số của nhau.
Thời điểm mạnh Cho'Gath vs Bel'Veth
Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.
- Đi đường (15 phút)Cân bằngVàng của Cho'Gath ở phút 15: +64
- Trang bị đầu tiênCân bằngCho'Gath: 0.2 phút · Bel'Veth: 0.2 phút
- Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
- Trận 20–30 phútCho'GathCho'Gath thắng 70.2% trong 47 trận
- Trận trên 30 phútCân bằngCho'Gath thắng 53.2% trong 47 trận
Cho'Gath thay đổi gì khi gặp Bel'Veth
Những lựa chọn mà người chơi Cho'Gath dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đi rừng khác.
Giáp Thiên NhiênTrang bịThông thường34.4%vs Bel'Veth24.0%−10.4 điểmTỷ lệ thắng 58.3% ở đây
Jak'Sho, Vỏ Bọc Thích NghiTrang bịThông thường10.9%vs Bel'Veth4.0%−6.9 điểm
Tốc Hành + Trừng PhạtPhép bổ trợThông thường3.5%vs Bel'Veth9.0%+5.5 điểm
Tốc Biến + Trừng PhạtPhép bổ trợThông thường96.1%vs Bel'Veth91.0%−5.1 điểmTỷ lệ thắng 61.5% ở đây
Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Mảnh chỉ sốThông thường3.7%vs Bel'Veth8.0%+4.3 điểm
Máu (phòng thủ)Mảnh chỉ sốThông thường1.6%vs Bel'Veth5.0%+3.4 điểm
Build Cho'Gath tốt nhất khi gặp Bel'Veth
Build Cho'Gath thông thường (Đi rừng)
Tỷ lệ thắng 81.0% · 21 trận
Khi gặp Bel'Veth
Chưa đủ dữ liệu build riêng cho kèo này: chỉ 9 trong 76 trận Cho'Gath đấu Bel'Veth có build hoàn chỉnh, quá ít để khuyến nghị thứ tự lên đồ. Hãy dùng build tiêu chuẩn của Cho'Gath thay thế.
- Cho'Gath thường hoàn thành Linh Hồn Phong Hồ đầu tiên, ở phút 0.2 (trung vị của 51 trận).
- Bel'Veth thường hoàn thành Linh Hồn Phong Hồ đầu tiên, ở phút 0.2 (trung vị của 55 trận).
- Ưu tiên kỹ năng: E > Q > W — giống như thông thường.
Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.
Ngọc Cho'Gath tốt nhất khi gặp Bel'Veth
Lên kế hoạch cấm chọn Cho'Gath trong Phòng Cấm Chọn
Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.
- Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
- Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
- Gợi ý chọn và cấm

Du lieu doi dau cua Cho'Gath cho ban va 26.20 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Cho'Gath khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Cho'Gath tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.
Các kèo đấu khác của Cho'Gath
Khó nhất với Cho'Gath
Dễ nhất với Cho'Gath
Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Câu hỏi thường gặp Cho'Gath vs Bel'Veth - Phiên bản 26.20
Cho'Gath vs Bel'Veth: ai thắng?
Cho'Gath chiếm ưu thế trong kèo này: Cho'Gath thắng 64.0% trong 100 trận, và toàn bộ khoảng 95% (54.2–72.7%) nằm cùng một phía so với 50%.
Tỷ lệ thắng của Cho'Gath khi gặp Bel'Veth là bao nhiêu?
Cho'Gath thắng 64.0% trong 100 trận ở vị trí Đi rừng khi gặp Bel'Veth trong phiên bản 26.20 (khoảng 95%: 54.2–72.7%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đi rừng của cả hai tướng, mức dự kiến là 53.2%.
Cho'Gath có khắc chế Bel'Veth không?
Có. Cho'Gath thắng 64.0% trong 100 trận khi gặp Bel'Veth trong phiên bản 26.20, và toàn bộ khoảng 95% nằm trên 50%.
Ai thắng đường, Cho'Gath hay Bel'Veth?
Không bên nào thắng đường một cách ổn định: chênh lệch vàng trung bình ở phút 15 là 64, trong biên độ sai số (100 trận).
Cho'Gath có mạnh về cuối trận hơn Bel'Veth không?
Hiện có quá ít trận ở mỗi thời lượng để kết luận.
Khi nào Bel'Veth mạnh nhất trước Cho'Gath?
Theo dữ liệu hiện tại, không có giai đoạn nào mà Bel'Veth dẫn trước Cho'Gath vượt ngoài biên độ sai số.
Cho'Gath nên lên đồ gì khi gặp Bel'Veth?
Chưa đủ trận để có bộ cốt lõi riêng cho kèo này, nên hãy dùng bộ cốt lõi Đi rừng thông thường của Cho'Gath: Trái Tim Khổng Thần, Giáp Máu Warmog, Giáp Gai. Thay đổi lớn nhất khi gặp Bel'Veth: Giáp Thiên Nhiên (thông thường 34.4%, ở đây 24.0%).
Cho'Gath nên dùng ngọc gì khi gặp Bel'Veth?
Mưa Kiếm với Áp Đảo và Cảm Hứng — 71.4% trong 28 trận khi gặp Bel'Veth. Thay đổi lớn nhất khi gặp Bel'Veth: Tốc Hành + Trừng Phạt (thông thường 3.5%, ở đây 9.0%).
