Irelia, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
49.2%
Tỷ lệ chọn
3.2%
Tỉ lệ cấm
9.0%

Irelia vs Malzahar

Irelia Tier DĐấu sĩSát thủ
Ban cap nhat
26.20
Số trận
4.232
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
15 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Irelia vs Malzahar là đối đầu a moderate trong LoL bản 26.20. Irelia thắng với 51.0% tỷ lệ thắng (+2.0%) trước Malzahar dựa trên 98 trận. Irelia wins the early laning phase while Malzahar scales better into the late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Irelia tốt nhất cho đối đầu Irelia vs Malzahar.

Phân tích đối đầu của Irelia

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Irelia đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.

So sánh với đối thủ
Irelia
Irelia
48.8%
VS
Malzahar
51.2%
Malzahar

Irelia vs Malzahar: ai thắng?

Kèo cân bằngĐộ tin cậy thấp

Irelia thắng 48.8% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 38.3% đến 59.4% (khoảng 95%).

Dự kiến
48.1%
Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng
Hiệu ứng kèo đấu
+0.6 điểm
Thực tế trừ dự kiến
Mẫu
82 trận
Đường: Đường giữa
so với phiên bản 26.19
−6.4 điểm
Trong mức dao động bình thường giữa các phiên bản

Đường: Đường giữa · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.20 · 9 thg 10 – 11 thg 10

Hai tướng cũng gặp nhau ở vị trí khác (Đường trên): 11 trận, Irelia thắng 72.7%.

Điểm chính

  • Irelia vs Malzahar là kèo cân bằng: Irelia thắng 48.8% trong 82 trận, và khoảng 95% (38.3–59.4%) bao gồm 50% một cách rõ ràng.
  • Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng dự đoán 48.1% cho Irelia; kết quả thực tế nằm trong biên độ sai số của mức đó, nên kèo đấu này chủ yếu phản ánh sức mạnh chung của hai tướng.
  • Irelia thường thắng đường: trung bình hơn Malzahar 926 vàng ở phút 15 (80 trận có dữ liệu phút 15).
  • Người chơi Irelia chọn Giày Giáp Sắt thường xuyên hơn hẳn khi gặp Malzahar: 46.2% ở các trận Đường giữa khác, 64.6% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán

Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).

Một trận chỉ được tính khi Irelia và Malzahar chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.

Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.

Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.

"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Irelia trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).

Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.

Thống kê đi đường Irelia vs Malzahar

IreliaMalzahar

Ở phút 15

Chênh lệch vàng
+926
Irelia dẫn trước
Khoảng 95%: +534 đến +1.317
Chênh lệch kinh nghiệm
+245
Trong biên độ sai số
Khoảng 95%: −99 đến +589
Chênh lệch lính
+10.8
Irelia dẫn trước
Khoảng 95%: +4.7 đến +16.9
4.09
Hạ gục trước phút 15
2.09
2.89
Bị hạ gục trước phút 15
3.19
2.06
Hạ gục solo trước phút 15
0.98
18.3%
Chiến công đầu tiên
3.7%

Trung bình cả trận

7.5
CS / phút
7.2
788
Sát thương / phút
825
13.365
Vàng / trận
12.075
433
Hồi phục / phút
56
1.209
Giảm sát thương / phút
504
0.5
CC / phút
1.7

Tỷ lệ thắng Irelia vs Malzahar theo thời lượng trận

Tỷ lệ thắng của Irelia trước Malzahar theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.

Quá ít trận
Dưới 20 phút
14 trận
Quá ít trận
20–25 phút
6 trận
Quá ít trận
25–30 phút
22 trận
Quá ít trận
30–35 phút
24 trận
Quá ít trận
Trên 35 phút
16 trận
Irelia vs MalzaharKhoảng 95%Irelia thông thường (Đường giữa)

Không có thời lượng nào nổi bật: kết quả của Irelia trước Malzahar ở trận ngắn và trận dài nằm trong biên độ sai số của nhau.

Thời điểm mạnh Irelia vs Malzahar

Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.

  1. Đi đường (15 phút)IreliaVàng của Irelia ở phút 15: +926
  2. Trang bị đầu tiênCân bằngIrelia: 10.7 phút · Malzahar: 10.5 phút
  3. Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
  4. Trận 20–30 phútKhông đủ dữ liệu
  5. Trận trên 30 phútCân bằngIrelia thắng 50.0% trong 40 trận

Irelia thay đổi gì khi gặp Malzahar

Những lựa chọn mà người chơi Irelia dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đường giữa khác.

  • Giày Giáp Sắt
    Thông thường
    46.2%
    vs Malzahar
    64.6%
    +18.4 điểmTỷ lệ thắng 43.4% ở đây
  • Giày Xung Kích
    Thông thường
    34.1%
    vs Malzahar
    15.9%
    −18.2 điểm
  • Giáp Cốt
    Thông thường
    42.6%
    vs Malzahar
    30.5%
    −12.1 điểmTỷ lệ thắng 40.0% ở đây
  • Đao Thủy Ngân
    Thông thường
    0.3%
    vs Malzahar
    11.0%
    +10.7 điểm
  • Huyền Thoại: Tốc Độ Đánh
    Thông thường
    92.2%
    vs Malzahar
    81.7%
    −10.5 điểmTỷ lệ thắng 47.8% ở đây
  • Tốc độ đánh (tấn công)
    Tốc độ đánh (tấn công)Mảnh chỉ số
    Thông thường
    93.6%
    vs Malzahar
    86.6%
    −7.1 điểmTỷ lệ thắng 50.7% ở đây
  • Sức mạnh thích ứng (tấn công)
    Sức mạnh thích ứng (tấn công)Mảnh chỉ số
    Thông thường
    5.6%
    vs Malzahar
    12.2%
    +6.6 điểm
  • Huyền Thoại: Hút Máu
    Thông thường
    3.6%
    vs Malzahar
    9.8%
    +6.2 điểm

Build Irelia tốt nhất khi gặp Malzahar

Build Irelia thông thường (Đường giữa)

Tỷ lệ thắng 54.4% · 344 trận

Khi gặp Malzahar

Chưa đủ dữ liệu build riêng cho kèo này: chỉ 15 trong 57 trận Irelia đấu Malzahar có build hoàn chỉnh, quá ít để khuyến nghị thứ tự lên đồ. Hãy dùng build tiêu chuẩn của Irelia thay thế.

  • Irelia thường hoàn thành Gươm Suy Vong đầu tiên, ở phút 10.7 (trung vị của 76 trận).
  • Malzahar thường hoàn thành Đuốc Lửa Đen đầu tiên, ở phút 10.5 (trung vị của 55 trận).
  • Ưu tiên kỹ năng: Q > W > E — giống như thông thường.

Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.

Ngọc Irelia tốt nhất khi gặp Malzahar

Ngọc Irelia thông thường (Đường giữa)

Chinh PhụcChinh Phục
Chuẩn Xác
Đắc ThắngHuyền Thoại: Tốc Độ ĐánhChốt Chặn Cuối Cùng
Kiên Định
Giáp CốtKiên Cường
Tốc độ đánh (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 49.7% · 467 trận

Khi gặp Malzahar

Chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này — hãy dùng trang ngọc thông thường.

MetaBot Desktop

Lên kế hoạch cấm chọn Irelia trong Phòng Cấm Chọn

Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.

  • Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
  • Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
  • Gợi ý chọn và cấm
Phòng Cấm Chọn trong MetaBot Desktop

Du lieu doi dau cua Irelia cho ban va 26.20 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Irelia khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Irelia tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.

Các kèo đấu khác của Irelia

Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Câu hỏi thường gặp Irelia vs Malzahar - Phiên bản 26.20

Irelia vs Malzahar: ai thắng?

Irelia vs Malzahar là kèo cân bằng: Irelia thắng 48.8% trong 82 trận, và khoảng 95% (38.3–59.4%) bao gồm 50% một cách rõ ràng.

Tỷ lệ thắng của Irelia khi gặp Malzahar là bao nhiêu?

Irelia thắng 48.8% trong 82 trận ở vị trí Đường giữa khi gặp Malzahar trong phiên bản 26.20 (khoảng 95%: 38.3–59.4%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng, mức dự kiến là 48.1%.

Irelia có khắc chế Malzahar không?

Không rõ ràng. Irelia thắng 48.8% trong 82 trận khi gặp Malzahar, và khoảng 95% (38.3–59.4%) bao gồm 50%, nên theo dữ liệu hiện tại không tướng nào khắc chế được tướng kia một cách chắc chắn.

Ai thắng đường, Irelia hay Malzahar?

Irelia thường thắng đường: trung bình hơn Malzahar 926 vàng ở phút 15 (80 trận có dữ liệu phút 15).

Irelia có mạnh về cuối trận hơn Malzahar không?

Hiện có quá ít trận ở mỗi thời lượng để kết luận.

Khi nào Malzahar mạnh nhất trước Irelia?

Theo dữ liệu hiện tại, không có giai đoạn nào mà Malzahar dẫn trước Irelia vượt ngoài biên độ sai số.

Irelia nên lên đồ gì khi gặp Malzahar?

Chưa đủ trận để có bộ cốt lõi riêng cho kèo này, nên hãy dùng bộ cốt lõi Đường giữa thông thường của Irelia: Móc Diệt Thủy Quái, Vũ Điệu Tử Thần, Gươm Suy Vong. Thay đổi lớn nhất khi gặp Malzahar: Giày Giáp Sắt (thông thường 46.2%, ở đây 64.6%).

Irelia nên dùng ngọc gì khi gặp Malzahar?

Hãy dùng trang ngọc Chinh Phục thông thường của Irelia (Chuẩn Xác + Kiên Định); chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này. Thay đổi lớn nhất khi gặp Malzahar: Giáp Cốt (thông thường 42.6%, ở đây 30.5%).