Karma, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
48.8%
Tỷ lệ chọn
3.0%
Tỉ lệ cấm
2.0%

Karma Lên đồ ARAM & Chỉ số

Karma Tier DPháp sưHỗ trợ
Ban cap nhat
26.20
Số trận
6.073
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
17 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Thống kê Karma ARAM bản 26.20 cho thấy Karma có 45.7% tỷ lệ thắng và xếp hạng #144 trong chế độ ARAM. Khám phá đồng đội, khắc chế và build ARAM tốt nhất của Karma để thống trị Vực Thét Gào.

Hiệu suất ARAM của Karma

Karma Tier F
45.7%Tỷ lệ thắng
0.9%Tỷ lệ chọn
#144Xếp hạng thắng
508Trận đấu

Thống kê chiến đấu

6.7Ha Guc
8.1Tử vong
27.6Ho Tro

Thống kê sát thương

22.857Gây ra
21.368Nhận vào
12.000Vang

Thống kê tiện ích

2.853Hồi máu
6.106Khiên
Karma là một Tier F tướng trong ARAM của League of Legends với tỷ lệ thắng 45.7% và tỷ lệ chọn 0.9%. Karma xếp hạng #144 trong tất cả tướng ARAM. Về phong cách chơi, Karma xuất sắc trong hồi máu và hỗ trợ, sống sót.
Mẫu tạm ổnDựa trên 508 trận. Đủ số trận để tham khảo, dù các con số vẫn sẽ thay đổi giữa các bản cập nhật.

📊Hồ sơ phong cách chơi ARAM Karma

Xem Karma so sánh với tất cả tướng khác trong ARAM như thế nào. Phần trăm cao hơn cho thấy hiệu suất mạnh hơn trong mỗi hạng mục.

⚔️Người gây sát thươngCuối 19%

Karma ít tập trung vào sát thương thô, ưu tiên các khía cạnh gameplay khác.

🛡️Tank / Tien TuyenCuối 10%

Karma được chơi tốt nhất từ khoảng cách an toàn, tránh đối đầu trực tiếp.

💚Hồi máu / Hỗ trợTop 25%

Karma cung cấp một ít hồi máu hoặc duy trì để giúp đội trong các trận đánh kéo dài.

💀KDA / Sống sótTop 12%

Karma duy trì KDA xuất sắc, ít chết hơn và hạ gục nhiều hơn 88% tướng.

Phân tích phong cách chơi

Dựa trên dữ liệu hiệu suất từ 508 trận ARAM, Karma chơi tốt nhất với vai trò người hồi máu đội and người chơi ổn định. Với chỉ số cấp độ elite trong vai trò chính, Karma rất có tác động khi được chơi đúng cách.

Để tối ưu bộ đồ ARAM của Karma cho Bản 16.20, hãy ưu tiên các trang bị có tỷ lệ thắng cao nhất. Build hiệu suất cao nhất bao gồm Vọng Âm Luden, Hỏa Khuẩn, Mũ Phù Thủy Rabadon làm trang bị cốt lõi và đạt tỷ lệ thắng 77.8%. Sorcerer's Shoes là lựa chọn giày được đề xuất cho build này. Top 3 build có trung bình 68.1% tỷ lệ thắng. Hãy liên tục điều chỉnh đồ theo đội hình đối thủ khi trận đấu diễn ra.

Hạng
Trang bị cốt lõi
Tùy chọn
Giày
Tier
Tỷ lệ thắng
TLT Chênh
Trận
1
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Karma ARAM buildHỏa Khuẩn - Core item 2 for Karma ARAM buildMũ Phù Thủy Rabadon - Core item 3 for Karma ARAM build
-
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Karma ARAM build
Tier S77.8%+32.1%9
2
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Karma ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Core item 2 for Karma ARAM buildQuỷ Thư Morello - Core item 3 for Karma ARAM build
Dây Chuyền Chữ Thập - Situational item option for Karma ARAM buildHỏa Khuẩn - Situational item option for Karma ARAM buildMũ Phù Thủy Rabadon - Situational item option for Karma ARAM build
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Karma ARAM build
Tier A66.7%+21.0%6
3
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Karma ARAM buildQuyền Trượng Bão Tố - Core item 2 for Karma ARAM buildQuỷ Thư Morello - Core item 3 for Karma ARAM build
Hỏa Khuẩn - Situational item option for Karma ARAM buildHoa Tử Linh - Situational item option for Karma ARAM build
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Karma ARAM build
Tier B60.0%+14.3%5
4
Ngọn Lửa Hắc Hóa - Core item 1 for Karma ARAM buildHỏa Khuẩn - Core item 2 for Karma ARAM buildMũ Phù Thủy Rabadon - Core item 3 for Karma ARAM build
-
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Karma ARAM build
Tier B55.6%+9.9%9
5
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Karma ARAM buildMặt Nạ Đọa Đày Liandry - Core item 2 for Karma ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Core item 3 for Karma ARAM build
Quỷ Thư Morello - Situational item option for Karma ARAM buildHỏa Khuẩn - Situational item option for Karma ARAM buildTrượng Hư Vô - Situational item option for Karma ARAM build
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Karma ARAM build
Tier C50.0%+4.3%8
MetaBot Desktop

Làm chủ Karma ở Vực Gió Hú

Trợ thủ ARAM hiển thị tỷ lệ thắng của từng tướng ở Vực Gió Hú, chỉ số giao tranh, sát thương và vàng, thứ hạng so với toàn bộ tướng, cùng các lối lên đồ, đồng đội và đối đầu hiệu quả.

  • Tỷ lệ thắng & bậc ARAM
  • Bách phân vị toàn bộ tướng
  • Lên đồ, đồng đội & đối đầu
Trợ thủ ARAM trong MetaBot Desktop

Tướng phối hợp tốt nhất với Karma trong ARAM. Chơi cùng những đồng đội này tăng tỷ lệ thắng của bạn.

Tuong
Tỷ lệ thắng
TLT Chênh
Taliyah - Best ARAM ally for KarmaTaliyah85.7%+40.0%
Kennen - Best ARAM ally for KarmaKennen83.3%+37.7%
Hecarim - Best ARAM ally for KarmaHecarim80.0%+34.3%
Corki - Best ARAM ally for KarmaCorki72.2%+26.6%
Mordekaiser - Best ARAM ally for KarmaMordekaiser70.0%+24.3%

Tướng khắc chế Karma trong ARAM. Cẩn thận khi đối mặt với những đối thủ này trên Vực Thét Gào.

Tuong
TLT so với
TLT Chênh
Taric - Karma ARAM counterTaric12.5%-33.2%
Poppy - Karma ARAM counterPoppy12.5%-33.2%
Rell - Karma ARAM counterRell14.3%-31.4%
Trundle - Karma ARAM counterTrundle16.7%-29.0%
Elise - Karma ARAM counterElise20.0%-25.7%

Cac tuong ma Karma choi tot nhat trong ARAM. Nham vao nhung tran dau nay de co ty le thang cao hon.

Tuong
TLT so với
TLT Chênh
Olaf - Karma beats in ARAMOlaf85.7%+40.0%
Jayce - Karma beats in ARAMJayce83.3%+37.7%
Braum - Karma beats in ARAMBraum81.3%+35.6%
Yorick - Karma beats in ARAMYorick80.0%+34.3%
Kled - Karma beats in ARAMKled80.0%+34.3%

Karma Co Manh Trong ARAM?

Karma hiện là tướng tier F trong ARAM (Bản 16.20), khiến họ trở thành mot tuong kho de thanh cong.45.7% tỷ lệ thắng Xếp hạng #144 trong tất cả tướng,Karma gap mot so thach thuc ở chế độ ARAM.

Phan Tich Hieu Suat ARAM Cua Karma

Trong ARAM, Karma trung bình đạt 6.7/8.1/27.6 KDA qua 508 trận được phân tích. Phong cách chơi ho tro va hoi mau này , với trọng tâm giữ đồng đội sống thông qua hồi máu. Karma duy trì khả năng sống sót xuất sắc, xếp hạng top 11.560000000000002% về KDA.

Với tỷ lệ chọn 0.9%, Karma có cách sử dụng chuyên biệt hơn. Tập trung vào các build tối ưu bên dưới để tối đa hóa tiềm năng của Karma.

Tuong Tot Nhat De Choi Cung Karma

Đội hình quan trọng trong ARAM. Karma hoạt động đặc biệt tốt cùng Taliyah, đạt được 85.7% tỷ lệ thắng kết hợp khi cùng đội.

Các đồng minh mạnh khác bao gồm Kennen (83.3% tỷ lệ thắng) Hecarim (80.0% tỷ lệ thắng).. Tìm kiếm những synergy này khi đội của bạn đang reroll tướng.

Khac Che Karma Trong ARAM

Cẩn thận khi đối mặt Taric, người counter Karma với 12.5% tỷ lệ thắng khi đối đầu. Poppy and Rell cũng tạo ra thách thức.

Điều chỉnh vị trí và trang bị của bạn khi đối mặt những mối đe dọa này.

Duong Build ARAM Toi Uu Cho Karma

Build có tỷ lệ thắng cao nhất cho Karma bao gồm Vọng Âm Luden, Hỏa Khuẩn, Mũ Phù Thủy Rabadon làm item lõi.77.8% tỷ lệ thắng. Sorcerer's Shoes được khuyến nghị cho di chuyển.

Vì ARAM là chế độ teamfight liên tục trên một đường, ưu tiên các item tăng cường hiệu quả chiến đấu ngay lập tức.

Meo Choi Karma Trong ARAM

🎯
Vi Tri Trong Giao Tranh Dong Doi

Tìm sự cân bằng giữa gây sát thương và giữ an toàn. Điều chỉnh vị trí dựa trên mối đe dọa của đối thủ.

💰
Uu Tien Trang Bi

Build item sát thương sớm trong ARAM để có tác động tối đa. Rush Vọng Âm Luden để có power spike lớn đầu tiên.

❄️
Chien Luoc Rieng Cho ARAM

Ưu tiên giữ dealer sát thương của bạn sống. Đứng an toàn và canh thời gian hồi máu để đạt giá trị tối đa.

Ket Luan: Ban Co Nen Choi Karma Trong ARAM?

Karma gặp thách thức trong ARAM nhưng có thể thành công với Taliyah.

Dữ liệu dựa trên Bản 16.20. Tiếp tục kiểm tra vì hiệu suất của Karma có thể thay đổi theo cập nhật cân bằng. Phân tích dựa trên 508 trận.

Cac Tuong Utility Tuong Tu Trong ARAM

Nhung tuong nay choi cung duong voi Karma trong He Coc va co hieu suat tot trong ARAM. Neu ban thich choi Karma, ban cung co the toa sang voi nhung lua chon nay tren Vuc Tham Than Khoc.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Hỏi đáp ARAM về Karma - Bản 16.20

Karma có mạnh trong ARAM không?

Karma là tướng bậc F trong ARAM với tỷ lệ thắng 45.7% và xếp hạng #144 trong số tất cả các tướng. Karma gặp khó hơn ở Vực Gió Hú, nhưng người chơi quen tay với lối lên đồ tối ưu vẫn thắng được.

Lối lên đồ ARAM tốt nhất cho Karma là gì?

Lối lên đồ ARAM có tỷ lệ thắng cao nhất của Karma dùng Vọng Âm Luden, Hỏa Khuẩn, Mũ Phù Thủy Rabadon làm trang bị cốt lõi, đạt tỷ lệ thắng 77.8%. Giày được khuyên dùng là Sorcerer's Shoes. ARAM là một trận giao tranh liên tục, nên trang bị có tác dụng tức thì được ưu tiên hơn đồ thiên về hồi cuối.

Trong ARAM, tướng nào phối hợp tốt với Karma?

Đồng đội tốt nhất của Karma trong ARAM là Taliyah, đạt tỷ lệ thắng 85.7% khi cùng một đội. Những đồng minh mạnh khác gồm Kennen, Hecarim. Hãy để ý những tướng này ở phe mình để tăng cơ hội thắng.

Ai khắc chế Karma trong ARAM?

Taric là khắc tinh lớn nhất của Karma trong ARAM, thắng 12.5% số trận khi đối đầu. Những cặp đấu khó khác gồm Poppy, Rell. Hãy điều chỉnh vị trí đứng và cách lên đồ khi gặp những tướng này.

Tỷ lệ thắng ARAM của Karma là bao nhiêu?

Karma có tỷ lệ thắng 45.7% trong ARAM ở bản 16.20, xếp hạng #144 trong số tất cả các tướng. Tỷ lệ chọn là 0.9% trên 508 trận đã phân tích.

Karma thuộc bậc nào trong ARAM?

Karma được xếp bậc F trong ARAM ở bản 16.20. Tướng ở bậc thấp gặp nhiều khó khăn hơn, nhưng vẫn thắng trận trong tay người chơi thành thạo. Bậc được tính từ tỷ lệ thắng, tỷ lệ chọn và số trận đứng sau các con số đó.

Bảng ngọc & Sát thương ARAM của Karma

Bảng ngọc ARAM phổ biến nhất của Karma bắt đầu bằng Thiên Thạch Bí Ẩn: 27% số trận, tỉ lệ thắng 48,2% trong 137 trận.

Sát thương mỗi phút
1.228
Vàng mỗi phút
645
Hồi máu mỗi phút
153
KDA
4,25

Bảng ngọc dùng nhiều nhất

Thiên Thạch Bí ẨnDải Băng Năng LượngThăng Tiến Sức MạnhThiêu Rụi
Chuẩn XácNhát Chém Ân HuệHiện Diện Trí Tuệ
Sức mạnh thích ứng (tấn công) · Sức mạnh thích ứng (linh hoạt) · Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)
48.2% · 137 trận · 27%

Bảng ngọc thứ hai

Thu Thập Hắc ÁmPhát Bắn Đơn GiảnKý Ức Kinh HoàngThợ Săn Tối Thượng
Chuẩn XácNhát Chém Ân HuệHiện Diện Trí Tuệ
Sức mạnh thích ứng (tấn công) · Sức mạnh thích ứng (linh hoạt) · Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)
42.3% · 163 trận · 32%

Mẫu dữ liệu ARAM nhỏ hơn nhiều so với xếp hạng; bảng ngọc dưới 30 trận không được hiển thị.