Master Yi, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
50.3%
Tỷ lệ chọn
4.7%
Tỉ lệ cấm
29.6%

Master Yi vs Jarvan IV

Master Yi Tier BĐấu sĩSát thủ
Ban cap nhat
26.22
Số trận
2.944
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
6 thg 11, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Master Yi vs Jarvan IV là đối đầu a decisive trong LoL bản 26.22. Master Yi thắng với 67.8% tỷ lệ thắng (+35.6%) trước Jarvan IV dựa trên 59 trận. Master Yi holds the advantage in both the early and late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Master Yi tốt nhất cho đối đầu Master Yi vs Jarvan IV.

Phân tích đối đầu của Master Yi

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Master Yi đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.

So sánh với đối thủ
Master Yi
Master Yi
67.8%
VS
Jarvan IV
32.2%
Jarvan IV

Master Yi vs Jarvan IV: ai thắng?

Master Yi chiếm ưu thếĐộ tin cậy thấp

Master Yi thắng 67.8% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 55.1% đến 78.3% (khoảng 95%).

Dự kiến
53.2%
Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đi rừng của cả hai tướng
Hiệu ứng kèo đấu
+14.6 điểm
Thực tế trừ dự kiến
Mẫu
59 trận
Đường: Đi rừng
so với phiên bản 26.21
+15.1 điểm
Trong mức dao động bình thường giữa các phiên bản

Đường: Đi rừng · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.22 · 4 thg 11 – 6 thg 11

Điểm chính

  • Master Yi chiếm ưu thế trong kèo này: Master Yi thắng 67.8% trong 59 trận, và toàn bộ khoảng 95% (55.1–78.3%) nằm cùng một phía so với 50%.
  • Kết quả này tốt hơn 14.6 điểm cho Master Yi so với mức dự đoán từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đi rừng của cả hai tướng (53.2%), nên chính kèo đấu có lợi cho lựa chọn này — không chỉ do sức mạnh của tướng.
  • Master Yi thường thắng đường: trung bình hơn Jarvan IV 625 vàng ở phút 15 (59 trận có dữ liệu phút 15).
  • Người chơi Master Yi chọn Cảm Hứng ít hơn hẳn khi gặp Jarvan IV: 25.8% ở các trận Đi rừng khác, 10.2% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán

Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).

Một trận chỉ được tính khi Master Yi và Jarvan IV chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.

Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.

Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.

"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Master Yi trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).

Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.

Thống kê đi đường Master Yi vs Jarvan IV

Master YiJarvan IV

Ở phút 15

Chênh lệch vàng
+625
Master Yi dẫn trước
Khoảng 95%: +263 đến +987
Chênh lệch kinh nghiệm
+437
Master Yi dẫn trước
Khoảng 95%: +120 đến +755
Chênh lệch lính
+7.4
Master Yi dẫn trước
Khoảng 95%: +2.0 đến +12.7
4.07
Hạ gục trước phút 15
2.51
2.00
Bị hạ gục trước phút 15
2.44
0.31
Hạ gục solo trước phút 15
0.10
11.9%
Chiến công đầu tiên
3.4%

Trung bình cả trận

1.2
CS / phút
0.9
858
Sát thương / phút
589
14.628
Vàng / trận
12.001
375
Hồi phục / phút
264
803
Giảm sát thương / phút
1.142
0.3
CC / phút
0.7

Tỷ lệ thắng Master Yi vs Jarvan IV theo thời lượng trận

Tỷ lệ thắng của Master Yi trước Jarvan IV theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.

Quá ít trận
Dưới 20 phút
8 trận
Quá ít trận
20–25 phút
8 trận
Quá ít trận
25–30 phút
20 trận
Quá ít trận
30–35 phút
12 trận
Quá ít trận
Trên 35 phút
11 trận
Master Yi vs Jarvan IVKhoảng 95%Master Yi thông thường (Đi rừng)

Không có thời lượng nào nổi bật: kết quả của Master Yi trước Jarvan IV ở trận ngắn và trận dài nằm trong biên độ sai số của nhau.

Thời điểm mạnh Master Yi vs Jarvan IV

Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.

  1. Đi đường (15 phút)Master YiVàng của Master Yi ở phút 15: +625
  2. Trang bị đầu tiênCân bằngMaster Yi: 0.1 phút · Jarvan IV: 0.1 phút
  3. Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
  4. Trận 20–30 phútKhông đủ dữ liệu
  5. Trận trên 30 phútKhông đủ dữ liệu

Master Yi thay đổi gì khi gặp Jarvan IV

Những lựa chọn mà người chơi Master Yi dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đi rừng khác.

  • Cảm Hứng
    Cảm HứngNhánh phụ
    Thông thường
    25.8%
    vs Jarvan IV
    10.2%
    −15.6 điểm
  • Thấu Thị Vũ Trụ
    Thông thường
    19.3%
    vs Jarvan IV
    5.1%
    −14.2 điểm
  • Mưa Kiếm
    Mưa KiếmNgọc chính
    Thông thường
    55.6%
    vs Jarvan IV
    69.5%
    +13.9 điểmTỷ lệ thắng 61.0% ở đây
  • Bước Chân Màu Nhiệm
    Thông thường
    17.3%
    vs Jarvan IV
    3.4%
    −13.9 điểm
  • Nhịp Độ Chết Người
    Thông thường
    42.4%
    vs Jarvan IV
    28.8%
    −13.6 điểm
  • Chuẩn Xác
    Chuẩn XácNhánh phụ
    Thông thường
    54.3%
    vs Jarvan IV
    67.8%
    +13.5 điểmTỷ lệ thắng 62.5% ở đây
  • Linh Hồn Phong HồMắt Xanh
    Linh Hồn Phong Hồ + Mắt XanhTrang bị khởi đầu
    Thông thường
    6.6%
    vs Jarvan IV
    16.9%
    +10.3 điểm
  • Khiên Hextech Thử Nghiệm
    Thông thường
    10.5%
    vs Jarvan IV
    20.3%
    +9.8 điểm

Build Master Yi tốt nhất khi gặp Jarvan IV

Build Master Yi thông thường (Đi rừng)

Tỷ lệ thắng 65.6% · 151 trận

Khi gặp Jarvan IV

Chưa đủ dữ liệu build riêng cho kèo này: chỉ 6 trong 39 trận Master Yi đấu Jarvan IV có build hoàn chỉnh, quá ít để khuyến nghị thứ tự lên đồ. Hãy dùng build tiêu chuẩn của Master Yi thay thế.

  • Master Yi thường hoàn thành Linh Hồn Phong Hồ đầu tiên, ở phút 0.1 (trung vị của 32 trận).
  • Jarvan IV thường hoàn thành Linh Hồn Hỏa Khuyển đầu tiên, ở phút 0.1 (trung vị của 43 trận).
  • Ưu tiên kỹ năng: Q > E > W — giống như thông thường.

Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.

Ngọc Master Yi tốt nhất khi gặp Jarvan IV

Ngọc Master Yi thông thường (Đi rừng)

Nhịp Độ Chết NgườiNhịp Độ Chết Người
Chuẩn Xác
Đắc ThắngHuyền Thoại: Tốc Độ ĐánhChốt Chặn Cuối Cùng
Cảm Hứng
Hoàn TiềnNhạc Nào Cũng Nhảy
Tốc độ đánh (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 67.4% · 43 trận

Khi gặp Jarvan IV

Mưa KiếmMưa Kiếm
Áp Đảo
Tác Động Bất ChợtKý Ức Kinh HoàngThợ Săn Kho Báu
Chuẩn Xác
Huyền Thoại: Tốc Độ ĐánhĐắc Thắng
Tốc độ đánh (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 40.0% · 20 trận

MetaBot Desktop

Lên kế hoạch cấm chọn Master Yi trong Phòng Cấm Chọn

Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.

  • Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
  • Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
  • Gợi ý chọn và cấm
Phòng Cấm Chọn trong MetaBot Desktop

Du lieu doi dau cua Master Yi cho ban va 26.22 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Master Yi khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Master Yi tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.

Các kèo đấu khác của Master Yi

Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.

🔍

Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.

Báo cáo vấn đề

Câu hỏi thường gặp Master Yi vs Jarvan IV - Phiên bản 26.22

Master Yi vs Jarvan IV: ai thắng?

Master Yi chiếm ưu thế trong kèo này: Master Yi thắng 67.8% trong 59 trận, và toàn bộ khoảng 95% (55.1–78.3%) nằm cùng một phía so với 50%.

Tỷ lệ thắng của Master Yi khi gặp Jarvan IV là bao nhiêu?

Master Yi thắng 67.8% trong 59 trận ở vị trí Đi rừng khi gặp Jarvan IV trong phiên bản 26.22 (khoảng 95%: 55.1–78.3%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đi rừng của cả hai tướng, mức dự kiến là 53.2%.

Master Yi có khắc chế Jarvan IV không?

Có. Master Yi thắng 67.8% trong 59 trận khi gặp Jarvan IV trong phiên bản 26.22, và toàn bộ khoảng 95% nằm trên 50%.

Ai thắng đường, Master Yi hay Jarvan IV?

Master Yi thường thắng đường: trung bình hơn Jarvan IV 625 vàng ở phút 15 (59 trận có dữ liệu phút 15).

Master Yi có mạnh về cuối trận hơn Jarvan IV không?

Hiện có quá ít trận ở mỗi thời lượng để kết luận.

Khi nào Jarvan IV mạnh nhất trước Master Yi?

Theo dữ liệu hiện tại, không có giai đoạn nào mà Jarvan IV dẫn trước Master Yi vượt ngoài biên độ sai số.

Master Yi nên lên đồ gì khi gặp Jarvan IV?

Chưa đủ trận để có bộ cốt lõi riêng cho kèo này, nên hãy dùng bộ cốt lõi Đi rừng thông thường của Master Yi: Móc Diệt Thủy Quái, Vũ Điệu Tử Thần, Gươm Suy Vong. Thay đổi lớn nhất khi gặp Jarvan IV: Linh Hồn Phong Hồ + Mắt Xanh (thông thường 6.6%, ở đây 16.9%).

Master Yi nên dùng ngọc gì khi gặp Jarvan IV?

Mưa Kiếm với Áp Đảo và Chuẩn Xác — 40.0% trong 20 trận khi gặp Jarvan IV. Thay đổi lớn nhất khi gặp Jarvan IV: Cảm Hứng (thông thường 25.8%, ở đây 10.2%).