Mel, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
46.6%
Tỷ lệ chọn
3.6%
Tỉ lệ cấm
18.4%

Mel Lên đồ ARAM & Chỉ số

Mel Tier FPháp sưHỗ trợ
Ban cap nhat
26.20
Số trận
6.391
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
16 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Thống kê Mel ARAM bản 26.20 cho thấy Mel có 48.6% tỷ lệ thắng và xếp hạng #101 trong chế độ ARAM. Khám phá đồng đội, khắc chế và build ARAM tốt nhất của Mel để thống trị Vực Thét Gào.

Hiệu suất ARAM của Mel

Mel Tier D
48.6%Tỷ lệ thắng
1.1%Tỷ lệ chọn
#101Xếp hạng thắng
247Trận đấu

Thống kê chiến đấu

13.8Ha Guc
8.9Tử vong
20.4Ho Tro

Thống kê sát thương

31.202Gây ra
21.808Nhận vào
13.989Vang

Thống kê tiện ích

1.860Hồi máu
4Khiên
Mel là một cạnh tranh tướng trong ARAM của League of Legends với tỷ lệ thắng 48.6% và tỷ lệ chọn 1.1%. Mel xếp hạng #101 trong tất cả tướng ARAM. Về phong cách chơi, Mel xuất sắc trong gây sát thương, sống sót.
Mẫu nhỏDựa trên 247 trận. Mẫu còn nhỏ, nên các con số này cho thấy xu hướng hơn là một giá trị đáng tin.

📊Hồ sơ phong cách chơi ARAM Mel

Xem Mel so sánh với tất cả tướng khác trong ARAM như thế nào. Phần trăm cao hơn cho thấy hiệu suất mạnh hơn trong mỗi hạng mục.

⚔️Người gây sát thươngTop 25%

Mel là người gây sát thương hàng đầu, vượt qua 75% tướng ARAM về sát thương.

🛡️Tank / Tien TuyenCuối 9%

Mel được chơi tốt nhất từ khoảng cách an toàn, tránh đối đầu trực tiếp.

💚Hồi máu / Hỗ trợCuối 10%

Mel phụ thuộc vào đồng đội cho hồi máu và duy trì trong các trận đánh kéo dài.

💀KDA / Sống sótTop 18%

Mel duy trì KDA xuất sắc, ít chết hơn và hạ gục nhiều hơn 82% tướng.

Phân tích phong cách chơi

Dựa trên dữ liệu hiệu suất từ 247 trận ARAM, Mel chơi tốt nhất với vai trò carry sát thương and người chơi ổn định. Với chỉ số cấp độ elite trong vai trò chính, Mel rất có tác động khi được chơi đúng cách.

Để tối ưu bộ đồ ARAM của Mel cho Bản 16.20, hãy ưu tiên các trang bị có tỷ lệ thắng cao nhất. Build hiệu suất cao nhất bao gồm Mặt Nạ Đọa Đày Liandry, Ngọn Lửa Hắc Hóa, Đuốc Lửa Đen làm trang bị cốt lõi và đạt tỷ lệ thắng 83.3%. Sorcerer's Shoes là lựa chọn giày được đề xuất cho build này. Top 3 build có trung bình 66.4% tỷ lệ thắng. Hãy liên tục điều chỉnh đồ theo đội hình đối thủ khi trận đấu diễn ra.

Hạng
Trang bị cốt lõi
Tùy chọn
Giày
Tier
Tỷ lệ thắng
TLT Chênh
Trận
1
Mặt Nạ Đọa Đày Liandry - Core item 1 for Mel ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Core item 2 for Mel ARAM buildĐuốc Lửa Đen - Core item 3 for Mel ARAM build
-
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Mel ARAM build
Tier A83.3%+34.8%6
2
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Mel ARAM buildMặt Nạ Đọa Đày Liandry - Core item 2 for Mel ARAM buildQuyền Trượng Bão Tố - Core item 3 for Mel ARAM build
Mũ Phù Thủy Rabadon - Situational item option for Mel ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Situational item option for Mel ARAM buildQuỷ Thư Morello - Situational item option for Mel ARAM build
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Mel ARAM build
Tier B62.5%+13.9%8
3
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Mel ARAM buildQuyền Trượng Bão Tố - Core item 2 for Mel ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Core item 3 for Mel ARAM build
Dây Chuyền Chữ Thập - Situational item option for Mel ARAM buildMũ Phù Thủy Rabadon - Situational item option for Mel ARAM buildTrượng Hư Vô - Situational item option for Mel ARAM build
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Mel ARAM build
Tier C53.3%+4.8%15
4
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Mel ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Core item 2 for Mel ARAM buildĐồng Hồ Cát Zhonya - Core item 3 for Mel ARAM build
Trượng Hư Vô - Situational item option for Mel ARAM buildMũ Phù Thủy Rabadon - Situational item option for Mel ARAM build
Sorcerer's Shoes - Recommended boots for Mel ARAM build
Tier C50.0%+1.4%6
5
Vọng Âm Luden - Core item 1 for Mel ARAM buildMặt Nạ Đọa Đày Liandry - Core item 2 for Mel ARAM buildNgọn Lửa Hắc Hóa - Core item 3 for Mel ARAM build
Dây Chuyền Chữ Thập - Situational item option for Mel ARAM buildTrượng Hư Vô - Situational item option for Mel ARAM buildMũ Phù Thủy Rabadon - Situational item option for Mel ARAM build
Ionian Boots of Lucidity - Recommended boots for Mel ARAM build
Tier D46.9%-1.6%49
MetaBot Desktop

Làm chủ Mel ở Vực Gió Hú

Trợ thủ ARAM hiển thị tỷ lệ thắng của từng tướng ở Vực Gió Hú, chỉ số giao tranh, sát thương và vàng, thứ hạng so với toàn bộ tướng, cùng các lối lên đồ, đồng đội và đối đầu hiệu quả.

  • Tỷ lệ thắng & bậc ARAM
  • Bách phân vị toàn bộ tướng
  • Lên đồ, đồng đội & đối đầu
Trợ thủ ARAM trong MetaBot Desktop

Tướng phối hợp tốt nhất với Mel trong ARAM. Chơi cùng những đồng đội này tăng tỷ lệ thắng của bạn.

Tuong
Tỷ lệ thắng
TLT Chênh
Aphelios - Best ARAM ally for MelAphelios100.0%+51.4%
Malphite - Best ARAM ally for MelMalphite83.3%+34.8%
Braum - Best ARAM ally for MelBraum83.3%+34.8%
Illaoi - Best ARAM ally for MelIllaoi80.0%+31.4%
Irelia - Best ARAM ally for MelIrelia80.0%+31.4%

Tướng khắc chế Mel trong ARAM. Cẩn thận khi đối mặt với những đối thủ này trên Vực Thét Gào.

Tuong
TLT so với
TLT Chênh
Nunu & Willump - Mel ARAM counterNunu & Willump0.0%-48.6%
Soraka - Mel ARAM counterSoraka0.0%-48.6%
Kog'Maw - Mel ARAM counterKog'Maw11.1%-37.5%
Master Yi - Mel ARAM counterMaster Yi12.5%-36.1%
Bard - Mel ARAM counterBard16.7%-31.9%

Cac tuong ma Mel choi tot nhat trong ARAM. Nham vao nhung tran dau nay de co ty le thang cao hon.

Tuong
TLT so với
TLT Chênh
Smolder - Mel beats in ARAMSmolder84.6%+36.0%
Shyvana - Mel beats in ARAMShyvana83.3%+34.8%
Katarina - Mel beats in ARAMKatarina83.3%+34.8%
Zeri - Mel beats in ARAMZeri81.8%+33.2%
Lucian - Mel beats in ARAMLucian80.0%+31.4%

Mel Co Manh Trong ARAM?

Mel hiện là tướng tier D trong ARAM (Bản 16.20), khiến họ trở thành mot lua chon thach thuc.48.6% tỷ lệ thắng Xếp hạng #101 trong tất cả tướng,Mel gap mot so thach thuc ở chế độ ARAM.

Phan Tich Hieu Suat ARAM Cua Mel

Trong ARAM, Mel trung bình đạt 13.8/8.9/20.4 KDA qua 247 trận được phân tích. Phong cách chơi choc pha va gay sat thuong này xuất sắc trong việc gây sát thương, xếp hạng top 24.86% các dealer sát thương ARAM. Mel duy trì khả năng sống sót xuất sắc, xếp hạng top 17.92% về KDA.

Với tỷ lệ chọn 1.1%, Mel có cách sử dụng chuyên biệt hơn. Tập trung vào các build tối ưu bên dưới để tối đa hóa tiềm năng của Mel.

Tuong Tot Nhat De Choi Cung Mel

Đội hình quan trọng trong ARAM. Mel hoạt động đặc biệt tốt cùng Aphelios, đạt được 100.0% tỷ lệ thắng kết hợp khi cùng đội.

Các đồng minh mạnh khác bao gồm Malphite (83.3% tỷ lệ thắng) Braum (83.3% tỷ lệ thắng).. Tìm kiếm những synergy này khi đội của bạn đang reroll tướng.

Khac Che Mel Trong ARAM

Cẩn thận khi đối mặt Nunu & Willump, người counter Mel với 0.0% tỷ lệ thắng khi đối đầu. Soraka and Kog'Maw cũng tạo ra thách thức.

Điều chỉnh vị trí và trang bị của bạn khi đối mặt những mối đe dọa này.

Duong Build ARAM Toi Uu Cho Mel

Build có tỷ lệ thắng cao nhất cho Mel bao gồm Mặt Nạ Đọa Đày Liandry, Ngọn Lửa Hắc Hóa, Đuốc Lửa Đen làm item lõi.83.3% tỷ lệ thắng. Sorcerer's Shoes được khuyến nghị cho di chuyển.

Vì ARAM là chế độ teamfight liên tục trên một đường, ưu tiên các item tăng cường hiệu quả chiến đấu ngay lập tức.

Meo Choi Mel Trong ARAM

🎯
Vi Tri Trong Giao Tranh Dong Doi

Giữ khoảng cách tối đa để gây sát thương an toàn. Đứng sau frontline và theo dõi flank.

💰
Uu Tien Trang Bi

Build item sát thương sớm trong ARAM để có tác động tối đa. Rush Mặt Nạ Đọa Đày Liandry để có power spike lớn đầu tiên.

❄️
Chien Luoc Rieng Cho ARAM

Tìm cơ hội poke giữa các wave. Sử dụng relic sức khỏe một cách khôn ngoan và commit khi đối thủ máu thấp.

Ket Luan: Ban Co Nen Choi Mel Trong ARAM?

Mel gặp thách thức trong ARAM nhưng có thể thành công với Aphelios.

Dữ liệu dựa trên Bản 16.20. Tiếp tục kiểm tra vì hiệu suất của Mel có thể thay đổi theo cập nhật cân bằng. Phân tích dựa trên 247 trận.

Cac Tuong Middle Tuong Tu Trong ARAM

Nhung tuong nay choi cung duong voi Mel trong He Coc va co hieu suat tot trong ARAM. Neu ban thich choi Mel, ban cung co the toa sang voi nhung lua chon nay tren Vuc Tham Than Khoc.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Hỏi đáp ARAM về Mel - Bản 16.20

Mel có mạnh trong ARAM không?

Mel mới chỉ có 247 trận đã phân tích trong ARAM ở bản 16.20, chưa đủ để so sánh với các tướng khác. Tỷ lệ thắng ghi nhận là 48.6% — hãy xem đó là tín hiệu ban đầu chứ không phải kết luận.

Lối lên đồ ARAM tốt nhất cho Mel là gì?

Lối lên đồ ARAM có tỷ lệ thắng cao nhất của Mel dùng Mặt Nạ Đọa Đày Liandry, Ngọn Lửa Hắc Hóa, Đuốc Lửa Đen làm trang bị cốt lõi, đạt tỷ lệ thắng 83.3%. Giày được khuyên dùng là Sorcerer's Shoes. ARAM là một trận giao tranh liên tục, nên trang bị có tác dụng tức thì được ưu tiên hơn đồ thiên về hồi cuối.

Trong ARAM, tướng nào phối hợp tốt với Mel?

Đồng đội tốt nhất của Mel trong ARAM là Aphelios, đạt tỷ lệ thắng 100.0% khi cùng một đội. Những đồng minh mạnh khác gồm Malphite, Braum. Hãy để ý những tướng này ở phe mình để tăng cơ hội thắng.

Ai khắc chế Mel trong ARAM?

Nunu & Willump là khắc tinh lớn nhất của Mel trong ARAM, thắng 0.0% số trận khi đối đầu. Những cặp đấu khó khác gồm Soraka, Kog'Maw. Hãy điều chỉnh vị trí đứng và cách lên đồ khi gặp những tướng này.

Tỷ lệ thắng ARAM của Mel là bao nhiêu?

Mel có tỷ lệ thắng 48.6% trong ARAM ở bản 16.20, xếp hạng #101 trong số tất cả các tướng. Tỷ lệ chọn là 1.1% trên 247 trận đã phân tích.

Mel thuộc bậc nào trong ARAM?

Mel chưa có đủ số trận ARAM ở bản 16.20 để được xếp bậc. Tỷ lệ thắng ghi nhận là 48.6% trên 247 trận đã phân tích, quá ít trận để so sánh với các tướng khác.

Bảng ngọc & Sát thương ARAM của Mel

Bảng ngọc ARAM phổ biến nhất của Mel bắt đầu bằng Thiên Thạch Bí Ẩn: 26% số trận, tỉ lệ thắng 63,5% trong 63 trận.

Sát thương mỗi phút
1.633
Vàng mỗi phút
732
Hồi máu mỗi phút
97
KDA
3,86

Bảng ngọc dùng nhiều nhất

Thiên Thạch Bí ẨnDải Băng Năng LượngThăng Tiến Sức MạnhThiêu Rụi
Chuẩn XácNhát Chém Ân HuệHiện Diện Trí Tuệ
Điểm hồi kỹ năng (tấn công) · Sức mạnh thích ứng (linh hoạt) · Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)
63.5% · 63 trận · 26%

Bảng ngọc thứ hai

Thu Thập Hắc ÁmPhát Bắn Đơn GiảnKý Ức Kinh HoàngThợ Săn Tối Thượng
Pháp ThuậtDải Băng Năng LượngThăng Tiến Sức Mạnh
Sức mạnh thích ứng (tấn công) · Sức mạnh thích ứng (linh hoạt) · Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)
49.0% · 96 trận · 39%

Mẫu dữ liệu ARAM nhỏ hơn nhiều so với xếp hạng; bảng ngọc dưới 30 trận không được hiển thị.