Shen, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
51.2%
Tỷ lệ chọn
2.4%
Tỉ lệ cấm
0.9%

Shen Lên đồ ARAM & Chỉ số

Shen Tier AĐỡ đòn
Ban cap nhat
26.20
Số trận
4.709
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
17 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Thống kê Shen ARAM bản 26.20 cho thấy Shen có 50.3% tỷ lệ thắng và xếp hạng #83 trong chế độ ARAM. Khám phá đồng đội, khắc chế và build ARAM tốt nhất của Shen để thống trị Vực Thét Gào.

Hiệu suất ARAM của Shen

Shen Tier C
50.3%Tỷ lệ thắng
0.4%Tỷ lệ chọn
#83Xếp hạng thắng
201Trận đấu

Thống kê chiến đấu

7.4Ha Guc
9.8Tử vong
27.4Ho Tro

Thống kê sát thương

21.986Gây ra
44.182Nhận vào
12.101Vang

Thống kê tiện ích

5.566Hồi máu
2.227Khiên
Shen là một cạnh tranh tướng trong ARAM của League of Legends với tỷ lệ thắng 50.3% và tỷ lệ chọn 0.4%. Shen xếp hạng #83 trong tất cả tướng ARAM. Về phong cách chơi, Shen xuất sắc trong chịu sát thương, hồi máu và hỗ trợ, sống sót.
Mẫu nhỏDựa trên 201 trận. Mẫu còn nhỏ, nên các con số này cho thấy xu hướng hơn là một giá trị đáng tin.

📊Hồ sơ phong cách chơi ARAM Shen

Xem Shen so sánh với tất cả tướng khác trong ARAM như thế nào. Phần trăm cao hơn cho thấy hiệu suất mạnh hơn trong mỗi hạng mục.

⚔️Người gây sát thươngCuối 17%

Shen ít tập trung vào sát thương thô, ưu tiên các khía cạnh gameplay khác.

🛡️Tank / Tien TuyenTop 13%

Shen xuất sắc trong việc hấp thụ sát thương, tank nhiều hơn 87% tất cả tướng ARAM.

💚Hồi máu / Hỗ trợTop 29%

Shen cung cấp một ít hồi máu hoặc duy trì để giúp đội trong các trận đánh kéo dài.

💀KDA / Sống sótTop 25%

Shen có khả năng sống sót vững chắc với tỷ lệ tham gia hạ gục đáng nể.

Phân tích phong cách chơi

Dựa trên dữ liệu hiệu suất từ 201 trận ARAM, Shen chơi tốt nhất với vai trò tank tiền tuyến and người hồi máu đội and người chơi ổn định. Với chỉ số cấp độ elite trong vai trò chính, Shen rất có tác động khi được chơi đúng cách.

Để tối ưu bộ đồ ARAM của Shen cho Bản 16.20, hãy ưu tiên các trang bị có tỷ lệ thắng cao nhất. Build hiệu suất cao nhất bao gồm Rìu Đại Mãng Xà, Trái Tim Khổng Thần, Giáp Máu Warmog làm trang bị cốt lõi và đạt tỷ lệ thắng 80.0%. Mercury's Treads là lựa chọn giày được đề xuất cho build này. Top 3 build có trung bình 73.9% tỷ lệ thắng. Hãy liên tục điều chỉnh đồ theo đội hình đối thủ khi trận đấu diễn ra.

Hạng
Trang bị cốt lõi
Tùy chọn
Giày
Tier
Tỷ lệ thắng
TLT Chênh
Trận
1
Rìu Đại Mãng Xà - Core item 1 for Shen ARAM buildTrái Tim Khổng Thần - Core item 2 for Shen ARAM buildGiáp Máu Warmog - Core item 3 for Shen ARAM build
Giáp Gai - Situational item option for Shen ARAM buildÁo Choàng Diệt Vong - Situational item option for Shen ARAM build
Mercury's Treads - Recommended boots for Shen ARAM build
Tier A80.0%+29.8%5
2
Khiên Băng Randuin - Core item 1 for Shen ARAM buildTrái Tim Khổng Thần - Core item 2 for Shen ARAM buildGiáp Gai - Core item 3 for Shen ARAM build
Giáp Tâm Linh - Situational item option for Shen ARAM buildÁo Choàng Diệt Vong - Situational item option for Shen ARAM buildVòng Sắt Cổ Tự - Situational item option for Shen ARAM build
Mercury's Treads - Recommended boots for Shen ARAM build
Tier C75.0%+24.8%8
3
Rìu Đại Mãng Xà - Core item 1 for Shen ARAM buildTrái Tim Khổng Thần - Core item 2 for Shen ARAM buildGiáp Gai - Core item 3 for Shen ARAM build
Vòng Sắt Cổ Tự - Situational item option for Shen ARAM buildÁo Choàng Diệt Vong - Situational item option for Shen ARAM build
Mercury's Treads - Recommended boots for Shen ARAM build
Tier D66.7%+16.4%6
4
Áo Choàng Hắc Quang - Core item 1 for Shen ARAM buildTrái Tim Khổng Thần - Core item 2 for Shen ARAM buildGiáp Gai - Core item 3 for Shen ARAM build
Rìu Đen - Situational item option for Shen ARAM buildVòng Sắt Cổ Tự - Situational item option for Shen ARAM buildÁo Choàng Diệt Vong - Situational item option for Shen ARAM build
Mercury's Treads - Recommended boots for Shen ARAM build
Tier F57.1%+6.9%7
5
Trái Tim Khổng Thần - Core item 1 for Shen ARAM buildGiáp Gai - Core item 2 for Shen ARAM buildÁo Choàng Diệt Vong - Core item 3 for Shen ARAM build
-
Mercury's Treads - Recommended boots for Shen ARAM build
Tier F10.0%-40.3%10
MetaBot Desktop

Làm chủ Shen ở Vực Gió Hú

Trợ thủ ARAM hiển thị tỷ lệ thắng của từng tướng ở Vực Gió Hú, chỉ số giao tranh, sát thương và vàng, thứ hạng so với toàn bộ tướng, cùng các lối lên đồ, đồng đội và đối đầu hiệu quả.

  • Tỷ lệ thắng & bậc ARAM
  • Bách phân vị toàn bộ tướng
  • Lên đồ, đồng đội & đối đầu
Trợ thủ ARAM trong MetaBot Desktop

Tướng phối hợp tốt nhất với Shen trong ARAM. Chơi cùng những đồng đội này tăng tỷ lệ thắng của bạn.

Tuong
Tỷ lệ thắng
TLT Chênh
Hwei - Best ARAM ally for ShenHwei100.0%+49.8%
Varus - Best ARAM ally for ShenVarus85.7%+35.5%
Lulu - Best ARAM ally for ShenLulu83.3%+33.1%
Veigar - Best ARAM ally for ShenVeigar80.0%+29.8%
Rakan - Best ARAM ally for ShenRakan80.0%+29.8%

Tướng khắc chế Shen trong ARAM. Cẩn thận khi đối mặt với những đối thủ này trên Vực Thét Gào.

Tuong
TLT so với
TLT Chênh
Urgot - Shen ARAM counterUrgot20.0%-30.3%
Mordekaiser - Shen ARAM counterMordekaiser20.0%-30.3%
Annie - Shen ARAM counterAnnie20.0%-30.3%
Thresh - Shen ARAM counterThresh22.2%-28.0%
Neeko - Shen ARAM counterNeeko27.3%-23.0%

Cac tuong ma Shen choi tot nhat trong ARAM. Nham vao nhung tran dau nay de co ty le thang cao hon.

Tuong
TLT so với
TLT Chênh
Amumu - Shen beats in ARAMAmumu100.0%+49.8%
Bard - Shen beats in ARAMBard100.0%+49.8%
Ryze - Shen beats in ARAMRyze83.3%+33.1%
Pantheon - Shen beats in ARAMPantheon80.0%+29.8%
Leona - Shen beats in ARAMLeona80.0%+29.8%

Shen Co Manh Trong ARAM?

Shen hiện là tướng tier C trong ARAM (Bản 16.20), khiến họ trở thành mot lua chon tinh huong.50.3% tỷ lệ thắng Xếp hạng #83 trong tất cả tướng,Shen hoat dong tren muc trung binh ở chế độ ARAM.

Phan Tich Hieu Suat ARAM Cua Shen

Trong ARAM, Shen trung bình đạt 7.4/9.8/27.4 KDA qua 201 trận được phân tích. Phong cách chơi tank tien tuyen này cho phép hấp thụ sát thương đáng kể cho đội, với trọng tâm giữ đồng đội sống thông qua hồi máu. Shen duy trì khả năng sống sót xuất sắc, xếp hạng top 25.430000000000007% về KDA.

Với tỷ lệ chọn 0.4%, Shen có cách sử dụng chuyên biệt hơn. Hiệu suất trên trung bình thưởng cho người chơi thành thạo bộ kỹ năng của Shen.

Tuong Tot Nhat De Choi Cung Shen

Đội hình quan trọng trong ARAM. Shen hoạt động đặc biệt tốt cùng Hwei, đạt được 100.0% tỷ lệ thắng kết hợp khi cùng đội.

Các đồng minh mạnh khác bao gồm Varus (85.7% tỷ lệ thắng) Lulu (83.3% tỷ lệ thắng).. Tìm kiếm những synergy này khi đội của bạn đang reroll tướng.

Khac Che Shen Trong ARAM

Cẩn thận khi đối mặt Urgot, người counter Shen với 20.0% tỷ lệ thắng khi đối đầu. Mordekaiser and Annie cũng tạo ra thách thức.

Điều chỉnh vị trí và trang bị của bạn khi đối mặt những mối đe dọa này.

Duong Build ARAM Toi Uu Cho Shen

Build có tỷ lệ thắng cao nhất cho Shen bao gồm Rìu Đại Mãng Xà, Trái Tim Khổng Thần, Giáp Máu Warmog làm item lõi.80.0% tỷ lệ thắng. Mercury's Treads được khuyến nghị cho di chuyển.

Vì ARAM là chế độ teamfight liên tục trên một đường, ưu tiên các item tăng cường hiệu quả chiến đấu ngay lập tức.

Meo Choi Shen Trong ARAM

🎯
Vi Tri Trong Giao Tranh Dong Doi

Là tanker, đứng phía trước để hấp thụ skillshot và khởi động đánh. Sử dụng bụi cây một cách chiến lược.

💰
Uu Tien Trang Bi

Build item sát thương sớm trong ARAM để có tác động tối đa. Rush Rìu Đại Mãng Xà để có power spike lớn đầu tiên.

❄️
Chien Luoc Rieng Cho ARAM

Ưu tiên giữ dealer sát thương của bạn sống. Đứng an toàn và canh thời gian hồi máu để đạt giá trị tối đa.

Ket Luan: Ban Co Nen Choi Shen Trong ARAM?

Shen trung binh trong ARAM (tỷ lệ thắng 50.3%). Có thể hoạt động tốt với thực hiện đúng.

Dữ liệu dựa trên Bản 16.20. Tiếp tục kiểm tra vì hiệu suất của Shen có thể thay đổi theo cập nhật cân bằng. Phân tích dựa trên 201 trận.

Cac Tuong Top Tuong Tu Trong ARAM

Nhung tuong nay choi cung duong voi Shen trong He Coc va co hieu suat tot trong ARAM. Neu ban thich choi Shen, ban cung co the toa sang voi nhung lua chon nay tren Vuc Tham Than Khoc.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Hỏi đáp ARAM về Shen - Bản 16.20

Shen có mạnh trong ARAM không?

Shen mới chỉ có 201 trận đã phân tích trong ARAM ở bản 16.20, chưa đủ để so sánh với các tướng khác. Tỷ lệ thắng ghi nhận là 50.3% — hãy xem đó là tín hiệu ban đầu chứ không phải kết luận.

Lối lên đồ ARAM tốt nhất cho Shen là gì?

Lối lên đồ ARAM có tỷ lệ thắng cao nhất của Shen dùng Rìu Đại Mãng Xà, Trái Tim Khổng Thần, Giáp Máu Warmog làm trang bị cốt lõi, đạt tỷ lệ thắng 80.0%. Giày được khuyên dùng là Mercury's Treads. ARAM là một trận giao tranh liên tục, nên trang bị có tác dụng tức thì được ưu tiên hơn đồ thiên về hồi cuối.

Trong ARAM, tướng nào phối hợp tốt với Shen?

Đồng đội tốt nhất của Shen trong ARAM là Hwei, đạt tỷ lệ thắng 100.0% khi cùng một đội. Những đồng minh mạnh khác gồm Varus, Lulu. Hãy để ý những tướng này ở phe mình để tăng cơ hội thắng.

Ai khắc chế Shen trong ARAM?

Urgot là khắc tinh lớn nhất của Shen trong ARAM, thắng 20.0% số trận khi đối đầu. Những cặp đấu khó khác gồm Mordekaiser, Annie. Hãy điều chỉnh vị trí đứng và cách lên đồ khi gặp những tướng này.

Tỷ lệ thắng ARAM của Shen là bao nhiêu?

Shen có tỷ lệ thắng 50.3% trong ARAM ở bản 16.20, xếp hạng #83 trong số tất cả các tướng. Tỷ lệ chọn là 0.4% trên 201 trận đã phân tích.

Shen thuộc bậc nào trong ARAM?

Shen chưa có đủ số trận ARAM ở bản 16.20 để được xếp bậc. Tỷ lệ thắng ghi nhận là 50.3% trên 201 trận đã phân tích, quá ít trận để so sánh với các tướng khác.

Bảng ngọc & Sát thương ARAM của Shen

Bảng ngọc ARAM phổ biến nhất của Shen bắt đầu bằng Quyền Năng Bất Diệt: 28% số trận, tỉ lệ thắng 51,8% trong 56 trận.

Sát thương mỗi phút
1.199
Vàng mỗi phút
660
Hồi máu mỗi phút
304
KDA
3,56

Bảng ngọc dùng nhiều nhất

Quyền Năng Bất DiệtNện KhiênKiểm Soát Điều KiệnLan Tràn
Chuẩn XácHuyền Thoại: Gia TốcĐắc Thắng
Tốc độ đánh (tấn công) · Sức mạnh thích ứng (linh hoạt) · Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)
51.8% · 56 trận · 28%

Bảng ngọc thứ hai

Quyền Năng Bất DiệtNện KhiênNgọn Gió Thứ HaiTiếp Sức
Áp ĐảoPhát Bắn Đơn GiảnThợ Săn Tối Thượng
Tốc độ đánh (tấn công) · Sức mạnh thích ứng (linh hoạt) · Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)
51.9% · 54 trận · 27%

Mẫu dữ liệu ARAM nhỏ hơn nhiều so với xếp hạng; bảng ngọc dưới 30 trận không được hiển thị.