Đối đầu Waylay vs Miks trong Valorant
Tỷ Lệ Thắng
33.3%
Trận
3
KDA
1.12
ADR
136

Waylay vs MiksDoi dau

Đối đầu
Ban cap nhat12.09
Trận408,830
Khu vucTat ca khu vuc
HangTat ca hang
Nen tangTat ca nen tang
Che doCompetitive
Cap nhat lan cuoi17 thg 5, 2026
Tác GiảDakota Chinnick

Hướng dẫn matchup Waylay vs Miks: Miks dẫn đầu với tỷ lệ thắng 66.7%, nhưng Waylay vẫn có thể thắng. Học thống kê chiến đấu và chiến lược để biến 3 trận dữ liệu này thành chiến thắng xếp hạng.

Waylay Matchup Breakdown

Select an opposing agent to view detailed head-to-head statistics. Compare Waylay's performance in terms of win rate, KDA, damage output, headshot percentage, and attack/defense effectiveness — all based on real competitive Valorant match data.

Compare against an opponent
Miks - 33.3% win rateMiks(33.3%)
Waylay - 33.3% win rate in this matchup
Waylay
33.3% WR
VS
Miks vs Waylay matchup - 66.7% win rate
Miks
66.7% WR

Who Wins the Waylay vs Miks Matchup?

Miks wins the Waylay vs Miks matchup
Winner
Miks
Matches: 3
33.3%
Win Rate
66.7%
1.12
Avg KDA
1.96
15.0
Avg Kills
16.7
17.0
Avg Deaths
15.3
135.7
DMG/Round
165.0
32.8%
HS %
23.8%
199
Combat Score
245
33.3%
Attack WR
52.8%
47.2%
Defense WR
66.7%

Waylay vs Miks Performance Breakdown

Waylay vs Miks matchup breakdown - overall performance winner

In the Waylay vs Miks matchup, Miks demonstrates complete superiority across all four key performance categories. Based on 3 analyzed matches, Miks outperforms Waylay in fragging efficiency, damage output, and both attack and defense win rates. This comprehensive advantage makes Miks the statistically favored pick when facing Waylay in ranked Valorant matches.

Fragging Power
1.12Waylay
1.96Miks
Miks significantly outperforms Waylay in fragging efficiency with a 1.96 KDA compared to 1.12. This 0.84 KDA differential indicates that Miks players consistently secure more eliminations while dying less frequently, translating to more impactful rounds and better economy management throughout matches.
Damage Output
135.7Waylay
165.0Miks
Miks delivers substantially higher damage per round (165.0 ADR) compared to Waylay's 135.7 ADR. This 29.2 damage differential per round adds up significantly over a match, giving Miks a major advantage in trading scenarios and multi-kill potential during site executes or retakes.
Attack Side
33.3%Waylay
52.8%Miks
On the attacking side, Miks dominates with a 52.8% win rate compared to Waylay's 33.3%. This 19.4 percentage point gap indicates Miks is significantly more effective at executing onto sites, whether through superior entry fragging, better utility usage for site takes, or stronger post-plant positioning.
Defense Side
47.2%Waylay
66.7%Miks
Miks excels on the defensive half with a commanding 66.7% win rate, far surpassing Waylay's 47.2%. This 19.4 percentage point advantage demonstrates Miks's superior ability to anchor sites, gather information, and deny enemy executes through effective utility and positioning.

Tóm tắt đối đầu Waylay vs Miks

Trận đấu Waylay vs Miks trong Valorant là một đối đầu thống trị nơi một đặc vụ vượt trội đáng kể. Dựa trên 3 trận đấu cạnh tranh được phân tích, Miks thắng 66.7% so với 33.3% của Waylay, chênh lệch 33.3 điểm phần trăm. Khoảng cách lớn nhất là ở khả năng fragging, nơi Miks luôn vượt trội. Trong trận đấu Đối đầu vs Controller này, Miks có ưu thế áp đảo trong trận đấu tướng này. Waylay không bao giờ nên tham gia các trận chiến cô lập với Miks và phải hoàn toàn dựa vào phối hợp đội, utility và crossfire để cạnh tranh hiệu quả.

Phân tích fragging Waylay vs Miks

Miks thắng thống kê fragging chống lại Waylay trong Valorant

Miks giành 4 trong 5 chỉ số fragging trong trận đấu Waylay vs Miks, thiết lập sự vượt trội cơ học rõ ràng với lợi thế trong KDA efficiency, kill production, survivability. Phân tích của chúng tôi về 3 trận xếp hạng cho thấy Miks liên tục vượt trội Waylay trong các kịch bản chiến đấu trực tiếp. Trong khi Waylay quản lý để thắng chỉ số còn lại, bức tranh tổng thể ủng hộ Miks trong các cuộc đấu súng. Người chơi Waylay nên chơi quanh điểm mạnh duy nhất của họ trong khi giảm thiểu tiếp xúc ở các khu vực nơi Miks thống trị.

KDA Trung Bình
1.12Waylay
1.96Miks
Sự chênh lệch KDA giữa Miks và Waylay là đáng kể: 1.96 so với 1.12, một sự khác biệt 0.84 điểm thống trị cho thấy sự thống trị của Miks trong các cuộc trao đổi chiến đấu trực tiếp. Dữ liệu trận đấu này từ 3 trận cho thấy Miks liên tục vượt trội Waylay về frag và sống sót trong các cuộc chạm trán này. Đối với người chơi Waylay, hàm ý chiến lược rất rõ ràng: tránh các cuộc đấu súng 1v1 với Miks bất cứ khi nào có thể. Thay vào đó, tận dụng utility của đội, thu thập thông tin và đẩy nhiều người để vô hiệu hóa lợi thế cơ học của Miks. Chơi cho trade và crossfire trở thành thiết yếu thay vì tùy chọn.
Hạ Gục TB
15.0Waylay
16.7Miks
Miks vượt trội đáng kể Waylay về frag trong trận đấu này, đạt trung bình 16.7 kill so với 15.0 — chênh lệch gần 1.7 tiêu diệt mỗi trận. Khi Miks đối mặt Waylay, dữ liệu rõ ràng cho thấy Miks tìm được nhiều cơ hội fragging hơn và chuyển đổi chúng thành kill. Người chơi Waylay nên nhận ra thực tế thống kê này và điều chỉnh cách tiếp cận: chơi hỗ trợ hơn, tập trung vào việc hỗ trợ đồng đội và tránh thách thức ego Miks trong các tình huống mà đội của bạn không cần bạn tham gia cuộc đấu đó.
Chết TB
17.0Waylay
15.3Miks
Miks thể hiện khả năng sống sót tốt hơn đáng kể so với Waylay, ghi nhận 15.3 chết mỗi trận so với 17.0. Chết ít gần 1.7 lần mỗi trận cho Miks tiềm năng ảnh hưởng lớn hơn đáng kể — nhiều cơ hội multi-kill hơn, nhiều sự hiện diện trong các round clutch hơn và ổn định kinh tế hơn từ việc sống sót. Người chơi Waylay đối mặt với thâm hụt sống sót tích lũy trong suốt trận đấu, làm cho vị trí kỷ luật và rút lui thông minh trở nên quan trọng.
Sát thương/Hiệp
135.7Waylay
165.0Miks
Sự khác biệt sát thương giữa Miks và Waylay là ngoại lệ: 165.0 ADR so với chỉ 135.7. Miks gây thêm 29.2 sát thương mỗi round trung bình, cho thấy sự thống trị tuyệt đối trong các cuộc trao đổi chiến đấu trực tiếp. Mức độ chênh lệch này gợi ý kit của Miks, phong cách chơi điển hình hoặc mô hình định vị cho họ những lợi thế lớn trong việc gây sát thương trong khi Waylay thậm chí gặp khó khăn trong việc trade hiệu quả. Người chơi Waylay nên coi Miks là cuộc đấu phải tránh và tập trung hoàn toàn vào đóng góp phi chiến đấu hoặc sát thương dựa trên utility.
HS %
32.8%Waylay
23.8%Miks
Sự chênh lệch phần trăm headshot giữa Waylay và Miks là đáng kể: 32.8% so với 23.8%, chênh lệch 9.0 điểm. Waylay liên tục thể hiện độ chính xác aim vượt trội hơn nhiều trong trận đấu này, biến các trade tiềm năng thành kill sạch và sống sót qua các cuộc chạm trán sẽ giết chết người chơi ít chính xác hơn. Đối với Miks, thách thức Waylay trong một cuộc đấu aim công bằng là không khôn ngoan về mặt thống kê. Thành công đòi hỏi tạo ra các trận đấu không công bằng — off-angle, kết hợp utility, áp lực nhiều người — nơi lợi thế aim của Waylay không thể biểu hiện đầy đủ.

Hiệu suất tấn công và phòng thủ Waylay vs Miks

Attack Side
Miks
Waylay33.3%
Miks52.8%
Defense Side
Miks
Waylay47.2%
Miks66.7%

Phân tích phe tấn công

Khoảng cách hiệu suất tấn công giữa Miks và Waylay rất kịch tính: 52.8% so với 33.3%, lợi thế áp đảo 19.4 điểm phần trăm. Miks thống trị các tình huống tấn công đến mức yêu cầu Waylay phải thay đổi cơ bản cách tiếp cận.

Phân tích 3 trận đấu thi đấu của chúng tôi cho thấy Miks có ưu thế tấn công áp đảo. Đây không phải là khoảng cách mà Waylay có thể vượt qua bằng luyện tập — đó là bất lợi cấu trúc trận đấu. Đội Waylay phải xây dựng toàn bộ chiến lược tấn công xung quanh việc bảo vệ khỏi đối đầu trực tiếp với Miks.

Không có trường hợp nào Waylay nên lấy cuộc đấu entry chống Miks. Khoảng cách 19.4% tấn công làm cho entry fragging chống Miks trở thành một trong những play tỷ lệ thấp nhất trong Valorant. Waylay phải chơi độc quyền vai trò hỗ trợ trong tấn công.

Tỷ lệ chuyển đổi post-plant của Waylay chống Miks là thảm họa. Không bao giờ để Waylay một mình post-plant — họ cần hỗ trợ liên tục từ đồng đội, setup crossfire và phối hợp utility. Miks nên chơi cực kỳ tự tin trong post-plant.

Phân tích phe phòng thủ

Sự chênh lệch phòng thủ giữa Miks và Waylay đáng kể: 66.7% so với 47.2%, vực thẳm 19.4 điểm. Miks hoàn toàn thống trị phía CT — việc giữ site của họ khó phá vỡ hơn đáng kể.

Không thể tin tưởng Waylay với trách nhiệm neo site truyền thống chống Miks. Đội phải bảo vệ Waylay: ghép cặp với nhiều đồng đội, cho vị trí lurk ngoài site, hoặc cho họ rotate ngay khi sự hiện diện của Miks được xác định.

Waylay nên tránh hoàn toàn các tình huống retake chống Miks khi có thể. Dữ liệu từ 3 trận đấu cho thấy tỷ lệ chuyển đổi retake của Waylay thấp hơn đáng kể. Nếu Waylay phải retake, yêu cầu ưu thế 3+ người chơi và phối hợp utility đầy đủ.

Quyết định kinh tế cho Waylay phải tính đến sự không đủ khả năng phòng thủ. Force buy chống Miks về cơ bản là lãng phí credit. Waylay nên luôn ủng hộ full save.

Phân tích tổng thể các phe

Miks thể hiện ưu thế áp đảo ở cả tấn công (52.8%) và phòng thủ (66.7%), vượt trội toàn diện so với Waylay ở tất cả giai đoạn game. Dựa trên 3 trận đấu thi đấu, đây là một trong những trận đấu một chiều hơn trong Valorant.

Lựa chọn map và đội hình không thể sửa bất lợi của Waylay. Miks vượt trội trên tất cả loại map và cấu trúc đội. Nếu bạn chơi Waylay chống Miks, đội hình của bạn cần bù đắp mạnh mẽ.

Để leo rank, tránh chơi Waylay khi bạn mong đợi gặp Miks thường xuyên. Bất lợi kết hợp 38.9 điểm phần trăm quá lớn để vượt qua bằng cải thiện cá nhân. Xem xét thêm Miks vào pool đặc vụ của bạn.

Phán quyết cuối cùng: Miks thắng quyết định trận đấu Waylay vs Miks. Đây không phải là bài kiểm tra kỹ năng — Miks có lợi thế hệ thống qua hàng nghìn game. Người chơi Waylay nên điều chỉnh kỳ vọng và chơi hỗ trợ hơn.

Động lực Đối đầu vs Controller

Động lực Đối đầu (Waylay) vs Controller (Miks) tạo ra các cuộc chạm trán bất đối xứng nơi mỗi agent mang đến các công cụ khác nhau về cơ bản cho các giao tranh. Các kỹ năng Đối đầu của Waylay phục vụ mục đích khác với kit Controller của Miks, nghĩa là các trận đấu trực tiếp thường có các trao đổi utility không tương đương.

Hiểu cách các kỹ năng Đối đầu tương tác với lối chơi phản công của Controller là cần thiết để tối đa hóa tiềm năng của agent. Bộ công cụ Đối đầu của Waylay có thể xuất sắc ở một số khía cạnh trong khi kit Controller của Miks phản công các khía cạnh khác. Lợi thế của Miks cho thấy khả năng của vai trò họ chuyển đổi tốt hơn để thắng các cuộc chạm trán chéo vai trò trung bình.

Waylay có các trận đối đầu thuận lợi với 13 điệp viên và đối đầu bất lợi với 14 điệp viên trong Valorant. Đối đầu mạnh nhất của Waylay là với KAY/O với tỷ lệ thắng 78.6%. Đối đầu khó khăn nhất là Breach ở mức tỷ lệ thắng 28.6%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết đối đầu cụ thể và các chỉ số hiệu suất.

Waylay matchup win rates and combat stats in Valorant (Patch 12.09)
Opponent
Win Rate
Matches
KDA
DMG/Rnd
HS %
Atk WR
Def WR
46.77%5261.26140.527.9%46.5%51.1%
49.48%3861.21136.628.5%48.2%51.6%
46.09%3451.20137.428.9%46.3%51.5%
53.52%2561.25139.427.9%48.6%51.6%
50.62%2431.22136.529.6%47.8%53.0%
47.30%2221.23140.728.9%46.5%52.1%
45.41%2181.21138.130.2%47.0%50.7%
50.00%1261.21133.827.0%48.5%50.6%
52.75%911.33146.127.6%48.2%52.0%
54.55%881.29142.127.7%48.4%54.0%
51.85%811.24138.325.8%46.2%54.5%
45.33%751.31141.431.7%49.7%50.2%
46.58%731.12132.230.0%47.5%50.4%
51.52%661.19135.730.8%45.7%54.2%
43.86%571.24138.227.6%44.5%53.5%
38.18%551.26144.727.1%46.1%49.5%
48.94%471.21137.927.8%49.7%48.7%
45.45%441.31144.229.5%46.1%48.9%
63.41%411.39146.826.6%53.5%53.2%
53.33%301.26140.730.0%57.1%48.7%
56.67%301.23135.027.1%47.8%52.7%
53.33%301.27139.129.4%46.2%54.4%
46.15%261.23136.725.7%46.6%49.0%
78.57%141.33137.531.6%54.5%57.9%
28.57%71.12137.027.3%41.6%47.3%
50.00%41.38148.332.7%50.0%52.6%
33.33%31.12135.732.8%33.3%47.2%

Get the MetaBot Desktop App

Level up your gameplay with real-time overlays, automatic game detection, and instant stats — all on your desktop.

In-game overlaysAuto game detectionMulti-game supportPersonal dashboard
Download NowFree download
🔍

Giúp chúng tôi duy trì độ chính xác! Nếu bạn nhận thấy thống kê không chính xác, dữ liệu thiếu hoặc bất kỳ vấn đề nào, phản hồi của bạn trực tiếp cải thiện chất lượng dữ liệu cho cả cộng đồng.

Báo cáo vấn đề

Câu hỏi thường gặp

Đối đầu tốt nhất của Waylay trong Valorant là gì?

Đối đầu tốt nhất của Waylay là với KAY/O, đạt tỷ lệ thắng 78.6%. Waylay xuất sắc trong đối đầu này thông qua khả năng frag vượt trội và tương tác tiện ích thuận lợi.

Đối đầu khó nhất của Waylay là gì?

Đối đầu khó nhất của Waylay là với Breach, chỉ với tỷ lệ thắng 28.6%. Khi đối mặt với đối thủ này, Waylay nên tập trung vào phối hợp đội và sử dụng tiện ích để bù đắp.

Waylay có bao nhiêu đối đầu thuận lợi?

Waylay có 13 đối đầu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 14 đối đầu bất lợi trong Valorant. Hiểu động lực đối đầu này giúp bạn đưa ra quyết định chọn điệp viên tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi.

Tôi nên chơi Waylay như thế nào trong các đối đầu khó?

Khi chơi Waylay trong các đối đầu khó, hãy ưu tiên phối hợp đội, sử dụng tiện ích và crossfire. Tránh các cuộc đấu 1v1 đơn lẻ với đối thủ bất lợi và tìm kiếm cơ hội sử dụng kỹ năng của Waylay để tạo lợi thế. Điều chỉnh vị trí của bạn dựa trên việc bạn đang tấn công hay phòng thủ.

Những chỉ số nào quan trọng nhất trong các đối đầu của Waylay?

Các chỉ số chính để phân tích trong đối đầu của Waylay bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương trung bình mỗi round, và tỷ lệ thắng tấn công/phòng thủ. Các đối đầu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi các đối đầu KDA thấp gợi ý chơi hỗ trợ hơn và dựa vào trade với đồng đội.

Xem Thêm: Các Đối đầu Khác