Annie, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
50.9%
Tỷ lệ chọn
1.2%
Tỉ lệ cấm
0.9%

Annie vs Malzahar

Annie Tier CPháp sưHỗ trợ
Ban cap nhat
26.20
Số trận
1.613
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
14 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Annie vs Malzahar là đối đầu a decisive trong LoL bản 26.20. Annie thắng với 53.6% tỷ lệ thắng (+7.1%) trước Malzahar dựa trên 56 trận. Annie holds the advantage in both the early and late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Annie tốt nhất cho đối đầu Annie vs Malzahar.

Phân tích đối đầu của Annie

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Annie đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.

So sánh với đối thủ
Annie
Annie
52.8%
VS
Malzahar
47.2%
Malzahar

Annie vs Malzahar: ai thắng?

Annie nhỉnh hơn một chútĐộ tin cậy thấp

Annie thắng 52.8% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 39.7% đến 65.6% (khoảng 95%).

Dự kiến
49.0%
Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng
Hiệu ứng kèo đấu
+3.9 điểm
Thực tế trừ dự kiến
Mẫu
53 trận
Đường: Đường giữa
so với phiên bản 26.19
+9.0 điểm
Trong mức dao động bình thường giữa các phiên bản

Đường: Đường giữa · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.20 · 9 thg 10 – 11 thg 10

Điểm chính

  • Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Annie, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Annie thắng 52.8% trong 53 trận (khoảng 95%: 39.7–65.6%).
  • Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng dự đoán 49.0% cho Annie; kết quả thực tế nằm trong biên độ sai số của mức đó, nên kèo đấu này chủ yếu phản ánh sức mạnh chung của hai tướng.
  • Malzahar thường thắng đường: trung bình hơn Annie 513 vàng ở phút 15 (51 trận có dữ liệu phút 15).
  • Người chơi Annie chọn Thợ Săn Tàn Nhẫn ít hơn hẳn khi gặp Malzahar: 57.6% ở các trận Đường giữa khác, 43.4% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán

Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).

Một trận chỉ được tính khi Annie và Malzahar chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.

Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.

Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.

"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Annie trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).

Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.

Thống kê đi đường Annie vs Malzahar

AnnieMalzahar

Ở phút 15

Chênh lệch vàng
−513
Malzahar dẫn trước
Khoảng 95%: −877 đến −148
Chênh lệch kinh nghiệm
−270
Trong biên độ sai số
Khoảng 95%: −653 đến +114
Chênh lệch lính
−22.5
Malzahar dẫn trước
Khoảng 95%: −30.5 đến −14.5
2.31
Hạ gục trước phút 15
1.98
2.02
Bị hạ gục trước phút 15
2.16
0.74
Hạ gục solo trước phút 15
0.55
5.7%
Chiến công đầu tiên
0.0%

Trung bình cả trận

5.6
CS / phút
7.2
829
Sát thương / phút
919
11.948
Vàng / trận
13.037
87
Hồi phục / phút
71
421
Giảm sát thương / phút
461
0.8
CC / phút
1.8

Tỷ lệ thắng Annie vs Malzahar theo thời lượng trận

Tỷ lệ thắng của Annie trước Malzahar theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.

Quá ít trận
Dưới 20 phút
4 trận
Quá ít trận
20–25 phút
5 trận
Quá ít trận
25–30 phút
11 trận
Quá ít trận
30–35 phút
21 trận
Quá ít trận
Trên 35 phút
12 trận
Annie vs MalzaharKhoảng 95%Annie thông thường (Đường giữa)

Không có thời lượng nào nổi bật: kết quả của Annie trước Malzahar ở trận ngắn và trận dài nằm trong biên độ sai số của nhau.

Thời điểm mạnh Annie vs Malzahar

Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.

  1. Đi đường (15 phút)MalzaharVàng của Annie ở phút 15: −513
  2. Trang bị đầu tiênMalzaharAnnie: 11.5 phút · Malzahar: 10.2 phút
  3. Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
  4. Trận 20–30 phútKhông đủ dữ liệu
  5. Trận trên 30 phútKhông đủ dữ liệu

Annie thay đổi gì khi gặp Malzahar

Những lựa chọn mà người chơi Annie dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đường giữa khác.

Build Annie tốt nhất khi gặp Malzahar

Build Annie thông thường (Đường giữa)

Tỷ lệ thắng 57.8% · 102 trận

Khi gặp Malzahar

Chưa đủ dữ liệu build riêng cho kèo này: chỉ 4 trong 35 trận Annie đấu Malzahar có build hoàn chỉnh, quá ít để khuyến nghị thứ tự lên đồ. Hãy dùng build tiêu chuẩn của Annie thay thế.

  • Annie thường hoàn thành Hỏa Khuẩn đầu tiên, ở phút 11.5 (trung vị của 30 trận).
  • Malzahar thường hoàn thành Đuốc Lửa Đen đầu tiên, ở phút 10.2 (trung vị của 38 trận).
  • Ưu tiên kỹ năng: Q > W > E — giống như thông thường.

Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.

Ngọc Annie tốt nhất khi gặp Malzahar

Ngọc Annie thông thường (Đường giữa)

Sốc ĐiệnSốc Điện
Áp Đảo
Phát Bắn Đơn GiảnKý Ức Kinh HoàngThợ Săn Tàn Nhẫn
Pháp Thuật
Tập Trung Tuyệt ĐốiBậc Thầy Nguyên Tố
Sức mạnh thích ứng (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 51.1% · 503 trận

Khi gặp Malzahar

Chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này — hãy dùng trang ngọc thông thường.

MetaBot Desktop

Lên kế hoạch cấm chọn Annie trong Phòng Cấm Chọn

Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.

  • Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
  • Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
  • Gợi ý chọn và cấm
Phòng Cấm Chọn trong MetaBot Desktop

Du lieu doi dau cua Annie cho ban va 26.20 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Annie khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Annie tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.

Các kèo đấu khác của Annie

Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Câu hỏi thường gặp Annie vs Malzahar - Phiên bản 26.20

Annie vs Malzahar: ai thắng?

Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Annie, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Annie thắng 52.8% trong 53 trận (khoảng 95%: 39.7–65.6%).

Tỷ lệ thắng của Annie khi gặp Malzahar là bao nhiêu?

Annie thắng 52.8% trong 53 trận ở vị trí Đường giữa khi gặp Malzahar trong phiên bản 26.20 (khoảng 95%: 39.7–65.6%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng, mức dự kiến là 49.0%.

Annie có khắc chế Malzahar không?

Không rõ ràng. Annie thắng 52.8% trong 53 trận khi gặp Malzahar, và khoảng 95% (39.7–65.6%) bao gồm 50%, nên theo dữ liệu hiện tại không tướng nào khắc chế được tướng kia một cách chắc chắn.

Ai thắng đường, Annie hay Malzahar?

Malzahar thường thắng đường: trung bình hơn Annie 513 vàng ở phút 15 (51 trận có dữ liệu phút 15).

Annie có mạnh về cuối trận hơn Malzahar không?

Hiện có quá ít trận ở mỗi thời lượng để kết luận.

Khi nào Malzahar mạnh nhất trước Annie?

Malzahar dẫn trước rõ rệt ở: Đi đường (15 phút), Trang bị đầu tiên.

Annie nên lên đồ gì khi gặp Malzahar?

Chưa đủ trận để có bộ cốt lõi riêng cho kèo này, nên hãy dùng bộ cốt lõi Đường giữa thông thường của Annie: Quyền Trượng Bão Tố, Ngọn Lửa Hắc Hóa, Hỏa Khuẩn. Thay đổi lớn nhất khi gặp Malzahar: Dây Chuyền Chữ Thập (thông thường 1.2%, ở đây 7.5%).

Annie nên dùng ngọc gì khi gặp Malzahar?

Hãy dùng trang ngọc Sốc Điện thông thường của Annie (Áp Đảo + Pháp Thuật); chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này. Thay đổi lớn nhất khi gặp Malzahar: Thợ Săn Tàn Nhẫn (thông thường 57.6%, ở đây 43.4%).