Malzahar, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
49.9%
Tỷ lệ chọn
4.5%
Tỉ lệ cấm
20.5%

Malzahar vs Annie

Malzahar Tier BPháp sư
Ban cap nhat
26.20
Số trận
5.949
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
14 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Malzahar vs Annie là đối đầu a decisive trong LoL bản 26.20. Annie thắng với 53.6% tỷ lệ thắng (+7.1%) trước Malzahar dựa trên 56 trận. Annie wins the early laning phase while Malzahar scales better into the late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Malzahar tốt nhất cho đối đầu Malzahar vs Annie.

Phân tích đối đầu của Malzahar

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Malzahar đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.

So sánh với đối thủ
Malzahar
Malzahar
47.2%
VS
Annie
52.8%
Annie

Malzahar vs Annie: ai thắng?

Annie nhỉnh hơn một chútĐộ tin cậy thấp

Malzahar thắng 47.2% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 34.4% đến 60.3% (khoảng 95%).

Dự kiến
51.0%
Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng
Hiệu ứng kèo đấu
−3.9 điểm
Thực tế trừ dự kiến
Mẫu
53 trận
Đường: Đường giữa
so với phiên bản 26.19
−9.0 điểm
Trong mức dao động bình thường giữa các phiên bản

Đường: Đường giữa · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.20 · 9 thg 10 – 11 thg 10

Điểm chính

  • Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Annie, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Malzahar thắng 47.2% trong 53 trận (khoảng 95%: 34.4–60.3%).
  • Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng dự đoán 51.0% cho Malzahar; kết quả thực tế nằm trong biên độ sai số của mức đó, nên kèo đấu này chủ yếu phản ánh sức mạnh chung của hai tướng.
  • Malzahar thường thắng đường: trung bình hơn Annie 513 vàng ở phút 15 (51 trận có dữ liệu phút 15).
  • Người chơi Malzahar chọn Triệu Hồi Aery ít hơn hẳn khi gặp Annie: 22.6% ở các trận Đường giữa khác, 7.5% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán

Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).

Một trận chỉ được tính khi Malzahar và Annie chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.

Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.

Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.

"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Malzahar trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).

Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.

Thống kê đi đường Malzahar vs Annie

MalzaharAnnie

Ở phút 15

Chênh lệch vàng
+513
Malzahar dẫn trước
Khoảng 95%: +148 đến +877
Chênh lệch kinh nghiệm
+270
Trong biên độ sai số
Khoảng 95%: −114 đến +653
Chênh lệch lính
+22.5
Malzahar dẫn trước
Khoảng 95%: +14.5 đến +30.5
1.98
Hạ gục trước phút 15
2.31
2.16
Bị hạ gục trước phút 15
2.02
0.55
Hạ gục solo trước phút 15
0.74
0.0%
Chiến công đầu tiên
5.7%

Trung bình cả trận

7.2
CS / phút
5.6
919
Sát thương / phút
829
13.037
Vàng / trận
11.948
71
Hồi phục / phút
87
461
Giảm sát thương / phút
421
1.8
CC / phút
0.8

Tỷ lệ thắng Malzahar vs Annie theo thời lượng trận

Tỷ lệ thắng của Malzahar trước Annie theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.

Quá ít trận
Dưới 20 phút
4 trận
Quá ít trận
20–25 phút
5 trận
Quá ít trận
25–30 phút
11 trận
Quá ít trận
30–35 phút
21 trận
Quá ít trận
Trên 35 phút
12 trận
Malzahar vs AnnieKhoảng 95%Malzahar thông thường (Đường giữa)

Không có thời lượng nào nổi bật: kết quả của Malzahar trước Annie ở trận ngắn và trận dài nằm trong biên độ sai số của nhau.

Thời điểm mạnh Malzahar vs Annie

Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.

  1. Đi đường (15 phút)MalzaharVàng của Malzahar ở phút 15: +513
  2. Trang bị đầu tiênMalzaharMalzahar: 10.2 phút · Annie: 11.5 phút
  3. Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
  4. Trận 20–30 phútKhông đủ dữ liệu
  5. Trận trên 30 phútKhông đủ dữ liệu

Malzahar thay đổi gì khi gặp Annie

Những lựa chọn mà người chơi Malzahar dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đường giữa khác.

  • Triệu Hồi Aery
    Triệu Hồi AeryNgọc chính
    Thông thường
    22.6%
    vs Annie
    7.5%
    −15.1 điểm
  • Thiên Thạch Bí Ẩn
    Thông thường
    15.9%
    vs Annie
    30.2%
    +14.3 điểm
  • Tốc độ đánh (tấn công)
    Tốc độ đánh (tấn công)Mảnh chỉ số
    Thông thường
    3.2%
    vs Annie
    9.4%
    +6.2 điểm
  • Lam NgọcThuốc Tái Sử DụngMắt Xanh
    Lam Ngọc + Thuốc Tái Sử Dụng + Mắt XanhTrang bị khởi đầu
    Thông thường
    1.9%
    vs Annie
    5.7%
    +3.8 điểm
  • Nhạc Nào Cũng Nhảy
    Thông thường
    dưới 0.5%
    vs Annie
    3.8%
    +3.8 điểm

Build Malzahar tốt nhất khi gặp Annie

Build Malzahar thông thường (Đường giữa)

Tỷ lệ thắng 66.1% · 59 trận

Khi gặp Annie

Chưa đủ dữ liệu build riêng cho kèo này: chỉ 7 trong 43 trận Malzahar đấu Annie có build hoàn chỉnh, quá ít để khuyến nghị thứ tự lên đồ. Hãy dùng build tiêu chuẩn của Malzahar thay thế.

  • Malzahar thường hoàn thành Đuốc Lửa Đen đầu tiên, ở phút 10.2 (trung vị của 38 trận).
  • Annie thường hoàn thành Hỏa Khuẩn đầu tiên, ở phút 11.5 (trung vị của 30 trận).
  • Ưu tiên kỹ năng: E > Q > W — giống như thông thường.

Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.

Ngọc Malzahar tốt nhất khi gặp Annie

Ngọc Malzahar thông thường (Đường giữa)

Lửa Tử ThầnLửa Tử Thần
Pháp Thuật
Dải Băng Năng LượngThăng Tiến Sức MạnhThiêu Rụi
Cảm Hứng
Bước Chân Màu NhiệmThấu Thị Vũ Trụ
Sức mạnh thích ứng (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 51.4% · 893 trận

Khi gặp Annie

Chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này — hãy dùng trang ngọc thông thường.

MetaBot Desktop

Lên kế hoạch cấm chọn Malzahar trong Phòng Cấm Chọn

Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.

  • Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
  • Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
  • Gợi ý chọn và cấm
Phòng Cấm Chọn trong MetaBot Desktop

Du lieu doi dau cua Malzahar cho ban va 26.20 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Malzahar khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Malzahar tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.

Các kèo đấu khác của Malzahar

Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Câu hỏi thường gặp Malzahar vs Annie - Phiên bản 26.20

Malzahar vs Annie: ai thắng?

Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Annie, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Malzahar thắng 47.2% trong 53 trận (khoảng 95%: 34.4–60.3%).

Tỷ lệ thắng của Malzahar khi gặp Annie là bao nhiêu?

Malzahar thắng 47.2% trong 53 trận ở vị trí Đường giữa khi gặp Annie trong phiên bản 26.20 (khoảng 95%: 34.4–60.3%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng, mức dự kiến là 51.0%.

Malzahar có khắc chế Annie không?

Không rõ ràng. Malzahar thắng 47.2% trong 53 trận khi gặp Annie, và khoảng 95% (34.4–60.3%) bao gồm 50%, nên theo dữ liệu hiện tại không tướng nào khắc chế được tướng kia một cách chắc chắn.

Ai thắng đường, Malzahar hay Annie?

Malzahar thường thắng đường: trung bình hơn Annie 513 vàng ở phút 15 (51 trận có dữ liệu phút 15).

Malzahar có mạnh về cuối trận hơn Annie không?

Hiện có quá ít trận ở mỗi thời lượng để kết luận.

Khi nào Annie mạnh nhất trước Malzahar?

Theo dữ liệu hiện tại, không có giai đoạn nào mà Annie dẫn trước Malzahar vượt ngoài biên độ sai số.

Malzahar nên lên đồ gì khi gặp Annie?

Chưa đủ trận để có bộ cốt lõi riêng cho kèo này, nên hãy dùng bộ cốt lõi Đường giữa thông thường của Malzahar: Mặt Nạ Đọa Đày Liandry, Ngọn Lửa Hắc Hóa, Quỷ Thư Morello. Thay đổi lớn nhất khi gặp Annie: Lam Ngọc + Thuốc Tái Sử Dụng + Mắt Xanh (thông thường 1.9%, ở đây 5.7%).

Malzahar nên dùng ngọc gì khi gặp Annie?

Hãy dùng trang ngọc Lửa Tử Thần thông thường của Malzahar (Pháp Thuật + Cảm Hứng); chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này. Thay đổi lớn nhất khi gặp Annie: Triệu Hồi Aery (thông thường 22.6%, ở đây 7.5%).