
- Tỷ lệ thắng
- 50.1%
- Tỷ lệ chọn
- 4.9%
Mưa Kiếm Tướng mạnh nhất
- Ban cap nhat
- 26.20
- Trận dùng ngọc
- 32.223
- Duong
- Tất cả đường
- Tier
- Tất cả hạng
- Cập nhật lần cuối
- 15 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Các đòn đánh không thể cách nhau quá 3 giây, nếu không hiệu ứng sẽ chấm dứt.
Hồi Chiêu: 10 giây.
Sát Thương Trên Đòn Đánh: 2 - 20 (+0.12 SMCK cộng thêm, +0.1 SMPT) sát thương.
Cho phép bạn tạm thời vượt qua giới hạn Tốc Độ Đánh.
- Nhánh ngọc
- Áp Đảo · Ngọc chính
- Thời gian hồi
- 10 giây
- Tỷ lệ thắng
- 50.1%+0.8 so với TB hàng
- Tỷ lệ chọn
- 4.9%
- Tướng tốt nhất
- Ekko · 54.7%
- Dùng nhiều nhất bởi
- Cho'Gath
Tướng mạnh nhất với Mưa Kiếm
Phiên bản 26.20 · Mọi rankEkko dẫn đầu với tỉ lệ thắng 54.7% khi dùng Mưa Kiếm; 33 tướng dùng ngọc này ở phiên bản này.
- 1
EkkoĐường giữa54.7% khi dùng ngọc+1.5 so với TB tướng2.316 trận - 2
Master YiĐi rừng52.8% khi dùng ngọc+0.8 so với TB tướng3.547 trận - 3
EkkoĐi rừng54.4% khi dùng ngọc+3.8 so với TB tướng270 trận
Xếp theo tỉ lệ thắng khi dùng ngọc, đã điều chỉnh theo cỡ mẫu: mẫu nhỏ được kéo về mức trung bình của ngọc, nên một tướng chỉ có vài chục trận may mắn không thể đứng đầu. Tướng cần từ 200 trận trở lên mới được gọi là mạnh nhất.
Mọi tướng dùng Mưa Kiếm
55 tổ hợp tướng và đường có từ 30 trận. Tìm tướng hoặc lọc theo đường và bậc.
Hạng | Tướng | Đường | Bậc | Tỉ lệ thắng | Δ TLT | Tỉ lệ dùng | Số trận | Build Rune hàng đầu |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Đường giữa | S | 54.7% | +1.5 | 68.3% | 2.316 | ||
| 2 | Đi rừng | S | 52.8% | +0.8 | 61.1% | 3.547 | — | |
| 3 | Đi rừng | S | 54.4% | +3.8 | 10.1% | 270 | ||
| 4 | Đường giữa | S | 60.0% | +5.1 | 31.6% | 65 | ||
| 5 | Xạ thủ | S | 60.3% | -1.2 | 89.2% | 58 | — | |
| 6 | Đường giữa | S | 61.7% | +4.1 | 55.3% | 47 | — | |
| 7 | Đường giữa | S | 54.3% | +1.6 | 72.6% | 175 | — | |
| 8 | Đường trên | S | 51.9% | -1.7 | 47.8% | 1.296 | — | |
| 9 | Đi rừng | S | 63.3% | +12.4 | 0.7% | 30 | — | |
| 10 | Đường trên | A | 60.5% | +9.0 | 1.1% | 38 | — | |
| 11 | Đi rừng | A | 51.5% | -0.2 | 91.6% | 3.958 | — | |
| 12 | Đường trên | A | 51.4% | +0.9 | 48.0% | 1.145 | — | |
| 13 | Xạ thủ | A | 53.8% | +3.9 | 1.3% | 91 | — | |
| 14 | Đường giữa | A | 55.2% | +3.1 | 0.8% | 58 | — | |
| 15 | Đường giữa | A | 54.4% | +7.0 | 58.6% | 68 | — | |
| 16 | Xạ thủ | A | 53.7% | +3.3 | 1.8% | 67 | — | |
| 17 | Đường giữa | A | 53.6% | +1.2 | 84.1% | 69 | — | |
| 18 | Đường trên | A | 54.3% | +3.1 | 39.3% | 46 | — | |
| 19 | Đi rừng | A | 50.8% | +0.7 | 48.7% | 2.590 | — | |
| 20 | Đi rừng | A | 51.0% | -1.6 | 3.1% | 51 | — | |
| 21 | Đường giữa | A | 50.9% | +1.6 | 85.1% | 57 | ||
| 22 | Đường trên | A | 50.0% | +2.4 | 1.5% | 66 | — | |
| 23 | Đi rừng | B | 50.2% | -0.7 | 27.8% | 1.142 | ||
| 24 | Hỗ trợ | B | 48.5% | +2.1 | 80.5% | 33 | — | |
| 25 | Xạ thủ | B | 48.3% | -2.3 | 0.7% | 58 | — | |
| 26 | Đường trên | B | 49.6% | +0.3 | 23.4% | 540 | — | |
| 27 | Xạ thủ | B | 47.1% | -3.2 | 0.6% | 68 | — | |
| 28 | Hỗ trợ | B | 46.3% | -2.4 | 2.1% | 54 | — | |
| 29 | Hỗ trợ | B | 45.7% | +2.1 | 54.1% | 46 | — | |
| 30 | Đường trên | B | 46.2% | -0.9 | 48.5% | 65 | ||
| 31 | Đường trên | B | 44.7% | -4.5 | 1.1% | 47 | — | |
| 32 | Đường trên | B | 48.6% | -1.9 | 16.0% | 255 | — | |
| 33 | Đi rừng | B | 49.2% | +0.3 | 43.7% | 1.016 | ||
| 34 | Hỗ trợ | B | 48.7% | +1.2 | 39.6% | 388 | ||
| 35 | Đường giữa | B | 40.5% | +1.0 | 86.0% | 37 | ||
| 36 | Đường trên | B | 48.3% | -0.2 | 89.7% | 348 | — | |
| 37 | Hỗ trợ | B | 47.3% | -3.6 | 29.1% | 205 | — | |
| 38 | Hỗ trợ | B | 45.5% | +1.3 | 51.6% | 112 | — | |
| 39 | Xạ thủ | B | 45.1% | -1.1 | 13.9% | 102 | — | |
| 40 | Hỗ trợ | B | 48.8% | +0.7 | 85.9% | 2.992 | ||
| 41 | Đường giữa | B | 46.2% | -4.7 | 20.0% | 173 | — | |
| 42 | Đi rừng | C | 46.5% | -2.4 | 43.8% | 198 | — | |
| 43 | Đi rừng | C | 48.5% | -0.8 | 47.6% | 1.496 | — | |
| 44 | Hỗ trợ | C | 40.7% | -3.3 | 78.7% | 59 | ||
| 45 | Đi rừng | C | 48.2% | -1.0 | 51.6% | 1.814 | — | |
| 46 | Đi rừng | C | 46.7% | -1.9 | 22.1% | 302 | — | |
| 47 | Đi rừng | C | 45.2% | -3.3 | 34.0% | 219 | — | |
| 48 | Đường giữa | C | 46.3% | -1.4 | 73.3% | 367 | — | |
| 49 | Đường trên | C | 37.3% | -5.8 | 24.5% | 67 | ||
| 50 | Hỗ trợ | C | 36.1% | -5.2 | 32.3% | 61 | — | |
| 51 | Đi rừng | C | 37.8% | -12.2 | 1.0% | 74 | — | |
| 52 | Xạ thủ | C | 37.1% | -8.2 | 4.7% | 70 | — | |
| 53 | Đường trên | C | 36.8% | +3.8 | 82.9% | 68 | ||
| 54 | Đường trên | C | 38.7% | -11.9 | 2.0% | 111 | — | |
| 55 | Hỗ trợ | C | 42.3% | -0.6 | 86.2% | 549 | — | |
Tướng gần như luôn dùng Mưa Kiếm
Cho'Gath dùng Mưa Kiếm trong 92% số trận. Tỉ lệ dùng cao nghĩa là đây là ngọc mặc định của tướng đó.
Bậc tướng với Mưa Kiếm
Mọi tướng dùng Mưa Kiếm, được nhóm theo tỉ lệ thắng khi dùng ngọc đã điều chỉnh theo cỡ mẫu (S = top 15%).
Giành lợi thế chiến thắng
Overlay thời gian thực, tự động theo dõi trận đấu và công cụ độc quyền — mọi thứ bạn cần để leo hạng, miễn phí trên PC.
- Overlay trong game
- Tự động theo dõi trận đấu
- Công cụ độc quyền trên Desktop
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Hỏi đáp tướng mạnh nhất với Mưa Kiếm – Phiên bản 26.20
Tướng nào mạnh nhất với Mưa Kiếm ở phiên bản 26.20?
Theo tỉ lệ thắng khi dùng Mưa Kiếm: Ekko (54.7%), Master Yi (52.8%), Ekko (54.4%). 33 tướng dùng ngọc này ở phiên bản này.
Tướng nào dùng Mưa Kiếm nhiều nhất?
Nhiều trận dùng Mưa Kiếm nhất: Cho'Gath (3.958), Master Yi (3.547), Pyke (2.992).
Mưa Kiếm được dùng ở đường nào?
Mưa Kiếm chủ yếu được dùng ở Đi rừng (54.8% số trận).
Tướng nào dùng Mưa Kiếm ổn định nhất?
Cho'Gath dùng Mưa Kiếm trong 92% số trận, cao nhất trong 33 tướng dùng ngọc này.