Lá Bài Slay the Spire 2 Theo Chi Phí Năng Lượng

Duyệt toàn bộ thư viện lá bài Slay the Spire 2 sắp xếp theo chi phí năng lượng — từ lá 0-cost miễn phí đến những quả bom đắt đỏ và lá X-cost chốt hạ. Mỗi lá bài đều đi kèm tỉ lệ thắng, pick rate, tier, class, loại và độ hiếm, để bạn lên kế hoạch cho đường cong năng lượng và vắt kiệt giá trị từng lượt. Lọc theo class, loại hoặc độ hiếm để tìm những mảnh engine giá rẻ và các lá tạo đột biến lớn hợp với run của bạn.

Loại
Độ Hiếm
Class
#
Lá Bài
Tier
Độ Hiếm
Class
Loại
Chi PhíPick RateTỉ Lệ Thắng
Δ so với TB
1Neutralize Tier FBasicSilentAttack021.3%14.3%+0.5
2Falling Star Tier FBasicRegentAttack014.4%14.6%+0.7
3Prepared Tier DCommonSilentSkill08.5%25.1%+11.2
4Bloodletting Tier DCommonIroncladSkill06.6%24.6%+10.8
5Go for the Eyes Tier FCommonDefectAttack05.9%16.7%+2.9
6Wisp Tier DCommonNecrobinderSkill05.7%25.3%+11.5
7Claw Tier FCommonDefectAttack05.2%12.9%-1.0
8Beam Cell Tier FCommonDefectAttack05.1%14.4%+0.6
9Boost Away Tier FCommonDefectSkill05.0%15.6%+1.8
10Deflect Tier DCommonSilentSkill04.9%23.4%+9.6
11Hotfix Tier FCommonDefectSkill04.6%16.8%+2.9
12Know Thy Place Tier CCommonRegentSkill04.4%27.1%+13.3
13TURBO Tier FCommonDefectSkill04.0%16.1%+2.3
14Battle Trance Tier CUncommonIroncladSkill03.9%26.9%+13.0
15Anger Tier DCommonIroncladAttack03.9%20.6%+6.8
16Poke Tier FCommonNecrobinderAttack03.8%19.7%+5.9
17Cloak of Stars Tier DCommonRegentSkill03.7%24.6%+10.7
18Expose Tier BUncommonSilentSkill03.5%31.1%+17.3
19Astral Pulse Tier FCommonRegentAttack03.5%19.5%+5.7
20Anticipate Tier FCommonSilentSkill03.4%18.5%+4.6
21Escape Plan Tier CUncommonSilentSkill03.4%29.8%+16.0
22Boot Sequence Tier FUncommonDefectSkill03.3%17.6%+3.8
23Rage Tier DUncommonIroncladSkill03.3%22.2%+8.4
24Slice Tier DCommonSilentAttack03.3%21.9%+8.0
25Calculated Gamble Tier BUncommonSilentSkill03.3%32.6%+18.8
26FTL Tier FUncommonDefectAttack03.3%16.8%+2.9
27Backstab Tier DUncommonSilentAttack03.3%23.2%+9.3
28Hidden Daggers Tier CUncommonSilentSkill03.0%29.6%+15.7
29Adrenaline Tier SRareSilentSkill02.9%41.4%+27.6
30Tesla Coil Tier FUncommonDefectAttack02.8%14.5%+0.6
31Chill Tier FUncommonDefectSkill02.8%18.3%+4.5
32Bully Tier DUncommonIroncladAttack02.5%25.5%+11.7
33Overclock Tier DUncommonDefectSkill02.4%24.7%+10.8
34Fetch Tier DUncommonNecrobinderAttack02.3%22.4%+8.6
35Collision Course Tier DCommonRegentAttack02.3%23.6%+9.8
36Assassinate Tier BRareSilentAttack02.2%34.0%+20.1
37Gamma Blast Tier CUncommonRegentAttack02.2%28.7%+14.9
38Particle Wall Tier DUncommonRegentSkill02.2%26.2%+12.3
39Big Bang Tier SRareRegentSkill02.2%40.0%+26.2
40Royal Gamble Tier BUncommonRegentSkill02.1%33.2%+19.3
41Offering Tier SRareIroncladSkill02.0%35.8%+21.9
42Alignment Tier CUncommonRegentSkill01.8%29.2%+15.4
43Right Hand Hand Tier DUncommonNecrobinderAttack01.8%25.0%+11.2
44Production Tier BUncommonColorlessSkill01.8%33.9%+20.0
45Stardust Tier BUncommonRegentAttack01.8%32.3%+18.5
46Byrd Swoop Tier FEventEventAttack01.7%15.1%+1.2
47Radiate Tier CUncommonRegentAttack01.7%28.1%+14.3
48Finesse Tier BUncommonColorlessSkill01.6%32.8%+19.0
49Supercritical Tier CRareDefectSkill01.6%29.4%+15.5
50Modded Tier CRareDefectSkill01.6%28.2%+14.3
51Brand Tier CRareIroncladSkill01.6%28.4%+14.5
52Precise Cut Tier FUncommonSilentAttack01.6%18.6%+4.7
53Reboot Tier DRareDefectSkill01.6%23.4%+9.6
54Dramatic Entrance Tier DUncommonColorlessAttack01.6%23.8%+10.0
55Neurosurge Tier SRareNecrobinderPower01.6%42.7%+28.9
56Flash of Steel Tier CUncommonColorlessAttack01.5%26.3%+12.4
57Quasar Tier BUncommonRegentSkill01.5%31.1%+17.3
58Spite Tier DUncommonIroncladAttack01.4%24.0%+10.1
59Oblivion Tier SRareNecrobinderSkill01.4%36.7%+22.8
60Undeath Tier BRareNecrobinderSkill01.3%31.2%+17.3
61Decisions, Decisions Tier SRareRegentSkill01.3%38.3%+24.4
62Dark Shackles Tier BUncommonColorlessSkill01.3%34.1%+20.3
63Drum of Battle Tier DUncommonIroncladPower01.3%26.3%+12.4
64Comet Tier BRareRegentAttack01.2%34.1%+20.3
65Panache Tier BUncommonColorlessPower01.2%30.9%+17.1
66Misery Tier CRareNecrobinderAttack01.2%29.6%+15.8
67Omnislice Tier DUncommonColorlessAttack01.1%24.1%+10.3
68Pact's End Tier CRareIroncladAttack01.1%26.4%+12.6
69Enlightenment Tier DEventEventSkill01.1%20.6%+6.8
70Make It So Tier SRareRegentAttack01.0%36.8%+22.9
71Prolong Tier SUncommonColorlessSkill01.0%38.8%+24.9
72Monologue Tier BUncommonRegentSkill01.0%31.6%+17.7
73Master of Strategy Tier SRareColorlessSkill01.0%48.5%+34.7
74Primal Force Tier FRareIroncladSkill01.0%18.6%+4.8
75Brightest Flame Tier CAncientEventSkill00.9%29.7%+15.9
76Shared Fate Tier SRareNecrobinderSkill00.8%35.6%+21.8
77Suppress Tier DAncientSilentAttack00.8%26.2%+12.3
78Jack of All Trades Tier CUncommonColorlessSkill00.7%30.2%+16.4
79Helix Drill Tier FRareDefectAttack00.7%18.8%+5.0
80Meteor Shower Tier CAncientRegentAttack00.7%28.7%+14.8
81Believe in You Tier CUncommonColorlessSkill00.7%30.2%+16.4
82Grand Finale Tier DRareSilentAttack00.6%24.8%+10.9
83Demonic Shield Tier SUncommonIroncladSkill00.6%43.4%+29.6
84Lunar Blast Tier CUncommonRegentAttack00.6%29.7%+15.8
85Restlessness Tier BUncommonColorlessSkill00.5%33.9%+20.1
86Thinking Ahead Tier BUncommonColorlessSkill00.5%34.9%+21.1
87Bolas Tier SRareColorlessAttack00.5%41.9%+28.1
88Largesse Tier BUncommonRegentSkill00.5%33.6%+19.8
89Purity Tier CUncommonColorlessSkill00.5%27.3%+13.4
90Secret Technique Tier SRareColorlessSkill00.5%44.8%+30.9
91Impatience Tier BUncommonColorlessSkill00.4%31.4%+17.6
92Secret Weapon Tier SRareColorlessSkill00.4%43.9%+30.1
93Wish Tier SAncientEventSkill00.4%43.2%+29.4
94Panic Button Tier CUncommonColorlessSkill00.4%30.3%+16.4
95Feeding Frenzy Tier DEventEventSkill00.4%21.6%+7.8
96The Gambit Tier SRareColorlessSkill00.3%41.1%+27.2
97Clash Tier FEventEventAttack00.2%10.4%-3.4
98-TokenTokenSkill0---
99-TokenTokenAttack0---
100-TokenTokenSkill0---
101-TokenTokenAttack0---
102-TokenTokenAttack0---
103-TokenTokenSkill0---
104-TokenTokenAttack0---
105-TokenTokenSkill0---
106Survivor Tier FBasicSilentSkill122.1%14.7%+0.8
107Defend Tier FBasicSilentSkill121.8%14.3%+0.4
108Defend Tier FBasicIroncladSkill121.4%12.5%-1.3
109Zap Tier FBasicDefectSkill121.4%8.0%-5.8
110Defend Tier FBasicDefectSkill121.3%8.0%-5.8
111Strike Tier FBasicSilentAttack121.2%12.9%-1.0
112Strike Tier FBasicIroncladAttack121.1%11.8%-2.0
113Dualcast Tier FBasicDefectSkill120.7%7.8%-6.0
114Strike Tier FBasicDefectAttack120.4%6.7%-7.1
115Bodyguard Tier FBasicNecrobinderSkill116.7%14.4%+0.6
116Defend Tier FBasicNecrobinderSkill116.5%14.4%+0.5
117Unleash Tier FBasicNecrobinderAttack116.2%14.2%+0.3
118Strike Tier FBasicNecrobinderAttack115.4%11.8%-2.0
119Venerate Tier FBasicRegentSkill115.1%15.2%+1.4
120Defend Tier FBasicRegentSkill114.9%14.6%+0.8
121Strike Tier FBasicRegentAttack114.1%12.0%-1.8
122Shrug It Off Tier DCommonIroncladSkill18.0%21.8%+7.9
123Pommel Strike Tier DCommonIroncladAttack17.2%20.9%+7.0
124Blade Dance Tier CCommonSilentSkill16.9%26.6%+12.7
125Tremble Tier DCommonIroncladSkill16.8%21.5%+7.7
126Cloak and Dagger Tier DCommonSilentSkill16.8%25.7%+11.8
127Piercing Wail Tier CCommonSilentSkill16.8%27.4%+13.6
128Backflip Tier CCommonSilentSkill16.5%26.3%+12.4
129Grave Warden Tier DCommonNecrobinderSkill16.4%23.7%+9.9
130Leading Strike Tier DCommonSilentAttack16.2%25.5%+11.7
131Charge Battery Tier FCommonDefectSkill16.1%15.3%+1.4
132Defy Tier CCommonNecrobinderSkill15.8%27.1%+13.2
133Negative Pulse Tier FCommonNecrobinderSkill15.6%20.1%+6.3
134Gather Light Tier DCommonRegentSkill15.6%23.4%+9.6
135Armaments Tier DCommonIroncladSkill15.4%21.3%+7.4
136Molten Fist Tier DCommonIroncladAttack15.4%20.9%+7.0
137Hidden Cache Tier DCommonRegentSkill15.2%25.4%+11.5
138Dagger Throw Tier DCommonSilentAttack15.2%21.5%+7.6
139Lightning Rod Tier FCommonDefectSkill15.1%16.2%+2.3
140Hologram Tier FCommonDefectSkill15.1%19.3%+5.5
141Invoke Tier CCommonNecrobinderSkill15.1%26.4%+12.5
142Accuracy Tier BUncommonSilentPower14.8%31.4%+17.6
143Glow Tier CCommonRegentSkill14.6%26.6%+12.7
144Footwork Tier CUncommonSilentPower14.6%27.6%+13.8
145Coolheaded Tier FCommonDefectSkill14.5%19.1%+5.2
146Setup Strike Tier FCommonIroncladAttack14.5%17.4%+3.5
147Noxious Fumes Tier DUncommonSilentPower14.4%23.9%+10.1
148Infinite Blades Tier CUncommonSilentPower14.4%30.0%+16.2
149Breakthrough Tier FCommonIroncladAttack14.3%18.9%+5.0
150Taunt Tier DUncommonIroncladSkill14.3%22.9%+9.0
151Thunderclap Tier DCommonIroncladAttack14.3%21.6%+7.7
152Twin Strike Tier FCommonIroncladAttack14.1%17.2%+3.4
153Ball Lightning Tier FCommonDefectAttack14.1%14.8%+0.9
154Flick-Flack Tier FCommonSilentAttack14.0%18.6%+4.8
155Deadly Poison Tier FCommonSilentSkill13.9%19.0%+5.2
156Mad Science Tier SEventEventAttack13.9%56.0%+42.2
157Poisoned Stab Tier FCommonSilentAttack13.9%18.1%+4.3
158True Grit Tier DCommonIroncladSkill13.9%22.0%+8.2
159Iron Wave Tier FCommonIroncladAttack13.8%18.9%+5.1
160Acrobatics Tier CUncommonSilentSkill13.8%27.7%+13.8
161Headbutt Tier FCommonIroncladAttack13.8%18.7%+4.9
162Dagger Spray Tier FCommonSilentAttack13.8%18.2%+4.3
163Inflame Tier DUncommonIroncladPower13.7%21.3%+7.5
164Scourge Tier DCommonNecrobinderSkill13.7%22.0%+8.2
165Friendship Tier CUncommonNecrobinderPower13.6%30.5%+16.6
166Gunk Up Tier FCommonDefectAttack13.6%12.6%-1.2
167Colossus Tier CUncommonIroncladSkill13.6%28.6%+14.7
168Leap Tier FCommonDefectSkill13.6%17.0%+3.2
169Dominate Tier CUncommonIroncladSkill13.5%27.1%+13.3
170Momentum Strike Tier FCommonDefectAttack13.5%11.1%-2.8
171Capacitor Tier FUncommonDefectPower13.5%19.9%+6.0
172Refine Blade Tier CCommonRegentSkill13.3%26.4%+12.5
173Cosmic Indifference Tier BCommonRegentSkill13.3%31.1%+17.2
174White Noise Tier FUncommonDefectSkill13.3%19.2%+5.3
175Drain Power Tier FCommonNecrobinderAttack13.3%18.5%+4.6
176Lethality Tier CUncommonNecrobinderPower13.3%28.2%+14.4
177Cold Snap Tier FCommonDefectAttack13.2%17.4%+3.5
178Solar Strike Tier DCommonRegentAttack13.2%21.6%+7.8
179Dodge and Roll Tier DCommonSilentSkill13.2%24.3%+10.4
180Enfeebling Touch Tier BUncommonNecrobinderSkill13.2%32.6%+18.7
181Body Slam Tier DCommonIroncladAttack13.1%23.4%+9.6
182Crush Under Tier DCommonRegentAttack13.1%20.9%+7.1
183Reflect Tier CUncommonRegentSkill13.0%26.8%+12.9
184Child of the Stars Tier CUncommonRegentPower13.0%26.7%+12.9
185Crescent Spear Tier DCommonRegentAttack12.9%21.1%+7.2
186Blur Tier CUncommonSilentSkill12.9%26.9%+13.1
187Black Hole Tier CUncommonRegentPower12.9%26.5%+12.7
188Blight Strike Tier FCommonNecrobinderAttack12.9%17.2%+3.4
189Stone Armor Tier DUncommonIroncladPower12.9%25.8%+12.0
190Reave Tier FCommonNecrobinderAttack12.9%17.3%+3.4
191Rupture Tier DUncommonIroncladPower12.8%26.1%+12.3
192Sucker Punch Tier DCommonSilentAttack12.8%20.6%+6.8
193Sword Boomerang Tier DCommonIroncladAttack12.8%22.1%+8.2
194Afterlife Tier DCommonNecrobinderSkill12.7%23.0%+9.2
195Ultimate Strike Tier CUncommonColorlessAttack12.7%29.5%+15.7
196Phantom Blades Tier CUncommonSilentPower12.7%29.9%+16.0
197Snap Tier DCommonNecrobinderAttack12.7%21.9%+8.1
198Ultimate Defend Tier BUncommonColorlessSkill12.7%32.8%+19.0
199Fear Tier DCommonNecrobinderAttack12.7%23.4%+9.6
200Thunder Tier FUncommonDefectPower12.7%17.9%+4.1
201Countdown Tier DUncommonNecrobinderPower12.7%25.5%+11.7
202Squash Tier CEventEventAttack12.7%29.0%+15.1
203Dismantle Tier FUncommonIroncladAttack12.6%19.2%+5.4
204BEGONE! Tier CCommonRegentSkill12.6%28.3%+14.5
205Vicious Tier DUncommonIroncladPower12.6%25.0%+11.2
206Loop Tier FUncommonDefectPower12.6%18.1%+4.3
207Wrought in War Tier DCommonRegentAttack12.6%20.8%+7.0
208Sweeping Beam Tier FCommonDefectAttack12.6%12.0%-1.8
209Borrowed Time Tier CUncommonNecrobinderSkill12.6%29.1%+15.3
210Focused Strike Tier FCommonDefectAttack12.6%15.8%+1.9
211Infernal Blade Tier DUncommonIroncladSkill12.6%20.8%+7.0
212Finisher Tier CUncommonSilentAttack12.5%28.6%+14.8
213No Escape Tier DUncommonNecrobinderSkill12.5%23.2%+9.4
214Outbreak Tier DUncommonSilentPower12.5%24.8%+11.0
215Sow Tier FCommonNecrobinderAttack12.4%16.3%+2.5
216Afterimage Tier SRareSilentPower12.4%38.5%+24.7
217Subroutine Tier CUncommonDefectPower12.4%27.1%+13.2
218Burning Pact Tier CUncommonIroncladSkill12.4%28.0%+14.1
219Guiding Star Tier DCommonRegentAttack12.4%23.8%+10.0
220Compact Tier FUncommonDefectSkill12.4%19.4%+5.6
221Defile Tier FCommonNecrobinderAttack12.4%16.9%+3.1
222Graveblast Tier DCommonNecrobinderAttack12.3%25.8%+12.0
223Shroud Tier DUncommonNecrobinderPower12.3%25.0%+11.2
224Smokestack Tier FUncommonDefectPower12.3%18.1%+4.2
225Furnace Tier CUncommonRegentPower12.3%27.5%+13.7
226Spoils of Battle Tier CCommonRegentSkill12.3%29.2%+15.3
227Putrefy Tier BUncommonNecrobinderSkill12.3%30.7%+16.9
228Strangle Tier DUncommonSilentAttack12.3%23.0%+9.1
229Cruelty Tier CRareIroncladPower12.3%29.4%+15.6
230Convergence Tier BUncommonRegentSkill12.2%30.9%+17.0
231Evil Eye Tier DUncommonIroncladSkill12.2%21.6%+7.7
232Double Energy Tier FUncommonDefectSkill12.2%19.3%+5.5
233Capture Spirit Tier DUncommonNecrobinderSkill12.2%25.9%+12.1
234Spur Tier DUncommonNecrobinderSkill12.2%26.2%+12.4
235Exterminate Tier DEventEventAttack12.1%26.2%+12.4
236Shining Strike Tier DUncommonRegentAttack12.1%22.6%+8.7
237Storm Tier DUncommonDefectPower12.1%21.1%+7.2
238Death's Door Tier CUncommonNecrobinderSkill12.1%27.0%+13.2
239Rampage Tier FUncommonIroncladAttack12.1%17.8%+4.0
240Parry Tier CUncommonRegentPower12.1%30.1%+16.2
241Patter Tier CCommonRegentSkill12.1%27.1%+13.2
242Feel No Pain Tier CUncommonIroncladPower12.0%27.8%+14.0
243Bubble Bubble Tier CUncommonSilentSkill12.0%26.5%+12.6
244Haunt Tier CUncommonNecrobinderPower12.0%28.2%+14.4
245Barrage Tier FCommonDefectAttack12.0%17.5%+3.7
246Neow's Fury Tier FAncientEventAttack12.0%14.4%+0.6
247Ashen Strike Tier DUncommonIroncladAttack12.0%24.0%+10.1
248CHARGE!! Tier BUncommonRegentSkill12.0%30.8%+17.0
249Fight Through Tier FUncommonDefectSkill12.0%18.7%+4.8
250Tools of the Trade Tier SRareSilentPower12.0%36.4%+22.5
251Peck Tier FEventEventAttack11.9%11.3%-2.6
252Havoc Tier DCommonIroncladSkill11.9%21.2%+7.3
253Inferno Tier DUncommonIroncladPower11.9%22.3%+8.4
254Compile Driver Tier FCommonDefectAttack11.9%20.3%+6.4
255Debilitate Tier BUncommonNecrobinderAttack11.9%33.4%+19.6
256Hailstorm Tier DUncommonDefectPower11.9%23.0%+9.1
257Summon Forth Tier BUncommonRegentSkill11.9%30.6%+16.7
258Manifest Authority Tier BUncommonRegentSkill11.9%32.4%+18.5
259Forgotten Ritual Tier DUncommonIroncladSkill11.8%24.1%+10.3
260Accelerant Tier BRareSilentPower11.8%31.2%+17.4
261Scrape Tier FUncommonDefectAttack11.8%17.4%+3.6
262Crimson Mantle Tier SRareIroncladPower11.8%35.3%+21.5
263Pillar of Creation Tier BUncommonRegentPower11.8%33.1%+19.2
264Calcify Tier DUncommonNecrobinderPower11.7%24.4%+10.6
265One-Two Punch Tier CRareIroncladSkill11.7%28.3%+14.5
266Juggling Tier DUncommonIroncladPower11.7%24.2%+10.3
267Hand Trick Tier DUncommonSilentSkill11.7%23.9%+10.1
268Mirage Tier CUncommonSilentSkill11.7%26.9%+13.1
269Second Wind Tier DUncommonIroncladSkill11.7%25.5%+11.7
270Skim Tier DUncommonDefectSkill11.7%25.3%+11.4
271Photon Cut Tier CCommonRegentAttack11.7%26.4%+12.6
272Sic 'Em Tier DUncommonNecrobinderAttack11.7%22.4%+8.5
273Defragment Tier DRareDefectPower11.6%26.2%+12.4
274Conqueror Tier CUncommonRegentSkill11.6%26.4%+12.6
275Blade of Ink Tier SRareSilentSkill11.6%42.3%+28.5
276Bone Shards Tier DUncommonNecrobinderAttack11.6%21.2%+7.4
277Feed Tier CRareIroncladAttack11.6%28.2%+14.4
278Conflagration Tier BRareIroncladAttack11.6%31.4%+17.6
279Thrash Tier DRareIroncladAttack11.6%24.7%+10.9
280Burst Tier SRareSilentSkill11.6%35.9%+22.1
281Glasswork Tier FUncommonDefectSkill11.6%16.2%+2.4
282Machine Learning Tier CRareDefectPower11.5%28.5%+14.7
283Hemokinesis Tier DUncommonIroncladAttack11.5%20.6%+6.7
284Iteration Tier DUncommonDefectPower11.5%24.8%+11.0
285Rattle Tier CUncommonNecrobinderAttack11.5%27.2%+13.4
286Trash to Treasure Tier FRareDefectPower11.5%20.1%+6.2
287Danse Macabre Tier CUncommonNecrobinderPower11.5%27.1%+13.3
288Darkness Tier FUncommonDefectSkill11.5%17.0%+3.2
289Echoing Slash Tier CRareSilentAttack11.5%27.7%+13.9
290Dying Star Tier SRareRegentAttack11.5%37.4%+23.5
291Pillage Tier CUncommonIroncladAttack11.5%26.7%+12.9
292Call of the Void Tier BRareNecrobinderPower11.4%32.0%+18.2
293Fasten Tier BUncommonColorlessPower11.4%31.6%+17.8
294Genetic Algorithm Tier DRareDefectSkill11.4%21.7%+7.8
295Shatter Tier FRareDefectAttack11.4%19.9%+6.0
296Well-Laid Plans Tier BUncommonSilentPower11.4%30.8%+17.0
297Storm of Steel Tier SRareSilentSkill11.4%39.5%+25.7
298Spinner Tier DRareDefectPower11.4%23.1%+9.3
299Parse Tier BUncommonNecrobinderSkill11.4%31.1%+17.3
300Chaos Tier FUncommonDefectSkill11.3%11.3%-2.6
301Expertise Tier CUncommonSilentSkill11.3%30.3%+16.5
302Devastate Tier DUncommonRegentAttack11.3%24.3%+10.4
303Hidden Gem Tier SRareColorlessSkill11.3%39.3%+25.4
304Signal Boost Tier CRareDefectSkill11.3%26.5%+12.6
305Cleanse Tier DUncommonNecrobinderSkill11.3%25.3%+11.4
306Dredge Tier CUncommonNecrobinderSkill11.3%29.7%+15.9
307Flechettes Tier DUncommonSilentAttack11.3%25.6%+11.7
308Seeking Edge Tier BRareRegentPower11.3%30.7%+16.9
309Aggression Tier CRareIroncladPower11.3%28.0%+14.1
310The Smith Tier BRareRegentSkill11.3%35.0%+21.2
311Corrosive Wave Tier CRareSilentSkill11.3%29.6%+15.8
312Kingly Punch Tier DUncommonRegentAttack11.2%21.5%+7.7
313Death March Tier CUncommonNecrobinderAttack11.2%27.4%+13.6
314Memento Mori Tier FUncommonSilentAttack11.2%20.2%+6.3
315Stoke Tier SRareIroncladSkill11.2%35.7%+21.9
316Hang Tier BRareNecrobinderAttack11.2%32.0%+18.1
317Devour Life Tier CRareNecrobinderPower11.2%27.2%+13.4
318Pagestorm Tier BUncommonNecrobinderPower11.1%34.7%+20.9
319The Hunt Tier DRareSilentAttack11.1%22.9%+9.0
320Discovery Tier BUncommonColorlessSkill11.1%30.5%+16.6
321Sculpting Strike Tier DCommonNecrobinderAttack11.1%21.3%+7.5
322Resonance Tier DUncommonRegentSkill11.1%24.4%+10.6
323Supermassive Tier BUncommonRegentAttack11.1%33.2%+19.4
324Transfigure Tier SRareNecrobinderSkill11.1%38.0%+24.2
325Seance Tier BRareNecrobinderSkill11.1%31.9%+18.0
326I Am Invincible Tier CRareRegentSkill11.1%27.2%+13.4
327Prowess Tier CUncommonColorlessPower11.1%29.9%+16.1
328Synchronize Tier FUncommonDefectSkill11.0%20.6%+6.7
329Automation Tier BUncommonColorlessPower11.0%30.7%+16.9
330Break Tier DAncientIroncladAttack11.0%22.4%+8.6
331Shadow Step Tier DRareSilentSkill11.0%26.2%+12.4
332Arsenal Tier SRareRegentPower11.0%38.9%+25.1
333Shadowmeld Tier BRareSilentSkill11.0%31.0%+17.2
334Royalties Tier DRareRegentPower11.0%26.1%+12.3
335Fisticuffs Tier CUncommonColorlessAttack10.9%26.4%+12.6
336Soul Storm Tier DRareNecrobinderAttack10.9%24.8%+10.9
337Veilpiercer Tier DUncommonNecrobinderAttack10.9%23.9%+10.0
338Glimmer Tier BUncommonRegentSkill10.9%32.1%+18.3
339Coolant Tier DRareDefectPower10.9%24.9%+11.0
340Pale Blue Dot Tier SUncommonRegentPower10.9%39.7%+25.8
341Pull from Below Tier BUncommonNecrobinderAttack10.9%31.9%+18.1
342Scavenge Tier FUncommonDefectSkill10.9%18.2%+4.3
343Tyranny Tier BRareRegentPower10.9%34.0%+20.2
344Bundle of Joy Tier SRareRegentSkill10.9%39.8%+25.9
345Spirit of Ash Tier SRareNecrobinderPower10.9%37.8%+24.0
346Splash Tier BUncommonColorlessSkill10.9%33.9%+20.0
347Beat into Shape Tier CRareRegentAttack10.9%30.0%+16.2
348Energy Surge Tier BUncommonDefectSkill10.9%31.8%+18.0
349Foregone Conclusion Tier BRareRegentSkill10.8%34.2%+20.3
350Neutron Aegis Tier SRareRegentPower10.8%36.4%+22.5
351Terraforming Tier BUncommonRegentSkill10.7%30.7%+16.8
352Gold Axe Tier SRareColorlessAttack10.7%42.8%+28.9
353Crash Landing Tier CRareRegentAttack10.7%29.5%+15.7
354Prep Time Tier CUncommonColorlessPower10.6%27.3%+13.5
355Seeker Strike Tier BUncommonColorlessAttack10.6%33.6%+19.8
356Apparition Tier SAncientEventSkill10.6%50.4%+36.6
357Quadcast Tier FAncientDefectSkill10.6%13.0%-0.8
358Stratagem Tier CUncommonColorlessPower10.5%30.4%+16.5
359Thrumming Hatchet Tier CUncommonColorlessAttack10.5%27.9%+14.1
360Mind Blast Tier BUncommonColorlessAttack10.5%30.6%+16.7
361Glimpse Beyond Tier SRareNecrobinderSkill10.5%45.0%+31.1
362Maul Tier SAncientEventAttack10.5%46.3%+32.5
363Alchemize Tier SRareColorlessSkill10.5%48.1%+34.2
364Sacrifice Tier FRareNecrobinderSkill10.5%20.0%+6.2
365Protector Tier DAncientNecrobinderAttack10.5%24.2%+10.4
366The Sealed Throne Tier SAncientRegentPower10.4%36.8%+23.0
367Nostalgia Tier SRareColorlessPower10.4%44.4%+30.6
368Entropy Tier SRareColorlessPower10.3%39.7%+25.9
369Huddle Up Tier SUncommonColorlessSkill10.3%47.9%+34.0
370Scrawl Tier SRareColorlessSkill10.3%49.3%+35.4
371Beacon of Hope Tier SRareColorlessPower10.3%59.7%+45.9
372Gang Up Tier SUncommonColorlessAttack10.3%39.4%+25.6
373Follow Through Tier CCommonSilentAttack10.3%26.6%+12.7
374Ignition Tier BRareDefectSkill10.3%32.3%+18.5
375Distraction Tier FEventEventSkill10.3%13.0%-0.9
376Dual Wield Tier FEventEventSkill10.3%13.5%-0.4
377Rip and Tear Tier FEventEventAttack10.3%19.6%+5.8
378Caltrops Tier FEventEventPower10.2%12.0%-1.8
379Salvo Tier SRareColorlessAttack10.2%46.0%+32.2
380Spore Mind Tier FCurseCurseCurse10.2%14.0%+0.2
381Outmaneuver Tier FEventEventSkill10.2%8.3%-5.5
382Stack Tier FEventEventSkill10.2%13.6%-0.2
383Lift Tier CUncommonColorlessSkill10.2%27.9%+14.1
384Anointed Tier SRareColorlessSkill10.2%70.7%+56.9
385Mimic Tier SRareColorlessSkill10.2%70.3%+56.4
386Coordinate Tier DUncommonColorlessSkill10.2%25.0%+11.2
387Tank Tier SRareIroncladPower10.2%45.5%+31.6
388Hello World Tier FEventEventPower10.1%16.1%+2.3
389Intercept Tier SUncommonColorlessSkill10.1%35.7%+21.9
390Biased Cognition Tier DAncientDefectPower10.1%24.0%+10.2
391Rebound Tier DEventEventAttack10.1%20.8%+7.0
392-StatusStatusStatus1---
393-StatusStatusStatus1---
394-StatusStatusStatus1---
395-TokenTokenAttack1---
396-StatusStatusStatus1---
397-StatusStatusStatus1---
398Bash Tier FBasicIroncladAttack220.3%12.0%-1.8
399Perfected Strike Tier FCommonIroncladAttack24.8%16.3%+2.5
400Ricochet Tier FCommonSilentAttack24.4%20.1%+6.3
401Untouchable Tier FCommonSilentSkill24.3%20.3%+6.5
402Blood Wall Tier DCommonIroncladSkill24.1%21.4%+7.6
403Flatten Tier FCommonNecrobinderAttack23.8%20.4%+6.6
404Flame Barrier Tier DUncommonIroncladSkill23.7%22.1%+8.3
405Stampede Tier DUncommonIroncladPower23.4%21.3%+7.5
406Pull Aggro Tier FCommonNecrobinderSkill23.2%20.5%+6.7
407Snakebite Tier DCommonSilentSkill23.1%24.7%+10.9
408Deathbringer Tier DUncommonNecrobinderSkill23.0%25.4%+11.6
409Glitterstream Tier DCommonRegentSkill22.9%24.2%+10.3
410Up My Sleeve Tier BUncommonSilentSkill22.9%31.5%+17.6
411Uppercut Tier DUncommonIroncladAttack22.8%20.7%+6.9
412Orbit Tier BUncommonRegentPower22.8%32.0%+18.2
413Metamorphosis Tier DEventEventSkill22.7%20.9%+7.0
414Pyre Tier CRareIroncladPower22.5%29.9%+16.1
415Sleight of Flesh Tier CUncommonNecrobinderPower22.5%27.6%+13.8
416Fan of Knives Tier BRareSilentPower22.4%34.6%+20.8
417Feral Tier FUncommonDefectPower22.4%18.9%+5.1
418Bulwark Tier CUncommonRegentSkill22.3%29.2%+15.3
419Unrelenting Tier FUncommonIroncladAttack22.3%19.4%+5.6
420Spectrum Shift Tier BUncommonRegentPower22.3%31.2%+17.4
421Fight Me! Tier DUncommonIroncladAttack22.3%21.4%+7.5
422Expect a Fight Tier DUncommonIroncladSkill22.2%21.5%+7.7
423Leg Sweep Tier CUncommonSilentSkill22.2%30.1%+16.3
424Rocket Punch Tier FUncommonDefectAttack22.1%16.5%+2.6
425Bouncing Flask Tier DUncommonSilentSkill22.1%23.7%+9.9
426Speedster Tier CUncommonSilentPower22.0%28.9%+15.0
427High Five Tier DUncommonNecrobinderAttack22.0%25.5%+11.7
428Delay Tier DUncommonNecrobinderSkill22.0%25.5%+11.7
429Envenom Tier BRareSilentPower21.9%34.0%+20.2
430Knife Trap Tier SRareSilentSkill21.9%41.4%+27.6
431Dash Tier DUncommonSilentAttack21.9%22.8%+9.0
432Glacier Tier DUncommonDefectSkill21.9%23.4%+9.6
433Unmovable Tier CRareIroncladPower21.9%28.5%+14.7
434Toric Toughness Tier FEventEventSkill21.9%14.4%+0.6
435Cinder Tier FCommonIroncladAttack21.8%12.4%-1.4
436Hellraiser Tier CRareIroncladPower21.7%28.3%+14.5
437Uproar Tier FCommonDefectAttack21.7%13.5%-0.4
438All for One Tier DRareDefectAttack21.6%23.3%+9.5
439Predator Tier FUncommonSilentAttack21.6%16.6%+2.8
440Severance Tier DUncommonNecrobinderAttack21.6%22.7%+8.9
441Impervious Tier BRareIroncladSkill21.6%32.0%+18.1
442Genesis Tier BRareRegentPower21.5%33.6%+19.8
443Bulk Up Tier DUncommonDefectPower21.5%26.0%+12.2
444Celestial Might Tier DCommonRegentAttack21.5%25.2%+11.3
445Shadow Shield Tier DUncommonDefectSkill21.5%21.3%+7.5
446Tracking Tier SRareSilentPower21.5%40.3%+26.5
447Necro Mastery Tier CRareNecrobinderPower21.5%28.6%+14.7
448Not Yet Tier BRareIroncladSkill21.5%30.5%+16.7
449Pounce Tier FUncommonSilentAttack21.5%19.4%+5.6
450Hegemony Tier CUncommonRegentAttack21.3%26.3%+12.4
451Juggernaut Tier BRareIroncladPower21.3%30.9%+17.1
452Fusion Tier DUncommonDefectSkill21.3%20.8%+7.0
453Null Tier FUncommonDefectAttack21.3%16.4%+2.5
454Flak Cannon Tier DRareDefectAttack21.3%24.9%+11.1
455Sentry Mode Tier CRareNecrobinderPower21.2%28.1%+14.3
456Buffer Tier CRareDefectPower21.2%27.0%+13.1
457Sword Sage Tier SRareRegentPower21.1%43.9%+30.0
458Adaptive Strike Tier DRareDefectAttack21.1%20.6%+6.8
459Time's Up Tier BRareNecrobinderAttack21.1%30.7%+16.9
460Master Planner Tier DRareSilentPower21.1%25.2%+11.4
461The Scythe Tier DRareNecrobinderAttack21.0%25.0%+11.2
462Seven Stars Tier BRareRegentAttack21.0%33.3%+19.5
463Fiend Fire Tier DRareIroncladAttack20.9%25.3%+11.4
464Tear Asunder Tier BRareIroncladAttack20.9%32.8%+19.0
465Shockwave Tier CUncommonColorlessSkill20.9%27.8%+14.0
466Dark Embrace Tier CRareIroncladPower20.9%28.3%+14.5
467Synthesis Tier DUncommonDefectAttack20.9%22.5%+8.6
468Rainbow Tier DRareDefectSkill20.8%25.0%+11.2
469GUARDS!!! Tier SRareRegentSkill20.8%36.1%+22.3
470Apotheosis Tier SAncientEventSkill20.8%59.9%+46.0
471Mayhem Tier SRareColorlessPower20.8%46.9%+33.0
472Enthralled Tier SCurseCurseCurse20.8%44.9%+31.0
473Consuming Shadow Tier DRareDefectPower20.8%21.1%+7.3
474Flanking Tier SUncommonSilentSkill20.7%49.7%+35.8
475Heirloom Hammer Tier SRareRegentAttack20.7%37.9%+24.0
476The Bomb Tier FUncommonColorlessSkill20.7%19.6%+5.7
477Hyperbeam Tier FRareDefectAttack20.6%16.9%+3.1
478Catastrophe Tier BUncommonColorlessSkill20.6%34.2%+20.3
479Legion of Bone Tier SUncommonNecrobinderSkill20.6%49.6%+35.7
480Sneaky Tier SRareSilentPower20.5%45.1%+31.3
481Prophesize Tier SUncommonRegentSkill20.5%36.1%+22.3
482Equilibrium Tier BUncommonColorlessSkill20.4%34.2%+20.3
483Eidolon Tier CRareNecrobinderSkill20.3%26.5%+12.6
484Hammer Time Tier SRareRegentPower20.3%42.0%+28.2
485Hand of Greed Tier DRareColorlessAttack20.3%24.6%+10.7
486Rally Tier SRareColorlessSkill20.3%49.1%+35.2
487Entrench Tier FEventEventSkill20.2%2.6%-11.3
488Forbidden Grimoire Tier CAncientNecrobinderPower20.2%27.5%+13.7
489Tag Team Tier SUncommonColorlessAttack20.2%37.1%+23.3
490Rend Tier SRareColorlessAttack20.1%61.5%+47.7
491-TokenTokenAttack2---
492Stomp Tier FUncommonIroncladAttack32.9%16.1%+2.3
493Tactician Tier CUncommonSilentSkill32.8%30.3%+16.4
494Haze Tier DUncommonSilentSkill32.7%21.1%+7.3
495Bludgeon Tier FUncommonIroncladAttack32.6%15.9%+2.1
496Abrasive Tier BRareSilentPower32.2%33.9%+20.1
497Reap Tier FCommonNecrobinderAttack32.1%17.9%+4.1
498Reflex Tier BUncommonSilentSkill32.0%30.6%+16.7
499Echo Form Tier CRareDefectPower32.0%27.9%+14.1
500Demesne Tier SRareNecrobinderPower32.0%37.3%+23.5
501Demon Form Tier CRareIroncladPower31.9%28.7%+14.8
502Serpent Form Tier BRareSilentPower31.9%34.1%+20.3
503Void Form Tier SRareRegentPower31.8%37.2%+23.3
504End of Days Tier DRareNecrobinderSkill31.8%25.2%+11.4
505Howl from Beyond Tier FUncommonIroncladAttack31.7%20.4%+6.6
506Pinpoint Tier FUncommonSilentAttack31.5%20.3%+6.4
507Reaper Form Tier CRareNecrobinderPower31.5%28.9%+15.1
508Barricade Tier CRareIroncladPower31.5%28.4%+14.6
509Bullet Time Tier CRareSilentSkill31.4%30.3%+16.5
510Creative AI Tier CRareDefectPower31.4%26.3%+12.5
511Reanimate Tier BRareNecrobinderSkill31.3%31.1%+17.3
512Mangle Tier CRareIroncladAttack31.3%27.1%+13.3
513Relax Tier FAncientEventSkill31.2%20.0%+6.2
514Voltaic Tier DRareDefectSkill31.2%22.6%+8.7
515Bombardment Tier BRareRegentAttack31.2%35.1%+21.3
516Sunder Tier FUncommonDefectAttack31.2%17.2%+3.4
517Knockout Blow Tier FUncommonRegentAttack31.1%20.3%+6.5
518Melancholy Tier FUncommonNecrobinderSkill31.1%20.5%+6.7
519Squeeze Tier BRareNecrobinderAttack31.1%31.0%+17.1
520Jackpot Tier BRareColorlessAttack31.1%33.6%+19.8
521Murder Tier BRareSilentAttack31.0%31.0%+17.2
522Refract Tier FUncommonDefectAttack31.0%17.2%+3.4
523Nightmare Tier CRareSilentSkill31.0%29.4%+15.5
524Ice Lance Tier CRareDefectAttack30.9%27.8%+13.9
525Monarch's Gaze Tier SRareRegentPower30.8%37.0%+23.2
526Rolling Boulder Tier CRareColorlessPower30.7%28.1%+14.2
527Eternal Armor Tier SRareColorlessPower30.5%42.2%+28.3
528Whistle Tier SAncientEventAttack30.4%54.4%+40.5
529Beat Down Tier SRareColorlessSkill30.3%55.0%+41.2
530Calamity Tier SRareColorlessPower30.3%55.2%+41.3
531Corruption Tier SAncientIroncladPower30.2%44.7%+30.8
532Knockdown Tier SRareColorlessAttack30.1%66.7%+52.8
533Wraith Form Tier SAncientSilentPower30.1%37.5%+23.7
534Kingly Kick Tier FUncommonRegentAttack41.1%14.2%+0.4
535Bury Tier CUncommonNecrobinderAttack40.7%29.6%+15.7
536Meteor Strike Tier FRareDefectAttack50.6%19.8%+6.0
537Banshee's Cry Tier SRareNecrobinderAttack90.6%39.7%+25.8
538Ascender's Bane Tier FCurseCurseCurse-56.4%10.7%-3.1
539Greed Tier FCurseCurseCurse-9.1%13.8%-0.0
540Clumsy Tier FCurseCurseCurse-8.7%19.7%+5.9
541Spoils Map Tier FQuestQuestQuest-5.9%0.1%-13.8
542Injury Tier FCurseCurseCurse-4.9%4.3%-9.5
543Dirge Tier BUncommonNecrobinderSkillX2.3%30.5%+16.6
544Whirlwind Tier FUncommonIroncladAttackX2.1%19.1%+5.3
545Debt Tier CCurseCurseCurse-1.8%30.3%+16.4
546Decay Tier SCurseCurseCurse-1.7%37.2%+23.3
547Doubt Tier BCurseCurseCurse-1.6%31.3%+17.4
548Tempest Tier FUncommonDefectSkillX1.4%20.6%+6.7
549Cascade Tier BRareIroncladSkillX1.3%30.5%+16.6
550Guilty Tier FCurseCurseCurse-1.3%0.4%-13.5
551Eradicate Tier SRareNecrobinderAttackX1.0%36.2%+22.4
552Curse of the Bell Tier BCurseCurseCurse-1.0%31.7%+17.9
553Regret Tier SCurseCurseCurse-0.9%39.2%+25.4
554Malaise Tier SRareSilentSkillX0.9%36.4%+22.5
555Folly Tier SCurseCurseCurse-0.9%50.3%+36.4
556Lantern Key Tier FQuestQuestQuest-0.9%0.6%-13.3
557Skewer Tier BUncommonSilentAttackX0.7%32.8%+19.0
558Bad Luck Tier SCurseCurseCurse-0.6%50.8%+36.9
559Normality Tier FCurseCurseCurse-0.6%3.9%-10.0
560Heavenly Drill Tier BRareRegentAttackX0.6%31.2%+17.4
561Multi-Cast Tier DRareDefectSkillX0.6%22.8%+9.0
562Shame Tier BCurseCurseCurse-0.5%34.0%+20.1
563Volley Tier BUncommonColorlessAttackX0.4%31.7%+17.9
564Poor Sleep Tier FCurseCurseCurse-0.4%4.0%-9.8
565Writhe Tier FCurseCurseCurse-0.3%6.5%-7.4
566Byrdonis Egg Tier FQuestQuestQuest-0.3%0.0%-13.8
567-StatusStatusStatus----
568-StatusTokenStatus----
569-StatusStatusStatus----
570-StatusTokenStatus----
571--Regent-----
572-StatusTokenStatus----
573-StatusStatusStatus----
574-StatusStatusStatus----
575-StatusStatusStatus----
576-StatusStatusStatus----
577-StatusTokenStatus----
MetaBot Desktop

Giành lợi thế chiến thắng

Overlay thời gian thực, tự động theo dõi trận đấu và công cụ độc quyền — mọi thứ bạn cần để leo hạng, miễn phí trên PC.

  • Overlay trong game
  • Tự động theo dõi trận đấu
  • Công cụ độc quyền trên Desktop
🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Lá Bài Slay the Spire 2 Theo Chi Phí Năng Lượng – FAQ

Lá bài 0-cost tốt nhất trong Slay the Spire 2 là gì?

Master of Strategy (Colorless Skill) nằm trong số những lá bài miễn phí mạnh nhất, với tỉ lệ thắng 48.5%. Lá 0-cost không tốn năng lượng để chơi, khiến chúng là phần bổ sung hiệu quả cho hầu hết mọi bộ bài.

Lá bài 1-cost tốt nhất trong Slay the Spire 2 là gì?

Anointed (Colorless Skill) là một trong những lá bài 1 năng lượng tốt nhất, đạt tỉ lệ thắng 70.7%. Lá 1-cost tạo nên xương sống của hầu hết bộ bài nhờ chi phí năng lượng linh hoạt.

Lá bài 2-cost tốt nhất trong Slay the Spire 2 là gì?

Rend (Colorless Attack) dẫn đầu các lá bài 2-cost với tỉ lệ thắng 61.5%. Lá 2 năng lượng thường là những attack, skill và power tạo tác động lớn neo giữ lối chơi của một bộ bài.

Chi phí năng lượng hoạt động như thế nào trong Slay the Spire 2?

Mỗi lá bài tốn năng lượng để chơi — thường là 0 đến 3 — và bạn bắt đầu mỗi lượt với một lượng năng lượng giới hạn. Lá rẻ hơn cho phép bạn chơi nhiều hơn mỗi lượt, trong khi lá đắt và lá X-cost (dùng hết năng lượng còn lại) mang đến phần thưởng lớn hơn. Trang này cho phép bạn sắp xếp toàn bộ 577 lá bài theo chi phí.