- Tỷ Lệ Thắng
- 24.1%
- Trận
- 29
- KDA
- 1.19
Iso vs Phoenix Doi dau
- Ban cap nhat
- 13.06
- Trận
- 873.870
- Khu vuc
- Tat ca khu vuc
- Hang
- Tat ca hang
- Nen tang
- Tat ca nen tang
- Che do
- Competitive
- Cap nhat lan cuoi
- 13 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Hướng dẫn matchup Iso vs Phoenix: Phoenix dẫn đầu với tỷ lệ thắng 75.9%, nhưng Iso vẫn có thể thắng. Học thống kê chiến đấu và chiến lược để biến 29 trận dữ liệu này thành chiến thắng xếp hạng.
Phân tích đối đầu của Iso
Chọn một điệp viên đối thủ để xem thống kê chi tiết đối đầu trực tiếp. So sánh hiệu suất của Iso về tỷ lệ thắng, KDA, sát thương, tỷ lệ headshot và hiệu quả tấn công/phòng thủ — dựa trên dữ liệu trận đấu cạnh tranh Valorant thực tế.
Ai thắng trong trận đấu Iso vs Phoenix?
Phân Tích Hiệu Suất Iso vs Phoenix
Trong trận đối đầu Iso vs Phoenix, Phoenix thể hiện sự vượt trội hoàn toàn trên cả bốn hạng mục hiệu suất chính. Dựa trên 29 trận đấu được phân tích, Phoenix vượt qua Iso về hiệu quả hạ gục, sát thương đầu ra, và tỷ lệ thắng cả tấn công lẫn phòng thủ. Lợi thế toàn diện này khiến Phoenix trở thành lựa chọn được ưu tiên về mặt thống kê khi đối đầu Iso trong các trận xếp hạng Valorant.
Tóm tắt đối đầu Iso vs Phoenix
Trận đấu Iso vs Phoenix trong Valorant là một đối đầu thống trị nơi một đặc vụ vượt trội đáng kể. Dựa trên 29 trận đấu cạnh tranh được phân tích, Phoenix thắng 75.9% so với 24.1% của Iso, chênh lệch 51.7 điểm phần trăm. Khoảng cách lớn nhất là ở khả năng fragging, nơi Phoenix luôn vượt trội. Trong trận đấu Đối đầu vs Duelist này, Phoenix có ưu thế áp đảo trong trận đấu tướng này. Iso không bao giờ nên tham gia các trận chiến cô lập với Phoenix và phải hoàn toàn dựa vào phối hợp đội, utility và crossfire để cạnh tranh hiệu quả.
Phân tích fragging Iso vs Phoenix
Phoenix đạt được chiến thắng toàn diện trong bộ phận fragging, thắng tất cả năm chỉ số chiến đấu chống lại Iso trong trận đấu Iso vs Phoenix. Sự thống trị toàn diện này qua KDA efficiency, kill production, survivability chứng minh rằng Phoenix có lợi thế cơ học có hệ thống trong các cuộc chạm trán này. Dựa trên phân tích 29 trận cạnh tranh, người chơi Phoenix có thể tiếp cận các cuộc đấu với Iso một cách tự tin, trong khi người chơi Iso phải hoàn toàn tránh các trận đấu công bằng và thay vào đó tập trung vào đóng góp dựa trên utility, thu thập thông tin và phối hợp đội để duy trì ảnh hưởng.
Hiệu suất tấn công và phòng thủ Iso vs Phoenix
Phân tích phe tấn công
Khoảng cách hiệu suất tấn công giữa Phoenix và Iso rất kịch tính: 54.8% so với 41.4%, lợi thế áp đảo 13.4 điểm phần trăm. Phoenix thống trị các tình huống tấn công đến mức yêu cầu Iso phải thay đổi cơ bản cách tiếp cận.
Phân tích 29 trận đấu thi đấu của chúng tôi cho thấy Phoenix có ưu thế tấn công áp đảo. Đây không phải là khoảng cách mà Iso có thể vượt qua bằng luyện tập — đó là bất lợi cấu trúc trận đấu. Đội Iso phải xây dựng toàn bộ chiến lược tấn công xung quanh việc bảo vệ khỏi đối đầu trực tiếp với Phoenix.
Không có trường hợp nào Iso nên lấy cuộc đấu entry chống Phoenix. Khoảng cách 13.4% tấn công làm cho entry fragging chống Phoenix trở thành một trong những play tỷ lệ thấp nhất trong Valorant. Iso phải chơi độc quyền vai trò hỗ trợ trong tấn công.
Tỷ lệ chuyển đổi post-plant của Iso chống Phoenix là thảm họa. Không bao giờ để Iso một mình post-plant — họ cần hỗ trợ liên tục từ đồng đội, setup crossfire và phối hợp utility. Phoenix nên chơi cực kỳ tự tin trong post-plant.
Phân tích phe phòng thủ
Sự chênh lệch phòng thủ giữa Phoenix và Iso đáng kể: 58.6% so với 45.2%, vực thẳm 13.4 điểm. Phoenix hoàn toàn thống trị phía CT — việc giữ site của họ khó phá vỡ hơn đáng kể.
Không thể tin tưởng Iso với trách nhiệm neo site truyền thống chống Phoenix. Khoảng cách phòng thủ 13.4% là quá lớn để vượt qua bằng vị trí hay kỹ năng cá nhân. Đội phải bảo vệ Iso: ghép cặp với nhiều đồng đội, cho vị trí lurk ngoài site, hoặc cho họ rotate ngay khi sự hiện diện của Phoenix được xác định.
Iso nên tránh hoàn toàn các tình huống retake chống Phoenix khi có thể. Dữ liệu từ 29 trận đấu cho thấy tỷ lệ chuyển đổi retake của Iso thấp hơn đáng kể. Nếu Iso phải retake, yêu cầu ưu thế 3+ người chơi và phối hợp utility đầy đủ.
Quyết định kinh tế cho Iso phải tính đến sự không đủ khả năng phòng thủ. Force buy chống Phoenix về cơ bản là lãng phí credit. Iso nên luôn ủng hộ full save.
Phân tích tổng thể các phe
Phoenix thể hiện ưu thế áp đảo ở cả tấn công (54.8%) và phòng thủ (58.6%), vượt trội toàn diện so với Iso ở tất cả giai đoạn game. Dựa trên 29 trận đấu thi đấu, đây là một trong những trận đấu một chiều hơn trong Valorant.
Lựa chọn map và đội hình không thể sửa bất lợi của Iso. Phoenix vượt trội trên tất cả loại map và cấu trúc đội. Nếu bạn chơi Iso chống Phoenix, đội hình của bạn cần bù đắp mạnh mẽ.
Để leo rank, tránh chơi Iso khi bạn mong đợi gặp Phoenix thường xuyên. Bất lợi kết hợp 26.7 điểm phần trăm quá lớn để vượt qua bằng cải thiện cá nhân. Xem xét thêm Phoenix vào pool đặc vụ của bạn.
Phán quyết cuối cùng: Phoenix thắng quyết định trận đấu Iso vs Phoenix. Đây không phải là bài kiểm tra kỹ năng — Phoenix có lợi thế hệ thống qua hàng nghìn game. Người chơi Iso nên điều chỉnh kỳ vọng và chơi hỗ trợ hơn.
Động lực Đối đầu vs Duelist
Động lực Đối đầu (Iso) vs Duelist (Phoenix) tạo ra các cuộc chạm trán bất đối xứng nơi mỗi agent mang đến các công cụ khác nhau về cơ bản cho các giao tranh. Các kỹ năng Đối đầu của Iso phục vụ mục đích khác với kit Duelist của Phoenix, nghĩa là các trận đấu trực tiếp thường có các trao đổi utility không tương đương.
Hiểu cách các kỹ năng Đối đầu tương tác với lối chơi phản công của Duelist là cần thiết để tối đa hóa tiềm năng của agent. Bộ công cụ Đối đầu của Iso có thể xuất sắc ở một số khía cạnh trong khi kit Duelist của Phoenix phản công các khía cạnh khác. Lợi thế của Phoenix cho thấy khả năng của vai trò họ chuyển đổi tốt hơn để thắng các cuộc chạm trán chéo vai trò trung bình.
Xây dựng đội hình hoàn hảo
Xếp cả hai đội trong Comp Lab, chọn bản đồ và xem cân bằng vai trò, độ phù hợp bản đồ của từng đặc vụ cùng lợi thế đối đầu — tất cả được tính từ các trận đấu xếp hạng thực tế trước khi vòng đấu bắt đầu.
- Trình xây dựng đội hình 5v5 đầy đủ
- Độ phù hợp bản đồ và tỷ lệ thắng theo đặc vụ
- Lợi thế đối đầu trước lựa chọn của địch

Iso có các trận đối đầu thuận lợi với 13 điệp viên và đối đầu bất lợi với 14 điệp viên trong Valorant. Đối đầu mạnh nhất của Iso là với Vyse với tỷ lệ thắng 75.0%. Đối đầu khó khăn nhất là KAY/O ở mức tỷ lệ thắng 20.0%. Sử dụng bảng bên dưới để tìm chi tiết đối đầu cụ thể và các chỉ số hiệu suất.
Đối thủ | Tỷ Lệ Thắng | Trận Đấu | KDA | Sát thương/Hiệp | HS % | TL Tấn công | TL Phòng thủ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 47.62% | 168 | 1.27 | 149.6 | 30.7% | 49.9% | 49.1% | |
| 41.82% | 165 | 1.31 | 155.9 | 32.5% | 48.2% | 47.7% | |
| 44.30% | 149 | 1.29 | 150.5 | 31.1% | 48.2% | 49.3% | |
| 48.87% | 133 | 1.27 | 149.5 | 31.9% | 49.3% | 51.9% | |
| 50.00% | 86 | 1.33 | 154.1 | 31.8% | 49.2% | 49.7% | |
| 44.12% | 68 | 1.36 | 155.6 | 32.9% | 47.9% | 48.5% | |
| 50.00% | 60 | 1.30 | 149.6 | 33.1% | 50.0% | 48.6% | |
| 35.09% | 57 | 1.21 | 146.0 | 31.5% | 43.4% | 49.2% | |
| 42.31% | 52 | 1.29 | 150.9 | 33.4% | 47.2% | 49.1% | |
| 24.14% | 29 | 1.19 | 154.4 | 29.1% | 41.4% | 45.2% | |
| 55.56% | 27 | 1.29 | 153.5 | 32.8% | 53.4% | 48.2% | |
| 44.00% | 25 | 1.26 | 143.5 | 31.7% | 53.5% | 43.3% | |
| 73.91% | 23 | 1.42 | 154.6 | 30.8% | 59.0% | 52.4% | |
| 52.38% | 21 | 1.08 | 134.2 | 32.1% | 44.3% | 53.4% | |
| 42.86% | 21 | 1.34 | 149.8 | 29.3% | 42.6% | 53.9% | |
| 57.89% | 19 | 1.38 | 158.6 | 32.6% | 49.2% | 52.5% | |
| 36.84% | 19 | 1.24 | 145.6 | 28.5% | 49.3% | 46.6% | |
| 60.00% | 15 | 1.32 | 155.8 | 34.1% | 56.9% | 53.2% | |
| 64.29% | 14 | 1.36 | 165.1 | 33.9% | 51.3% | 54.0% | |
| 66.67% | 12 | 1.11 | 139.7 | 35.6% | 55.0% | 50.0% | |
| 75.00% | 12 | 1.71 | 177.5 | 29.4% | 53.1% | 62.4% | |
| 33.33% | 9 | 1.16 | 143.0 | 29.6% | 44.8% | 48.1% | |
| 71.43% | 7 | 1.21 | 147.1 | 33.8% | 67.5% | 43.4% | |
| 20.00% | 5 | 1.24 | 155.3 | 34.7% | 38.5% | 41.7% | |
| 50.00% | 4 | 1.19 | 158.5 | 31.4% | 59.6% | 39.0% | |
| 66.67% | 3 | 1.48 | 179.8 | 35.4% | 51.4% | 55.3% | |
| 33.33% | 3 | 1.22 | 161.6 | 27.2% | 30.0% | 50.0% |
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Frequently Asked Questions
Đối đầu tốt nhất của Iso trong Valorant là gì?
Đối đầu tốt nhất của Iso là với Vyse, đạt tỷ lệ thắng 75.0%. Iso xuất sắc trong đối đầu này thông qua khả năng frag vượt trội và tương tác tiện ích thuận lợi.
Đối đầu khó nhất của Iso là gì?
Đối đầu khó nhất của Iso là với KAY/O, chỉ với tỷ lệ thắng 20.0%. Khi đối mặt với đối thủ này, Iso nên tập trung vào phối hợp đội và sử dụng tiện ích để bù đắp.
Iso có bao nhiêu đối đầu thuận lợi?
Iso có 13 đối đầu thuận lợi (tỷ lệ thắng 50%+) và 14 đối đầu bất lợi trong Valorant. Hiểu động lực đối đầu này giúp bạn đưa ra quyết định chọn điệp viên tốt hơn và điều chỉnh phong cách chơi.
Tôi nên chơi Iso như thế nào trong các đối đầu khó?
Khi chơi Iso trong các đối đầu khó, hãy ưu tiên phối hợp đội, sử dụng tiện ích và crossfire. Tránh các cuộc đấu 1v1 đơn lẻ với đối thủ bất lợi và tìm kiếm cơ hội sử dụng kỹ năng của Iso để tạo lợi thế. Điều chỉnh vị trí của bạn dựa trên việc bạn đang tấn công hay phòng thủ.
Những chỉ số nào quan trọng nhất trong các đối đầu của Iso?
Các chỉ số chính để phân tích trong đối đầu của Iso bao gồm tỷ lệ thắng, tỷ lệ KDA, sát thương trung bình mỗi round, và tỷ lệ thắng tấn công/phòng thủ. Các đối đầu sát thương cao ưu tiên chơi tấn công, trong khi các đối đầu KDA thấp gợi ý chơi hỗ trợ hơn và dựa vào trade với đồng đội.