
- Hạng trung bình
- 4.12
- Hạng Nhất
- 15.27%
- Tỷ lệ Top 4
- 56.87%
Đao Chớp Tướng ĐTCL
- Mua
- 16
- Trận đấu
- 623.923
- Tier
- Tất cả tier
- Xếp hạng
- Tất cả rank
- Cập nhật lần cuối
- 17 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Tướng tốt nhất cho Đao Chớp trong TFT Mùa 16. Xem những tướng nào có tỷ lệ thắng cao nhất khi sử dụng trang bị này.
Đao Chớp hoạt động tốt nhất trên Shen với tỷ lệ thắng 100.00%. Bảng này hiển thị tất cả tướng sử dụng Đao Chớp được sắp xếp theo tỷ lệ thắng khi trang bị vật phẩm.
Xếp hạng | Tuong | Tier | Chênh lệch tỷ lệ thắng | Tỷ lệ thắng trang bị | Tỷ lệ thắng tướng | Tỷ lệ chọn trang bị | Trận đấu |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Shen Tier B | +53.17% | 100.00% | 46.83% | 0.00% | 1 | |
| 2 | Loris Tier S | +48.48% | 100.00% | 51.52% | 0.01% | 6 | |
| 3 | Sejuani Tier S | +47.21% | 100.00% | 52.79% | 0.01% | 11 | |
| 4 | Nautilus Tier C | +43.12% | 83.33% | 40.21% | 0.00% | 6 | |
| 5 | Dr. Mundo Tier B | +41.02% | 88.89% | 47.87% | 0.01% | 9 | |
| 6 | Poppy Tier S | +33.19% | 85.71% | 52.52% | 0.01% | 7 | |
| 7 | Illaoi Tier F | +26.71% | 63.64% | 36.93% | 0.02% | 11 | |
| 8 | Garen Tier S | +26.26% | 78.57% | 52.31% | 0.01% | 14 | |
| 9 | Singed Tier S | +21.53% | 75.00% | 53.47% | 0.01% | 8 | |
| 10 | Graves Tier F | +18.39% | 52.50% | 34.11% | 0.26% | 120 | |
| 11 | Ornn Tier S | +17.62% | 79.44% | 61.83% | 0.12% | 287 | |
| 12 | Swain Tier S | +17.00% | 72.73% | 55.73% | 0.00% | 11 | |
| 13 | Kobuko & Yuumi Tier S | +16.69% | 73.91% | 57.22% | 0.02% | 23 | |
| 14 | Rumble Tier S | +14.25% | 66.23% | 51.98% | 0.09% | 77 | |
| 15 | Ashe Tier S | +14.20% | 66.95% | 52.75% | 1.32% | 829 | |
| 16 | Kennen Tier S | +13.74% | 65.00% | 51.26% | 0.01% | 20 | |
| 17 | Brock Tier S | +13.36% | 72.58% | 59.23% | 0.23% | 62 | |
| 18 | Milio Tier F | +12.62% | 43.75% | 31.13% | 0.33% | 128 | |
| 19 | Taric Tier S | +12.46% | 68.75% | 56.29% | 0.02% | 32 | |
| 20 | Viego Tier B | +10.84% | 56.46% | 45.62% | 0.31% | 147 | |
| 21 | Annie Tier S | +9.58% | 68.75% | 59.17% | 0.28% | 336 | |
| 22 | Jinx Tier S | +9.47% | 60.69% | 51.22% | 1.13% | 1.763 | |
| 23 | Sylas Tier S | +9.35% | 84.87% | 75.53% | 0.10% | 119 | |
| 24 | Braum Tier S | +9.20% | 66.67% | 57.46% | 0.00% | 9 | |
| 25 | Aurelion Sol Tier S | +8.27% | 59.26% | 50.99% | 0.29% | 324 | |
| 26 | Twisted Fate Tier F | +7.65% | 42.83% | 35.18% | 0.93% | 586 | |
| 27 | Fiddlesticks Tier S | +7.23% | 72.12% | 64.89% | 0.09% | 104 | |
| 28 | Vayne Tier S | +7.13% | 57.14% | 50.01% | 1.19% | 1.435 | |
| 29 | Kindred Tier S | +7.09% | 72.80% | 65.71% | 1.68% | 2.217 | |
| 30 | Yunara Tier A | +6.55% | 55.64% | 49.09% | 1.59% | 1.614 | |
| 31 | Volibear Tier S | +5.97% | 74.64% | 68.68% | 0.44% | 978 | |
| 32 | Shyvana Tier S | +5.89% | 70.33% | 64.44% | 0.11% | 182 | |
| 33 | Aphelios Tier S | +4.56% | 54.86% | 50.30% | 1.01% | 957 | |
| 34 | Zilean Tier S | +4.27% | 69.10% | 64.82% | 0.25% | 343 | |
| 35 | Bel'Veth Tier B | +4.23% | 49.80% | 45.57% | 0.64% | 496 | |
| 36 | Tristana Tier S | +4.20% | 55.49% | 51.29% | 0.60% | 519 | |
| 37 | LeBlanc Tier S | +4.09% | 56.25% | 52.16% | 0.08% | 96 | |
| 38 | Aatrox Tier S | +3.21% | 63.37% | 60.16% | 0.19% | 202 | |
| 39 | Zoe Tier A | +2.89% | 52.07% | 49.18% | 0.12% | 121 | |
| 40 | Lissandra Tier S | +2.83% | 59.12% | 56.29% | 0.15% | 296 | |
| 41 | Tryndamere Tier S | +2.75% | 55.35% | 52.60% | 0.40% | 159 | |
| 42 | Diana Tier S | +2.63% | 53.77% | 51.13% | 0.32% | 199 | |
| 43 | Kai'Sa Tier A | +2.62% | 51.77% | 49.15% | 0.87% | 1.385 | |
| 44 | Lux Tier S | +2.58% | 55.43% | 52.85% | 0.13% | 184 | |
| 45 | Gwen Tier S | +2.25% | 55.51% | 53.26% | 0.38% | 254 | |
| 46 | Sona Tier C | +2.08% | 45.00% | 42.92% | 0.10% | 40 | |
| 47 | T-Hex Tier C | +1.96% | 44.27% | 42.32% | 0.64% | 262 | |
| 48 | Lucian & Senna Tier S | +1.62% | 65.65% | 64.03% | 0.84% | 1.019 | |
| 49 | Jarvan IV Tier A | +1.62% | 50.00% | 48.38% | 0.01% | 4 | |
| 50 | Azir Tier S | +1.37% | 56.98% | 55.61% | 1.35% | 1.548 | |
| 51 | Yasuo Tier B | +1.24% | 48.35% | 47.11% | 0.14% | 91 | |
| 52 | Yone Tier S | +0.93% | 55.35% | 54.42% | 0.37% | 477 | |
| 53 | Briar Tier B | +0.67% | 47.62% | 46.95% | 0.11% | 42 | |
| 54 | Kalista Tier S | +0.55% | 55.20% | 54.66% | 0.72% | 1.009 | |
| 55 | Xin Zhao Tier C | -0.04% | 43.24% | 43.28% | 0.06% | 37 | |
| 56 | Draven Tier S | -0.20% | 51.05% | 51.25% | 1.01% | 1.426 | |
| 57 | Seraphine Tier S | -0.33% | 53.61% | 53.93% | 0.23% | 319 | |
| 58 | Mel Tier S | -0.92% | 61.27% | 62.20% | 0.16% | 204 | |
| 59 | Zaahen Tier S | -1.23% | 58.33% | 59.56% | 0.35% | 48 | |
| 60 | Orianna Tier F | -2.18% | 37.04% | 39.22% | 0.28% | 54 | |
| 61 | Anivia Tier S | -2.23% | 51.97% | 54.20% | 0.28% | 127 | |
| 62 | Ryze Tier S | -2.51% | 64.24% | 66.75% | 0.20% | 165 | |
| 63 | Warwick Tier S | -2.60% | 53.89% | 56.49% | 0.14% | 180 | |
| 64 | Teemo Tier S | -3.08% | 50.65% | 53.73% | 0.27% | 231 | |
| 65 | Tahm Kench Tier B | -3.19% | 42.42% | 45.62% | 0.03% | 33 | |
| 66 | Baron Nashor Tier S | -3.36% | 71.43% | 74.79% | 0.20% | 63 | |
| 67 | Ahri Tier B | -3.49% | 42.68% | 46.16% | 0.13% | 157 | |
| 68 | Galio Tier S | -3.84% | 58.33% | 62.18% | 0.02% | 12 | |
| 69 | Rek'Sai Tier F | -3.86% | 34.48% | 38.34% | 0.08% | 29 | |
| 70 | Vi Tier A | -3.95% | 44.83% | 48.77% | 0.06% | 58 | |
| 71 | Jhin Tier F | -4.85% | 32.59% | 37.44% | 0.50% | 135 | |
| 72 | Miss Fortune Tier C | -5.28% | 36.76% | 42.04% | 0.50% | 691 | |
| 73 | Fizz Tier A | -5.73% | 43.28% | 49.02% | 0.18% | 335 | |
| 74 | Malzahar Tier B | -6.70% | 39.82% | 46.52% | 0.10% | 113 | |
| 75 | Thresh Tier S | -6.94% | 50.93% | 57.87% | 0.08% | 108 | |
| 76 | Ambessa Tier S | -7.03% | 46.41% | 53.43% | 0.11% | 153 | |
| 77 | Gangplank Tier F | -7.48% | 30.15% | 37.63% | 0.17% | 136 | |
| 78 | Sett Tier S | -7.65% | 51.90% | 59.55% | 0.09% | 79 | |
| 79 | Renekton Tier S | -7.77% | 62.75% | 70.52% | 0.31% | 102 | |
| 80 | Caitlyn Tier F | -7.97% | 26.51% | 34.47% | 0.42% | 83 | |
| 81 | Bard Tier A | -8.70% | 40.77% | 49.47% | 0.16% | 130 | |
| 82 | Kog'Maw Tier A | -9.07% | 39.61% | 48.68% | 0.35% | 154 | |
| 83 | Ziggs Tier S | -9.49% | 65.45% | 74.94% | 0.85% | 1.016 | |
| 84 | Ekko Tier B | -10.71% | 35.90% | 46.60% | 0.12% | 39 | |
| 85 | Yorick Tier S | -12.75% | 40.00% | 52.75% | 0.01% | 5 | |
| 86 | Ngộ Không Tier S | -13.54% | 40.00% | 53.54% | 0.01% | 15 | |
| 87 | Cho'Gath Tier C | -13.77% | 27.27% | 41.04% | 0.02% | 11 | |
| 88 | Darius Tier S | -13.84% | 40.00% | 53.84% | 0.01% | 10 | |
| 89 | Xerath Tier S | -13.86% | 42.06% | 55.91% | 0.24% | 107 | |
| 90 | Sion Tier A | -15.71% | 33.33% | 49.04% | 0.00% | 3 | |
| 91 | Qiyana Tier F | -16.31% | 8.96% | 25.27% | 0.29% | 67 | |
| 92 | Nidalee Tier C | -16.60% | 26.21% | 42.81% | 0.23% | 145 | |
| 93 | Skarner Tier C | -17.16% | 25.00% | 42.16% | 0.01% | 4 | |
| 94 | Lulu Tier S | -17.63% | 34.09% | 51.72% | 0.11% | 44 | |
| 95 | Veigar Tier S | -18.33% | 39.58% | 57.91% | 0.07% | 96 | |
| 96 | Neeko Tier A | -32.05% | 16.67% | 48.72% | 0.01% | 12 | |
| 97 | Sứ Giả Khe Nứt Tier C | -43.20% | 0.00% | 43.20% | 0.00% | 2 | |
| 98 | Nasus Tier B | -45.57% | 0.00% | 45.57% | 0.01% | 5 | |
| 99 | Leona Tier B | -46.45% | 0.00% | 46.45% | 0.00% | 3 | |
| 100 | Blitzcrank Tier B | -47.10% | 0.00% | 47.10% | 0.01% | 3 | |
Giành lợi thế chiến thắng
Overlay thời gian thực, tự động theo dõi trận đấu và công cụ độc quyền — mọi thứ bạn cần để leo hạng, miễn phí trên PC.
- Overlay trong game
- Tự động theo dõi trận đấu
- Công cụ độc quyền trên Desktop
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Tướng Đao Chớp - Câu hỏi thường gặp
Tướng nào sử dụng Đao Chớp tốt nhất trong ĐTCL Mùa 16?
Shen có tỷ lệ thắng cao nhất với Đao Chớp ở mức 100.00% trong ĐTCL Mùa 16. Tướng này sử dụng Đao Chớp trong 0.00% trận đấu và đã thắng 1 trận với trang bị này. Xây dựng Đao Chớp tăng tỷ lệ thắng của Shen thêm 53.17%.
Những tướng tốt nhất cho Đao Chớp trong ĐTCL là ai?
Những tướng hàng đầu hoạt động tốt nhất với Đao Chớp trong ĐTCL Mùa 16 là Shen, Loris, and Sejuani. Những tướng này liên tục đạt tỷ lệ thắng cao khi được trang bị item này. Xây dựng Đao Chớp cho những tướng này có thể cải thiện đáng kể hiệu suất đội của bạn.
Tướng nào xây dựng Đao Chớp thường xuyên nhất trong ĐTCL?
Kindred xây dựng Đao Chớp thường xuyên nhất với tỷ lệ chọn 1.68% trong ĐTCL Mùa 16. Tướng này đạt tỷ lệ thắng 72.80% khi sử dụng Đao Chớp.
Có bao nhiêu tướng có thể sử dụng Đao Chớp trong ĐTCL Mùa 16?
100 tướng đã được ghi nhận sử dụng Đao Chớp trong ĐTCL Mùa 16. Mặc dù nhiều tướng có thể trang bị Đao Chớp, những người dùng hiệu quả nhất là Shen, Loris, and Sejuani.
Khi nào tôi nên xây dựng Đao Chớp trong ĐTCL?
Xây dựng Đao Chớp trong ĐTCL khi bạn có các thành phần và một tướng cộng hưởng tốt với nó. Shen là người mang tốt nhất với tỷ lệ thắng 100.00%. Hãy cân nhắc Đao Chớp khi nó phù hợp với đội hình và nhu cầu tướng của bạn.