Gnar, tướng Liên Minh Huyền Thoại
Tỷ lệ thắng
48.3%
Tỷ lệ chọn
1.7%
Tỉ lệ cấm
0.9%

Gnar vs Yone

Gnar Tier FĐấu sĩĐỡ đòn
Ban cap nhat
26.20
Số trận
3.480
Duong
Tất cả đường
Tier
Tất cả hạng
Cập nhật lần cuối
18 thg 10, 2026 UTC
Tác Giả
Dakota Chinnick

Gnar vs Yone là đối đầu a decisive trong LoL bản 26.20. Yone thắng với 53.3% tỷ lệ thắng (+6.6%) trước Gnar dựa trên 122 trận. Yone holds the advantage in both the early and late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Gnar tốt nhất cho đối đầu Gnar vs Yone.

Phân tích đối đầu của Gnar

Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Gnar đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.

So sánh với đối thủ
Gnar
Gnar
47.5%
VS
Yone
52.5%
Yone

Gnar vs Yone: ai thắng?

Yone nhỉnh hơn một chútĐộ tin cậy thấp

Gnar thắng 47.5% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 38.7% đến 56.4% (khoảng 95%).

Dự kiến
47.5%
Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường trên của cả hai tướng
Hiệu ứng kèo đấu
−0.0 điểm
Thực tế trừ dự kiến
Mẫu
118 trận
Đường: Đường trên
so với phiên bản 26.19
+1.1 điểm
Trong mức dao động bình thường giữa các phiên bản

Đường: Đường trên · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.20 · 9 thg 10 – 17 thg 10

Điểm chính

  • Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Yone, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Gnar thắng 47.5% trong 118 trận (khoảng 95%: 38.7–56.4%).
  • Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường trên của cả hai tướng dự đoán 47.5% cho Gnar; kết quả thực tế nằm trong biên độ sai số của mức đó, nên kèo đấu này chủ yếu phản ánh sức mạnh chung của hai tướng.
  • Không bên nào thắng đường một cách ổn định: chênh lệch vàng trung bình ở phút 15 là 162, trong biên độ sai số (115 trận).
  • Người chơi Gnar chọn Giày Thép Gai thường xuyên hơn hẳn khi gặp Yone: 56.3% ở các trận Đường trên khác, 81.4% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán

Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).

Một trận chỉ được tính khi Gnar và Yone chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.

Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.

Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.

"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Gnar trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).

Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.

Thống kê đi đường Gnar vs Yone

GnarYone

Ở phút 15

Chênh lệch vàng
−162
Trong biên độ sai số
Khoảng 95%: −497 đến +174
Chênh lệch kinh nghiệm
−129
Trong biên độ sai số
Khoảng 95%: −522 đến +265
Chênh lệch lính
−5.3
Trong biên độ sai số
Khoảng 95%: −10.8 đến +0.2
2.31
Hạ gục trước phút 15
2.55
2.62
Bị hạ gục trước phút 15
2.81
1.44
Hạ gục solo trước phút 15
1.64
5.1%
Chiến công đầu tiên
11.0%

Trung bình cả trận

6.3
CS / phút
6.9
779
Sát thương / phút
944
11.917
Vàng / trận
12.848
211
Hồi phục / phút
296
1.157
Giảm sát thương / phút
1.150
1.2
CC / phút
0.8

Tỷ lệ thắng Gnar vs Yone theo thời lượng trận

Tỷ lệ thắng của Gnar trước Yone theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.

Quá ít trận
Dưới 20 phút
9 trận
Quá ít trận
20–25 phút
17 trận
41.7%
25–30 phút
36 trận
62.5%
30–35 phút
32 trận
Quá ít trận
Trên 35 phút
24 trận
Gnar vs YoneKhoảng 95%Gnar thông thường (Đường trên)

Không có thời lượng nào nổi bật: kết quả của Gnar trước Yone ở trận ngắn và trận dài nằm trong biên độ sai số của nhau.

Thời điểm mạnh Gnar vs Yone

Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.

  1. Đi đường (15 phút)Cân bằngVàng của Gnar ở phút 15: −162
  2. Trang bị đầu tiênCân bằngGnar: 14.2 phút · Yone: 14.1 phút
  3. Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
  4. Trận 20–30 phútCân bằngGnar thắng 45.3% trong 53 trận
  5. Trận trên 30 phútCân bằngGnar thắng 48.2% trong 56 trận

Gnar thay đổi gì khi gặp Yone

Những lựa chọn mà người chơi Gnar dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đường trên khác.

  • Giày Thép Gai
    Thông thường
    56.3%
    vs Yone
    81.4%
    +25.1 điểmTỷ lệ thắng 45.8% ở đây
  • Giày Thủy Ngân
    Thông thường
    31.4%
    vs Yone
    8.5%
    −22.9 điểm
  • Khiên Băng Randuin
    Thông thường
    18.4%
    vs Yone
    33.1%
    +14.7 điểmTỷ lệ thắng 33.3% ở đây
  • Tốc BiếnDịch Chuyển
    Tốc Biến + Dịch ChuyểnPhép bổ trợ
    Thông thường
    69.2%
    vs Yone
    79.7%
    +10.4 điểmTỷ lệ thắng 44.7% ở đây
  • Tam Hợp Kiếm
    Thông thường
    78.9%
    vs Yone
    88.1%
    +9.2 điểmTỷ lệ thắng 48.1% ở đây
  • Tốc BiếnThiêu Đốt
    Tốc Biến + Thiêu ĐốtPhép bổ trợ
    Thông thường
    22.4%
    vs Yone
    14.4%
    −8.0 điểm

Build Gnar tốt nhất khi gặp Yone

Build Gnar thông thường (Đường trên)

Tỷ lệ thắng 63.6% · 198 trận

Khi gặp Yone

Chưa đủ dữ liệu build riêng cho kèo này: chỉ 10 trong 70 trận Gnar đấu Yone có build hoàn chỉnh, quá ít để khuyến nghị thứ tự lên đồ. Hãy dùng build tiêu chuẩn của Gnar thay thế.

  • Gnar thường hoàn thành Tam Hợp Kiếm đầu tiên, ở phút 14.2 (trung vị của 100 trận).
  • Yone thường hoàn thành Gươm Suy Vong đầu tiên, ở phút 14.1 (trung vị của 80 trận).
  • Ưu tiên kỹ năng: Q > W > E — giống như thông thường.

Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.

Ngọc Gnar tốt nhất khi gặp Yone

Ngọc Gnar thông thường (Đường trên)

Nhịp Độ Chết NgườiNhịp Độ Chết Người
Chuẩn Xác
Đắc ThắngHuyền Thoại: Tốc Độ ĐánhChốt Chặn Cuối Cùng
Kiên Định
Giáp CốtLan Tràn
Tốc độ đánh (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 50.2% · 679 trận

Khi gặp Yone

Quyền Năng Bất DiệtQuyền Năng Bất Diệt
Kiên Định
Tàn Phá Hủy DiệtGiáp CốtLan Tràn
Chuẩn Xác
Huyền Thoại: Tốc Độ ĐánhĐắc Thắng
Tốc độ đánh (tấn công)Sức mạnh thích ứng (linh hoạt)Máu cộng dồn theo cấp (phòng thủ)

Tỷ lệ thắng 55.6% · 27 trận

MetaBot Desktop

Lên kế hoạch cấm chọn Gnar trong Phòng Cấm Chọn

Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.

  • Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
  • Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
  • Gợi ý chọn và cấm
Phòng Cấm Chọn trong MetaBot Desktop

Du lieu doi dau cua Gnar cho ban va 26.20 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Gnar khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Gnar tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.

Các kèo đấu khác của Gnar

Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.

🔍

Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.

Report an Issue

Câu hỏi thường gặp Gnar vs Yone - Phiên bản 26.20

Gnar vs Yone: ai thắng?

Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Yone, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Gnar thắng 47.5% trong 118 trận (khoảng 95%: 38.7–56.4%).

Tỷ lệ thắng của Gnar khi gặp Yone là bao nhiêu?

Gnar thắng 47.5% trong 118 trận ở vị trí Đường trên khi gặp Yone trong phiên bản 26.20 (khoảng 95%: 38.7–56.4%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường trên của cả hai tướng, mức dự kiến là 47.5%.

Gnar có khắc chế Yone không?

Không rõ ràng. Gnar thắng 47.5% trong 118 trận khi gặp Yone, và khoảng 95% (38.7–56.4%) bao gồm 50%, nên theo dữ liệu hiện tại không tướng nào khắc chế được tướng kia một cách chắc chắn.

Ai thắng đường, Gnar hay Yone?

Không bên nào thắng đường một cách ổn định: chênh lệch vàng trung bình ở phút 15 là 162, trong biên độ sai số (115 trận).

Gnar có mạnh về cuối trận hơn Yone không?

Hiện có quá ít trận ở mỗi thời lượng để kết luận.

Khi nào Yone mạnh nhất trước Gnar?

Theo dữ liệu hiện tại, không có giai đoạn nào mà Yone dẫn trước Gnar vượt ngoài biên độ sai số.

Gnar nên lên đồ gì khi gặp Yone?

Chưa đủ trận để có bộ cốt lõi riêng cho kèo này, nên hãy dùng bộ cốt lõi Đường trên thông thường của Gnar: Tam Hợp Kiếm, Rìu Đen, Móng Vuốt Sterak. Thay đổi lớn nhất khi gặp Yone: Giày Thép Gai (thông thường 56.3%, ở đây 81.4%).

Gnar nên dùng ngọc gì khi gặp Yone?

Quyền Năng Bất Diệt với Kiên Định và Chuẩn Xác — 55.6% trong 27 trận khi gặp Yone. Thay đổi lớn nhất khi gặp Yone: Tốc Biến + Dịch Chuyển (thông thường 69.2%, ở đây 79.7%).