
- Tỷ lệ thắng
- 50.2%
- Tỷ lệ chọn
- 4.6%
- Tỉ lệ cấm
- 20.9%
Malzahar vs Veigar
- Ban cap nhat
- 26.20
- Số trận
- 8.176
- Duong
- Tất cả đường
- Tier
- Tất cả hạng
- Cập nhật lần cuối
- 16 thg 10, 2026 UTC
- Phương Pháp
- Phương Pháp Dữ Liệu
- Tác Giả
- Dakota Chinnick
Malzahar vs Veigar là đối đầu a moderate trong LoL bản 26.20. Malzahar thắng với 51.9% tỷ lệ thắng (+3.8%) trước Veigar dựa trên 266 trận. Malzahar wins the early laning phase while Veigar scales better into the late game. Bên dưới bạn sẽ tìm thấy build, ngọc, thống kê đường và chiến thuật Malzahar tốt nhất cho đối đầu Malzahar vs Veigar.
Phân tích đối đầu của Malzahar
Sử dụng menu thả xuống để chọn đối thủ và xem phân tích chi tiết về cách Malzahar đối đầu với họ. Bạn sẽ nhận được tỷ lệ thắng trực tiếp, thống kê đường, build và ngọc tốt nhất cho trận đấu, và phân tích đầu game vs cuối game — tất cả dựa trên dữ liệu xếp hạng thực.


Malzahar vs Veigar: ai thắng?
Malzahar thắng 52.2% số trận này. Với số trận hiện có, tỷ lệ thắng thực tế nhiều khả năng nằm trong khoảng 46.0% đến 58.3% (khoảng 95%).
- Dự kiến
- 49.3% Tính từ Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng
- Hiệu ứng kèo đấu
- +2.9 điểm Thực tế trừ dự kiến
- Mẫu
- 251 trận Đường: Đường giữa
- so với phiên bản 26.19
- +0.8 điểm Trong mức dao động bình thường giữa các phiên bản
Đường: Đường giữa · Xếp hạng Đơn/Đôi & Linh hoạt · Máy chủ Bắc Mỹ · Mọi bậc xếp hạng · Phiên bản 26.20 · 9 thg 10 – 11 thg 10
Hai tướng cũng gặp nhau ở vị trí khác (Xạ thủ): 5 trận, Malzahar thắng 80.0%.
Điểm chính
- Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Malzahar, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Malzahar thắng 52.2% trong 251 trận (khoảng 95%: 46.0–58.3%).
- Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng dự đoán 49.3% cho Malzahar; kết quả thực tế nằm trong biên độ sai số của mức đó, nên kèo đấu này chủ yếu phản ánh sức mạnh chung của hai tướng.
- Malzahar thường thắng đường: trung bình hơn Veigar 463 vàng ở phút 15 (250 trận có dữ liệu phút 15).
- Veigar mạnh dần theo thời gian: Malzahar thắng 68.2% các trận từ 25 phút trở xuống nhưng chỉ 48.8% các trận dài hơn.
- Người chơi Malzahar chọn Lửa Tử Thần ít hơn hẳn khi gặp Veigar: 59.7% ở các trận Đường giữa khác, 51.8% ở kèo này.
Cách chúng tôi tính toán
Trận đấu: các trận Xếp hạng Đơn/Đôi và Linh hoạt trên máy chủ Bắc Mỹ trong phiên bản được hiển thị. Loại trừ các trận làm lại (dưới 5 phút).
Một trận chỉ được tính khi Malzahar và Veigar chơi cùng vị trí ở hai đội đối địch, nên việc đảo đường, đổi đường trong cùng đội hay chỉ đơn thuần có mặt trong cùng trận đều không được tính là kèo đấu này.
Khoảng 95% là khoảng tin cậy Wilson score. Độ tin cậy dựa trên độ rộng của khoảng đó: trong phạm vi ±3 điểm là rất cao, ±5 là cao, ±8 là trung bình, rộng hơn là thấp. Kèo đấu dưới 20 trận không được phân loại.
Tỷ lệ thắng dự kiến kết hợp Tỷ lệ thắng của cả hai tướng ở đường này (cùng trận và bộ lọc) bằng công thức log5: E = A(1−B) / (A(1−B) + B(1−A)). Hiệu ứng kèo đấu = thực tế − dự kiến.
"Những gì thay đổi" so sánh lựa chọn của Malzahar trong kèo này với các trận khác của chính tướng đó ở cùng đường, và chỉ liệt kê thay đổi khi chênh lệch ít nhất 3 điểm và có ý nghĩa thống kê (kiểm định z hai tỷ lệ, |z| ≥ 2, từ 20 trận).
Kết quả không được chia theo bậc xếp hạng: mẫu ở từng bậc quá nhỏ để đưa ra số liệu kèo đấu đáng tin cậy.
Thống kê đi đường Malzahar vs Veigar
Ở phút 15
Trung bình cả trận
Tỷ lệ thắng Malzahar vs Veigar theo thời lượng trận
Tỷ lệ thắng của Malzahar trước Veigar theo thời lượng trận. Chấm là Tỷ lệ thắng, thanh là khoảng 95% và đường nét đứt là Tỷ lệ thắng thông thường của tướng ở thời lượng đó. Các mốc có dưới 25 trận được để trống.
Veigar mạnh dần theo thời gian: Malzahar thắng 68.2% các trận từ 25 phút trở xuống nhưng chỉ 48.8% các trận dài hơn.
Thời điểm mạnh Malzahar vs Veigar
Bên nào dẫn trước ở từng giai đoạn, đo từ các trận này. Một giai đoạn hiển thị "Cân bằng" khi chênh lệch nằm trong biên độ sai số, và "Không đủ dữ liệu" khi có quá ít trận để kết luận.
- Đi đường (15 phút)MalzaharVàng của Malzahar ở phút 15: +463
- Trang bị đầu tiênMalzaharMalzahar: 10.6 phút · Veigar: 11.2 phút
- Trận dưới 20 phútKhông đủ dữ liệu
- Trận 20–30 phútMalzaharMalzahar thắng 63.6% trong 99 trận
- Trận trên 30 phútCân bằngMalzahar thắng 41.8% trong 134 trận
Malzahar thay đổi gì khi gặp Veigar
Những lựa chọn mà người chơi Malzahar dùng nhiều hơn hoặc ít hơn rõ rệt trong kèo này so với các trận Đường giữa khác.
Lửa Tử ThầnNgọc chínhThông thường59.7%vs Veigar51.8%−7.9 điểmTỷ lệ thắng 52.3% ở đây
Mặt Nạ Đọa Đày LiandryTrang bịThông thường78.5%vs Veigar85.7%+7.2 điểmTỷ lệ thắng 54.0% ở đây

Nhẫn Doran + Bình Máu + Bình MáuTrang bị khởi đầuThông thường38.8%vs Veigar32.0%−6.8 điểmTỷ lệ thắng 57.5% ở đây
Hỏa KhuẩnTrang bịThông thường27.8%vs Veigar33.9%+6.0 điểmTỷ lệ thắng 47.1% ở đây
Mũ Phù Thủy RabadonTrang bịThông thường12.7%vs Veigar17.9%+5.3 điểmTỷ lệ thắng 46.7% ở đây
Build Malzahar tốt nhất khi gặp Veigar
Build Malzahar thông thường (Đường giữa)
Tỷ lệ thắng 60.8% · 171 trận
Khi gặp Veigar
Tỷ lệ thắng 64.3% · 28 trận
Mẫu hạn chế: 28 trên 199 trận hoàn thành đúng bộ trang bị cốt lõi này, nên hãy xem đây là quan sát thay vì khuyến nghị.
- Malzahar thường hoàn thành Đuốc Lửa Đen đầu tiên, ở phút 10.6 (trung vị của 165 trận).
- Veigar thường hoàn thành Vọng Âm Luden đầu tiên, ở phút 11.2 (trung vị của 140 trận).
- Ưu tiên kỹ năng: E > Q > W — giống như thông thường.
Build được xếp hạng theo cận dưới của khoảng Tỷ lệ thắng, không phải Tỷ lệ thắng thô, nên một build chỉ xuất hiện trong vài trận thắng sẽ không vượt qua build đã được kiểm chứng.
Ngọc Malzahar tốt nhất khi gặp Veigar
Lên kế hoạch cấm chọn Malzahar trong Phòng Cấm Chọn
Phòng Cấm Chọn xếp hai đội theo từng đường với tỷ lệ thắng đối đầu, cơ cấu sát thương và giai đoạn mạnh, đồng thời gợi ý chọn và cấm từ dữ liệu meta hiện tại.
- Bảng cấm chọn 5v5 đầy đủ
- Tỷ lệ thắng đối đầu từng đường
- Gợi ý chọn và cấm

Du lieu doi dau cua Malzahar cho ban va 26.20 cua League of Legends. Bang duoi day cho thay ty le thang, chenh lech vang va thong ke hieu suat cua Malzahar khi doi dau voi moi tuong trong meta hien tai. Nhan vao ten bat ky tuong nao de xem phan tich chi tiet bao gom build Malzahar tot nhat, ngoc, thong ke duong va phan tich early vs late game cho doi dau cu the do.
Các kèo đấu khác của Malzahar
Khó nhất với Malzahar
Dễ nhất với Malzahar
Tỷ lệ thắng và số trận của từng kèo đấu. Danh sách được xếp theo cận của khoảng 95% nên mẫu nhỏ không thể đứng đầu; chỉ gồm các kèo có ít nhất 50 trận.
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Câu hỏi thường gặp Malzahar vs Veigar - Phiên bản 26.20
Malzahar vs Veigar: ai thắng?
Dữ liệu hiện tại hơi nghiêng về Malzahar, nhưng mẫu còn quá nhỏ để kết luận chắc chắn: Malzahar thắng 52.2% trong 251 trận (khoảng 95%: 46.0–58.3%).
Tỷ lệ thắng của Malzahar khi gặp Veigar là bao nhiêu?
Malzahar thắng 52.2% trong 251 trận ở vị trí Đường giữa khi gặp Veigar trong phiên bản 26.20 (khoảng 95%: 46.0–58.3%). Dựa trên Tỷ lệ thắng tổng thể ở vị trí Đường giữa của cả hai tướng, mức dự kiến là 49.3%.
Malzahar có khắc chế Veigar không?
Không rõ ràng. Malzahar thắng 52.2% trong 251 trận khi gặp Veigar, và khoảng 95% (46.0–58.3%) bao gồm 50%, nên theo dữ liệu hiện tại không tướng nào khắc chế được tướng kia một cách chắc chắn.
Ai thắng đường, Malzahar hay Veigar?
Malzahar thường thắng đường: trung bình hơn Veigar 463 vàng ở phút 15 (250 trận có dữ liệu phút 15).
Malzahar có mạnh về cuối trận hơn Veigar không?
Veigar mạnh dần theo thời gian: Malzahar thắng 68.2% các trận từ 25 phút trở xuống nhưng chỉ 48.8% các trận dài hơn.
Khi nào Veigar mạnh nhất trước Malzahar?
Theo dữ liệu hiện tại, không có giai đoạn nào mà Veigar dẫn trước Malzahar vượt ngoài biên độ sai số.
Malzahar nên lên đồ gì khi gặp Veigar?
Bộ trang bị cốt lõi hiệu quả nhất của Malzahar khi gặp Veigar là Mặt Nạ Đọa Đày Liandry, Trượng Pha Lê Rylai, Đuốc Lửa Đen (64.3% trong 28 trận). Thay đổi lớn nhất khi gặp Veigar: Mặt Nạ Đọa Đày Liandry (thông thường 78.5%, ở đây 85.7%).
Malzahar nên dùng ngọc gì khi gặp Veigar?
Hãy dùng trang ngọc Lửa Tử Thần thông thường của Malzahar (Pháp Thuật + Cảm Hứng); chưa đủ trận để có trang ngọc riêng cho kèo này. Thay đổi lớn nhất khi gặp Veigar: Lửa Tử Thần (thông thường 59.7%, ở đây 51.8%).