Tướng Hồi Máu Cơ Bản Cao Nhất
Patch 26.20
Bang nay xep hang cac tuong co hoi phuc mau cao nhat trong League of Legends, ly tuong cho nguoi choi danh gia cao suc ben va do dai trong giao tranh va giai doan di lane. No trinh bay thong ke hoi phuc mau co ban va tang truong cua moi tuong, xep hang tier Metabot va hieu suat ban va hien tai, cung cap cai nhin chi tiet ve nhung pick tu duy tri tot nhat. Nhung tuong nay xuat sac trong viec song sot qua giao tranh keo dai va giam thieu thoi gian hoi ve, la nhung tuong hoi mau tot nhat trong LoL. Xep hang tier Metabot, duoc ho tro boi phan tich AI du lieu game, lam noi bat tac dong tong the va su nhat quan cua ho. Su dung bang nay de chon cac tuong hoi phuc mau hang dau va song sot lau hon doi thu trong moi cuoc cham tran. Tướng hàng đầu ở bản 26.20: Vi (10.0), Darius (10.0), Illaoi (9.5). Rammus áp đảo với tỷ lệ thắng 53.77% và tỷ lệ chọn 1.72%. Lux được chơi nhiều nhất với tỷ lệ chọn 9.35%. Toàn bộ 173 tướng được xếp hạng từ dữ liệu trận xếp hạng cập nhật liên tục — sắp xếp theo bất kỳ cột nào, lọc theo đường, bậc và phân hạng, rồi mở một tướng để xem trang bị, bảng ngọc, khắc chế và đối đầu.
- Bản cập nhật
- 26.20
- Hồi máu cơ bản cao nhất
- Vi · 10.0
- Hồi máu cấp 18 cao nhất
- Vi · 27.0
- Tăng trưởng Hồi máu cao nhất
- Gnar · +1.3
- Tỷ lệ thắng tốt nhất trong top 10
- Amumu · 52.2%
- Số trận phân tích
- 654.440
Top 3 Tướng Hồi HP Tốt Nhất
Xếp hạng | Tuong | Tier | STVL | Tầm đánh | Tốc độ đánh | Mau | Hồi máu | Giap | Kháng phép | Hồi máu / cấp | Hồi máu cấp 18 | Tỷ lệ thắng |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Vi Tier F | +1 | 27.0 | 48.4% | ||||||||
| 2 | Darius Tier F | +0.95 | 26.1 | 47.3% | ||||||||
| 3 | Illaoi Tier B | +0.8 | 23.1 | 50.7% | ||||||||
| 4 | Singed Tier F | +0.55 | 18.9 | 49.0% | ||||||||
| 5 | K'Sante Tier F | +1 | 26.5 | 44.6% | ||||||||
| 6 | Amumu Tier S | +0.85 | 23.4 | 52.2% | ||||||||
| 7 | Ornn Tier S | +0.9 | 24.3 | 52.2% | ||||||||
| 8 | Ekko Tier S | +0.9 | 24.3 | 52.0% | ||||||||
| 9 | Cho'Gath Tier S | +0.85 | 23.4 | 51.8% | ||||||||
| 10 | Gwen Tier C | +0.9 | 24.3 | 50.3% | ||||||||
| 11 | Nasus Tier B | +0.9 | 24.3 | 50.2% | ||||||||
| 12 | Sion Tier D | +0.8 | 22.6 | 49.8% | ||||||||
| 13 | Volibear Tier C | +0.75 | 21.8 | 49.5% | ||||||||
| 14 | Sylas Tier D | +0.9 | 24.3 | 48.8% | ||||||||
| 15 | Akali Tier D | +0.9 | 24.3 | 48.7% | ||||||||
| 16 | Poppy Tier F | +0.8 | 22.6 | 48.2% | ||||||||
| 17 | Locke Tier F | +0.9 | 24.3 | 47.6% | ||||||||
| 18 | Sejuani Tier S | +1 | 25.5 | 53.0% | ||||||||
| 19 | Leona Tier S | +0.85 | 22.9 | 51.9% | ||||||||
| 20 | Shen Tier S | +0.75 | 21.3 | 51.7% | ||||||||
| 21 | Jax Tier A | +0.55 | 17.9 | 51.0% | ||||||||
| 22 | Alistar Tier B | +0.85 | 22.9 | 50.8% | ||||||||
| 23 | Tryndamere Tier B | +0.9 | 23.8 | 50.6% | ||||||||
| 24 | Braum Tier B | +1 | 25.5 | 50.6% | ||||||||
| 25 | Shaco Tier C | +0.55 | 17.9 | 49.7% | ||||||||
| 26 | Nautilus Tier C | +0.55 | 17.9 | 49.7% | ||||||||
| 27 | Talon Tier D | +0.75 | 21.3 | 49.7% | ||||||||
| 28 | Evelynn Tier F | +0.75 | 21.3 | 49.5% | ||||||||
| 29 | Ambessa Tier F | +0.75 | 21.3 | 49.3% | ||||||||
| 30 | Fiora Tier F | +0.55 | 17.9 | 48.9% | ||||||||
| 31 | Riven Tier F | +0.5 | 17.0 | 47.9% | ||||||||
| 32 | Camille Tier F | +0.8 | 22.1 | 47.2% | ||||||||
| 33 | Rammus Tier S | +0.55 | 17.4 | 53.8% | ||||||||
| 34 | Fizz Tier S | +0.7 | 19.9 | 51.9% | ||||||||
| 35 | Garen Tier S | +0.5 | 16.5 | 51.8% | ||||||||
| 36 | Viktor Tier A | +0.65 | 19.1 | 50.8% | ||||||||
| 37 | Yorick Tier B | +0.8 | 21.6 | 50.8% | ||||||||
| 38 | Kayn Tier B | +0.75 | 20.8 | 50.0% | ||||||||
| 39 | Renekton Tier C | +0.75 | 20.8 | 49.9% | ||||||||
| 40 | Graves Tier C | +0.7 | 19.9 | 49.5% | ||||||||
| 41 | Galio Tier D | +0.8 | 21.6 | 49.3% | ||||||||
| 42 | Jarvan IV Tier D | +0.7 | 19.9 | 49.3% | ||||||||
| 43 | Xin Zhao Tier F | +0.7 | 19.9 | 48.8% | ||||||||
| 44 | Ryze Tier F | +0.8 | 21.6 | 47.3% | ||||||||
| 45 | Qiyana Tier F | +0.9 | 23.3 | 44.6% | ||||||||
| 46 | Master Yi Tier S | +0.65 | 18.6 | 51.9% | ||||||||
| 47 | Urgot Tier A | +0.7 | 19.4 | 51.4% | ||||||||
| 48 | Zaahen Tier A | +0.8 | 21.1 | 51.4% | ||||||||
| 49 | Rell Tier B | +0.85 | 21.9 | 51.3% | ||||||||
| 50 | Yone Tier S | +0.75 | 20.3 | 50.9% | ||||||||
| 51 | Blitzcrank Tier B | +0.75 | 20.3 | 50.4% | ||||||||
| 52 | Neeko Tier F | +0.75 | 20.3 | 49.3% | ||||||||
| 53 | Katarina Tier D | +0.7 | 19.4 | 49.2% | ||||||||
| 54 | Zoe Tier F | +0.6 | 17.7 | 48.8% | ||||||||
| 55 | Kha'Zix Tier F | +0.75 | 20.3 | 48.2% | ||||||||
| 56 | Skarner Tier F | +0.75 | 20.3 | 47.9% | ||||||||
| 57 | LeBlanc Tier F | +0.55 | 16.9 | 47.9% | ||||||||
| 58 | Lee Sin Tier F | +0.7 | 19.4 | 46.2% | ||||||||
| 59 | Ivern Tier B | +0.85 | 21.4 | 52.9% | ||||||||
| 60 | Shyvana Tier S | +0.65 | 18.1 | 51.8% | ||||||||
| 61 | Vladimir Tier A | +0.6 | 17.2 | 51.0% | ||||||||
| 62 | Thresh Tier A | +0.55 | 16.4 | 50.8% | ||||||||
| 63 | Heimerdinger Tier B | +0.55 | 16.4 | 50.7% | ||||||||
| 64 | Lissandra Tier C | +0.55 | 16.4 | 50.5% | ||||||||
| 65 | Viego Tier A | +0.7 | 18.9 | 50.5% | ||||||||
| 66 | Malphite Tier A | +0.55 | 16.4 | 50.4% | ||||||||
| 67 | Dr. Mundo Tier C | +0.5 | 15.5 | 50.3% | ||||||||
| 68 | Sett Tier B | +0.5 | 15.5 | 50.1% | ||||||||
| 69 | Zed Tier C | +0.65 | 18.1 | 49.3% | ||||||||
| 70 | Kindred Tier D | +0.55 | 16.4 | 49.3% | ||||||||
| 71 | Nocturne Tier D | +0.75 | 19.8 | 49.2% | ||||||||
| 72 | Azir Tier F | +0.75 | 19.8 | 48.6% | ||||||||
| 73 | Pyke Tier F | +0.5 | 15.5 | 48.1% | ||||||||
| 74 | Hecarim Tier F | +0.75 | 19.8 | 46.1% | ||||||||
| 75 | Rumble Tier F | +0.6 | 17.2 | 45.9% | ||||||||
| 76 | Orianna Tier F | +0.55 | 16.4 | 45.6% | ||||||||
| 77 | Veigar Tier S | +0.6 | 16.7 | 51.7% | ||||||||
| 78 | Vex Tier A | +0.6 | 16.7 | 51.5% | ||||||||
| 79 | Karthus Tier C | +0.55 | 15.9 | 51.1% | ||||||||
| 80 | Yasuo Tier S | +0.9 | 21.8 | 51.1% | ||||||||
| 81 | Seraphine Tier A | +0.6 | 16.7 | 51.0% | ||||||||
| 82 | Ziggs Tier C | +0.6 | 16.7 | 50.4% | ||||||||
| 83 | Olaf Tier D | +0.6 | 16.7 | 50.0% | ||||||||
| 84 | Tahm Kench Tier C | +0.55 | 15.9 | 49.9% | ||||||||
| 85 | Syndra Tier C | +0.6 | 16.7 | 49.8% | ||||||||
| 86 | Diana Tier F | +0.85 | 20.9 | 48.4% | ||||||||
| 87 | Taliyah Tier F | +0.65 | 17.6 | 47.0% | ||||||||
| 88 | Naafiri Tier D | +0.6 | 16.4 | 49.5% | ||||||||
| 89 | Taric Tier B | +0.5 | 14.5 | 53.2% | ||||||||
| 90 | Bel'Veth Tier A | +0.6 | 16.2 | 51.5% | ||||||||
| 91 | Lulu Tier A | +0.6 | 16.2 | 51.0% | ||||||||
| 92 | Udyr Tier B | +0.75 | 18.8 | 50.9% | ||||||||
| 93 | Aurora Tier C | +0.55 | 15.4 | 50.6% | ||||||||
| 94 | Jayce Tier C | +0.6 | 16.2 | 50.4% | ||||||||
| 95 | Malzahar Tier B | +0.6 | 16.2 | 49.9% | ||||||||
| 96 | Kled Tier F | +0.75 | 18.8 | 49.6% | ||||||||
| 97 | Kassadin Tier F | +0.5 | 14.5 | 49.6% | ||||||||
| 98 | Gangplank Tier D | +0.6 | 16.2 | 49.1% | ||||||||
| 99 | Pantheon Tier D | +0.65 | 17.1 | 49.1% | ||||||||
| 100 | Rengar Tier F | +0.5 | 14.5 | 48.9% | ||||||||
| 101 | Nilah Tier F | +0.9 | 21.3 | 47.8% | ||||||||
| 102 | Trundle Tier F | +0.75 | 18.8 | 47.7% | ||||||||
| 103 | Mel Tier F | +0.55 | 15.4 | 46.8% | ||||||||
| 104 | Nidalee Tier F | +0.6 | 16.2 | 43.3% | ||||||||
| 105 | Nami Tier S | +0.55 | 14.9 | 52.1% | ||||||||
| 106 | Hwei Tier S | +0.55 | 14.9 | 51.7% | ||||||||
| 107 | Teemo Tier S | +0.65 | 16.6 | 51.4% | ||||||||
| 108 | Anivia Tier B | +0.55 | 14.9 | 51.3% | ||||||||
| 109 | Aurelion Sol Tier A | +0.55 | 14.9 | 51.3% | ||||||||
| 110 | Brand Tier A | +0.55 | 14.9 | 51.1% | ||||||||
| 111 | Annie Tier C | +0.55 | 14.9 | 50.9% | ||||||||
| 112 | Zilean Tier C | +0.5 | 14.0 | 50.9% | ||||||||
| 113 | Renata Glasc Tier D | +0.55 | 14.9 | 50.9% | ||||||||
| 114 | Lux Tier S | +0.55 | 14.9 | 50.8% | ||||||||
| 115 | Sona Tier B | +0.55 | 14.9 | 50.8% | ||||||||
| 116 | Zyra Tier B | +0.5 | 14.0 | 50.8% | ||||||||
| 117 | Quinn Tier C | +0.55 | 14.9 | 50.7% | ||||||||
| 118 | Vel'Koz Tier B | +0.55 | 14.9 | 50.5% | ||||||||
| 119 | Xerath Tier B | +0.55 | 14.9 | 50.2% | ||||||||
| 120 | Twisted Fate Tier C | +0.6 | 15.7 | 50.1% | ||||||||
| 121 | Elise Tier D | +0.6 | 15.7 | 50.1% | ||||||||
| 122 | Morgana Tier B | +0.4 | 12.3 | 50.1% | ||||||||
| 123 | Kennen Tier D | +0.65 | 16.6 | 49.9% | ||||||||
| 124 | Janna Tier D | +0.55 | 14.9 | 49.6% | ||||||||
| 125 | Bard Tier F | +0.55 | 14.9 | 49.5% | ||||||||
| 126 | Fiddlesticks Tier D | +0.6 | 15.7 | 49.4% | ||||||||
| 127 | Gragas Tier F | +0.5 | 14.0 | 49.2% | ||||||||
| 128 | Karma Tier D | +0.55 | 14.9 | 48.9% | ||||||||
| 129 | Vayne Tier F | +0.4 | 12.3 | 48.3% | ||||||||
| 130 | Corki Tier F | +0.55 | 14.9 | 46.9% | ||||||||
| 131 | Cassiopeia Tier F | +0.5 | 14.0 | 46.0% | ||||||||
| 132 | Maokai Tier A | +0.75 | 17.8 | 52.0% | ||||||||
| 133 | Milio Tier S | +0.5 | 13.5 | 51.5% | ||||||||
| 134 | Zac Tier B | +0.5 | 13.5 | 51.1% | ||||||||
| 135 | Mordekaiser Tier A | +0.75 | 17.8 | 50.8% | ||||||||
| 136 | Nunu & Willump Tier D | +0.8 | 18.6 | 49.7% | ||||||||
| 137 | Rakan Tier D | +0.5 | 13.5 | 49.5% | ||||||||
| 138 | Kayle Tier F | +0.5 | 13.5 | 49.1% | ||||||||
| 139 | Yuumi Tier F | +0.55 | 14.4 | 47.2% | ||||||||
| 140 | Gnar Tier F | +1.25 | 25.8 | 49.3% | ||||||||
| 141 | Warwick Tier A | +0.75 | 16.8 | 51.2% | ||||||||
| 142 | Kai'Sa Tier A | +0.55 | 13.4 | 50.3% | ||||||||
| 143 | Yunara Tier C | +0.55 | 13.4 | 49.8% | ||||||||
| 144 | Tristana Tier C | +0.5 | 12.5 | 49.7% | ||||||||
| 145 | Kalista Tier F | +0.75 | 16.8 | 45.8% | ||||||||
| 146 | Ezreal Tier F | +0.65 | 15.1 | 45.5% | ||||||||
| 147 | Kog'Maw Tier S | +0.55 | 13.1 | 53.1% | ||||||||
| 148 | Jinx Tier S | +0.5 | 12.3 | 51.3% | ||||||||
| 149 | Smolder Tier B | +0.6 | 13.9 | 50.3% | ||||||||
| 150 | Jhin Tier A | +0.55 | 13.1 | 50.1% | ||||||||
| 151 | Miss Fortune Tier B | +0.65 | 14.8 | 49.8% | ||||||||
| 152 | Draven Tier D | +0.7 | 15.6 | 49.7% | ||||||||
| 153 | Twitch Tier C | +0.6 | 13.9 | 49.5% | ||||||||
| 154 | Akshan Tier F | +0.65 | 14.8 | 49.1% | ||||||||
| 155 | Lucian Tier F | +0.65 | 14.8 | 46.7% | ||||||||
| 156 | Ngộ Không Tier S | +0.65 | 14.6 | 52.5% | ||||||||
| 157 | Senna Tier B | +0.55 | 12.9 | 50.3% | ||||||||
| 158 | Caitlyn Tier A | +0.55 | 12.9 | 50.2% | ||||||||
| 159 | Irelia Tier D | +0.85 | 17.9 | 49.2% | ||||||||
| 160 | Varus Tier F | +0.55 | 12.9 | 48.9% | ||||||||
| 161 | Ashe Tier F | +0.55 | 12.9 | 48.2% | ||||||||
| 162 | Sivir Tier B | +0.55 | 12.6 | 51.0% | ||||||||
| 163 | Xayah Tier C | +0.75 | 16.0 | 49.9% | ||||||||
| 164 | Samira Tier C | +0.55 | 12.6 | 49.7% | ||||||||
| 165 | Zeri Tier D | +0.7 | 15.1 | 49.4% | ||||||||
| 166 | Aphelios Tier D | +0.55 | 12.6 | 49.4% | ||||||||
| 167 | Swain Tier A | +0.5 | 11.5 | 50.8% | ||||||||
| 168 | Aatrox Tier F | +0.5 | 11.5 | 48.6% | ||||||||
| 169 | Lillia Tier S | +0.55 | 11.9 | 51.6% | ||||||||
| 170 | Soraka Tier A | +0.5 | 11.0 | 51.3% | ||||||||
| 171 | Ahri Tier A | +0.6 | 12.7 | 51.0% | ||||||||
| 172 | Rek'Sai Tier F | +0.5 | 11.0 | 48.2% | ||||||||
| 173 | Briar Tier A | +0 | 0.0 | 50.6% | ||||||||
Giành lợi thế chiến thắng
Overlay thời gian thực, tự động theo dõi trận đấu và công cụ độc quyền — mọi thứ bạn cần để leo hạng, miễn phí trên PC.
- Overlay trong game
- Tự động theo dõi trận đấu
- Công cụ độc quyền trên Desktop
Help us maintain accuracy! If you notice incorrect stats, missing data, or any issues, your feedback directly improves the quality of our data for the entire community.
Hỏi đáp Tướng Hồi Máu Cơ Bản Cao Nhất - Bản 26.20
Tướng LoL nào có hoi phuc mau cơ bản cao nhất?
Vi có hoi phuc mau cơ bản cao nhất trong mọi tướng với 10.0 trong bản 26.20, xếp trên Darius (10.0) và Illaoi (9.5).
Tướng nào có hoi phuc mau cao nhất ở cấp 18?
Vi đạt 27.0 hoi phuc mau ở cấp 18, từ mức cơ bản 10.0 cộng 1 mỗi cấp. Xếp hạng cấp 18 khác với xếp hạng cơ bản vì tăng trưởng chênh lệch giữa các tướng nhiều hơn giá trị cơ bản.
Tướng nào có tăng trưởng hoi phuc mau mỗi cấp cao nhất?
Gnar nhận 1.25 hoi phuc mau mỗi cấp, nhiều nhất trong mọi tướng, đạt 25.8 ở cấp 18.
Tăng trưởng hoi phuc mau trong League of Legends được tính thế nào?
hoi phuc mau của tướng ở cấp n bằng cơ bản + tăng trưởng × (n − 1) × (0,7025 + 0,0175 × (n − 1)). Hệ số này nhỏ hơn 1 ở các cấp đầu và đúng bằng 1 ở cấp 18, nên hoi phuc mau cấp 18 bằng cơ bản cộng 17 × tăng trưởng, và các cấp đầu nhận ít hơn con số phẳng mỗi cấp gợi ý. Trang bị và ngọc cộng thêm trên các giá trị cơ bản này.
Tướng có hoi phuc mau cao nào có tỷ lệ thắng tốt nhất?
Trong 10 tướng có hoi phuc mau cơ bản cao nhất, Amumu có tỷ lệ thắng tốt nhất ở mức 52.2% với tỷ lệ chọn 2.5% trong bản 26.20. Chỉ số cơ bản chỉ là điểm xuất phát; tỷ lệ thắng phụ thuộc vào toàn bộ bộ kỹ năng.


